Hỏi-Sự khác nhau mút 1.9mm và 2.1mm?

minhvip14

Trung Uý
Mình mới biết đến khái niệm độ dày của lót
Cho hỏi độ dày mút này có gì ảnh hưởng như thế nào khi đánh bóng?
Mới chơi nên tập loại nào?
Thank all!

hoantopas

Đại Tá
Theo mình được biết thì loại mút 1.9mm kém nảy hơn loại 2.1mm nhưng bù lại thì kiểm soát tốt hơn, loại 1.9mm nên kết hợp với dòng cốt vợt tốc độ OFF+ trở lên. Còn mút loại 2.1 thì nảy hơn, loại này thì phổ thông rồi

phungducthang

Đại Tá
Theo mình được biết thì loại mút 1.9mm kém nảy hơn loại 2.1mm nhưng bù lại thì kiểm soát tốt hơn, loại 1.9mm nên kết hợp với dòng cốt vợt tốc độ OFF+ trở lên. Còn mút loại 2.1 thì nảy hơn, loại này thì phổ thông rồi
Đúng thế, mút 2,1 nảy hơn 1,9 mm nhưng khả năng kiểm soát - kê chặn 1,9 hay hơn... Tôi thường kết hợp combo 2,1 cho FH - 1,9 BH. Nhưng gần đây chơi luôn cả 2 mặt 1,9 thấy rất ổn, có khi từ giờ chuyển qua 1,9 luôn...
Các bạn nếu thích cứ thử 1,9 không có gì đáng lo ngại.

thaythuydn

Đại Tá
Đúng thế, mút 2,1 nảy hơn 1,9 mm nhưng khả năng kiểm soát - kê chặn 1,9 hay hơn... Tôi thường kết hợp combo 2,1 cho FH - 1,9 BH. Nhưng gần đây chơi luôn cả 2 mặt 1,9 thấy rất ổn, có khi từ giờ chuyển qua 1,9 luôn...
Các bạn nếu thích cứ thử 1,9 không có gì đáng lo ngại.
Tâm lý VN thì cốt Sardius,mút thì MAX

Daoky09

Đại Tá
thaythuydn là người chơi gai nghĩa là đã sử dụng gai không lót, lót mỏng, lót vừa và lót dày, xin thầy ít cảm nhận là rõ nhất?

Thanh Trà

Moderator
Staff member
Cùng với các đánh giá ở trên, tại các topic khác thấy còn rất nhiều nhu cầu sử dụng mặt mút láng có độ dày lớp lót ở mức trung bình (1,8-1.9-2.0mm), đặc biệt đối với những mặt mềm (Soft) cho bên trái tay:
Dòng mút này có loại độ dày 1.9 mm không bạn ?
Nghe bàn tán hấp dẫn quá cũng muốn thử nghiệm chút. Mình đang chơi SZJK ZLC với ten 05fx 1.9mm cho BH và ten80 cho FH. Mình đánh cả hai càng. FH với ten 80 hơi nảy và ko an toàn lắm. Bác Thuận tư vấn giúp mình xem nên chọn loại nào cho BH và FH để mình tham khảo nhé. Tks nhiều
Muốn vậy thì phải thay mút mỏng mới đối chiếu được Trong 2 tuần đã thay 6 mút rồi thử nghiệm rồi lổ bạc triệu rồi Có tiếp tục lổ nữa không? Vá lại tìm mua mút lót mỏng 1.8mm ở VN cũng khó có
Nhập thêm loại dày 1.9- 2.0mm đi bạn !
Vậy sẽ chờ lót 1.9mm về !
Mặt FX-P đã về loại lót dày 1.9-2.0mm chưa bạn ?
Chào bạn. Về trọng lượng dòng Tenergy thì sẽ như sau: T05>T80>T64>T05FX>T64FX. Một điểm hơi khó ở đây là ZJ ALC dùng với mặt vợt mềm, nhẹ thì khó phát lực, vì vậy dùng với dòng FX cũng không hay lắm.
Có lẽ giải pháp tối ưu là sử dụng mặt vợt T05/64/80 loại 1.9mm. Loại này mỏng, nhẹ hơn bản 2.1 nhưng vẫn có độ cứng, dễ phát lực hơn là dùng bản mềm.

Mong rằng các Cửa hàng Dụng cụ Bb biết và chú ý quan tâm nhập thêm loại Lót dày Trung bình 1.9mm
để cho đa dạng và có cơ hội lựa chọn phù hợp với lối đánh cũng như trình độ điều khiển.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Cùng với các đánh giá ở trên, tại các topic khác thấy còn rất nhiều nhu cầu sử dụng mặt mút láng có độ dày lớp lót ở mức trung bình (1,8-1.9-2.0mm), đặc biệt đối với những mặt mềm (Soft) cho bên trái tay:

Mong rằng các Cửa hàng Dụng cụ Bb biết và chú ý quan tâm nhập thêm loại Lót dày Trung bình 1.9mm
để cho đa dạng và có cơ hội lựa chọn phù hợp với lối đánh cũng như trình độ điều khiển.
Mình có nghe một việt kiều ở Anh về thì biết ở Nhật người ta chỉ chơi Tenergy mút lót 1mm9 mà thôi.

Bình luận từ Facebook