Super ZLC Zhang Jike

aunhh

Đại Tá
Super ZLC Zhang Jike là sản phẩm mới dòng Zhang Jike của Butterfly. Mọi người có thông tin gì review cho mọi người biết với nhé. Dưới đây là một số thông tin mình biết được. :eek:

SPEED:FAST
FEELING:MIDDLE
BLADE-SIZE:157*150mm
THICKNESS:5.6mm
HANDLE-SIZE:FL100*25mm ST100*23mm AN100*24mm
HANDLE-DEPTH:FL34mm ST28mm AN32mm
Model: 36541
Manufactured by: Butterfly
Zhang joint family · SUPER ZLC
Super ZL carbon No. 1 model release April 21, 2013
No. 1 models with super ZL carbon. Momentum than the traditional racket is possible, of course, also succeeded in extending the high repulsion area, to enhance both the stability and power of the shot.
Commodity price \ 34,650 (tax included)
Part Number: 36541
■ Super ZL carbon Mount » Features and performance of special material
★ Super ZL carbon fiber strength is high. When the fiber fuzzy when sharpen the part exposed to or finger grip, please finish fine abrasive paper, etc. (No. 240 or more)
157 ×
150mm5.6mmFL
100 ×
25mmST
100 ×
23mmAN
100 ×
24mmFL
34mmST
28mmAN
32mm

SUPER ZL-CARBON

Niềm tự hào của Hãng Butterfly với sự cải tiến, chất liệu mới và công nghệ hiện đại

Super Zylon Carbon được cải tiến với số lượng sợi Carbon và Fiber tăng gấp 1.8 lần so với công nghệ Zylon Carbon ban đầu. Bằng công nghệ tiên tiến và hiện đại, Sợi Zylon Fiber được sử dụng với mật độ cao đồng thời tỉ lệ các chất liệu sử dụng được tính toán và điều chỉnh một cách chính xác giúp đem lại thành công trong việc tăng khả năng tiếp xúc bóng và truyền lực.

Thành công qua dòng sản phẩm Cốt vợt Butterfly Zhang Zike, dựa trên những tính năng ưu việt vốn có, cộng với công nghệ hiện đại và sự cải tiến, Hãng Butterfly đã nghiên cứu và cho ra dời bộ sản phẩm Cốt vợt Butterfly Zhang Zike Series, với sản phẩm tiên phong Butterfly Zhang Zike Super Zylon Carbon:

Butterfly Zhang Zike Super ZLC

Cấu tạo : 5 lớp gỗ + 2 lớp Super Zylon Carbon

Tốc độ : Nhanh

Cảm giác : Trung bình

Độ dầy : 5.6 mm

Bảng vợt : 157 x 150 mm

Xuất xứ: Nhật Bản
dsc00005-1.jpgdsc00007-1.jpghinh 1.jpgszlc 01.jpgzhang zike s zilon.jpgdsc00005-1.jpgdsc00007-1.jpghinh 1.jpgszlc 01.jpgzhang zike s zilon.jpg

bantaylua

Đại Uý
Hội chứng ....loạn đao đây mà, hi hi.
Gia cát dự: bác này mới nhập môn bb kô lâu ( dưới 3 năm), đang tập kĩ thuật cơ bản, rất đam mê bóng bàn, chịu khó tìm hiểu về vũ khí, kĩ thuật của bộ môn, ....
Sau cây szlc này bác chắc sẽ lại thay đổi không dưới 5 cốt nữa trong vòng 5 năm ....hi

Coccon

Thượng Sỹ
Cây này bạn muốn xin review e rằng hơi khó. Cốt này mới ra mắt ở Nhật hồi giữa tháng 3, giá lại quá cao, ở Việt Nam e rằng không có bao nhiêu người từng được thử.
Nếu có điều kiện, bạn nên làm một cây test thử rồi cho anh em xin review nhé :)

aunhh

Đại Tá
Gia cát dự: bác này mới nhập môn bb kô lâu ( dưới 3 năm), đang tập kĩ thuật cơ bản, rất đam mê bóng bàn, chịu khó tìm hiểu về vũ khí, kĩ thuật của bộ môn, ....
Sau cây szlc này bác chắc sẽ lại thay đổi không dưới 5 cốt nữa trong vòng 5 năm ....hi

Chào bạn,
Mình cũng mới chơi bb đây. Hihi. Mình đang quính cây Amultart. Mình hài lòng với cây vợt mình đang quính. Tuy nhiên, mình đang tìm kiếm cây chậm hơn một chút, và cảm giác bóng tăng thêm. Cây ALC thì quá chậm dù kiểm soát tốt, với thể lực người nhỏ con như em thì sợ quính bóng ko đi. Nên nghĩ cây SZLC ZJK là một lựa chọn tốt. Hihi. Mình định mua nó nên muốn tìm nhiều thông tin về cây này.
Đúng là mình đang tìm cây vợt để thích hợp nhất cho mình. Cây Amultart em giựt bóng hơi bị ác- giật xung hay xoáy gì cũng ok ráo.;). Cùng với mút Ternegy, hỗ trợ mình rất nhiều. Mình muốn 1 cây chậm hơn 1 tí. Cây SZLC ZJK có 5 lớp gỗ nên chậm hơn cây Amultart 7 lớp gỗ.

