Tại sao lại quảng cáo “ Cốt nội địa Nhật”

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Hàng nội địa nhật đối với cốt bóng bàn nó bị ảnh hưởng bởi mút nên khó cảm nhận, người dùng mút này người dùng mút kia, mút cũ và mới hơn cũng khác luôn. Do đó gần như không thể cảm nhận được.
Người mua hàng chọn nội địa nhật vì tham chiếu các mặt hàng khác, ví dụ cây piano gỗ nội địa nhật của em tuổi đời trên 40 năm đánh hay một trời một vực với piano mới tinh, cho thấy chất lượng gỗ và tay nghề cao hơn nhiều so với hàng xuất khẩu. Đàn ghitar gỗ cũng vậy, cùng một bộ dây, ghitar nội địa và hàng gia công xuất khẩu cũng khác rất rõ.
Có thể trong thời gian ngắn các bác sẽ chưa thể phân biệt được nhưng về lâu dài nó sẽ chứng minh tương tự như đồ điện tử, ghitar, giày, piano, tivi, áo gió ... có quá nhiều món để tham chiếu và suy luận logic thôi.

Em chơi đồ âm thanh, lọc không khí Nhật cũng vậy. Nhiều con amply Nhật cũ 40÷50 tuổi vẫn chạy ngon lành, linh kiện sáng choang.
Lọc không khí cũng vậy, toàn sx cách đây hơn 10 năm nhưng nhiều con ruột gan như mới cứng, vệ sinh xong không thể phát hiện nó là đồ cũ, mọi thứ đều long lanh như đập hộp. Điều đó chứng tỏ linh kiện rất tốt, chắc chắn khác với hàng xuất khẩu. Hình ở dưới là con chưa sử dụng (nguyên băng dính xung quanh). Và bên trong nó.

mcfly

Thượng Tá
nhân dịp nói đến đồ gia dụng, em xài cái nồi cơm điện Tiger phải gần 15 năm mà vẫn hoạt động y như lúc mới mua. mà lúc mua cũng hơi đau diều tí vì giá tận hơn $500! người bạn Nhật của em cũng nói một vài món đồ nội địa có chất lượng rất cao (em ko nói đồ bóng bàn nhé các bác)

lion

Đại Tá
Cách đây 10 năm em đi công tác Nhật Bản tha về cái nồi cao tần Tiger về, vợ dùng mãi đến khi cái lõi nồi nó tróc nên em năn nỉ mãi nó mới cho thay nồi mới. Công nhận là bền, cơm ngon, mỗi tội nấu hơi lâu chút. Con này mua bên đó tầm 3Tr, nhưng ở Việt Nam đang bán tầm 11Tr. Mua tại Nhật thì về phải mua thêm cục đổi nguồn từ 220V sang 110V của Lioa nhưng chả sao.

Văn Quân

Trung Sỹ
Cách đây 10 năm em đi công tác Nhật Bản tha về cái nồi cao tần Tiger về, vợ dùng mãi đến khi cái lõi nồi nó tróc nên em năn nỉ mãi nó mới cho thay nồi mới. Công nhận là bền, cơm ngon, mỗi tội nấu hơi lâu chút. Con này mua bên đó tầm 3Tr, nhưng ở Việt Nam đang bán tầm 11Tr. Mua tại Nhật thì về phải mua thêm cục đổi nguồn từ 220V sang 110V của Lioa nhưng chả sao.
em thì lần đầu chưa rành nên mua cái máy may tưởng nó chỉ có hàng 110 nên ko ý kiến, về vn vào đại lý nó lắp bộ nguồn mới của hãng dành cho 220, hãng nó nhắc ở nhật vẫn có nguồn 220 nên lần sau em mua nồi cơm điện thì oder luôn cái nồi nguồn 220 nội địa về, có hết, tại mình ko hỏi thôi

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
em thì lần đầu chưa rành nên mua cái máy may tưởng nó chỉ có hàng 110 nên ko ý kiến, về vn vào đại lý nó lắp bộ nguồn mới của hãng dành cho 220, hãng nó nhắc ở nhật vẫn có nguồn 220 nên lần sau em mua nồi cơm điện thì oder luôn cái nồi nguồn 220 nội địa về, có hết, tại mình ko hỏi thôi

Đổi nguồn đầy, trong ngoài đủ hết :)

lion

Đại Tá
Cũng cái nồi đó, nếu mua tại siêu thị điện máy hay sân bay dòng 220V thì giá rất đắt nhé anh em!

