Thần đồng bóng bàn 12 tuổi

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
haiz, trình ta mà phán ku ăn cả top 100 TG "thừa chân", vãi đái :eek:
Em tự hỏi giả sử thằng đầu bếp tập sự của nhà hàng 5 sao lỡ có cho "thừa mặn" trong món ăn thì mình phải làm gì nhỉ?
1/ Thôi kệ mẹ, nhà hàng 5 sao thì sai thế quái nào được
2/ Lôi cả cái nhà hàng đấy ra để "đóng góp ý kiến"

Nếu là các bác thì các bác chọn gì :D

chaunguyen

Đại Tá
cậu nhóc trong clip này chưa được gọi là thần đồng, chắc chỉ vào dạng năng khiếu thôi các bác nhỉ, cũng cùng lứa tuổi với thần đồng nhật bản này :D
Khong biet vietnam minh co luyen nhieu lo nhu the nay khong. Minh thay nho ma gioi qua.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em tự hỏi giả sử thằng đầu bếp tập sự của nhà hàng 5 sao lỡ có cho "thừa mặn" trong món ăn thì mình phải làm gì nhỉ?
1/ Thôi kệ mẹ, nhà hàng 5 sao thì sai thế quái nào được
2/ Lôi cả cái nhà hàng đấy ra để "đóng góp ý kiến"

Nếu là các bác thì các bác chọn gì :D
Bác @bachikho cũng hơi có ý sùng TUYỂN :D
Nhưng cứ để cho anh em chém gió, vì chẳng may một hôm nào đó được cơn gió ... độc ------------ lại thêm được vài bóng thì cung hay.
Bài toán em đố các bác cũng là từ một chuyện chém gió ở diễn đàn, em thấy hay nên ngồi tìm tài liệu, xem video mới vỡ ra, để ... đi đố các bác cho có đề tài mà chém gió đấy:D

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Bác @bachikho cũng hơi có ý sùng TUYỂN :D
Nhưng cứ để cho anh em chém gió, vì chẳng may một hôm nào đó được cơn gió ... độc ------------ lại thêm được vài bóng thì cung hay.
Bài toán em đố các bác cũng là từ một chuyện chém gió ở diễn đàn, em thấy hay nên ngồi tìm tài liệu, xem video mới vỡ ra, để ... đi đố các bác cho có đề tài mà chém gió đấy:D
Cái suy nghĩ mình chẳng bằng được nó thì đừng có nói nó giết chết tư duy mất bác ạ :D
Thằng Koki Niwa với Kenta Matsudaira ăn Ma Long với Ma Lin kìa, giờ chúng nó gặp rơ cắt bền là đi sạch, ai nói là top 100 không có điểm yếu.
Cái kiểu ngẫu hứng, thích diễn mà quên hiệu quả nó ăn vào máu bọn Nhựt Bởn hàng chục năm rồi và cho đến 2020 chắc vẫn thế.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cái suy nghĩ mình chẳng bằng được nó thì đừng có nói nó giết chết tư duy mất bác ạ :D
Thằng Koki Niwa với Kenta Matsudaira ăn Ma Long với Ma Lin kìa, giờ chúng nó gặp rơ cắt bền là đi sạch, ai nói là top 100 không có điểm yếu.
Cái kiểu ngẫu hứng, thích diễn mà quên hiệu quả nó ăn vào máu bọn Nhựt Bởn hàng chục năm rồi và cho đến 2020 chắc vẫn thế.
Vụ ngẫu hứng của Nhật thì em không biết, bác mở mang cho em đỡ ngu tí nào.
Em chơi mút Tầu, chủ yếu là vì đẹp, nó giúp mình công dễ thủ dễ, còn chuyện thắng hay thua em nghĩ đơn giản: ĐÁNH ĐƯỢC NHIỀU CHẠM VÀO BÓNG TẤT YẾU SẼ THẮNG, nên cứ luyện dài dài:p

