Thần đồng bóng bàn 12 tuổi

thanglong78

Thượng Tá
Cũng dự là "Zhang Zihe" sẽ bị ghẻ lạnh vì bị lầm sản phẩm ...nhái "Zhang Jike" của tàu như từng xảy ra với quả táo và các sản phẩm nhái có cái tên giông giống khác của chú tàu. :rolleyes:
Người Nhật tính tự hào dân tộc cao lắm.. Em nghĩ ko có chuyện họ để tên các sản phẩm mang tên các VĐV Nhật phiên âm theo tiếng TQ đâu. Cũng ít thấy các VĐV của họ sử dụng hàng của các hãng DHS, Stiga, Donic, Andro....

Trạng .... CÁ

Đại Tá
ku này cũng từng thịt cả Kanak Jha, đương kim VĐQG Mỹ 2014 (Kanak đã dự World Cup 2014)
Nhưng đúng là Tàu cẩu lợi hại thật, so các hảo thủ hiện tại, nếu trường phái châu Âu, toàn thằng đánh thằng đỡ, chỉ có Tàu cẩu tham gia mới có thế đôi công, hai thằng cùng công, ko phân công thủ, công là thủ, thủ là công.
Cu này ngon đấy, nhưng nếu quan sát kỹ bộ chân thì động tác thừa nhiều lắm ạ.
Cu này phải được luyện nòi kỹ nữa, không chỉ vài năm nữa là hỏng ạ.
Các bác chú ý di bộ của cu em nhé, nó thừa rất nhiều các bước di bàn chân, sửa bàn chân, chân không trụ khi đánh, trong khi mấy thằng Tàu nhỏ, chân nó không có bộ thừa, nhanh nhưng không thừa ạ. Còn tại sao thừa, em cũng chỉ biết một tí, tự cảm nhận là chính, không có thầy dạy nên cũng không dám ti toe

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Nhưng đúng là Tàu cẩu lợi hại thật, so các hảo thủ hiện tại, nếu trường phái châu Âu, toàn thằng đánh thằng đỡ, chỉ có Tàu cẩu tham gia mới có thế đôi công, hai thằng cùng công, ko phân công thủ, công là thủ, thủ là công.
Các bác chú ý di bộ của cu em nhé, nó thừa rất nhiều các bước di bàn chân, sửa bàn chân, chân không trụ khi đánh, trong khi mấy thằng Tàu nhỏ, chân nó không có bộ thừa, nhanh nhưng không thừa ạ. Còn tại sao thừa, em cũng chỉ biết một tí, tự cảm nhận là chính, không có thầy dạy nên cũng không dám ti toe

Nói chung cái bộ chân thừa thãi là điểm yếu muôn đời của mấy ông Nhật, từ Matsushita trở đi, duy có thanh niên Mizutani chân ổn thì lại hay lob quá (Giờ đỡ rồi)
Nhìn những Seiya, Kenta với Niwa là đủ hiểu :D

D'Artagnan

Đại Uý
Bác nên nhớ, bố mẹ cháu nó là dân tuyển bóng bàn Trung Quốc đấy. Xem phần 1 của clip này có ảnh bố cháu (cũng là HLV trực tiếp bây giờ) chụp hồi ở trong tuyển. Có nguồn còn bảo là mẹ cháu từng là đồng đội của Đặng Á Bình nữa. Tôi không nghĩ là bố mẹ cháu với trình độ như vậy lại để cháu... "thừa thãi" vậy đâu. Dù gì đây cũng là đứa trẻ 11, 12 tuổi. Để xem một vài năm nữa ở các giải Junior của ITTF cháu nó đánh đấm với các bạn cùng dòng máu ở Đại lục như thế nào. Bác yên tâm, đây là hạt giống của Nhật bản cho Olympic 2020 đấy, nên hiển nhiên cháu nó là NÒI rồi :)

chanvongkieng

Đại Uý
xem thì biết là thừa chân mà,đánh với bọn châu âu thì bóng mạnh nhanh nhưng thiếu lực thiếu xoáy đưa vọt ra đúng góc độ thì bóng vào bàn ,đánh với những quả đồi công trái với bọn chị na mà k lỏng tay hạ trụ thì làm sao chịu nổi ,chưa kể quá fh h3 đầy lực và xoáy

nvdu574

Thượng Tá
Mình toàn là thiếu chân... cu này thừa chân thì tốt quá rồi... :):):)

