Tại sao lại quảng cáo “ Cốt nội địa Nhật”

mcfly

Thượng Tá
sao em thấy câu chuyện lại sắp đến đoạn dân mình chỉ lăm lăm đi lừa nhau ấy nhỉ.

ngày xưa thời đói khổ đi tàu hoả về Hải Phòng đến ngang 1 ga, người ta rao một chùm bánh gai bố em thấy em thèm quá bèn mua, người bán cứ đợi đến lúc tàu chạy mới đứng dưới đưa bánh qua cửa sổ rồi nhận tiền. tàu chạy rồi mở bánh ra thì ở trong toàn đất. lúc ấy chỉ tức vì bị lừa, mấy chục năm sau nghĩ lại chỉ thấy xót xa vì cũng chỉ quá khổ nên mới phải nghĩ ra kiểu ấy mà lừa nhau..

Phuong_sardius

Đại Uý
Mình đã từng trải nghiệm cốt But của Take và NĐ rất nhiều nên có nhận xét như sau:
1. Giá: tuỳ thị trường và do đại lý họ quyết nên chênh lệch nhau là điều đương nhiên.
2. Chất lượng: hàng Take chất lượng kg đồng đều(có cây đánh ngon có cây đánh tệ). Hàng NĐ chất lượng đồng đều hơn(10 cây thì có 8-9 cây đánh cảm giác như nhau).
Tóm lại: các bác cứ thích thì nhích thôi tuỳ sở thích mình. 9 người 10 ý đâu ai giống ai

Last edited:

Văn Quân

Trung Sỹ
Ko cảm nhận dc hàng take và nội địa thì đánh vợt nào chả như nhau. Còn nếu cảm nhận dc thì làm sao mà lừa dc
ko cảm nhận dc cũng bình thường mà, ai mua take rồi, việc gì phải lấy thêm cây nọi địa chỉ để cảm nhận thì cũng ko thực tế ... kể cả mượn của người khác đánh thử vài phát cũng khó nói lên dc điều gì !

lion

Đại Tá
Ví dụ Butterfly China, trừ khi họ có yêu cầu công ty mẹ (Butterfly Japan) sản xuất loạt hàng dành cho thị trường China với yêu cầu gỗ đanh hơn chút (giúp nhanh hơn chút, nặng hơn chút, xoáy hơn chút) nên hãng họ phải sản xuất theo yêu cầu đó. Nhưng nếu là thị trường nội địa Nhật Bản thì em có thể nói gần như không ai mua trực tiếp hoặc mua từ trang web của Butterfly cả vì giá hãng mong ước bao giờ cũng đắt hơn giá bán lẻ ngoài thị trường (ở Nhật bao giờ cũng vậy, ở Việt Nam thì ngược lại, ví dụ như Honda).

Em cũng không dám nói hàng bán tại thị trường Nhật Bản có gì khác biệt so với hàng do Take nhập trực tiếp về bán tại thị trường Việt Nam bởi Take cũng chỉ là nhà phân phối chính thức và duy nhất, và theo em Take chưa đủ tầm để yêu cầu Butterfly sản xuất lô hàng giống như, cao cấp hơn, hay thấp cấp hơn so với sản phẩm đang bán trong nước Nhật, ngoài ra còn rất nhiều nguồn khác đưa sản phẩm của Butterfly vào nước mình như công tác du lịch xách tay, từ China qua, từ Hàn Quốc qua, từ Châu Âu mang về...

