Thầy bói xem voi, DHS H3 thật mặt mũi nó thế nào?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Gọi là chơi nhiều so với một số anh em chơi ít thôi, chứ anh mới chiến tầm 20 chục cái, mà đúng như @langngoi nói, ngày xưa, vì cũng sợ thật giả, nên toàn chơi đồ 2nd, chơi đủ loại, đầu tiên mua luôn cái nào gọi là hàng fake, để xem fake nó thế nào (mua hàng tuyên bố fake của @bachikho ) sau đó là đến các hàng không phân biệt giả hay thật, mua bất kể, NT, Pro, chỉ không mua hàng Market thôi, sau này chơi với @archer thì kiếm hàng JTTAA, rồi được @backhand-ghost cho hàng Pro xách tay, sau này khi chơi đủ để biết mình thích cái gì, thì lấy hàng của @langngoi đến tận bây giờ, nên không thể nói là biết được, vì có bao giờ trực tiếp vào tận DHS lấy H3 đâu (quần áo Lining thì có, mua về làm đủ trò để biết hàng thật hàng giả luôn, thử axit, thử chất khử màu, thử kiềm, rồi dùng lâu để biết hiệu quả sử dụng, ...) nên vẫn là không biết

Đến cách nhận biết hiện tại cũng là @archer chỉ cho, nên không thể nói là hiểu được, chỉ có thể gọi là biết thôi.
Anh cũng phí bao nhiêu tiền ăn học mà lại theo cái gọi là "mẹo", kinh nghiệm và tin rằng nó là "chuẩn" "nhất" sao? Em cũng phát nản với anh luôn mất! Nghe cứ như ngày xưa lúc em còn kiếm cơm ở HN. Đêm đêm thằng bạn em nhắn tin Spam, làm thế nào để biết cái ấy của của cô ấy nó to hay nhỏ, hãy soạn XXX gửi tới 8xxx? :D
Các cụ vẫn nói MUỐN BIẾT PHẢI HỎI, MUỐN GIỎI PHẢI HỌC, mà cái DHS làm gì có gì ở đâu để mình HỌC đâu, giả sử nó liên kết với CAO SU SAO VÀNG, ,,, gì đó ở Việt Nam, dám khẳng định sẽ có chứng cứ để anh em HỌC ngay, nhưng ở nước mà mình không sống và làm việc, nên BẤT KHẢ.

Không học được thì HỎI thôi, có bệnh thì vái tứ phương, nếu thử 10 cách đều đúng thì vẫn hay hơn là thử 3 cách đều đúng chứ :p

Trainee

Đại Tá
Ku chửi thử đi. Đừng lộ cái mất dạy của ku ra nhé
Chửi thì cũng phải đáng mặt thì mới chửi chứ ông. Chửi tục thì vi phạm diễn đàn, chửi khéo khéo như trước ở Topic kia thì ông lại không hiểu, cứ nói đi hỏi lại mệt lắm!

langngoi

Đại Tá
Tôi cũng chưa hề đánh giá ai. Còn như bác nói là mấy cái tem ba vạ kia thì xin lỗi bác tôi cũng chẳng mấy khi ngồi check. Còn gần 10 năm chơi Tàu. Với có lẽ cả trăm cái mặt đủ loại. Từ hàng chục nguồn khác nhau. Trong nc cũng có ngoài nc cũng có. Mua phải hàng giả cũng có. Ở đây tôi chỉ muốn chia sẻ với mọi ng những gì mình tích lũy dc. Mọi ng đang sinh hoạt ở 1 cộng đồng chung. Cái gì tốt phải chung tay góp cho tốt hơn. Cái gì xấu thì gắng loại bỏ. Nhưng h tôi thấy ai cũng chỉ lo cho mình. Thấy cái ko đúng cũng ko nói. Hàng bác mua về bác đăng lên bán ít nhất bác cũng phải biết chất lượng của nó đến đâu. Về mặt kĩ thuật. Là dân trong nghề thì tôi khẳng định mỗi nhà máy chỉ có 1 sơ đồ 1 dây chuyền công nghệ và nó phải tuân theo Tiêu chuẩn. Và do đó dù DHS có mở trăm ngàn cái nhà máy khác thì vẫn phải tuân theo cái tiêu chuẩn đó. Còn chất lượng của sp thì nó sẽ theo đơn đặt hàng. Do đó mẫu mã bao bì phải luôn giống nhau. Do đó chính hàng DHS chính hãng luôn có độ chuẩn nhất định. H thì cái mà người ta gọi là chuẩn bác đã hiểu chứ
Hì hì, đọc cái này của bác cho em cảm giác như đang được nói đến sp có chữ "made in japan" nhiều hơn là "made in china". Em cũng có lúc luôn đi tìm cái chuẩn mà bác đang giáo hóa mở mang kiến thức cho em đó. Nhưng với cá nhân em thì cái gì em xơi được thì em xơi, và chia sẻ cái đó với a em vậy thôi ạ, chứ em cũng ko đủ kiến thức đủ bao quát để đưa ra cái chuẩn như bác đang ...

