Thiên đường của những giấc mơ : Cốt vợt Handmade

o3ma

Đại Tá
Hôm trước nhân chuyện con Kỳ Lân nghe @Red Arc nói đến bác @KTT chế tác rất nhiều cốt đẹp, lúc đó mới chỉ biết đến cốt Hùng Ca và được nhìn qua ảnh vài cây của chú Hùng Tân Phú thì hôm nay mới được chiêm ngưỡng cốt KTT nhờ mấy bác khai quật Topic này. Từ tối đến giờ đọc lần lượt từng trang, ngắm từng cái mà thấy mê mẩn cả người (chẳng biết khi được cầm, sờ, nhìn ngắm tận mắt thì cảm giác sẽ thế nào) . Thật sự Quá đẹp, bác rất hiểu gỗ, kỹ tính, chau chuốt tỉ mỉ trong từng chi tiết. Mong trong tháng này được chiêm ngưỡng thêm các em mới của bác. Chúc bác luôn mạnh khoẻ, có nhiều sản phẩm sáng tạo mới cho ace gần xa chiêm ngưỡng.

Last edited:

cj46

Đại Tá
Hôm trước có mò mẫm được đâu 1 bài của bác KTT về cách làm và sửa vợt thì mới thấy được sự đam mê, nhẫn nại và tinh xảo. Biết là khó có thể sở hữu được vợt của bác KTT nhưng hy vọng sẽ được sờ ké của ai đó cho thỏa 1 phát.

Red Arc

Đại Tá
ÔI HANDMADE!

Từ những mảnh gỗ vô tri vô giác
Qua bàn tay tuyệt tác của nghệ nhân
Đã trở nên những cốt vợt tuyệt trần
Ẩn chứa bên trong… cái thần người nghệ sỹ
Cây mềm mại, nõn nà… hoa mỹ
Lại có cây tỏa sát khí kinh người
Cây dịu dàng như thiếu nữ xuân tươi
Cây dũng mãnh tựa dáng người quân tử
Cây lạnh như băng, cây cuồng phong, rực lửa
Cây nhẹ nhàng, thư thái giữa phong ba….
Có một điểm chung: trau chuốt, mặn mà
Tỉ mỉ chỉn chu từ da đến thịt
Được tạo nên bởi những người tâm huyết
Am hiểu, nghệ thuật…..trác tuyệt những bàn tay!

Có duyên gặp gỡ một người….mình thật quá may!:)

o3ma

Đại Tá
Ngưỡng mộ bác Thắng tài hoa
Tạo ra đủ loại "kiếm" mà thấy mê
Vẻ đẹp chẳng thể nào chê
Long lanh, trau chuốt, tay nghề rất siêu
Em thì sắc vẻ yêu kiều
Em thì mạnh mẽ để chiêu anh hùng
Em thì thân dáng lạ lùng
Chân thẳng không thích lại dùng chân cong
Em thì mây núi vờn trông
Em đôi mắt sắc tìm chồng minh quân
Em thì vóc dáng "nghìn cân"
Em thì nhẹ bẫng tựa thân lông hồng
Em thì mắt độc nhãn long
Em thì khuôn mặt ở trong chữ điền
Có em mình hạc dáng tiên
Chân thì thẳng tắp thấy liền ngất ngây
Mỗi em mỗi vẻ đong đầy
Đôi tay tài nghệ, mê say lòng người.

Red Arc

Đại Tá
Chiều nay diện kiến "mỹ nhân"
Ở trong tình trạng khỏa thân hoàn toàn
Mày Ngài, mắt Phụng đoan trang
Tấm thân nà nuột, ngàn vàng tạm che
Thêm một nàng nữa càng phê
Mỗi em một vẻ, tái tê vì tình
Em đầu quá đỗi là xinh
Một vùng mây núi hữu tình điểm tô
Điệp trùng trùng điệp nhấp nhô
Mây hồng lượn uốn ngắm hồ soi gương
Một em "dễ ghét" đến thương
Cát vàng dợn sóng vấn vương trời chiều
Mỗi nàng một nét đáng yêu
Bỏ công cũng xứng cả chiều đợi mong!

Red Arc

Đại Tá
Không cần biết em là ai, không cần biết em từ đâu......

mebb0101

Trung Tá
[QBiết="Red Arc, post: 405523, member: 663"]Xin mạn phép anh @KTT gom các hình ảnh lại một chỗ cho anh em dễ chiêm ngưỡng
View attachment 20307 View attachment 20308 View attachment 20309 View attachment 20310 View attachment 20311 View attachment 20312 View attachment 20313 View attachment 20314 View attachment 20315 View attachment 20316[/QUOTE]

Long lanh dáng ngọc đẹp tái tê
Bao nhiêu mộng đẹp chợt ùa về
Đưa tay ôm ấp nàng say đắm..
Biết đến bao giờ cưới được Thê !!??

KTT

Thượng Tá
Một bất ngờ quá thú vị là ae đam mê cốt vợt toàn là dân lãng mạn tâm hồn thi sỉ, xuất khẩu thành thơ. Hâm mộ quá đi. Thật là vinh hạnh khi được ae khen tặng ... nhưng có điều khen quá lời làm KTT ... sợ lắm. Được kỳ vọng lắm nên dể gây thất vọng nhiều. Về việc chế tác cốt vợt handmade với KTT nó vừa dể dàng nhưng cũng rất khó khăn. Nói trước để ae thông cảm.

Thứ 1 là KTT không có thời gian nhiều dành cho nó.Mà việc chế tác lại cần nhiều thời gian do công việc đòi hỏi tỷ mỉ cho mổi công đoạn
Thứ 2 là KTT rất ... lười nên mọi chuyện tiến triển rất chậm & nhiều khi đứng yên một chổ.
Thứ 3 là KTT cũng có tính nghệ sĩ trong máu nên làm việc cũng rất ngẫu hứng. Hứng lên làm một lèo năm bảy cây liên tục. Mất hứng là vài tháng một năm không ngó ngàng đến nó.
Thứ 4 là KTT lại thích đổi mới liên tục, cây sau không trùng cây trước. Mà phải chon lọc các loại gỗ đẹp , lạ, độc thì mới hứng làm. Mà mấy thứ này đâu phải dể tìm dể kiếm.

Mấy yếu tố này hòa quyện với nhau nên thời gian qua đành mai danh ẩn tích. KTT rất thích vợt đẹp nhưng xem ra ae còn máu hơn nửa. Chẳng qua KTT có thuận lợi là có chút kiến thức về gỗ, về vợt , có đủ điều kiện để làm ra những chiếc cốt vợt handmade mà mình yêu thích mà thôi. Topic này đã chìm sâu cùng với lửa lòng đã tắt của KTT. Thật bất ngờ là ae đã khai quật nó trở lại với những tâm sự về niềm đam mê cốt vợt handmade của mình. Điều này làm KTT vô cùng cảm kích & nói thật lòng là KTT phải cảm ơn ae thật nhiều.

Cám ơn vì tình cảm của ae dành riêng cho cá nhân KTT.
Cám ơn vì anh em kỳ vọng vào sản phẩm handmade của VN phải có chổ đứng trong vòng tay người Việt dù it hay nhiều
Cám ơn ae một lần nửa vì tình cảm tâm tư nguyện vọng của ae đã thổi bùng lên ngọn lửa đam mê chế tác vợt handmade tưởng đâu đã tắt trong lòng KTT.

Hẹn sẽ trở lại với thế giới handmade của bóng bàn & lần này sẽ có những bất ngờ thú vị. Một lần nửa cám ơn mọi người thật nhiều

Bình luận từ Facebook