Topic dành cho anh em CLB bóng bàn Q9-Q2

mika9967

Trung Sỹ
Dạ, hôm trước cháu có gửi cho chú 1 tin nhắn hỏi về cái máy bắn bóng nhưng ko biết chú có nhận đc ko nên cháu chưa thấy chú trả lời. Cháu vừa gửi lại tin nhắn rồi chú ạ :)

đã gửi 1 mô hình máy bắn banh r, thủ xem có hiểu và làm được ko nhe.

DuyTran

Binh Nhì
làm thử xem, có gì cần thì alo cho chú nhe.... mà cháu hay chơi bb ở đâu vậy?

Cái chú gửi cho cháu xem thì ko phức tạp lắm nhưng nếu bắt tay vào gia công thì chắc còn nhiều vấn đề thực tế cháu phải nhờ chú tư vấn thêm :D. Cháu đang nghiên cứu thêm về điện tử để làm cái mạch điều khiển có thêm mấy chức năng nữa. Cháu muốn máy có thể tự nạp bóng, xoay nòng, điều chỉnh tốc độ bắn, điều chỉnh tốc độ xoáy. Nói chung vừa làm vừa học hỏi tìm hiểu thêm thôi chú :D
Cháu đang chơi bên Bí Ngô, có lẽ là út của CLB rồi :D

mika9967

Trung Sỹ
Cái chú gửi cho cháu xem thì ko phức tạp lắm nhưng nếu bắt tay vào gia công thì chắc còn nhiều vấn đề thực tế cháu phải nhờ chú tư vấn thêm :D. Cháu đang nghiên cứu thêm về điện tử để làm cái mạch điều khiển có thêm mấy chức năng nữa. Cháu muốn máy có thể tự nạp bóng, xoay nòng, điều chỉnh tốc độ bắn, điều chỉnh tốc độ xoáy. Nói chung vừa làm vừa học hỏi tìm hiểu thêm thôi chú :D
Cháu đang chơi bên Bí Ngô, có lẽ là út của CLB rồi :D

chú không rành về điện tự cho lắm, chú là dân ngân hàng mà, nhưng mà có thể tư vấn cho cháu như sau:
1. cơ chế tự nạp bóng: dùng một đĩa xoay để đưa banh vào nòng, đĩa xoay này cháu nghiên cứu mô hình bánh xoay của máy xay ca phê hay sinh tố, hay dạng chong chóng quay con nít hay chơi, tạo rãnh phù hợp với cỡ banh và nòng bắn.
2. cơ chế xoay nòng: dùng 1 motor khác , biến đổi chuyển động tròn thành chuyển động ngang và kết nối chuyển động ngang này với nòng bắn chính để làm cho nòng xoay qua xoay lại.
3. tốc độ: cái này thì dể rồi.
4. xoáy: cái này thì làm xoay nòng bắn là có thể tạo xoáy khác nhau, nhưng hơi phức tạp..

một vài ý kiến cho cháu, có gì thì đừng cười nhe, chú không học gì về điện tử cả.

tuannn

Đại Uý
ngày mai thứ sáu đây, không biết 2 anh em nhà cyber và tuannn có qua clb Tí Long không nhỉ????????

Cyber ko tới nên E cũng ko tới A ah. hehe. Nói vậy thôi T6 này E có chút việc ở bên Bí Ngô nên ko qua Tí Long chơi đc A ah. Tuần sau E sẽ tới.

cyber

Trung Sỹ
ngày mai thứ sáu đây, không biết 2 anh em nhà cyber và tuannn có qua clb Tí Long không nhỉ????????

Cyber ko tới nên E cũng ko tới A ah. hehe. Nói vậy thôi T6 này E có chút việc ở bên Bí Ngô nên ko qua Tí Long chơi đc A ah. Tuần sau E sẽ tới.

Chắc chắn vì một số lý do và đầy rẫy những lý trí hợp tình và hợp lý nên hôm nay "2 anh em nhà cyber và tuannn" không "có qua Tí Long" đc anh ơi, hiii

Em thì bị chết ngày thứ 6 rồi :mad:

tuannn

Đại Uý
2 anh em này trốn rồi..he.....he.....................

ah mấy hôm nay AE bên Bí Ngô tổ chức giải đấu nội bộ với mục đích chính là tụ tập AE đã từng chơi ở Bí Ngô tới đánh và tổng kết gặp mặt nhậu 1 trận ấy mà A. Vì vậy E mới chưa qua bên Tí Long đc.

tuannn

Đại Uý
sao không thông báo rộng rãi cho anh em qua xem vậy em trai??????????

Mới đầu E cũng nghĩ là thông báo lên để AE đc biết nhưng hôm đó cũng là chiều T6 các bác mới có hứng sau đó quyết định bốc thăm, ra kèo oánh luôn. Thiết nghĩ tổ chức AE nội bộ oánh nhau nên cũng ko nên thông báo rộng rãi làm gì để tránh mất công các bác tới xem mấy con gà múa kiếm rồi các bác lại buồn. Vì vậy E mới ko đăng tin A ah.

Bình luận từ Facebook