theworker

Trung Sỹ
cậu nhóc trong clip này chưa được gọi là thần đồng, chắc chỉ vào dạng năng khiếu thôi các bác nhỉ, cũng cùng lứa tuổi với thần đồng nhật bản này :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
haiz, trình ta mà phán ku ăn cả top 100 TG "thừa chân", vãi đái :eek:
Em đâu dám nói thừa thiếu đâu, nhưng chân nó bước không chuẩn như mấy thằng CNT, khi đánh chân nó không im, không êm, chân vẫn còn loay hoay lắm.
So với mình thì so làm gì, nhưng bác cứ để ý so với mấy thằng CNT, mà luôn và ngay với cu Xu gì video 2 đó, cu TQ xịn chân nó đánh là chắc luôn, không loay hoay gì cả.
Cái chân nó thể hiện cái chiến thuật bác ạ, nó đánh quả một, định làm gì quả hai gần như nó chuẩn bị rồi, nó chỉ đợi bóng vào hình là bước chân vào khuôn thôi, nên không bị loay hoay.
Thằng bé Tàu - Nhật nhanh, khéo nhưng chiến thuật của một quả đánh chưa rõ, bóng đến đâu nó xử lý kiểu đó, thành ra nhiều khi loạng quạng là bình thường, tay nó mà không khéo thế thì các quả đánh hỏng hết rồi bác ạ.
Em vẫn nhắc lại là bác nhìn mấy cu CNT xem nó di thế nào, kể cả khi bị động, đặc biệt là cu ML và ZJK, chân nó vững khi đánh chứ không cánh cụp cánh xòe như cu Tàu - Nhật.
Anh em ta cũng thế, nếu bác đánh với bóng quen, hoặc dưới cơ, bác cầm trịch trận đấu, chân bác khác, không bị lỡ cỡ mấy, chứ đánh với mấy ông trên, đè được ghìm được, bác được đánh nhưng chân loay hoay, vì còn phải lựa người để đánh, nên chân ít có thời gian chuẩn bị trước cho chuẩn. Ngu ý

D'Artagnan

Đại Uý
Em đâu dám nói thừa thiếu đâu, nhưng chân nó bước không chuẩn như mấy thằng CNT, khi đánh chân nó không im, không êm, chân vẫn còn loay hoay lắm.
So với mình thì so làm gì, nhưng bác cứ để ý so với mấy thằng CNT, mà luôn và ngay với cu Xu gì video 2 đó, cu TQ xịn chân nó đánh là chắc luôn, không loay hoay gì cả.
Cái chân nó thể hiện cái chiến thuật bác ạ, nó đánh quả một, định làm gì quả hai gần như nó chuẩn bị rồi, nó chỉ đợi bóng vào hình là bước chân vào khuôn thôi, nên không bị loay hoay.
Thằng bé Tàu - Nhật nhanh, khéo nhưng chiến thuật của một quả đánh chưa rõ, bóng đến đâu nó xử lý kiểu đó, thành ra nhiều khi loạng quạng là bình thường, tay nó mà không khéo thế thì các quả đánh hỏng hết rồi bác ạ.
Em vẫn nhắc lại là bác nhìn mấy cu CNT xem nó di thế nào, kể cả khi bị động, đặc biệt là cu ML và ZJK, chân nó vững khi đánh chứ không cánh cụp cánh xòe như cu Tàu - Nhật.
Anh em ta cũng thế, nếu bác đánh với bóng quen, hoặc dưới cơ, bác cầm trịch trận đấu, chân bác khác, không bị lỡ cỡ mấy, chứ đánh với mấy ông trên, đè được ghìm được, bác được đánh nhưng chân loay hoay, vì còn phải lựa người để đánh, nên chân ít có thời gian chuẩn bị trước cho chuẩn. Ngu ý
Chân cháu nó... NGẮN bác ạ. Bác so sánh chân thằng bé 11, 12 tuổi với người lớn trưởng thành (thậm chí top 5 TG như Ma Long, ZJK...) thì chịu bác. Người lớn bước 1 sải chân thì cháu nó phải bước làm 1,5 hoặc thậm chí 2 sải.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chân cháu nó... NGẮN bác ạ. Bác so sánh chân thằng bé 11, 12 tuổi với người lớn trưởng thành (thậm chí top 5 TG như Ma Long, ZJK...) thì chịu bác. Người lớn bước 1 sải chân thì cháu nó phải bước làm 1,5 hoặc thậm chí 2 sải.
Có khi bác nói đúng

Bình luận từ Facebook