Thơ

hungbongban

Moderator
Như vậy mới gọi là thơ của VĐV bóng bàn chứ thầy ! đâu phải nhà thơ chuyên nghiệp đâu, có thế mới vui thầy ạ.
Thầy dạy cho dung_linh vài bài thơ để đưa lên ACE thưởng thức, chứ Dung_linh ngoài bóng bàn còn đam mê về văn thơ, nhiếp ảnh nữa.

dung_linh

Đại Tá
Như vậy mới gọi là thơ của VĐV bóng bàn chứ thầy ! đâu phải nhà thơ chuyên nghiệp đâu, có thế mới vui thầy ạ.
Thầy dạy cho dung_linh vài bài thơ để đưa lên ACE thưởng thức, chứ Dung_linh ngoài bóng bàn còn đam mê về văn thơ, nhiếp ảnh nữa.
Đúng rồi, Dung_linh văn thơ chưa được tốt lắm, sách cặp lại đi theo Thầy văn mà học hỏi về thơ văn thôi, Thầy dạy cho dung_linh vài bài thơ về bóng bàn để đưa lên ACE thưởng thức thêm càng sớm càng tốt, thầy nhé, cho phong trào bóng bàn Huế sôi nổi, hơn nữa,Nếu được xin hẹn gặp thầy tại CLB Bà Triệu để cám ơn thầy!
Trân trọng!

Last edited:

hungbongban

Moderator
Chẳng biết bác là ai, nhưng cho em nói thật là cái topic này bác lập ra QUÁ VỚ VẨN !:cool::cool::cool::cool::cool:

Xin lỗi bác, vì superpingpong là người mới vào tham gia diễn đàn, chưa có kinh nghiệm trong lập topic nên đụng chạm đến nhiều người. Ở đây ý của superpingpong là muốn nói đến với ACE huế thôi, mong anh em thông cảm !
* Note: superpingpong là thầy giáo đã lớn tuổi nhưng rất đam mê và tâm huyết với bóng bàn.

hungbongban

Moderator
Xin lỗi bác choctietlon, hungbongban xin điều chỉnh nội dung bài viết của bác trong topic này một tí để nội dung nó bớt "hot" tí nghe !

Last edited:

ruoubakich

Trung Tá
Mong các bác đừng làm thơ...bóng bàn, tội nhau lắm.
Tôi chưa hiểu ý bác : nó ở khía cạnh nào nhờ bác giải thích rõ .
- Tôi hiểu nôm na là D Đ này chủ yếu thảo luận về bb ....
- Về thơ cũng vậy , viết hay được thì rất tôt , còn những bài thơ , câu thơ mang tính thời sự về một giải đấu , một CLB , một đội GPMB , một nhóm hiếu chiến , một thành phần côn đồ ..... thuộc lĩnh vực bb được viết lên đáng hoan nghênh , khích lệ . Nếu chúng ta làm thơ hay chắc không đăng ở D Đ này . Nếu bác mới vào D Đ thì bác cứ đọc đi , nhiều thứ " kinh khủng " lắm . Có những vụ tưởng đầu rơi máu chảy đến nơi tưởng không có người can sẽ xảy ra án mạng nhưng không phải mà là tiền rơi bia chảy bác ạ . Còn thơ hứng lên thì viết thôi cho vui cửa vui nhà không nên truy cứu chất lượng , vài lời tham gia mong mọi người bỏ qua cho .

Drhongson

Đại Tá
Tôi chưa hiểu ý bác : nó ở khía cạnh nào nhờ bác giải thích rõ .
- Tôi hiểu nôm na là D Đ này chủ yếu thảo luận về bb ....
- Về thơ cũng vậy , viết hay được thì rất tôt , còn những bài thơ , câu thơ mang tính thời sự về một giải đấu , một CLB , một đội GPMB , một nhóm hiếu chiến , một thành phần côn đồ ..... thuộc lĩnh vực bb được viết lên đáng hoan nghênh , khích lệ . Nếu chúng ta làm thơ hay chắc không đăng ở D Đ này . Nếu bác mới vào D Đ thì bác cứ đọc đi , nhiều thứ " kinh khủng " lắm . Có những vụ tưởng đầu rơi máu chảy đến nơi tưởng không có người can sẽ xảy ra án mạng nhưng không phải mà là tiền rơi bia chảy bác ạ . Còn thơ hứng lên thì viết thôi cho vui cửa vui nhà không nên truy cứu chất lượng , vài lời tham gia mong mọi người bỏ qua cho .