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ăn nói lịch sự tý, tao chưa chửu mày câu nào đâu nhé! :)
Ku chửi thử đi. Đừng lộ cái mất dạy của ku ra nhé
Hai đứa lại tự ái rồi, chỉ là share hiểu biết với nhau thôi mà, sao lại cứ phải đưa cái tôi của mình vào làm gì, đúng thì LIKE, sai thì bỏ, anh em ta không gặp nhau cũng vẫn nên tử tế với nhau chứ lại. Bỏ qua đi @vietcan @Trainee !

vietcan

Đại Tá
bác có thể cho tí ảnh thị dâm không chắc một số anh em làm quen mút tàu còn biết nữa
Chửi thì cũng phải đáng mặt thì mới chửi chứ ông. Chửi tục thì vi phạm diễn đàn, chửi khéo khéo như trước ở Topic kia thì ông lại không hiểu, cứ nói đi hỏi lại mệt lắm!
nếu sai thì nghe chửi cũng đáng. Còn nếu chửi ẩu thì người ta bảo là mất dạy đó

Attachments

1,009.1 KB · Đọc: 0

Trainee

Đại Tá
Không học được thì HỎI thôi, có bệnh thì vái tứ phương, nếu thử 10 cách đều đúng thì vẫn hay hơn là thử 3 cách đều đúng chứ :p
Là anh thì em mới dám quote và nói câu đó. Bởi vì anh trước giờ tìm hiểu cái gì cũng muốn biết tới tận chân tơ kẽ tóc. Thích định lý hơn định luật. Vậy mà giờ anh chẳng cần biết tại sao thì em cũng lạ.
Có những vấn đề, nếu người ta có trình độ văn hóa nhất định, chỉ cần viết tầm 10, 15 dòng nó rõ ràng tỷ mỉ, để anh em cùng biết, cùng tăng kiến thức. Không cần phải lằng nhằng tới 10, 15 post mà vẫn cứ mơ mơ hồ hồ, như kiểu trẻ con chơi ú tim. Và như @langngoi nói là nó vẫn tù mù như kiểu thầy bói xem voi ấy anh!
VD ngâm vào Axe thì tại sao hàng giả nó lại bung, hàng thật nó không bung, sao anh không tò mò hỏi? Vả lại, việc chống bung do Axe có khó không nhỉ anh?
Em chơi mặt Tàu tý ty, không quá quan tâm phân biệt thật giả, nhưng những lập luận mà nó theo kiểu mẹo làng, kinh nghiệm chợ thì cũng chỉ là để tham khảo vui thôi anh ơi!

vietcan

Đại Tá
Hì hì, đọc cái này của bác cho em cảm giác như đang được nói đến sp có chữ "made in japan" nhiều hơn là "made in china". Em cũng có lúc luôn đi tìm cái chuẩn mà bác đang giáo hóa mở mang kiến thức cho em đó. Nhưng với cá nhân em thì cái gì em xơi được thì em xơi, và chia sẻ cái đó với a em vậy thôi ạ, chứ em cũng ko đủ kiến thức đủ bao quát để đưa ra cái chuẩn như bác đang ...
Đang sai bác cứ nói thẳng. Ko cần úp mở. Nếu tôi sai tôi nhận. Tôi cũng đang muốn giúp ae tránh tiền mất tật mang. Tôi nhiều lúc cũng muốn bỏ Tàu vì tình trạng lộn xôn này lắm nhưng bỏ dc. Trót yêu rôi nên hết lòng. Hết tâm hết tư về nó. Chỉ mong ae có dc đồ chơi hay. Có niềm vui mới. Chứ tôi dc cái quái gì. Buôn ko buôn bán ko bán. Chỉ thiệt kt thôi

