Thiên đường của những giấc mơ : Cốt vợt Handmade

Red Arc

Đại Tá
Hôm nay định đi làm vài set bóng với cái bạn trả máy ảnh mà chưa biết chọn sới nào. Nhòa thơ có cao kiến nào khác ko

lqphuong

Đại Uý
Kích thước miếng này lớn hay nhỏ vậy anh?
Mình chỉ có 1 miếng nhỏ (0.7x0.5 m) và mỏng (~ hơn 10mm) thôi; gỗ này tiền đâu mà mua cho nổi, mình đc thèn em ngoài Bắc tặng ! (bỏ tủ cất kỹ, kô dám chưng ra ngoài luôn, sợ giang hồ nó thấy...hì)
Hồi trưa về lấy xem lại thấy nó nặng dã man, mặc dù k.thước nhỏ chút xíu à, gõ vào thấy cứng như cục đá vậy; còn vân thì ôi thôi...giống như ngọc vậy đó !

KTT

Thượng Tá
Mình có 1 phách gỗ Nu (nghiến) rất đẹp (vân tựa như hình dưới), kô biết loại này có làm đc cốt vợt kô nhỉ các Bác ? (gỗ này có trọng lượng rất nặng)View attachment 21811

Chú @lqphuong là người quen khi KTT tập sự làm handmade đợt đầu tiên. Cố nhân gặp lại nhưng KTT mất số điện thoại của @lqphuong .Nhắn lại để anh trao đổi thêm nha.

KTT

Thượng Tá
Hoá ra là thế, mình làm động tác thừa rồi. :):):)

Thật ra khi KTT bắt tay vào làm những cốt vợt handmade đầu tiên và có post trên diển đàn mặc dù chưa ai thấy nó bao giờ và post trong ngày 1/4 mọi người đa số nghĩ KTT đùa ngày cá tháng 4 khi hứa tặng vợt. Chỉ một số người đăng ký với tinh thần nghiêm túc thôi & @lqphuong là 1 trong những người ấy. Cảm kích tấm lòng của ae KTT đã tặng một số cốt vợt handmade đầu tiên dù không đẹp ,không độc,không sắc sảo nhưng đong đầy kỷ niệm. Những người bạn ấy là những ai ae biết không... toàn những tên tuổi bây giờ đã quen thuộc trong làng bb VN

* Anh Hungtq ( Hải Dương )
* Anh HungHanoi ( người mà ai cũng biết )
* Anh Lethanhbinh ( Hà Nội )
* Anh .... ( Hà Nội ) Sorry nhiều vì tự nhiên quên mất tên ( lão hóa rồi đây )
* Anh Trần Ngọc Hùng ( Tam Kỳ _ Quảng Nam )
* Anh lqphuong ( Quảng Ngãi )

Bây giờ thì không dám hứa nửa rồi.

Last edited:

Linh69

Đại Tá
Thật ra khi KTT bắt tay vào làm những cốt vợt handmade đầu tiên và có post trên diển đàn mặc dù chưa ai thấy nó bao giờ và post trong ngày 1/4 mọi người đa số nghĩ KTT đùa ngày cá tháng 4 khi hứa tặng vợt. Chỉ một số người đăng ký với tinh thần nghiêm túc thôi & @leqphuong là 1 trong những người ấy. Cảm kích tấm lòng của ae KTT đã tặng một số cốt vợt handmade đầu tiên dù không đẹp ,không độc,không sắc sảo nhưng đong đầy kỷ niệm. Những người bạn ấy là những ai ae biết không... toàn những tên tuổi bây giờ đã quen thuộc trong làng bb VN

* Anh Hungtq ( Hải Dương )
* Anh HungHanoi ( người mà ai cũng biết )
* Anh Lethanhbinh ( Hà Nội )
* Anh .... ( Hà Nội ) Sorry nhiều vì tự nhiên quên mất tên ( lão hóa rồi đây )
* Anh Trần Ngọc Hùng ( Tam Kỳ _ Quảng Nam )
* Anh Lequangphuong ( Quảng Ngãi )

Bây giờ thì không dám hứa nửa rồi.
Bác kỷ niệm em một cốt vợt là tránh được từ " Hứa" rồi mà!:D

Drhongson

Đại Tá
@ Nghệ Nhân KTT thân iu .
Mình thì ý kiến như này , tấm lòng ưu ái của anh em đã nhiệt tình như thế này thì thiết nghĩ
Nghệ Nhân KTT cũng nên ra tay để anh em đỡ ... háo hức .
Theo mình nhớ thì hình như mới chỉ có Lqphuong ,Thi sỹ Red Arc + Tuyết Vũ Hồ gia đã được toại nguyện
phần nào , còn những bạn O 3 Ma ,Szlc , Cj 46 , Phùng Đức Thắng , Archer , Linh 69 , Hungtv 2002 ,Thanh tqvn123 , Mebb 0101 , Meoluoi , Xelu , Huydas ...thì vẫn đang mãi ngóng , cái nào anh em chê thì ... cứ để cho mềnh , kkk
. Mình là người ngoài , nói 1 câu CONG ĐẠO như rứa ,
Mong Nghệ Nhân sớm thành toàn cho , nếu mệt quá thì mình cử mấy iem chân dài qua mát xa cho , hihi .
Anh em ai đồng ý thì nhấn like nhé , ( lần đầu câu like đấy . )

Last edited:

Bình luận từ Facebook