lion

Đại Tá
Bác dùng loại gì quét lên cả cán vợt mà màu bóng và đậm thế bác , bác chỉ chổ mua luôn bác
Dùng sơn ATM phun 3, 4 lớp thôi bác ơi. Trước khi phun thì:
1. Dùng băng dính to dán đến mép mút cả 2 bên trái phải (phần thừa còn lại đến đầu mũi vợt có thể dùng tờ giấy bọc kín lại) cho sơn không bắn vào bảng vợt (khi chưa dán mút) hoặc mút (khi đã dán mút rồi mới sơn)
2. Mua đúng loại sơn không màu, trước khi sơn lắc tầm 20-30 phát (bên trong có viên bi cho sơn trộn đều)
3. Ra chỗ thoáng (không nên phun trong nhà sẽ có mùi), tay kia cầm mũi vợt để chúc cán xuống, tay còn lại cầm bình sơn xịt thử để xác định cường độ ấn tay, sau đó phun đều mỏng lên mang cá và cán. Nhớ là chỉ cần xịt mỏng thôi vì xịt vài lớp.
4. Để khô tự nhiên, không dùng máy sấy tóc hay hơ nóng để sơn chóng khô. Sau 10 phút tiếp tục xịt, làm tầm 4 lần thì để khô hẳn là ok.
Sau thời gian chơi đều và nhiều tầm 3 tháng thì ma sát tay làm sơn mòn và bắt đầu trơn thì có thể vệ sinh bằng nước lã cho sạch (bôi ướt rồi lau nhanh bằng khăn khô), để khô và xịt 2 lớp theo quy trình trên là cán lại đẹp và bám tay. Nhớ là nếu làm từ khi cán còn mới chứ đừng để bẩn rồi mới làm, khó đẹp lắm. Cán của em cũng là để bẩn rồi vệ sinh đi rồi phun thôi vì em mua lại cây vợt của người ta.

Sơn ATM thì tầm 35-40K/lọ, mua ở cửa hàng bán đồ điện nước đầy. Một lọ chắc phun được 50 cây chưa hết tha hồ dùng :)

boy-japan

Trung Sỹ
Dùng sơn ATM phun 3, 4 lớp thôi bác ơi. Trước khi phun thì:
1. Dùng băng dính to dán đến mép mút cả 2 bên trái phải (phần thừa còn lại đến đầu mũi vợt có thể dùng tờ giấy bọc kín lại) cho sơn không bắn vào bảng vợt (khi chưa dán mút) hoặc mút (khi đã dán mút rồi mới sơn)
2. Mua đúng loại sơn không màu, trước khi sơn lắc tầm 20-30 phát (bên trong có viên bi cho sơn trộn đều)
3. Ra chỗ thoáng (không nên phun trong nhà sẽ có mùi), tay kia cầm mũi vợt để chúc cán xuống, tay còn lại cầm bình sơn xịt thử để xác định cường độ ấn tay, sau đó phun đều mỏng lên mang cá và cán. Nhớ là chỉ cần xịt mỏng thôi vì xịt vài lớp.
4. Để khô tự nhiên, không dùng máy sấy tóc hay hơ nóng để sơn chóng khô. Sau 10 phút tiếp tục xịt, làm tầm 4 lần thì để khô hẳn là ok.
Sau thời gian chơi đều và nhiều tầm 3 tháng thì ma sát tay làm sơn mòn và bắt đầu trơn thì có thể vệ sinh bằng nước lã cho sạch (bôi ướt rồi lau nhanh bằng khăn khô), để khô và xịt 2 lớp theo quy trình trên là cán lại đẹp và bám tay. Nhớ là nếu làm từ khi cán còn mới chứ đừng để bẩn rồi mới làm, khó đẹp lắm. Cán của em cũng là để bẩn rồi vệ sinh đi rồi phun thôi vì em mua lại cây vợt của người ta.
View attachment 141423
Sơn ATM thì tầm 35-40K/lọ, mua ở cửa hàng bán đồ điện nước đầy. Một lọ chắc phun được 50 cây chưa hết tha hồ dùng :)
thanks Bác , vậy mình sơn 3-4 lần thì ok không bị trơn trượt Bác nhỉ, mình vẩn con ở Nhật nên mình dùng loại sơn bóng.. loại sơn nầy tạo độ bóng đc sơn sau cùng cho xe oto , nhưng mình chỉ mới sơn ở mang cá, để mình vệ sinh rồi sơn cả cán xem sao.