vietcan

Đại Tá
Bung chứ. Hàng giả chất lượng keo nó kém ko bung sao dc. Bộ bạn nghĩ cái loại keo để dán Topsheet với spong dễ kiếm lắm sao bạn. Tôi đã thử trên rất nhiều loại mặt. TÂY có Tàu có Nhật có. Đắt có Re có. Thì duy nhất mấy thằng NT Blue thì bong. Đến miếng H3 MK còn ko bong thì bạn nghĩ sao
Là anh thì em mới dám quote và nói câu đó. Bởi vì anh trước giờ tìm hiểu cái gì cũng muốn biết tới tận chân tơ kẽ tóc. Thích định lý hơn định luật. Vậy mà giờ anh chẳng cần biết tại sao thì em cũng lạ.
Có những vấn đề, nếu người ta có trình độ văn hóa nhất định, chỉ cần viết tầm 10, 15 dòng nó rõ ràng tỷ mỉ, để anh em cùng biết, cùng tăng kiến thức. Không cần phải lằng nhằng tới 10, 15 post mà vẫn cứ mơ mơ hồ hồ, như kiểu trẻ con chơi ú tim. Và như @langngoi nói là nó vẫn tù mù như kiểu thầy bói xem voi ấy anh!
VD ngâm vào Axe thì tại sao hàng giả nó lại bung, hàng thật nó không bung, sao anh không tò mò hỏi? Vả lại, việc chống bung do Axe có khó không nhỉ anh?
Em chơi mặt Tàu tý ty, không quá quan tâm phân biệt thật giả, nhưng những lập luận mà nó theo kiểu mẹo làng, kinh nghiệm chợ thì cũng chỉ là để tham khảo vui thôi anh ơi!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đúng, vấn đề là không có cái chuẩn để HỌC, nên anh em ta đều HỎI thôi, càng nhiều cách càng tốt, bởi vì:

1. chắc gì hàng CHUẨN (giả sử là xịn thật 100%) đã hợp với một ai đó, vì người chơi đó không biết cách vận lực chẳng hạn, thế thì chơi hàng chuẩn làm sao được, vì nhỡ hàng chuẩn là nó tịt tìn tin thì sao (giả sử thôi nhé). Nên hàng không CHUẨN mới là hợp CHUẨN của người chơi đó, vì đánh rất ngon, ngon hơn cả khi dùng hàng CHUẨN
2. chắc gì toàn hàng CHUẨN đã tốt, vì giá hàng CHUẨN thường đắt. Một ví dụ minh họa: khi ông già còn đi công tác nhiều, nhà em chỉ dùng xà phòng Z thôi, đến giờ không dùng nữa, vì không còn hàng CHUẨN. Tính ra, một hộp Z giống Lifebouys VN tầm 3EUR, bằng gần 10 bánh Lifebouys rồi, quá đắt đi. Chưa kể là mua được cũng khó.

Hoan nghênh anh em đưa ra nhiều cách thử, để mọi người bàn luận và thử nghiệm.

Và anh em cũng đừng nghĩ là phải hàng chuẩn mới ngon, vì tay mình cũng có chuẩn đâu, hợp là chiến, chiến được là tốt ạ, và càng tốt nếu hợp nhưng rẻ.

Nhưng cái gì cũng có chuẩn, dù chuẩn đó chỉ đúng với 95% người dùng (phương sai là 2 phương sai chuẩn thì phải), nên hướng tới chuẩn là việc đương nhiên :p