Bóng bàn là môn thể thao cảm giác, tức là ngoài yếu tố thể thao, nó còn có yếu tố cảm giác, mà cảm giác thì phụ thuộc vào tâm lý, tất cả chúng ta đều tin rằng China là môi trường số 1 về bóng bàn và dĩ nhiên tiêu chuẩn của họ cao, còn Nhật Bản thì không riêng gì bóng bàn mà mọi thứ bên đó đều chỉn chu, đều tốt nên việc mua được cây vợt từ Nhật mang về có cảm giác an tâm, tự hào hơn sản phẩm mua tại Việt Nam. Chả khác nào Honda Dream Made in Thailand vs Honda Super Dream Made in Vietnam vậy. Tuy nhiên, phải nói rõ ràng là Dream Thailand vẫn quá khác biệt (đẳng cấp) so với Dream Việt Nam :)

ducanhmh

Đại Tá
Ví dụ Butterfly China, trừ khi họ có yêu cầu công ty mẹ (Butterfly Japan) sản xuất loạt hàng dành cho thị trường China với yêu cầu gỗ đanh hơn chút (giúp nhanh hơn chút, nặng hơn chút, xoáy hơn chút) nên hãng họ phải sản xuất theo yêu cầu đó. Nhưng nếu là thị trường nội địa Nhật Bản thì em có thể nói gần như không ai mua trực tiếp hoặc mua từ trang web của Butterfly cả vì giá hãng mong ước bao giờ cũng đắt hơn giá bán lẻ ngoài thị trường (ở Nhật bao giờ cũng vậy, ở Việt Nam thì ngược lại, ví dụ như Honda).

Em cũng không dám nói hàng bán tại thị trường Nhật Bản có gì khác biệt so với hàng do Take nhập trực tiếp về bán tại thị trường Việt Nam bởi Take cũng chỉ là nhà phân phối chính thức và duy nhất, và theo em Take chưa đủ tầm để yêu cầu Butterfly sản xuất lô hàng giống như, cao cấp hơn, hay thấp cấp hơn so với sản phẩm đang bán trong nước Nhật, ngoài ra còn rất nhiều nguồn khác đưa sản phẩm của Butterfly vào nước mình như công tác du lịch xách tay, từ China qua, từ Hàn Quốc qua, từ Châu Âu mang về...

Bóng bàn là môn thể thao cảm giác, tức là ngoài yếu tố thể thao, nó còn có yếu tố cảm giác, mà cảm giác thì phụ thuộc vào tâm lý, tất cả chúng ta đều tin rằng China là môi trường số 1 về bóng bàn và dĩ nhiên tiêu chuẩn của họ cao, còn Nhật Bản thì không riêng gì bóng bàn mà mọi thứ bên đó đều chỉn chu, đều tốt nên việc mua được cây vợt từ Nhật mang về có cảm giác an tâm, tự hào hơn sản phẩm mua tại Việt Nam. Chả khác nào Honda Dream Made in Thailand vs Honda Super Dream Made in Vietnam vậy. Tuy nhiên, phải nói rõ ràng là Dream Thailand vẫn quá khác biệt (đẳng cấp) so với Dream Việt Nam :)
Thế bác có lý giải gì về Ten Take kém bền hơn Ten nội địa k? Điều này phần lớn những ng chơi qua cả 2 đều đánh giá vậy.

lion

Đại Tá
Thế bác có lý giải gì về Ten Take kém bền hơn Ten nội địa k? Điều này phần lớn những ng chơi qua cả 2 đều đánh giá vậy.
Em chỉ chơi hàng này thôi, bác nào chơi Ten, Dig thì vào mà phán nhé :)

Thái Khang

Trung Uý
Em chỉ chơi hàng này thôi, bác nào chơi Ten, Dig thì vào mà phán nhé :)
View attachment 141273
Bộ gear mơ ước của mình đây rồi:
Super Lin và cặp Rakza X + Rakza 7.
Mà xác nhận Rakza 7 chơi phê thật, ở nhóm mình nhiều cụ đang chơ Ten, cầm qua vợt mình đánh chừng 30p đều đánh giá cao Rakza 7 ở cả 2 mặt.

Last edited:
Tại sao một số bạn khi bán vợt lại hay quảng cáo là “ cốt mua ở Nhật, cốt nội địa Nhật...” Chẳng lẽ có sự khác biệt về chất lượng giữa nguồn gốc xuất xứ. Ví dụ về cốt Butterfly. Mấy bạn quảng cáo như vậy nhưng có chứng minh được xuất xứ không, hay chỉ nói để bán được hàng?
cốt nội địa nó vẫn có gì đó ra gì và này nọ. nói chung là

lion

Đại Tá
R7 đánh rất an toàn và ổn định, nhưng hơi kém về xoáy.

