Target Pro nên chơi với cốt gì, hợp với lối chơi nào???

Trainee

Đại Tá
@Trainee ơi! bác @Trạng .... CÁ bảo :) Target thì chọn thêm cả con Long III nữa kìa!! :( biết tính sao nhỉ!?hihi

Target thì phải đánh với cốt Cornilleau chứ, bác sắm cốt Gatient đi, KK.
Ông này vừa mua được cái vợt, vẫn chưa cầm về tới nhà, cứ nói liều ấy mà bác.

Chào bạn @tosiosHD, mình cũng mạn phép chia sẻ đôi chút về dòng mút này như sau:
+ Về đồ bền mút Target Pro thì có lẽ đã được mọi người công nhận độ bền hơn so với Ten. Và mình cũng thừa nhận điều này. Với những bác anh em chơi bóng bán liên tục thì Ten sẽ rất tốn kém, vì nhanh hư.
+ Về kỹ thuật: Mình đã trải nghiệm trên dòng cốt Gatien, nói chung dòng cốt này khá hợp Target Pro, chắc cùng chung một nhà nên nhà sản xuất đã nghiên cứu kỹ thuật. Nếu Tune thêm vào mút thì lại càng lợi hại, một điều mình rút ra kinh nghiệm là mút Target Pro phối với dòng cốt Gatien khi đánh bóng dày hơn.
Mình cũng đã thử Target Pro bên BH của Zhang ALC, thì thấy rất hợp, chặn đẩy tốt, phòng thủ tốt, tạo xoát tốt. Khi chơi Amulrat và mặt Target Pro thì giật bóng rất sat thủ, cắm bóng hơn so với Ten 05, xoáy hơn Ten 05.
Mình cũng đang dự định sau này miếng Ten hư sẽ chuyển qua mặt BH Target Pro trên cốt Zhang ALC, và cũng đang nghiên cứu cái vụ Tune mút Target Pro, nghe nói Tune thêm đánh rất thích.

drsan

Thượng Tá
Target thì phải đánh với cốt Cornilleau chứ, bác sắm cốt Gatient đi, KK.
Ông này vừa mua được cái vợt, vẫn chưa cầm về tới nhà, cứ nói liều ấy mà bác.
Mình chơi Target pro với ZJK xem thế nào đã @Trainee ah! Hàng ngon nếm từ từ, dễ hấp thu!

thanhlong

Binh Nhì
+ Bạn đã phải chiến đấu Target pro với đối thủ chơi gai chưa? Cái tính năng bật ra như lò xo của nó khó chịu phết, làm mình hay đánh hỏng với mút gai lắm!
chơi không quen, mặt láng nào đánh cũng dễ hỏng! chơi được với mặt gai phải có kỹ thuật hoặc vũ phu thì mới được nhé! mặt target cũng chỉ là mặt láng như bao mặt khác, chẳng qua là mỗi hãng có 1 thương hiệu ví như xe máy honda, điện thoại Nokia, oto toyota, nhà vina...

Last edited:

thanhlong

Binh Nhì
OK Đạt cung cấp thông tin về bro mình ngưỡng mộ! Tuy mỗi người một ngành, một nghề, một lĩnh vực khác nhau nhưng có chung niềm đam mê trái bóng nhựa và cùng giúp nhau "truyền lửa" tiếp tục đam mê trái bóng sau những giờ làm việc căng thẳng đó là tìm được niềm cảm hứng để cuộc sống tốt hơn! :)
tôi cũng cảm thấy mếm nickname @Trạng .... CÁ, nick @meoluoitmb, Dũng cửu

drsan

Thượng Tá
chơi không quen, mặt láng nào đánh cũng dễ hỏng! chơi được với mặt gai phải có kỹ thuật hoặc vũ phu thì mới được nhé! mặt target cũng chỉ là mặt láng như bao mặt khác, chẳng qua là mỗi hãng có 1 thương hiệu ví như xe máy honda, điện thoại Nokia, oto toyota, nhà vina...
thế ạ! em nghe thấy mút Target pro đánh kiểu gì cũng sang đó bác ah!

tosiosHD

Đại Tá
+ Đánh kiểu gì bóng cũng sang là đương nhiên rồi. Điều quan trọng là sang đâu: sang bàn đối phương, hay bay qua bàn đối phương?

thanhlong

Binh Nhì
mấy ae đùa bác đấy! mặt target của hãng cornilleou sản xuất để hợp với dòng cốt của hãng thuộc dạng cốt ALL đến OFF+, tùy từng loại mút target và tùy lối oánh mà kết hợp với dòng cốt của hãng mới chuẩn! đỡ phải nghiên cứu nhiều!

drsan

Thượng Tá
mấy ae đùa bác đấy! mặt target của hãng cornilleou sản xuất để hợp với dòng cốt của hãng thuộc dạng cốt ALL đến OFF+, tùy từng loại mút target và tùy lối oánh mà kết hợp với dòng cốt của hãng mới chuẩn! đỡ phải nghiên cứu nhiều!
cũng là một ý kiến đáng để quan tâm khi chọn mút target! thank!

Trainee

Đại Tá
Thôi quay lại chủ đề chính. Tiện xem Topic của đồng chí Đạt để bên bbsg, up lại Video này cho ai đang khoái Target.

Hugo Calderano, sinh năm 1996.
Blade: Gatien Conquest (OFF), giá tại VN ~2.2tr
FH: Target Ultim 47.5 (~950K), BH: Target Pro (~1100K).
Thông tin này lúc trước mình chơi Target Pro được biết, sau trận đấu link được send kèm thông tin. Lúc đó dân Cornilleau đem trận này ra để show hàng phát khiếp. Tuy nhiên hiện nay trên trang chủ Cornilleau thì lại ghi hắn dùng mặt 47.5/50, chẳng hiểu các ông ấy có update thông tin không, nếu không hôm sau xem xét chơi lại Target Ultim cho rẻ :D.

Ku này ranking cao nhất là 56, lúc đánh với Boll 11/2014 thì là 63.

Trận đánh với Dimitrij Ovtcharov vào đầu 2014 thì hình như lúc đó hắn có ranking tầm 190.

Bình luận từ Facebook