Super ZLC Zhang Jike

Trainee

Đại Tá
Blade /Speed/Control/Stiffness/Hardness/Consistency/ Overall Rating Price
16. Butterfly Zhang Jike Super ZLC 9.4 9.5 6.3 6.8 10.0 9.6 24 $ 413.00
17. Victas Fire Fall FC 8.5 9.5 5.2 5.5 8.3 9.6 14 $ 101.00
18. Butterfly Zhang Jike ALC 9.4 9.2 5.9 5.4 10.0 9.6 14 $ 189.00

em VFC trainee giới thiệu có phải đây ko?
Không anh. Cây này là cây FC. Với thông số này anh lấy ở Tabletennisdb phải ko? Trang này chỉ là cảm tính của 1 số người chơi. Phải số lượng khá lớn đáng giá mới chuẩn!

Tachoi BB

Trung Sỹ
Không anh. Cây này là cây FC. Với thông số này anh lấy ở Tabletennisdb phải ko? Trang này chỉ là cảm tính của 1 số người chơi. Phải số lượng khá lớn đáng giá mới chuẩn!
Đúng rồi Trainee. Cũng là để tham khảo định hướng thôi. À còn xếp hạng thiết bị theo ITTF ở trang Web nào đấy bạn? Tks

Trainee

Đại Tá
Cây VFC có vẻ là cây mới ra, VN chắc là chưa có, TG cũng ít đánh, chưa có review nhiều.
Gốc trước nó là dòng 7 lớp, dầy ~6-6.5mm, giờ nâng cấp lên thành 9 lớp, độ dầy chỉ còn tầm 5.3 -5.5 mm, mỏng bậc nhất trong các cây vợt hiện hữu trên TG.

7 lớp -> 9 lớp. Thêm 2 lớp Fleece Carbon.
AC - AFC
VC -> VFC
LC -> LFC
SC-> SFC
FC -> Nothing ^^. Cây này 82g, nhẹ, có vẻ không được chuộng lắm, nhất là với bóng 40+, nên chắc Victas không nâng cấp.

http://www.yamato-tt.com/victas.php?menu=Hoelzer

Trainee

Đại Tá

Tachoi BB

Trung Sỹ
......
7 lớp -> 9 lớp. Thêm 2 lớp Fleece Carbon.
AC - AFC
VC -> VFC
LC -> LFC
SC-> SFC
FC -> Nothing ^^. Cây này 82g, nhẹ, có vẻ không được chuộng lắm, nhất là với bóng 40+, nên chắc Victas không nâng ..

Tks. Vitas có phải là hãng đầu tiên đưa vợt 9 Fly ra thương mại và là hãng của Đức bạn?

Trainee

Đại Tá
1. VC.png
2. VFC.png
3. Victas.png
Victas có phải là hãng đầu tiên đưa vợt 9fly thương mại hoá và là hãng của Đức bạn?
Đầu tiên hay không thì em không rõ, nhưng mỏng như vậy thì có vẻ tương đối đi đầu.
Vì em thấy trước giờ các hãng chỉ làm tới loanh quanh 5.7, 5.8mm thôi.
Số lớp nhiều hơn trước đây đã có VD em từng chơi gatien Pure 15 lớp.

Cái cây em đang chơi và nói nó na ná như Super hiện giờ là VC (hình số 1).
Victas là thương hiệu của Nhật anh ạ (Nhưng hàng hình như toàn Made in China), dân Nhật cũng xài đồ này nhiều.

P/s: Quái nào mình lại QC không công cho thằng Vic cà tạc này nhở! :D

Tachoi BB

Trung Sỹ
View attachment 92627 View attachment 92628 View attachment 92629
Đầu tiên hay không thì em không rõ, nhưng mỏng như vậy thì có vẻ tương đối đi đầu.
Vì em thấy trước giờ các hãng chỉ làm tới loanh quanh 5.7, 5.8mm thôi.
Số lớp nhiều hơn trước đây đã có VD em từng chơi gatien Pure 15 lớp.

Cái cây em đang chơi và nói nó na ná như Super hiện giờ là VC (hình số 1).
Victas là thương hiệu của Nhật anh ạ (Nhưng hàng hình như toàn Made in China), dân Nhật cũng xài đồ này nhiều.