Attachments

845.2 KB · Đọc: 91
    974.6 KB · Đọc: 126

Trainee

Đại Tá
thanks Bác , vậy mình sơn 3-4 lần thì ok không bị trơn trượt Bác nhỉ, mình vẩn con ở Nhật nên mình dùng loại sơn bóng.. loại sơn nầy tạo độ bóng đc sơn sau cùng cho xe oto , nhưng mình chỉ mới sơn ở mang cá, để mình vệ sinh rồi sơn cả cán xem sao.
Đừng tham!
Lấy sơn móng tay không màu của chị em ổn hơn đó cụ!
Còn không các loại khác (ATM 10, …) cứ nhẹ nhàng 1, 2 lớp mỏng; một độ sau tính tiếp, dù sao cũng dễ mà, …
Ngoài ra, còn nhiều giải pháp

Em chơi đồ âm thanh, lọc không khí Nhật cũng vậy. Nhiều con amply Nhật cũ 40÷50 tuổi vẫn chạy ngon lành, linh kiện sáng choang.
Lọc không khí cũng vậy, toàn sx cách đây hơn 10 năm nhưng nhiều con ruột gan như mới cứng, vệ sinh xong không thể phát hiện nó là đồ cũ, mọi thứ đều long lanh như đập hộp. Điều đó chứng tỏ linh kiện rất tốt, chắc chắn khác với hàng xuất khẩu. Hình ở dưới là con chưa sử dụng (nguyên băng dính xung quanh). Và bên trong nó.
View attachment 141292View attachment 141293View attachment 141294
phòng ngủ nhà e tầm 15m2, đang tính mua con mlkk mà chưa biết mua loại nào.
Xem qua mấy dòng đời mới thì đủ các loại tính năng mà loạn, bác chơi hàng này tư vấn giúp e 1 con với, gọn gọn thôi tại phòng bé

lion

Đại Tá
Sơn gì cũng được, nhưng tốt nhất là loại không màu, ít bóng, không trơn.

tla

Super Moderators
Sơn gì cũng được, nhưng tốt nhất là loại không màu, ít bóng, không trơn.
tất cả các cốt của em mà mua mới thì em đều không sơn gì, để cán nguyên bản đánh, chỉ mấy bác sưu tầm sơn cho nó giữ được vẻ đẹp của vợt chứ mình chơi thì để thế cho vợt nó thở, nếu sơn nó tốt cho thi đấu em nghĩ hãng nó cũng sơn luôn rồi

Trainee

Đại Tá
tất cả các cốt của em mà mua mới thì em đều không sơn gì, để cán nguyên bản đánh, chỉ mấy bác sưu tầm sơn cho nó giữ được vẻ đẹp của vợt chứ mình chơi thì để thế cho vợt nó thở, nếu sơn nó tốt cho thi đấu em nghĩ hãng nó cũng sơn luôn rồi
Anh đã từng bị cầm những cái cốt nó ẩm, bẩn, hôi, đen, ... bao giờ chưa nhỉ? Em chắc chắn rằng lúc vừa bóc hộp cầm đánh và khi đó nó không thể giống nhau được anh ạ; Nhất là dòng Limba!
Bản thân em, ưng mua 1 cây SJ lướt, sau đó đồng ý cho mượn đánh giải Báo CAND xong thì người ta chuyển em, và sau đó em nhận được một cây vợt với 2 mang cá đen xì, chán quá bán lỗ mất hơn triệu vì thử đủ mọi cách không thể nào tẩy nổi!

Hiện tại rất nhiều hãng ra lọ keo vào cán vợt rồi nhé anh, tùy nhu cầu ai muốn có thể cho vào.

tla

Super Moderators
Cây NA này anh sử dụng trên 10 năm rồi, không bôi gì vào cán mà vẫn thế này, cầm cái cán không vào keo nó thô ráp thấy thật hơn rất nhiều

Attachments

2.5 MB · Đọc: 111

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Cây NA này anh sử dụng trên 10 năm rồi, không bôi gì vào cán mà vẫn thế này, cầm cái cán không vào keo nó thô ráp thấy thật hơn rất nhiều

Lãnh đạo của doanh nghiệp lớn mà dùng đồ thế này thì anh em buôn bán đồ bóng bàn lấy gì mà sống :)

Trainee

Đại Tá
Có thể cây này đã được hãng hay chủ trước xử lý rồi, nhưng không có nghĩa là tất cả các vợt đều vậy anh!
Vào keo hay không vào nó đều là từ nhu cầu thực tế, không cần phải suy luận chi, cứ người thực việc thực thôi; nhưng phải nhìn trên số đông, số nhiều!

Bình luận từ Facebook