Thắc mắc về mặt vợt 1.9mm ko biết hỏi ai

goker

Trung Sỹ
Có bác nào chuyên đánh 1.9mm hoặc đã từng đánh ko nhỉ. Em đang thắc mắc ưu nhược điểm của loại này so với 2.1mm, nhờ ae tư vấn giúp

Trainee

Đại Tá
1.9 đánh khác 2.1 nhiều đó; nó khô, thấu cốt, lực tụt hơn!
Nhưng đánh quen 1.9 llà nghiện cảm giác thấu cốt, bén bóng; đánh 2.1 thấy ngu ngu, mãi mới quen tay lại

goker

Trung Sỹ
1.9 đánh khác 2.1 nhiều đó; nó khô, thấu cốt, lực tụt hơn!
Nhưng đánh quen 1.9 llà nghiện cảm giác thấu cốt, bén bóng; đánh 2.1 thấy ngu ngu, mãi mới quen tay lại
Về control thì sao bác, em cũng đánh qua nhiều loại tây tàu rồi, cũng khá ổn nhưng muốn thử thêm :))

Thái Khang

Trung Uý
Nghĩ anh em phong trào thì 1.9 dễ control hơn, cảm giác thật tay hơn chút.
Còn trình cao họ làm chủ được cây vợt thì 2.1mm họ cũng control tốt cả.

goker

Trung Sỹ
Đã có 1 bài nói về vấn đề này:
Dạ em cũng đọc rồi và bài cũng khá lâu rồi nên muốn có bài mới, có thể trong thời gian đó ae đã dùng nhiều hơn và có thêm cảm nhận ạ

Trainee

Đại Tá
Dạ em cũng đọc rồi và bài cũng khá lâu rồi nên muốn có bài mới, có thể trong thời gian đó ae đã dùng nhiều hơn và có thêm cảm nhận ạ
Bài đó lâu rồi, từ thời bóng nhỏ, và chưa có ABS; giờ 1.9 đánh sẽ hơi thiếu lực, xác định đánh khéo chuẩn, hài hoà thì ok!
Về kiểm soát, nói 2.1 kém hơn là không đúng, nó nảy hơn không hẳn đã kém kiểm soát hơn; giống như chơi Super tốc độ rata cao, không có nghĩa là kém kiểm soát hơn cốt mấy trăm K chậm rì

goker

Trung Sỹ
Bài đó lâu rồi, từ thời bóng nhỏ, và chưa có ABS; giờ 1.9 đánh sẽ hơi thiếu lực, xác định đánh khéo chuẩn, hài hoà thì ok!
Về kiểm soát, nói 2.1 kém hơn là không đúng, nó nảy hơn không hẳn đã kém kiểm soát hơn; giống như chơi Super tốc độ rata cao, không có nghĩa là kém kiểm soát hơn cốt mấy trăm K chậm r
Dạ nói chuyên môn cao thì nhiều ae cũng khó hiểu, nôm na là nếu nghiệp dư đánh 1.9 thì tỉ lệ vào bàn sẽ nhiều hơn phải k ạ, các cái khác như xoáy hơn hay nhanh hơn ko quan trọng

Trainee

Đại Tá
Dạ nói chuyên môn cao thì nhiều ae cũng khó hiểu, nôm na là nếu nghiệp dư đánh 1.9 thì tỉ lệ vào bàn sẽ nhiều hơn phải k ạ, các cái khác như xoáy hơn hay nhanh hơn ko quan trọng
Không có chuyện tỉ lệ vào bàn cao hơn đâu; thậm chí mới đánh còn khó chịu vì nó khô, thấu cốt hơn đó!

lion

Đại Tá
Em chưa dùng mặt 1.9mm nhưng cũng đồng tình với nhận xét của các bác ở trên, có gì đó hơi khô, hơi mỏng, thiếu lực, thiếu xoáy, khó đánh xa bàn, được cái nhẹ hơn, xử lý trên bàn tốt hơn, bạt đờ mi hay hơn, đặc biệt thị trường Việt Nam thường không dùng loại này, chủ yếu phải order riêng từ nước ngoài (bên Nhật dùng nhiều).

Thái Khang

Trung Uý
Mình mới dán mặt này 1.9mm đánh được 3 hôm, cảm giác rất sướng tay.
Khi giật bóng, cảm giác rõ rệt khi banh chạm mặt vợt ăn xoáy, quả giật cảm giác "thật tay", thêm khả năng bám xoáy tốt của Dignics 05 nên cho mình một cảm xúc phê hơn.
Trước đây có từng chơi Dig 05 bản 2.1mm thì mình thấy nẩy hơn nhiều, banh rơi về phía cuối bàn hoặc out một chút.

lion

Đại Tá
Không nên vì tiện ích của mình mà hi sinh tiện ích chung của diễn đàn bác nhé!

lamtq

Đại Tá
Mình mới dán mặt này 1.9mm đánh được 3 hôm, cảm giác rất sướng tay.
Khi giật bóng, cảm giác rõ rệt khi banh chạm mặt vợt ăn xoáy, quả giật cảm giác "thật tay", thêm khả năng bám xoáy tốt của Dignics 05 nên cho mình một cảm xúc phê hơn.
Trước đây có từng chơi Dig 05 bản 2.1mm thì mình thấy nẩy hơn nhiều, banh rơi về phía cuối bàn hoặc out một chút.
View attachment 146086
ae tư vấn giúp
Đánh 1.9 b sẽ ra hết lực đc. Xa bàn quăng thoải mái hơn. Nên đánh với cốt có độ đàn hồi tốt , ko nên dùng với cốt quá dày và cứng

Bình luận từ Facebook