P/s: Quái nào mình lại QC không công cho thằng Vic cà tạc này nhở! :D
Tks mình cũng ko quan tâm em này nữa vì thấy xuất sứ CN là ghét cái thái độ của ng hàng xóm láng giềng này rồi:(:(

Trainee

Đại Tá
Tks mình cũng ko quan tâm em này nữa vì thấy xuất sứ CN là ghét cái thái độ của ng hàng xóm láng giềng này rồi:(:(

Hàng Nhật chất lượng cao đó anh, nó đặt nhà máy ở đâu thì kệ cha nó ợ!
Anh cứ tẩy chay hết hàng Made in China thì quay về ăn lông ở lỗ dần đi là vừa, KK.

VD em đang ngồi gõ trên cái máy tính Dell Precision xách tay Mỹ đây, nhưng cũng Made in China thôi :D. Đống Ten bác đang xài, đống cốt Butter, đám bóng 3* bác đang chiến, đám túi vợt đang xách, đám giầy bác đang đi, cái bàn bác đang chơi, ... có lẽ đều Made in China cả :)

Tếu tý, chứ bác thích hay không thì kệ thây bác thui :D, em có phải là thằng bán hàng đâu. Nếu có QC hộ thì thà em đi QC Cornilleau chẳng hạn, vì người quen em là Đại diện hãng tại VN :D

Tachoi BB

Trung Sỹ
Hàng Nhật chất lượng cao đó anh, nó đặt nhà máy ở đâu thì kệ cha nó ợ!
Anh cứ tẩy chay hết hàng Made in China thì quay về ăn lông ở lỗ dần đi là vừa, KK.

VD em đang ngồi gõ trên cái máy tính Dell Precision xách tay Mỹ đây, nhưng cũng Made in China thôi :D. Đống Ten bác đang xài, đống cốt Butter, đám bóng 3* bác đang chiến, đám túi vợt đang xách, đám giầy bác đang đi, cái bàn bác đang chơi, ... có lẽ đều Made in China cả :)

Tếu tý, chứ bác thích hay không thì kệ thây bác thui :D, em có phải là thằng bán hàng đâu. Nếu có QC hộ thì thà em đi QC Cornilleau chẳng hạn, vì người quen em là Đại diện hãng tại VN :D
Hì hì đoán sai rồi Trainee. Cốt và mặt mình dài đều SX ở Đức hoặc Nhật, bonhs không viền thì dùng hàng CN thật còn loại có viền thì cũng SX ở JP or Ger.
Thật tiếc là chưa dùng hàng của hãng pháp nêu trên:p
Rất vui đc trao đổi với bạn.
À mà MT thì thg chỉ có lắp ráp ở CHN chứ mấy khi SX ở đó, đặc biệt là con CPU thì ko bao giờ KK

Trainee

Đại Tá
Hì hì đoán sai rồi Trainee. Cốt và mặt mình dài đều SX ở Đức hoặc Nhật, bonhs không viền thì dùng hàng CN thật còn loại có viền thì cũng SX ở JP or Ger.
Thật tiếc là chưa dùng hàng của hãng pháp nêu trên:p
Rất vui đc trao đổi với bạn.
KK Ten ở VN toàn hàng TQ đấy bác ạ (nói đại không cần dẫn chứng, hì hì :D), Cốt mà bán shop VN cũng TQ nốt, mà xách tay thì khéo cũng Tàu sạch - VD các bác xách tay hàng Victas từ nội địa Nhật về chẳng hạn; Hay cốt mới SX Amultart, Sardius, ....
Em cũng rất vui vì đã tán dóc với bác! ^^

Kun

Binh Nhì
- Cái người mà bạn comment trả lời ấy, trình bóng rất cao. Chứ có lẽ không phải bạn! ;)
- Ten 05 là cứng nhất chứ không phải mềm nhất.
- Hoặc là mình có vấn đề trong viết lách, hoặc là bạn có vấn đề trong đọc hiểu. Hoặc là cả 2 đều có vấn đề! ;)
vào diễn đàn sớm hơn có nghĩa là trình bóng cao hơn hả bạn?
mình chỉ là hạng ruồi thôi

Trainee

Đại Tá
vào diễn đàn sớm hơn có nghĩa là trình bóng cao hơn hả bạn?
mình chỉ là hạng ruồi thôi
Bạn có vấn đề gì thế Kun kun?
Tôi nói cái ông Namviettinbank kia trình bóng rất cao, liên quan quái gì tới vào diễn đàn sớm hay muộn. Còn về cái mặt Ten 05 ấy, nó cứng nhất trong mấy mặt 05, 80, 64 đó.
Thôi stop nhé, mợt!

Bình luận từ Facebook