Bác Ba kích lại nói đến GPMB với tiền rơi bia chảy làm em lại máu...chỉ muốn xách dao ra đường xin tý tiết ai đó

hungbongban

Moderator
Mong ACE thông cảm, không nên nói nhau nặng lời trong topic này nữa !!!! hungbongban đã giải thích lý do ở trên, nếu tiếp diễn xin phép Stop topic này. Thanks !

ruoubakich

Trung Tá
Bác Ba kích lại nói đến GPMB với tiền rơi bia chảy làm em lại máu...chỉ muốn xách dao ra đường xin tý tiết ai đó

Nói thật đội GPMB chỉ loanh quanh Hà Nội thôi chứ ra khỏi Hà Nội là gặp bão ngay . Có lẽ chỉ lợi thế sân nhà chăng ?

dung_linh

Đại Tá
Nhân kỷ niệm 30 năm ngày nhà giáo Viêt Nam em chúc thầy, gia đình cùng toàn thể đồng nghiệp của thầy mạnh khỏe, thành đạt, hạnh phúc, vui vẽ xứng đáng với danh hiệu nhà giáo nhân dân Việt nam, và ngày có nhiều học trò giỏi cho thế hệ tương lai hôm nay và mai sau.
Trân trọng!

hungbongban

Moderator
Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam hungbongban chúc Cô Linh cùng gia đình sức khỏe, hạnh phúc, thành đạt và luôn đạt thành tích cao trong thi đấu bóng bàn trong những năm tới.

dung_linh

Đại Tá
"Nguyên văn bởi photino_D3B"
E chả thích đọc thơ gì ngoài thơ bóng bàn do mấy nhà thơ thành viên diễn đàn làm! Hihi
Nguyên văn "BongbanVN" Thế đã có bài thơ nào viết về bác chưa!
Mới đầu Dung_linh cũng định lập topic về thơ về bóng bàn, để ACE Huế vào đây chém gió cho vui, nhưng luôn tiện đây có 6 bài viết Anh haitanqd CLB Quãng Bình nhân dịp thi đấu ở giải CLB Huế mở rộng lần I để lại nhiều kỷ niệm đẹp về Huế mới đây. Bằng cảm xúc về niềm đam mê, anh haitanqd muốn gửi về bên những người hâm mộ môn thể thao này những dòng cảm xúc thực thụ về niềm đam mê hai chữ " Bóng bàn " tặng anh em Huế thưởng thức:

1.Hẹn gạp một trận 50 bia tại huế nhe.
Bóng yeu:

Jaxlondon đã trải qua bao trắng đêm không ngủ
bao buồn vui để viết lên tình yêu và nỗi nhớ
Mình thì trong đêm dài mất ngủ
Để viết lên những đường cong của bóng
Gửi về bên những người hâm mộ
Đưa họ vào trong an bình giấc ngủ

2.Ko choi ko biet mình hay
Choi roi mới biết mình hay thế nào?
Chưa đi chưa biết TP Huế
Đi rồi mới biết TP Huế có Sao.
Có Sao tên gọi là sao ?
Phải chơi mới biết mình sao thế này?
Thế này mới phải học Sao
Học Sao phải học từ đầu
Từ đầu ta phải học sao?
Học sao để trở thành Sao.
Chào thân ái quyết thắng
THTQD
3. Bóng & Chúa
Chúa ơi! Cúi xin người tha tội
Con là người ko thể ko chơi
Con đâu được như chúa cao siêu
Có bao giờ biết bóng đâu

Chúa ơi! Nếu người giáng thế
Người làm sao câm lặng trước bóng
Thế giới như một thiên đàng
Để con tôn thờ bóng bàn hơn bóng chúa

Thiên đường Lặng lặng trông xa
Chúng nó chơi bóng trước cổng thiên đàng
Chúa nhìn ra, chúa bảo bầy con chiên
Chúng nó chơi bóng chúa cũng thèm

Cuốn kinh thánh ép bông hoa bé nhỏ
Tấm áo đen ôm ấp một bóng hình
Bóng hình ai làm mờ sắc thần linh
Để bóng tròn lăn nát trái tim con

Chúa ơi! Cúi xin người tha tội
Con là người ko thể ko choi.
THTQD./.