Bạn dùng thử Rakza X chưa?
Em dùng tầm 6-8 mặt gì đó, RX xoáy hơn R7 một chút nhưng chậm hơn chút, mặt đen hay bị cong khi bóc ra và đặc biệt là co nhanh hơn so với R7.

lion

Đại Tá
Muốn biết khác nhau không chỉ có cắt ra rồi phân tích đặc tính cơ lý trên phương diện khoa học.

Còn tâm lý thì đều như nhau thôi, nội địa tốt hơn xuất, giá đắt, hiếm có khó tìm…nên trân trọng cẩn thận giữ gìn hơn, vì vậy đánh lâu hơn so với mút mua tại Việt Nam.

Trainee

Đại Tá
Muốn biết khác nhau không chỉ có cắt ra rồi phân tích đặc tính cơ lý trên phương diện khoa học.

Còn tâm lý thì đều như nhau thôi, nội địa tốt hơn xuất, giá đắt, hiếm có khó tìm…nên trân trọng cẩn thận giữ gìn hơn, vì vậy đánh lâu hơn so với mút mua tại Việt Nam.
Lậy cụ, cụ chém vui vãi!

ducanhmh

Đại Tá

K cần phân tích cơ lý mà hầu hết ng chơi phổ thông ai cũng nhận ra đc sự khác nhau 1 cách định tính. Chênh lệch giá cũng rất ít, mà cũng k phải quá đắt, nên k phải ai cũng trân trọng nâng niu nó như b nghĩ đâu. Có lẽ quan điểm cố hữu của b là hàng nội địa và take giống nhau nên tìm mọi cách để phủ nhận sự khác biệt dễ nhận ra đó thôi.

M.Hoang

Đại Tá
Em dùng tầm 6-8 mặt gì đó, RX xoáy hơn R7 một chút nhưng chậm hơn chút, mặt đen hay bị cong khi bóc ra và đặc biệt là co nhanh hơn so với R7.
Rakza x đây bác, hụt vcđ mặc dù mới bóc ra 1 lần. Đc cái đánh khá ổn định, lực không quá nhiều nhưng xoáy tốt hơn rakza 7 nhiều

Attachments

2.2 MB · Đọc: 67

cautru123

Binh Nhất
Mình đã từng trải nghiệm cốt But của Take và NĐ rất nhiều nên có nhận xét như sau:
1. Giá: tuỳ thị trường và do đại lý họ quyết nên chênh lệch nhau là điều đương nhiên.
2. Chất lượng: hàng Take chất lượng kg đồng đều(có cây đánh ngon có cây đánh tệ). Hàng NĐ chất lượng đồng đều hơn(10 cây thì có 8-9 cây đánh cảm giác như nhau).
Tóm lại: các bác cứ thích thì nhích thôi tuỳ sở thích mình. 9 người 10 ý đâu ai giống ai
Bác này nói chuẩn nè.Chỗ em có đứa em nói chung cũng đi dạy bóng bàn thì cũng nói y chang vậy,bạn ấy vừa rồi mua cây take xong đánh 1 time đánh chán hẳn so với lúc đầu, cũng cầm cây nội địa nhật test thì đánh rất ổn định

AndroCS7

Đại Tá
tiện đây em có cây Super Lin nđ Hàn định bán nếu bác cần lấy để ghép cặp với Razka mình gửi ảnh nhé :D sđt và zalo m 0886868369 ạ
Bộ gear mơ ước của mình đây rồi:
Super Lin và cặp Rakza X + Rakza 7.
Mà xác nhận Rakza 7 chơi phê thật, ở nhóm mình nhiều cụ đang chơ Ten, cầm qua vợt mình đánh chừng 30p đều đánh giá cao Rakza 7 ở cả 2 mặtện

Bình luận từ Facebook