Thần đồng Quốc vưa đoạt 2 Hcđ đồng đội và đôi Nam tại Brunei

thaythuydn

Đại Tá
Một nhân tài của Đà Nẵng Sở TDTT nên tạo điều kiện cho Quốc tập huấn dài hạn tại TQ và có nhiều cọ xát với các cao thủ trẻ trên toàn VN Vừa rồi tại giải Vủng Tàu mở rộng em đa vượt qua được cựu kiện tướng Diệp thế Lân

thaythuydn

Đại Tá
Một nhân tài của Đà Nẵng Sở TDTT nên tạo điều kiện cho Quốc tập huấn dài hạn tại TQ và có nhiều cọ xát với các cao thủ trẻ trên toàn VN Vừa rồi tại giải Vủng Tàu mở rộng em đa vượt qua được cựu kiện tướng Diệp thế Lân View attachment 15410
Thầy Thuỵ và Thần đồng Quốc 14 y.o của vùng trủng Đà Nẵng Sau Mai công Trí trên 30 năm mới xuất hiện một Mai công Trí thứ 2 Có lẻ khoảng sáng của Quốc sẻ tồn tại lâu đai hơn MCTri

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Duong dai moi biet ngua Hay,cau nay dung voi bong ban VN haja
Bạn nói rất đúng"Đường dài mới biết ngựa hay"Vừa rồi tại giải Bà Triệu mở rộng Quốc đã dẩn trước một cao thủ Thanh Hoá 2-0 ,nhưng vì chưa từng trải nên thua lại 2-3.Chúng ta hãy chờ xem Quốc đánh ra sao ở giải Thiếu niên cây vợt trẻ TQ tại Đa nẳng ngày 25/7 tới đay.

thaythuydn

Đại Tá
Chúc mừng Đà Nẵng sẽ có một cây vợt lớn trong tương lai gần
cám ơn bạn Duongapaco đã động viên cho cháu .Sau trận đấu tại giải Bà Triệu Huế,tôi hỏi vì sao Quốc dẩn cao thủ Thanh Hóa 2-0 mà sau thua lại.Quốc buồn và không trả lời.Tôi an ủi em bằng trích dẩn câu của Tướng De Gaulle phát biểu tại Luân Đôn năm 1940 :"Nước Pháp chỉ thua một trận đánh,nhưng nước Pháp không thua cả một cuộc chiến"(La France a perdu la BATAILLE,mais la France n a pas perdu la GUERRE ".

Last edited:

tuanoc_yendinh_thanhhoa

Thượng Sỹ
cám ơn bạn Duongapaco đã động viên cho cháu .Sau trận đấu tại giải Bà Triệu Huế,tôi hỏi vì sao Quốc dẩn cao thủ Thanh Hóa 2-0 mà sau thua lại.Quốc buồn và không trả lời.Tôi an ủi em bằng trích dẩn câu của Tướng De Gaulle phát biểu tại Luân Đôn năm 1940 :"Nước Pháp chỉ thua một trận đánh,nhưng nước Pháp không thua cả một cuộc chiến"(La France a perdu la BATAILLE,mais la France n a pas perdu la GUERRE ".
không may cho em quốc là gặp phải cây vợt phủi hạng nhất thanh hóa: MINH LÙN anh minh đang đứng tốp đầu của hạng B ở giải diễn đàn hà nội.việc quốc ăn trước 2-0 là quá hay rồi nhưng xét về kinh nghiệm và độ phủi của bóng bàn thì em thua là xứng đáng

Duongapaco

Đại Tá
Câu nói hay quá Thầy ơi, cũng như napoleong nói: Chiều cao của người tính từ đầu lên trời, chứ không phải từ chân lên đầu

xuananhcsct

Thượng Sỹ
Các em trẻ thể hiện được tài năng là một tín hiệu đáng mừng! Tuy nhiên nếu đào tạo không đúng cách thì các em chỉ phát triển đến tầm kha khá rồi dừng lại.
Mong rằng các lãnh đạo và các thầy trong đó đừng vì thành tích trước mắt làm hỏng mất một tài năng :):):):):)

bongban-vn

Trung Sỹ
VĐV Quốc là nhân tài BB đang nở !
Mong rằng, VĐV Quốc sẽ được tiếp tục đầu tư tập huấn dài hạn tại các nước có nền BB phát triển.

waa

Đại Uý
Cháu Quốc đã thi đấu ngang tầm với Bảo, Tuyến, Tuấn Anh, Khoa trái tay, Hà, An Còi,Thành, Trí trọc đẹp trai ... chưa ? Xin Thầy Thuỵ cho biết ạ, cảm ơn thầy .
Các cháu năng khiếu tiến bộ rất nhanh, có thể lên tay 2 bóng/ 1 năm, nhưng để thắng các rơ chiến trường thì cần cọ xát nhiều .

thaythuydn

Đại Tá
Cháu Quốc đã thi đấu ngang tầm với Bảo, Tuyến, Tuấn Anh, Khoa trái tay, Hà, An Còi,Thành, Trí trọc đẹp trai ... chưa ? Xin Thầy Thuỵ cho biết ạ, cảm ơn thầy .
Các cháu năng khiếu tiến bộ rất nhanh, có thể lên tay 2 bóng/ 1 năm, nhưng để thắng các rơ chiến trường thì cần cọ xát nhiều .
Xin cho mình miễn trả lời câu hỏi nhạy cảm của bạn.Chỉ biết tượng đài Nam tiến cựu kiện tướng đôi VN,thành viên của đội tuyển Bộ Nội vụ mà cách đây một vài tháng đã gục ngã.Nam Tiến là người mà mấy năm gần đây đã gieo rắc bao đau khổ cho serie A Đà nẳng.Dỉ nhiên bây giờ Nam tiến không còn là đỉnh cao nữa do ít tập luyện.Quốc củng mới vượt qua cựu kiện tướng Diệp thế Lân.Có thể nói Nam Tiến là Pele thì Quốc là Maradona hay ít nhất củng là Neymar.

• Like
Reactions: waa

anzippo

Đại Tá
10 năm về trước bb ĐN dẫn đ ầu trong top 10 toàn là những anh , chú , bây giờ thì khác rồi , từ khi có woangchen và Nam Tiến thì tình hình thay đổi hẳn , các em bây giờ đanhs hay hơn nhiều vì đã có Thầy hay , có nhiều giáo án , chiến thuật hơn chính vì vậy các em tiến bộ nhiều , an còi thấy các cháu thiếu niên nhi đồng nay đã có rất nhiều cú , hy vọng bb ĐN sẽ tiến bộ hơn nhiều

HUNGTRINHHB

Đại Uý
hoàng cò hiện tại đang nhât thanh hóa và không có đối thủ.chỉ có minh lùn sau khi ra hà nội tập huấn 4 năm về thì cũng chỉ gây dc khó khăn cho hoàng chứ vẫn chưa thắng dc
Thế còn Giang tín thanh hóa có ngang ngửa Hoàng cò không hả bạn . giang tín xếp thứ mấy thanh hóa?

thaythuydn

Đại Tá
Sao em tìm trên Youtube mà không thấy clip nào của e nó thầy ơi, em ở Thanh Hóa, đang tò mò xem e nó đánh như thế nào mà ngang ngửa với Minh lùn quê em...
Đúng rồi trên youtube thì chưa có Quay videoclips thì dể nhưng đưa lên youtube thì rất cực vì vậy ít người muốn đưa lên Giải tới 25/6 tại Đa nẳng có lẻ mình sẻ quay rồi nhờ các shop vi tính upload giùm hoạ may.

Bình luận từ Facebook