Table tennis - 28th SEA Games Singapore 2015

blueh

Thiếu Uý
Thằng cu này sẽ làm vua khu vực khi lên 20 year
bây giờ nó đã 19 rồi bác, sinh năm 1996. Trước có bác nào nói nó 11t là ko chính xác. Nhưng 19t đánh thế này là quá hay rồi. Công thủ, trái phải đủ cả, lực mạnh, biết cả phòng thủ xa bàn rồi phản công. Không biết Thái tự đào tạo hay cho du học ở đâu mà lối đánh và kỹ thuật rất toàn diện và hiện đại. Nó hơi kỵ giao bóng của Gao (chắc do thiếu kinh nghiệm) chứ ko là lượm siêu nhân Gao rồi.

aunhh

Đại Tá
bây giờ nó đã 19 rồi bác, sinh năm 1996. Trước có bác nào nói nó 11t là ko chính xác. Nhưng 19t đánh thế này là quá hay rồi. Công thủ, trái phải đủ cả, lực mạnh, biết cả phòng thủ xa bàn rồi phản công. Không biết Thái tự đào tạo hay cho du học ở đâu mà lối đánh và kỹ thuật rất toàn diện và hiện đại. Nó hơi kỵ giao bóng của Gao (chắc do thiếu kinh nghiệm) chứ ko là lượm siêu nhân Gao rồi.
Mình thấy cái được lớn nhất và cũng là cái thiếu lớn nhất của VĐV thái là độ tự tin cực cao. Chú Thái này trẻ măng mà quýnh với ông kẹ Gao mà ko hề sợ hãi, tự tin thể hiện phẩm chất của mình, quýnh ầm ầm. Mình thấy các một số trận, VĐV mình thi đấu, sắc mặt cảm giác bị tâm lí đè nặng nên ko phát huy được tố chất của mình. :(

meoluoitmb

Đại Tá
Mình thấy cái được lớn nhất và cũng là cái thiếu lớn nhất của VĐV thái là độ tự tin cực cao. Chú Thái này trẻ măng mà quýnh với ông kẹ Gao mà ko hề sợ hãi, tự tin thể hiện phẩm chất của mình, quýnh ầm ầm. Mình thấy các một số trận, VĐV mình thi đấu, sắc mặt cảm giác bị tâm lí đè nặng nên ko phát huy được tố chất của mình. :(
Thôi thôi, phân tích những thứ đó làm cái gì.

anh lang thang

Trung Uý
Dịch bằng Bing.com nhưng đủ đọc hiểu về tiểu sử của nhóc TL nha mọi người.
Quá Trình BÓNGBÀN
Ông nhận được một học bổng qua liên đoàn bóng bàn quốc tế[ITTF] phải trải qua đào tạo tại Falkenberg,Thuỵ Điển, theo cựu cầu thủ chuyên nghiệp PeterKarlsson."Để có được học bổng để thực hành tại Falkenberg,Thụy Điển,với ông Peter Karlssonlà không thể tin được."(ittf.com,17tháng 8năm 2014)
THỤY ĐIỂN - NHÀ
Kể từ khi ông lần đầu tiên đến tạiThuỵ Điển năm2011,ông tìm thấy khó khăn để điều chỉnh để chăm sóc bản thân như trước đó mẹ của ông đã giúp với tất cả các chuẩn bị của mình."Gần như tất cả mọi thứ là khác nhau ở đây,khi tôi đang ở Thái Lan thường mẹ tôi giúp tôi với tất cả mọi thứ,chẳng hạn như thức dậy tôi lên, lái xe cho tôi xung quanh,nấu ăn cho tôi, rửa quần áo của tôi và vânvân.Tôi cần phải tìm hiểu để có trách nhiệm nhiều hơn.Tôi đến đây để tìm hiểu bàn mà còn là một bài họct rong kinh nghiệm cuộc sống."MỗivàithángôngđiquaylạiThụy ĐiểntừThái Lanđểtiếp tụcđào tạocủa mình."Tôiđi du lịchđếnThái LanchoGiáng sinh[2013]vàtrởlạimột lần nữatạingày,vàsau đótôiđitrở lạiThái Lanvàotháng 4năm 2014."(idrottonline.se,12tháng 10năm 2013;ittf.com,10tháng mười mộtnăm 2013)

Schlum

Đại Uý
Dịch bằng Bing.com nhưng đủ đọc hiểu về tiểu sử của nhóc TL nha mọi người.
Quá Trình BÓNGBÀN
Ông nhận được một học bổng qua liên đoàn bóng bàn quốc tế[ITTF] phải trải qua đào tạo tại Falkenberg,Thuỵ Điển, theo cựu cầu thủ chuyên nghiệp PeterKarlsson."Để có được học bổng để thực hành tại Falkenberg,Thụy Điển,với ông Peter Karlssonlà không thể tin được."(ittf.com,17tháng 8năm 2014)
...................
View attachment 50286

Vấn đề là nó được học bổng bằng cách nào?
VN mình để có học bổng đó thì phải làm gì?

tuankhoi

Thượng Tá
Kết quả thi đấu ngày thứ tư (4/6) của ĐT BBVN:

1. Men's Singles (vòng bảng)
- Đạt thua vđv của THA 1-3.
- Quỳnh thắng vđv của LAO 3-0
Đạt và Quỳnh chỉ đứng nhì bảng nên không vào BK.

2. Women's Singles (vòng bảng)
- Nga thắng vđv của MYA 3-0
- Trang thắng vđv của MAS 3-0
Cả 2 vào BK nhưng không thể vào CK.
Kết quả Bán kết:
- Nga thua vđv của MAS 0-4
- Trang thua vđv của THA 3-4, mặc dù dẫn trước 3 set.

Như vậy, Seagames 2015 đội tuyển BBVN chỉ đạt 4 HCĐ. Chưa đạt chỉ tiêu 1 HCB, 3 HCĐ.

lamtq

Đại Tá
T
Tất cả vđv Thái cả Nam lẫn Nữ đều đc Lđbb Thái đưa đi tập huấn từ nhỏ tại Thụy Điển . Thái Lan thực hiện cách đào tạo này cho vđv bb từ cả chục năm nay rồi b.từ thời e của Cháisit Chaitat là Phakphoom vđv thua T.Quỳnh tại CK seagame đc tổ chức ở Vn còn thi đấu là đã đi Thuy Điển tập huấn rồi

Bình luận từ Facebook