Target Pro nên chơi với cốt gì, hợp với lối chơi nào???

tosiosHD

Đại Tá
Chào anh em! Chúc anh em ngày cuối tuần vui vẻ cùng gia đình, người thân!!!
Chắc anh em đều biết, mút Tenergy đang được thịnh hành nhất trong xã hội bởi đẳng cấp của nó, và cũng không cần nói nhiều về nó trên org nữa. Tuy nhiên, gần đây xuất hiện 1 loại mút rất HOT trên thị trường, đó là mút Target Pro của hãng Cornilleau. Đây là loại mút khá bền, các tính năng về xoáy, kiểm soát, tốc độ đều khá tốt. Tuy nhiên, nó có 1 đặc tính là cộng hưởng lực, làm cho bóng bật ra như lò xo khi ta đánh bóng, điều này sẽ làm cho anh em mới chơi hoặc chơi chưa quen rất lúng túng khi xử lý.
Vậy mình lập topic này với mong muốn những ai đã từng thuần phục và kiểm soát khá tốt sự cộng hưởng lực của mút Target Pro chia sẻ cùng anh em kinh nghiệm kiểm soát nó, cho 1 số lời khuyên xem mút này thì hợp với cốt nào, hợp với lối chơi gì?!
Cảm ơn anh em đã quan tâm!

sardius0114

Đại Tá
hóng topic này. vì mình cũng đang kiếm loại mặt vợt có độ bền cao hơn Ten. dạo này nghe nói Target pro cũng nhiều. :)

tosiosHD

Đại Tá
hóng topic này. vì mình cũng đang kiếm loại mặt vợt có độ bền cao hơn Ten. dạo này nghe nói Target pro cũng nhiều. :)
+ Mặt vợt này thì cực kỳ bền rồi, các tính năng bám xoáy, kiểm soát, tốc độ cũng khá tốt. Tuy nhiên nó có tính năng "cộng hưởng lực" rất đặc trưng nữa. Mình thấy topic của mình có trên 100 lượt xem, cũng thấy Thuanlacsg bán hàng chạy lắm, chưa hiểu tại sao chưa có nhiều comment chia sẻ nhỉ? Chắc hôm nay anh em vẫn bận đi du xuân, đi chùa chiền, đi đám cưới...chăng? Hahaa.

tosiosHD

Đại Tá
VN có 2 đại diện chứ không phải một Thuận.
Mặt Target người MN, Đà Nẵng dùng nhiều. Mà dân chém gió trên org thì lại Bắc là chính.
Cảm ơn anh nhắc nhở. Em đã tạo 1 topic nữa trên bongbansaigon.com rồi? hi vọng sẽ nhận được nhiều lời chia sẻ hữu ích bên đó.

Amateu-pt

Trung Sỹ
Chắc anh em đều biết, mút Tenergy đang được thịnh hành nhất trong xã hội bởi đẳng cấp của nó, và cũng không cần nói nhiều về nó trên org nữa. Tuy nhiên, gần đây xuất hiện 1 loại mút rất HOT trên thị trường, đó là mút Target Pro của hãng Cornilleau. Đây là loại mút khá bền, các tính năng về xoáy, kiểm soát, tốc độ đều khá tốt. Tuy nhiên, nó có 1 đặc tính là cộng hưởng lực, làm cho bóng bật ra như lò xo khi ta đánh bóng, điều này sẽ làm cho anh em mới chơi hoặc chơi chưa quen rất lúng túng khi xử lý.
Vậy mình lập topic này với mong muốn những ai đã từng thuần phục và kiểm soát khá tốt sự cộng hưởng lực của mút Target Pro chia sẻ cùng anh em kinh nghiệm kiểm soát nó, cho 1 số lời khuyên xem mút này thì hợp với cốt nào, hợp với lối chơi gì?!
Chào pro mình dân phong trào chơi vì đam mê trước đây dùng T05&64 các em này mau bể quá thấy dòng Target nói là bền lắm tò mò đánh thử thấy hay hay làm luôn em Pure ST thấy vừa tay chả muốn thay đổi nữa đúng như Pro nói ngoài các tính năng gần giống như Ten và bền hơn rất nhiều thì cái vụ bóng lún vào lớp spong bật ra nghe rất sướng lúc đầu cảm giác khó kiểm soát tuần sau quen rồi mê luôn mình trái chặn đẩy phải giật bạt ( trái của mình là Target 42.5) với cá nhân mình như vậy là ổn !

tosiosHD

Đại Tá
Chào pro mình dân phong trào chơi vì đam mê trước đây dùng T05&64 các em này mau bể quá thấy dòng Target nói là bền lắm tò mò đánh thử thấy hay hay làm luôn em Pure ST thấy vừa tay chả muốn thay đổi nữa đúng như Pro nói ngoài các tính năng gần giống như Ten và bền hơn rất nhiều thì cái vụ bóng lún vào lớp spong bật ra nghe rất sướng lúc đầu cảm giác khó kiểm soát tuần sau quen rồi mê luôn mình trái chặn đẩy phải giật bạt ( trái của mình là Target 42.5) với cá nhân mình như vậy là ổn !
+ Bạn đã phải chiến đấu Target pro với đối thủ chơi gai chưa? Cái tính năng bật ra như lò xo của nó khó chịu phết, làm mình hay đánh hỏng với mút gai lắm!

Amateu-pt

Trung Sỹ
+ Bạn đã phải chiến đấu Target pro với đối thủ chơi gai chưa? Cái tính năng bật ra như lò xo của nó khó chịu phết, làm mình hay đánh hỏng với mút gai lắm!
Clup chỗ mình có 2 pác già chơi gai dài nên cũng phải chiến suốt thuần phục được thì thì họ cũng khó chịu lắm !

