Tẩy chay giao bóng sai luật

hammebongban

Thượng Sỹ
Xin anh em hãy nêu tên các "cao thủ" chuyên đuc choi sai luật có hang ở Hà Nội ! và cách khắc phục cac đối thủ này
1. Nam (CỔ Nhuế) - Trình C
2. Tu (CỔ Nhuế) - Trình C
3. Dược (Thanh Xuan) Trình D
......
......
.....
Cam on
Tôi thấy bạn này nói chưa được đúng này. Tôi thấy Nam và Tú cổ nhuế giao tung bóng và không che. Như vậy thì sai luật ở đâu bạn chỉ cho tôi cái. Có thể bạn chỉ được nghe danh là Tú đục hay Nam đục chọi nên cho vào danh sách chơi sai luật. Hài vãi

baichay

Trung Sỹ
Cho e hỏi có bác nào dạy đục chọi ko ạ, chỉ giáo e đi kiếm bia với, đa tạ
Bạn này không những biết giao bóng đúng luật mà còn đi tầm sư giao bóng sai luật để kiếm bia thì cuộc chơi chẳng mấy lúc mà tàn ( vì không ai chơi với mình nữa )

son_canloc

Đại Tá
Nếu tẩy chay được giao bóng sai luật thì tớ ủng hộ cả 4 chi . Mình rất yếu khi tấn công ngay từ quả phát , khi vào trận bóng xoáy , nhanh mình tấn công rất hiệu quả , mình giật và bạt quả 2 v3 rất tốt + hiểm
Nếu giao bóng đúng luật mình đều dể dàng đặt điểm rơi hoặc cắt nặng sau đó chủ động lùi ra cự ly trung bình đôi công hoặc bạt đờ mi , mình hay mồi cho đối thủ giật mình đè lại vì bóng giật quả cắt nặng rất dể bạt đờ mi cả FH và BH
ACE tư vấn giúp quả này nhé > khi gặp những người có tuổi họ cầm bóng trong lòng bàn tay tiếp xúc bóng ở phía trên và trong bàn và họ vổ vào bóng một lực rất mạnh bóng không xoáy nhưng lại cực nhanh , điểm rơi thường là dọc mép 2 đường biên dọc . Cắt thì không kịp mà đẩy đôi công cho sang thì họ chờ sẵn và bạt lại nhanh không nhìn thấy . Mấu chốt ở chổ không tung bóng cho nên có quả thì xoáy lên cực mạnh quả thì chặt đít bóng cực nặng và quả thì không xoáy ... hoa cả mắt . Hihi ACE chia sẻ giúp khi phải sông chung với lũ . Thanks

baichay

Trung Sỹ
Nếu tẩy chay được giao bóng sai luật thì tớ ủng hộ cả 4 chi . Mình rất yếu khi tấn công ngay từ quả phát , khi vào trận bóng xoáy , nhanh mình tấn công rất hiệu quả , mình giật và bạt quả 2 v3 rất tốt + hiểm
Nếu giao bóng đúng luật mình đều dể dàng đặt điểm rơi hoặc cắt nặng sau đó chủ động lùi ra cự ly trung bình đôi công hoặc bạt đờ mi , mình hay mồi cho đối thủ giật mình đè lại vì bóng giật quả cắt nặng rất dể bạt đờ mi cả FH và BH
ACE tư vấn giúp quả này nhé > khi gặp những người có tuổi họ cầm bóng trong lòng bàn tay tiếp xúc bóng ở phía trên và trong bàn và họ vổ vào bóng một lực rất mạnh bóng không xoáy nhưng lại cực nhanh , điểm rơi thường là dọc mép 2 đường biên dọc . Cắt thì không kịp mà đẩy đôi công cho sang thì họ chờ sẵn và bạt lại nhanh không nhìn thấy . Mấu chốt ở chổ không tung bóng cho nên có quả thì xoáy lên cực mạnh quả thì chặt đít bóng cực nặng và quả thì không xoáy ... hoa cả mắt . Hihi ACE chia sẻ giúp khi phải sông chung với lũ . Thanks
Nguyên tắc của bóng bàn là phải thấy thì mới hiểu để đưa ra cách xử lý thích hợp hiệu quả nhất. Nếu bạn muốn sống chung với lũ thì cứ nộp bia đều là chiến thắng vì sau một thời gian nộp bia sẽ quen bóng. Chúc thành công.