langngoi

Đại Tá
Đang sai bác cứ nói thẳng. Ko cần úp mở. Nếu tôi sai tôi nhận. Tôi cũng đang muốn giúp ae tránh tiền mất tật mang. Tôi nhiều lúc cũng muốn bỏ Tàu vì tình trạng lộn xôn này lắm nhưng bỏ dc. Trót yêu rôi nên hết lòng. Hết tâm hết tư về nó. Chỉ mong ae có dc đồ chơi hay. Có niềm vui mới. Chứ tôi dc cái quái gì. Buôn ko buôn bán ko bán. Chỉ thiệt kt thôi
hì em nghĩ bác chả sai gì cả. ngay cả em, em cũng ko cho rằng em sai. Ý em muốn nói ở đây là, Tất cả chúng ta kiến thức hay hiểu biết về món con voi "DHS" liệu đã được bao nhiêu, đến mức nào? mình ko sai nhưng ko đầy đủ thì dẫn đến suy luận đằng sau của mình ko vững chắc. Em đã có lần từng nói ở đâu đó quan điểm của em đại loại thế này, nếu mình vô 1 shop có xác nhận là đại lý chính hãng của DHS tại thủ đô của TQ mà vẫn ko mua được hàng "chuẩn" nhất, chất lượng đảm bảo nhất, thì đừng hi vòng vào bất kỳ 1 shop bb nào trên thế giới mà mua được mặt DHS "chuẩn" nhất nữa cả.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
..... vô 1 shop có xác nhận là đại lý chính hãng của DHS tại thủ đô của TQ mà vẫn ko mua được hàng "chuẩn" nhất, chất lượng đảm bảo nhất, thì đừng hi vòng vào bất kỳ 1 shop bb nào trên thế giới ....
Đúng đấy. Lý luận này hợp lý.

Mẹ tiên sư cái thằng Cao su SAO VÀNG, nó mà liên kết với DHS thì đảm bảo, chỉ sau lô đầu tiên, kiểu gì cũng có cái để nói ABC là a bờ cờ liền.

Mà cứ lao vào sản xuất cái lốp xe làm gì nhỉ, trong khi miếng cao su đểu bằng cả cái lốp có tanh bằng hợp kim

vietcan

Đại Tá
Cái gì mà mẹo làng mẹo chợ . Tôi là dân kĩ thuật. Tất cả các sản phẩm dc làm ra mà dc Nhà Nước công nhận dù là Nước nào cũng phải tuân theo nhưng cái gọi là Tiêu Chuẩn Chất Lượng. và acetol là 1 dung môi hóa học để làm tan hoặc bay hơi nhưng loại keo hoặc sơn đấy nhé. Thành phần chuẩn thì ko bị tác động còn thành phần ko chuẩn sẽ bị bong ngay. Chia se luôn cho bạn là trc đây tôi là người làm mặt ghép đẹp nhất cái miền Bắc đấy nhé. Nhưng do ko có dc cái loại keo xịn để dán mối ghép nên đành bỏ

Last edited:

vietcan

Đại Tá
hì em nghĩ bác chả sai gì cả. ngay cả em, em cũng ko cho rằng em sai. Ý em muốn nói ở đây là, Tất cả chúng ta kiến thức hay hiểu biết về món con voi "DHS" liệu đã được bao nhiêu, đến mức nào? mình ko sai nhưng ko đầy đủ thì dẫn đến suy luận đằng sau của mình ko vững chắc. Em đã có lần từng nói ở đâu đó quan điểm của em đại loại thế này, nếu mình vô 1 shop có xác nhận là đại lý chính hãng của DHS tại thủ đô của TQ mà vẫn ko mua được hàng "chuẩn" nhất, chất lượng đảm bảo nhất, thì đừng hi vòng vào bất kỳ 1 shop bb nào trên thế giới mà mua được mặt DHS "chuẩn" nhất nữa cả.
Ko chuẩn vì nó cố tình ko chuẩn thôi. Hoặc sai số cho phép thì mình lại rơi vào

vietcan

Đại Tá
Bác lý giải tại sao Tân Liên Minh ko có hàng blue ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tiện đây khoe luôn, do không kiếm được H3 hàng mỏng 1.7, 1.9, có anh hứa sẽ chế giúp mình H3 sponge mỏng, kể cả 1.5.

Khi nào có sẽ show cho anh em xem, ai muốn có thể thử.

vietcan

Đại Tá
Tiện đây khoe luôn, do không kiếm được H3 hàng mỏng 1.7, 1.9, có anh hứa sẽ chế giúp mình H3 sponge mỏng, kể cả 1.5.

Khi nào có sẽ show cho anh em xem, ai muốn có thể thử.
Nhưng chia buồn là a lại mua toàn hàng chuẩn. Trc đây e cũng nghĩ là làm dc nhờ tách topsheet bằng acetol. Cuối cùng lại ki dc mới đau.

Bình luận từ Facebook