Table tennis - 28th SEA Games Singapore 2015

lamtq

Đại Tá
Mình chưa nhìn thấy TQ kỹ thuật thiếu cái gì ??? Thấy DQL mới là người thiếu ký thuật hơn cả ...thuibải này đánh quá xuất sắc, đối giật, vảy trái trên bàn, giật trái phải mọi góc độ, giao bóng biến hoá...thế là hay rồi!!!
B co xem ca tran Q danh voi Li Hu ko? Qa trai lui ra bợ bong nhu Jun. Ky thuat moi ha.Linh muoi ma ki thuat kem Q? Thoi b nhin lai trinh do thuong thuc va nhan xet ki chien thuat cua ban than minh di b. Nhan xet kieu b thi stop here

o3ma

Đại Tá
Làm bài thơ về chân dài của em nào

Chân dài

Em ngồi, như thể thiên thai
Vai em nước đọng, bồng lai ngọt ngào
Má em như trái anh đào
Môi em cười mỉm mưa rào phun châu
Mắt em xa vắng về đâu
Nơi hồn tôi để, lâu lâu tìm về
Chân em như thể nước khe
Ngọt ngào muốn cắn như thề trăng non
Ngực em mới nhú căng tròn
Bao đêm mất ngủ, thức nhàu ... mơ em
Câu cuối chưa ngon lắm, sửa thế này được không Cá?

"Em ngồi, như thể thiên thai
Vai em nước đọng, bồng lai ngọt ngào
Má em như trái anh đào
Môi em cười mỉm mưa rào phun châu
Mắt em xa vắng về đâu
Nơi hồn tôi để, lâu lâu tìm về
Chân em như thể nước khe
Ngọt ngào muốn cắn như thề trăng non
Ngực em mới nhú căng tròn
Bao đêm mất ngủ, "trăng non" ... ước gì..."

HungGL

Đại Tá
B co xem ca tran Q danh voi Li Hu ko? Qa trai lui ra bợ bong nhu Jun. Ky thuat moi ha.Linh muoi ma ki thuat kem Q? Thoi b nhin lai trinh do thuong thuc va nhan xet ki chien thuat cua ban than minh di b. Nhan xet kieu b thi stop here

Quỳnh đánh quá hay anh ạ!
ĐQL không thua TQ cái gì cũng như Ma Long không thua gì ấy nhưng thua Z.Jike; ở đây là Quỳnh có cái Linh không có, đó là "Điên". Thêm nữa, Quỳnh kèo trái nên có cái gì đó vẫn gây khó chịu với đối thủ hơn tay phải!
Nhìn Quỳnh đánh mà em thấy quá ngưỡng mộ, ở tuổi băm rồi mà máu lửa, chắt chiu quả bóng, cống hiến hơn cả các đàn em! Một lần nữa like Tuấn Quỳnh, dù rằng phong cách của anh thì em cũng không... ưng lắm! :)))

Hoàng Mạnh

Trung Sỹ
ĐQL không thua TQ cái gì cũng như Ma Long không thua gì ấy nhưng thua Z.Jike; ở đây là Quỳnh có cái Linh không có, đó là "Điên". Thêm nữa, Quỳnh kèo trái nên có cái gì đó vẫn gây khó chịu với đối thủ hơn tay phải!
Nhìn Quỳnh đánh mà em thấy quá ngưỡng mộ, ở tuổi băm rồi mà máu lửa, chắt chiu quả bóng, cống hiến hơn cả các đàn em! Một lần nữa like Tuấn Quỳnh, dù rằng phong cách của anh thì em cũng không... ưng lắm! :)))
Mình cũng rất ngưỡng mộ Quỳnh với lối đánh dũng mãnh cống hiến, hết mình. Khi Quỳnh thi đấu mình rất tin vào chiến thắng vủa Q. Không biết Q dùng combo gì nhỉ.

tuanpl

Thượng Sỹ
Chuẩn đấy bạn, tôi cũng ko ưa tính của TQ lắm thấy nó cứ kỳ kỳ sao ý... Nhưng đi thi đấu quốc tế thì đã đat đc mục đích là chiến thắng rồi ...
Còn đúng là trình độ bb và tầm nhìn kỹ thuật của tôi thì kém thật nên thấy gì thì nhận xét thế thôi các bác ạ !!!