truchb

Binh Nhất
Ủng hộ chủ Thớt! Nói không với các kiểu giao bóng không đúng luật:
+ Che tay khi giao bóng
+ Không tung bóng khi giao bóng mà ném bóng vào vợt
+ Chần chừ ... chưa giao vội ( Chờ mình mất tập trung ... bắn một phát tèo luôn ... hic)
Nhưng trước lúc " Luật đường phố " thay đổi các bạn giúp mình làm cách nào khống chế được các kiểu giao bóng trên với! xin cảm ơn nhiều!

tosiosHD

Đại Tá
Xin anh em hãy nêu tên các "cao thủ" chuyên đuc choi sai luật có hang ở Hà Nội ! và cách khắc phục cac đối thủ này
......
......
.....
Cam on
+ Đã gọi là giao bóng sai luật thì bình xét trình của họ làm sao còn chính xác được nữa??? Cụ thể là vì họ giao sai luật nên mới đánh ngang với những người trình C, trình D...chứ nếu họ giao đúng luật, các quả giao bóng của họ ko ăn điểm trực tiếp, ko gây khó khắn cho người chơi với họ nhiều nữa thì tự dưng họ bị xuống mất vài bóng rồi còn gì?

......
......
.....
Cam on

HIC, không biết bác này là ai mà lại bảo mình giao bóng không tung nữa chứ, lâu không vào diễn đàn vào cái thấy bị chém tơi tả thế này huhu! Em giờ chơi đục bóng nhưng tung bóng 20cm rồi, dạo này giao làm gì có xoáy, bác được cái chém giỏi thật đấy hihi!!!!!!

chichkidao

Moderator
Nguyên tắc của bóng bàn là phải thấy thì mới hiểu để đưa ra cách xử lý thích hợp hiệu quả nhất. Nếu bạn muốn sống chung với lũ thì cứ nộp bia đều là chiến thắng vì sau một thời gian nộp bia sẽ quen bóng. Chúc thành công.
Trời ơi.bao nhiêu lâu nay mới thấy anh lên diễn đàn.

Em thì cũng nghĩ tẩy chay ở đây thì ít người biết.tốt nhất các bác làm cái băng đeo lên chán "nói không với giao bóng sai luật" xong chơi.hoặc đã đến mức căm thù đỉnh điểm thì xăm luôn lên chán cũng được :D

nvdu574

Thượng Tá
Đại bộ phận chơi bóng là chơi cho vui vẻ mà. Thích thì chơi ko ưa nhau thì thôi ko chơi nữa. Chơi phong trào chứ có kiếm cơm từ mấy quả bóng đâu mà tẩy chay hở bác. Em chỉ ko ủng hộ phát bóng sai luật chứ thực lòng mà tẩy chay họ thì nặng lời quá. Mong bác suy xét lại.
Cũng biết là như vậy... nhưng chính từ nó mà lại thành ra mất vui...
Ai cũng vậy chơi môn thể thao nào cũng phải đúng luật mới rõ ràng. Ví như đá bóng mà chạm tay vòng cấm bỏ qua nhiều lần thì ai đá đây

photino_D3B

Trung Sỹ
HIC, không biết bác này là ai mà lại bảo mình giao bóng không tung nữa chứ, lâu không vào diễn đàn vào cái thấy bị chém tơi tả thế này huhu! Em giờ chơi đục bóng nhưng tung bóng 20cm rồi, dạo này giao làm gì có xoáy, bác được cái chém giỏi thật đấy hihi!!!!!!
Ông này chắc nộp mấy vỉ bò húc cho Nam Đen rồi! :))

Chỗ tôi có 1 bác tầm 65t tuổi đánh gai, hôm nào vô phúc gặp bác ấy thì trước khi giao bóng bác ấy "thống nhất" một lô "luật"... Mục đích để mình không ăn gian. Nhưng khi vào trận thì bác này giao bóng thuộc hàng điêu nhất thiên hạ. Thôi tránh gặp cho nó lành, lỡ mình thua bác ấy họp báo thông tin khắp huyện.
đơn giản giao sai bắt bóng lai,bắt giao lại,còn ko thì nghỉ,ra uống bia,gì chứ uống bia mềnh vô đối,trúc ỉn đâu dồi,hôm nào đấu lại với em đee

nam đà nẵng tung thì có tung,nhưng đệ chú thì nó ném hẳn bóng vào mặt vợt đấy,may là đợt trước trận duy hưng đấu với cổ nhuế anh bắt trận đấy bắt chặt giao bóng nên thằng sơn cháy đội duy hưng mới chén được,ko chết pố nào giao bố dồi

Bình luận từ Facebook