Thắc mắc về Ma Long :)

anhemoy

Đại Tá
em thấy những quả bạt của thím ấy khi bóng đến thì thím ấy xoay vợt nện xuống. Các bác cho em hỏi là tại sao khi bạt thì ML lại xoay mặt khác để bạt?

Duc_NM

Đại Tá
Nước mình đến khi nào mới có cơ hội xoay mặt đánh giống bọn khựa =))
Hơ, thế mà mình xoay mặt suốt, cứ gặp bác nào hay lốp hoặc gặp quả nào lốp là mình xoay mặt đập cho mất banh. Nhưng mà kỹ năng này phải tập nhiều vì trình mình còn gà nên xoay xong vợt nó hơi lệch khuôn tay làm bóng bay vèo phát :D

nguyen chi linh

Trung Sỹ
nói về bóng bàn thì mình thích nhất là ML , a ấy đánh quá hay và hầu như toàn diện từ kĩ thuật đến chiến thuật
Giống mình... hâm mộ và đang tập cách cầm vợt giống Ma Long. không biết diễn đàn này có chổ nào phân tích chi tiết cách cầm của Ma Long khi đánh phải và trái như thế nào để học hỏi.

atnguyen23

Trung Uý
Có clip trên
Giống mình... hâm mộ và đang tập cách cầm vợt giống Ma Long. không biết diễn đàn này có chổ nào phân tích chi tiết cách cầm của Ma Long khi đánh phải và trái như thế nào để học hỏi.
Có clip trên youtube đấy b ,tay nắm sát mặt vợt ,ngón cái quặp chặt phần thừa cán vợt ,khi đánh bh thì ngón cái duỗi ra cho thoải mái

traicauvong_bg

Đại Tá
Vầng, thank bác!e cũng đang chơi mặt tàu nhưng khoản xoay mặt vợt còn lóng ngóng lắm còn phải học nhiều...
Tập là đc bác ah. E chơi mặt tàu đc hơn năm nay, giờ giật lên một quả đối phương mà lùi xa bàn thủ là e xoay mặt Ten64 bạt khá thuần thục. Nhìn hệt a e china luôn hj

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Thêm một cái là do tính chất của mặt tàu ko bạt được chỉ giật được nên phải xoay mặt ai đánh mặt tàu cứ thử bạt như mặt khác banh nó toàn sụp lưới hay ra ngoài

Bác cứ đùa, chỉ là bạt khó hơn chút và không uy lực bằng mặt Nhật thôi, nhưng nếu bạt thành thục thì vô cùng dị và khó đỡ ạ, ít nhất là với dân phủi chúng ta, còn ở đẳng cấp thế giới, Ma Lin, Xu Xin, Wang Hao đều không xoay mặt bao giờ nhưng vẫn bạt rất uy lực.

nguyen chi linh

Trung Sỹ
Có clip trên

Có clip trên youtube đấy b ,tay nắm sát mặt vợt ,ngón cái quặp chặt phần thừa cán vợt ,khi đánh bh thì ngón cái duỗi ra cho thoải mái
Như vậy MaLong theo kiểu cầm sâu phải ko bạn, mình quen cầm nông rồi mấy hôm rồi mình đổi sang sâu thấy đánh tệ hơn bình thường.

Bình luận từ Facebook