kythuatbongban

Thượng Tá
Linh và Quỳnh là 2 lối đánh khác nhau, Linh đánh đều đẹp hiền nhưng ko mạnh, ko Độc, Quỳnh giật cực mạnh Độc lối đánh này giống như Vũ M Cường tuy Cường ko có Càng Trái nhưng Giật FH cực mạnh và tâm lý máu lửa khi vào trận giống như Quỳnh nên đã 2 lần đạt HCV Sea game,HCV lần cuối ở SG Cường đã trên 30 tuổi, nên nếu thi đấu với người trình cao hơn mình thì lối đánh của Quỳnh, Cường hiệu quả hơn và có thể làm nên nhiều thành tích bất ngờ. 0978.782486.

thanh_chi_nc

Trung Uý
Em theo dõi thấy chả có đội nào phong cách thi đấu nó chán như mấy chú nhà mình (nhất là chú Q), chả lẽ xem mà ko cổ vũ đội nhà chứ em thấy thái độ thi đấu thế ko thể chấp nhận được.
Từ ông yếu nhất bảng là Lào với Cam, xem họ đánh cũng đàng hoàng lịch sự tôn trọng đối thủ (Sing, Indo, M, Thái thì quá pro trong phong cách rồi), còn riêng có mình VĐV nhà mình chơi 1 phong cách, cái kiểu chơi tiểu xảo ức chế đối phương, ăn được 1 quả thì hét vào mặt đội bạn không thấy đẹp mắt tý nào cả, phản hết tinh thần thể thao cao thượng. Đúng là các ông ấy ko sai luật, nhưng hành động kiểu đấy kể cả có thắng cũng ko tự hào gì (chưa kể thua tan tác hết). Xem mà thấy ngượng thay cho họ.
Đảm bảo đọng lại trong suy nghĩ của các nước về BB VN chắc ko có ấn tượng gì ngoài ngón nghề tiểu xảo :(
Không lẽ chúng ta chỉ tự hào vì có tiểu xảo thôi sao?
Bác còn chưa thấy Tuấn Quỳnh chùi giày đâu :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Em nghĩ nếu các VNT không chơi Ten + Sar thì chắc bóng bàn mình sẽ có đẳng cấp cao hơn được chứ nhỉ ?
Bác cứ so sánh thế khó lắm. Giờ ko dùng Sar+Ten chắc chẳng vào được bán kết đấy chứ. Họ là vdv chuyên nghiệp họ còn hiểu biết hơn dân phủi chúng ta nhiều. Kỹ thuật và đẳng cấp thua mấy thằng Lihu Gao Ning quá nhiều nên chơi bền với nó là tự sát. Một phát chết ngay lại hay. Trận thắng lihu chắc là cũng một phần nhờ Ten và Sar

hungvu19

Trung Uý
Đúng là Tuấn Quỳnh thi đấu máu lửa thật đấy. Nhưng cái kiểu nhìn thẳng vào mặt đối phương hò hét, ái vía đối phương...thấy nó cứ kỳ kỳ làm sao ấy??? Mình xem Tuấn Quỳnh đánh 2 trận chung kết với Kiến Quốc ở nhà thi đấu Hải Dương 2012 và 2014 cũng thấy vậy rồi. Và thực sự khán giả khi đó cũng ko thích thái độ này lắm. Thực sự đây là VN gặp các nước khác thì đương nhiên là cổ vũ VN rồi. Nhưng nếu anh em đặt mình là địa vị trung gian, xem 2 đối thủ đánh với nhau, anh em sẽ thấy hành động đó nó tạo cảm giác như thế nào trong lòng khán giả!
Tuy nhiên vẫn nói rằng, Seagame này Tuấn Quỳnh xứng đáng là trụ cột của bóng bàn nam Việt Nam.
Đúng là ngang cơ và dưới cơ đánh với Quỳnh mà la hét rất là bực, nếu em nó có đánh với bác, cứ nhẹ nhàng nói "Đừng ồn ào được không Quỳnh? Anh và mọi người không thích!!!" nhẹ nhàng thế chắc được.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chỗ nào mà nó không mạnh như mình là nó yếu đó bác.
Thế thì khó lắm bác ạ, HLV giỏi là dùng quân yếu hơn mà thắng, vì kể cả BH, FH họ kỹ thuật hơn, nhưng tâm lí, cách giao hoán vị trí, cách bo các góc, cách điều tiết nhịp bóng, ... (em lấy kinh nghiệm chơi đá bóng nhé) rất khó tròn, nên tìm được điểm yếu mà mình có thể thực hiện được là cả vấn đề rất lớn, chủ yếu do HLV quyết định sự thành công

Bình luận từ Facebook