PingPong9x

Đại Tá
Mà quan trọng là bác đánh với cốt gì nữa. Mút nảy mà bác còn phang vô con Tosios hay Inner ZLC thì nó chả bay vèo vèo. Sao bác không thử với mấy con thuần gỗ thử xem, cảm giác bóng ngậm vào mút rồi mới bắn ra nó tuyệt vời làm sao.

lamtq

Đại Tá

Hợp cốt Tosios. Lối chơi thấy bóng sang là Fang:rolleyes:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
jeu của bạn đánh Target GT thì không có gì gọi là chệch được. Like

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình mới chơi Target GT, nhưng đã cho Ten nằm góc, vì sao (trả tiền quảng cáo đi @Trainee :p):
1. trái cho các anh em amateur khéo, dẻo. Vì amateur mà khéo và dẻo thì thường yếu và nhanh, với Target GT, chỉ cần bán đánh, còn lực và tốc độ nó không quan tâm, vì TÊN LỬA QUAN TÂM ĐẾCH GÌ ĐẾN DẦU NHỚT
2. anh em nào cắt bằng cách trích, đẩy. Cực bám, anh em nào cắt yếu, chủ yếu là đẩy và trích thì sướng thôi rồi, ngắm chuẩn bóng, đẩy một cái, giữa rốn đối thủ nhanh đến mức mà ĐỎ LỪ CẢ RỐN, hoặc BÓNG RƠI TỤT VÀO TRONG QUẦN luôn:p
3. phải cho anh em nào muốn chơi jeu bạo lực, con này mà bạt phải chắc phải đầu tư tiền mua bóng, vì nó còn nhanh hơn cả Sardius lắp Bryce Speed, bóng hay đập vào bàn đối phương, đập thẳng vào tường, nên BÓNG VỠ LIÊN TỤC LÀ CHUYỆN BÌNH THƯỜNG.

Tạm thời thế đã, em đi ngủ mai còn đi cày

lamtq

Đại Tá
1><3
Vừa cho khéo vừa cho bạo lực. Deo thay cai mut nhu the b g.
chu co bốc phét ko đấy?dcm a mà thử deo fai đá phát dính tường nhé
Mình mới chơi Target GT, nhưng đã cho Ten nằm góc, vì sao (trả tiền quảng cáo đi @Trainee :p):
1. trái cho các anh em amateur khéo, dẻo. Vì amateur mà khéo và dẻo thì thường yếu và nhanh, với Target GT, chỉ cần bán đánh, còn lực và tốc độ nó không quan tâm, vì TÊN LỬA QUAN TÂM ĐẾCH GÌ ĐẾN DẦU NHỚT
2. anh em nào cắt bằng cách trích, đẩy. Cực bám, anh em nào cắt yếu, chủ yếu là đẩy và trích thì sướng thôi rồi, ngắm chuẩn bóng, đẩy một cái, giữa rốn đối thủ nhanh đến mức mà ĐỎ LỪ CẢ RỐN, hoặc BÓNG RƠI TỤT VÀO TRONG QUẦN luôn:p
3. phải cho anh em nào muốn chơi jeu bạo lực, con này mà bạt phải chắc phải đầu tư tiền mua bóng, vì nó còn nhanh hơn cả Sardius lắp Bryce Speed, bóng hay đập vào bàn đối phương, đập thẳng vào tường, nên BÓNG VỠ LIÊN TỤC LÀ CHUYỆN BÌNH THƯỜNG.

tosiosHD

Đại Tá
Chẳng hiểu bác đang khen hay đang chê Target Pro nữa???
Riêng em, em thấy cái đặc điểm làm cho bóng "phọt ra" của mút rất đặc trưng. Em đánh qua nhiều mút, nhưng chưa thấy mút nào làm cho bóng phọt ra như vậy. Chính vì thế em mới tạo topic này để mong anh em đã từng thuần hóa mút này thành công chia sẻ kinh nghiệm xem mút này nên chơi với cốt gì, hợp với lối chơi nào, hợp với BH hay FH hơn???

tosiosHD

Đại Tá
Riêng bản thân mình, mình đã trải nghiệm em target pro này với Barwell fleet chơi BH: Qủa thật là tuyệt vời ông mặt trời!!! Kê, chặn, flick, giật, gò, cắt....quá hay, không chê được điểm gì!!!
Còn chơi bên FH, mình vẫn lúng túng cái đặc tính cộng hưởng lực, làm cho bóng phọt ra nhanh như lò xo của mút???

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chẳng hiểu bác đang khen hay đang chê Target Pro nữa???
Riêng em, em thấy cái đặc điểm làm cho bóng "phọt ra" của mút rất đặc trưng. Em đánh qua nhiều mút, nhưng chưa thấy mút nào làm cho bóng phọt ra như vậy. Chính vì thế em mới tạo topic này để mong anh em đã từng thuần hóa mút này thành công chia sẻ kinh nghiệm xem mút này nên chơi với cốt gì, hợp với lối chơi nào, hợp với BH hay FH hơn???
Mình chả khen chả chê, cảm nhận thế nào thì nói thế, chứ có được lợi gì đâu mà nói sai. Gía nó không hề rẻ, khen nó anh em lao vào ôm hận lại quay sang chửi, dại mặt:p
FH mình dính chặt với H3 rồi. Như P500 nói, đặc điểm xoáy bây giờ dựa rất nhiều vào mút Tension đời mới, nhưng mình lại cần cái xịt của H3 để tăng độ an toàn cho các cú ngắn tay phải, mình không flick phải được nên buộc phải cắt và dí ngắn phải, nên H3 phục vụ điều này cực tốt:D

Bình luận từ Facebook