4.Bóng & Tình
Giữa chúng mình có Bóng e ơi
Nằm ở đâu làm sao a biết
Nếu một ngày tình e khác trước
Quả bóng tròn lăn ngược ko e

Ai đã sinh ra Tình và Bóng
Để lòng a nghiên ngã đi theo
Bóng là e tình yêu ẩn náu
Chứa chan mối tình Bóng yêu

Trong tơi bời thảng thốt yêu thương
Gữa hai đường bóng giao nhau
A giao đã có người báo trước
E giao nào đâu anh có biết
Yêu e một mối tình Bóng say
THTQD!

Bai thơ Tình & Bóng thật tình trong suy nghĩ mình đã hình tượng hóa nét đẹp trong sáng kín đáo của người con gái và sự khờ dại của người con trai khi mới yêu cũng như lần đầu tập bóng " Giữa chúng mình có Bóng em ơi" Bóng ở đây mình muốn nói đến bóng bàn, bóng hình e và sâu xa hơn đó là vòng một của người con gái. Sự khờ khảo mộc mạc của người con trai luc ban đầu khi yêu " Nằm ở đâu làm sao anh biết " Cũng là thể hiện sự kín đáo tinh tế thuần khiết của người con gái trong tà áo duyên dáng. Đó cũng là sự biến hóa hư ảo của người chơi bóng ko làm đối phương phát hiện điểm rơi...
Niềm đam mê chơi bóng và tình yêu trong mỗi con người là tự bản năng của chính con người đó " Ai đã sinh ra tình yêu và Bóng " Trong dòng máu mỗi con người đã mang lại trong họ t,y niềm đam mê chơi bóng mà ko ai có thể thay thế hay sinh ra điều họ mong muốn ...
Niềm đam mê khao kát được chơi bóng và sự cháy bỏng trong t,y được ghi lại bởi
"Ai đã sinh ra Tình và Bóng
Để lòng a nghiên ngã đi theo
Bóng là e tình yêu ẩn náu
Chứa chan một mối tình Bóng yêu"

Thể thao phải có chiến & bại cũng giống như trong t,y coc hờn có giãn có đau khổ có chia ly ...đó cũng là quy luật phát triển đi lên để con người tìm lại cái mới cái hay
" Gữa hai đường bóng xoáy giao nhau
A giao đã có người báo trước.
E giao nào đâu anh có biết.."

Ở đây sẽ xuất hiện người thua và người thắng....Mình viết ra nhưng cảm xúc phân tích mỗi người một khác , ko ai giống ai. Hi vọng mọi người đọc đều có cảm nhận của riêng mình./.
THTQD

5.BIA & BONG
"" & Bóng"
"
BIA ơi! Cho Bóng hỏi này
Chiều nay Bóng độ BIA có biết ko
Bóng độ BIA biết mấy "Chai"
Mấy "Chai" BIA biết làm gì
Cốc to cốc nhỏ BIA sà bay vô

Chiều qua BIA hết mấy chai
Chiều nay Bóng đứng một mình Bóng lăn
Chiều qua quá độ lên tiên
Chiều nay một mình bơ vơ Bóng Chờ

Có độ thì Bóng mới vui
Hết độ Bóng đứng một mình Bóng chơi

THTQD. Chào mừng anh em thi đấu lấy bia làm nguồn cảm hứng để có trận cầu kịch tính mang nét đẹp truyền thống " cá độ ăn thua

Tâm trạng" < Rút kinh nghiệm vì thua cá độ >
6."""Tâm Trạng""

Chiều nay bóng độ thua rồi
Tối về không ngủ hỏi sao
Ngày mai bóng độ thế nào
Tối về không phải hỏi sao

Bóng ơi! ta hỏi vì sao
Chiều nay bóng độ ta thua mất rồi
Làm sao ta đã biết rồi
Bởi vì bóng dở ta thua mất rồi.

Không biết bóng độ chiều mai thế nào
Thế nào ta đã biết rồi
Đánh hay thì thắng, đánh dỡ thì thua
Bóng ơi! Ta đã thắng rồi...

THTQD./. Chúc các bạn chiến thắng bằng năng lực thật sự của mình là phải rèn luyện học hỏi và phải đóng tiền học phí cho cao thủ đàn anh.
xuất bản thành tập luôn anh ^^
Thơ hay, bóng đẹp. Mỗi ngày một bài thơ về niềm đam mê Bóng gưi tới bạn bè gần xa trong cả nước và quốc tế!