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Vụ ngẫu hứng của Nhật thì em không biết, bác mở mang cho em đỡ ngu tí nào.
Em chơi mút Tầu, chủ yếu là vì đẹp, nó giúp mình công dễ thủ dễ, còn chuyện thắng hay thua em nghĩ đơn giản: ĐÁNH ĐƯỢC NHIỀU CHẠM VÀO BÓNG TẤT YẾU SẼ THẮNG, nên cứ luyện dài dài:p
Gớm, cái vụ đó thì bác cứ quan sát hội Kenta, Niwa với Seiya xem có đúng là chúng nó đánh ngẫu hứng không :D
Còn vụ chạm nhiều sẽ thắng thì xin hỏi Ma Lin :D

son1971

Trung Sỹ
Bé Harimoto Tomokazu lúc 2 tuổi đã tập bóng bàn thì chắc phải đứng trên ghế mới đánh được ! Siêu quá .

Hungdshp

Đại Uý
Thần đồng là phải có chỗ hơn người rồi. Ở độ tuổi của cháu ấy thì nhiều người ở đây còn chưa hình dung đc môn bóng bàn là cái môn thể thao gì. Em trình còi chỉ biết nghe mà đúc kết, em chém gió sợ các bác lại lạnh hết người :D.
P/s: Em đã ko nhịn đc cười khi thấy mấy bác com mừn ôi các bác vui tính đáng yêu quá :D.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Nhớ cái lúc mình biết đến cái tên Koki Niwa :D

16 tuổi đập chết No. 1 thế giới, nói chung là về độ ấn tượng chắc Nhựt Bổn có thừa :D

bachikho

Đại Tá
lí do chính thức không được đánh đơn Olympic đây: tại thời điểm tuyển chọn thì WR của ML thấp hơn ZJK và WH nhé, mà lựa chọn đánh đơn Olympic London thì dựa trên WR, sau này thì ko biết (LQL cũng đồng thời nói luôn về sức mạnh tinh thần ở những thời điểm quyết định thì ML ko bằng ZJK và WH chứ ko hề có thua kém j về kỹ thuật như 1 số thánh vẫn phán):
Despite being the #1 player in the world for much of 2010–2012 stretch he was not chosen to represent China at the 2012 Olympics due to his temporary dip in ratings following a 560-day win streak on the ITTF pro tour when he dropped two matches in upsets by lower rated players. Players were selected based on the ITTF World rankings list. As a result he has not been given an opportunity to win an Olympic medal in singles at the time when he was widely accepted as the best table tennis player in the world. Chinese National Team coach Liu Guoliang remarked that Ma has all the tools necessary to be the best, yet at major tournaments, he has so far lacked sufficient mental toughness to play to his full ability when under pressure.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
lí do chính thức không được đánh đơn Olympic đây: tại thời điểm tuyển chọn thì WR của ML thấp hơn ZJK và WH nhé, mà lựa chọn đánh đơn Olympic London thì dựa trên WR, sau này thì ko biết (LQL cũng đồng thời nói luôn về sức mạnh tinh thần ở những thời điểm quyết định thì ML ko bằng ZJK và WH chứ ko hề có thua kém j về kỹ thuật như 1 số thánh vẫn phán):
Lạ nhỉ theo em nhớ thì năm đó ML đang No1 hoặc No2 cơ mà nhỉ :eek:

bachikho

Đại Tá
danh sách dự Olympic 2012 được quyết định theo WR tại thời điểm 13/5/2011, tại thời điểm đó thì ZJK và WH đang ở top 3 TG còn ML rơi khỏi top 3, sau đó mới trở lại No 1
còn cái giải nội bộ đánh trước Olympic thì nó là warm-up chứ ko phải là trial

Trainee

Đại Tá
danh sách dự Olympic 2012 được quyết định theo WR tại thời điểm 13/5/2011, tại thời điểm đó thì ZJK và WH đang ở top 3 TG còn ML rơi khỏi top 3, sau đó mới trở lại No 1
Vậy ra không phải là họ nhường nhau để nặn thêm huyền thoại à bác :D ?

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Ok, đã hiểu toàn bộ câu truyện :D

Bình luận từ Facebook