Xin chân thành cám ơn anh haitanqd có những kỷ niệm đẹp, với ngôn ngữ chừng ấy, cũng đủ để sâu lắng, dễ cảm thông về những bài thơ tự chế,tự sáng tác, ngẫu hứng, dễ đi vào lòng người đọc bài thơ hay gửi tặng Huế.

Last edited:

dung_linh

Đại Tá
Tối hôm qua CLB Bà Triệu thấy đông vui, khởi sắc trở lại, anh em tập luyện rất hăng say, Dung_linh cũng thấy vui nên ngẫu hứng làm thơ con cốc chém gió cho vui không hay mong anh em ace Huế thông cảm nhé:
Tôi yêu bóng Bàn
Tôi yêu bóng bàn khi tôi mới lập gia đình
Tôi mơ trong giấc mơ ngày ngủ trên bàn bóng
Ra sân tôi đã quên chính tôi rồi bạn ơi
Quả bóng bay lên cháy bỏng tôi không nằm yên
Oh..oh..oh..i... a.........
Bóng bình phồng, hãy cố lên bạn ơi
Dẫu phong trào vì màu cờ sắc áo
Phong trào Hãy chiến thắng, không hề bại
Bóng bay lên là nụ cười nước mắt
Bóng bay lên ghi tên những ngôi sao

Hình ảnh đẹp cố đô Huế
[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/853/92785725.jpg/][IMG]http://img853.imageshack.us/img853/1065/92785725.jpg[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

hungbongban

Moderator
Dung_linh làm thơ hay quá, con người như thế nào thì thể hiện ý thơ như vậy. Hay hay quá, vui vui quá !
hungbongban cũng ngẫu hứng làm vài dòng cho vui

Bóng bàn như bữa nhậu say
Khi say thì bốc hết say lại thèm
Bóng bàn như thể chân tay
Thiếu đi một cái thì mất một đời
Bóng bàn như bữa cơm ngày
không ăn thì đói, ít ăn thì gầy
Bóng bàn như nàng tiên nâu
Thiếu một ngày, chết đi một ngày
ACE cứ nghiệm mà xem
BB đã ngấm vào tim mỗi người.

Tặng cho những người đam mê bóng bàn.

anh_vip

Trung Uý
Dung_linh làm thơ hay quá, con người như thế nào thì thể hiện ý thơ như vậy. Hay hay quá, vui vui quá !
hungbongban cũng ngẫu hứng làm vài dòng cho vui

Bóng bàn như bữa nhậu say
Khi say thì bốc hết say lại thèm
Bóng bàn như thể chân tay
Thiếu đi một cái thì mất một đời
Bóng bàn như bữa cơm ngày
không ăn thì đói, ít ăn thì gầy
Bóng bàn như nàng tiên nâu
Thiếu một ngày, chết đi một ngày
ACE cứ nghiệm mà xem
BB đã ngấm vào tim mỗi người.

Tặng cho những người đam mê bóng bàn.

Nói như anh Châu Bác sĩ "Vợt là Vợ" mất vợt xem như mất vợ...

anh_vip

Trung Uý
Tối hôm qua CLB Bà Triệu thấy đông vui, khởi sắc trở lại, anh em tập luyện rất hăng say, Dung_linh cũng thấy vui nên ngẫu hứng làm thơ con cốc chém gió cho vui không hay mong anh em ace Huế thông cảm nhé:
Tôi yêu bóng Bàn
Tôi yêu bóng bàn khi tôi mới lập gia đình
Tôi mơ trong giấc mơ ngày ngủ trên bàn bóng
Ra sân tôi đã quên chính tôi rồi bạn ơi
Quả bóng bay lên cháy bỏng tôi không nằm yên
Bóng bình phồng, hãy cố lên bạn ơi
Dẫu phong trào vì màu cờ sắc áo
Phong trào Hãy chiến thắng, không hề bại
Bóng bay lên là nụ cười nước mắt
Bóng bay lên ghi tên những ngôi sao

Hình ảnh đẹp cố đô Huế
[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/853/92785725.jpg/][IMG]http://img853.imageshack.us/img853/1065/92785725.jpg[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Tối hôm qua Dung_linh mời bia cho anh em hoành tráng quá nghe... cố gắng phát huy để cho anh em được hưởng xái chút... hihi

Bình luận từ Facebook