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Không ai đánh 1 lần mà tìm ra được cốt vợt mình hợp, thường người chơi phải đổi qua 2-3, cốt vợt có khi nhiều hơn, mới tìm ra vợt mình ưng ý. Còn thay đổi được thì tùy theo túi tiền thôi, có điều kiện mà.
- Lối đánh thay đổi ======> vợt thay đổi.
- Tuổi tác thay đổi=======> vợt thay đổi.
- Vợt mới ra có tính năng thay đổi phù hợp lối đánh======> thay đổi vợt

Theo mình Butterfly Zhang Zike Super ZLC là sự hòa hợp giữa AMULTART ZLC và Timo Boll ZLC. Nếu bạn có lối đánh an toàn, giằng co qua lại nhiều lần (ví dụ : giật phải , sau đó chặn, đầy trái ) thì Butterfly Zhang Zike Super ZLC hợp lý. Còn lối đánh giật phải nhiều, bạt thì AMULTART ZLC là số 1.

Mình được biết Butterfly Zhang Zike Super ZLC có tốc độ ngang Timo Boll ZLC, tuy nhiên kiểm soát cao hơn 1 tý do tăng tỷ lệ sợi ZL lên 1,8 lần. Tất nhiên giá cả sẽ mắc hơn.

Last edited:

aunhh

Đại Tá
Không ai đánh 1 lần mà tìm ra được cốt vợt mình hợp, thường người chơi phải đổi qua 2-3, cốt vợt có khi nhiều hơn, mới tìm ra vợt mình ưng ý. Còn thay đổi được thì tùy theo túi tiền thôi, có điều kiện mà.
- Lối đánh thay đổi ======> vợt thay đổi.
- Tuổi tác thay đổi=======> vợt thay đổi.
- Vợt mới ra có tính năng thay đổi phù hợp lối đánh======> thay đổi vợt

Theo mình Butterfly Zhang Zike Super ZLC là sự hòa hợp giữa AMULTART ZLC và Timo Boll ZLC. Nếu bạn có lối đánh an toàn, giằng co qua lại nhiều lần (ví dụ : giật phải , sau đó chặn, đầy trái ) thì Butterfly Zhang Zike Super ZLC hợp lý. Còn lối đánh giật phải nhiều, bạt thì AMULTART ZLC là số 1.

Mình được biết Butterfly Zhang Zike Super ZLC có tốc độ ngang Timo Boll ZLC, tuy nhiên kiểm soát cao hơn 1 tý do tăng tỷ lệ sợi ZL lên 1,8 lần. Tất nhiên giá cả sẽ mắc hơn.
Chào bạn Xuxuka,
Mình lại gặp bạn. Cảm ơn vì bài viết của bạn vừa từng trải, kinh nghiệm và sâu sắc. Nếu như những gì bạn đưa ra quan điểm là thật thì cây Super ZLC Zhang Jike quả là lựa chọn ưng ý cho mình.
Hiện tại, mình vào 1 số forum nước ngoài, giải WTTC 2013 Paris vừa rồi, Chen Qi đã quính cây này. Ngoài ra, Mijutani cũng đã đánh cây này ( có thể chưa ra thương hiệu riêng gắn với series cũ của Jun Mijutani). Họ cũng có nhận xét giống bạn là tốc độ gần như Timo Boll ZLC, nhưng kiểm soát tốt hơn.
Hôm trước, mình có tham khảo tại website phobongban, tìm hiểu để mua thì anh ấy nói, cây này giống như Timo Boll ZLC Limited- ở Trung Quốc 400 cây; Mỹ là 40 cây, một nước Châu Âu nào nữa cũng thế ( mình nói lại thông tin ảnh nói). Giờ thì Butterfly họ sản xuất đại trà và Zhang Jike như là đại sứ cho dòng này, không hạn chế như Timo Boll ZLC Limited nữa.
Trên website mytabletennis, có thông tin Critian ( cây vợt nổi tiếng người Romani, đang chơi tại Đức), đang thử cây này
Còn một ý nữa mình băn khoăn. Cây này có dành cho bóng không viền PVC mới hay không, hay là dành cho bóng 44mm. Không biết lời ông chủ tịch LĐBB thế giới nói về quả bóng 44mm, khi nào áp dụng. Lúc đó lại thay vợt hàng loạt nữa thì khổ ( vì ko đủ kinh phí. :eek:)
Cảm ơn bạn

aunhh

Đại Tá
Cây này bạn muốn xin review e rằng hơi khó. Cốt này mới ra mắt ở Nhật hồi giữa tháng 3, giá lại quá cao, ở Việt Nam e rằng không có bao nhiêu người từng được thử.
Nếu có điều kiện, bạn nên làm một cây test thử rồi cho anh em xin review nhé :)
Khi mình mua, mình sẽ chụp hình toàn bộ hình ảnh cây này, nhiều khía cạnh để ace hình dung. Mình sẽ so sánh và có bài review cho ace tham khảo. Chắc chắn là thế.
:eek:

aunhh

Đại Tá
Giá bán tại shop Tomioka tại Nhật Bản ( shop này ship toàn thế giới, một số forum nước ngoài, chụp hình mua cây Zhang Jike có người gửi là Tomioka), giá bán là 29.700 Yên. Có shop bán 29.100Y ( tròn số), thậm rẻ hơn 1 tí. Theo giá này thì tương đương 6,4tr.đ ( tỷ giá 214VND/ Yên)
Mình hỏi thăm Take bóng bàn, thì họ nói ~ 7tr.đ

aunhh

Đại Tá

Mình đang tập kỹ thuật cơ bản. Đúng như bạn nói, kỹ thuật là quan trọng hàng đầu. Nhưng mình nghĩ dụng cụ nó hỗ trợ mình nhiều cho lối đánh, sở thích đánh của mình.

bantaylua

Đại Uý
Mình đang tập kỹ thuật cơ bản. Đúng như bạn nói, kỹ thuật là quan trọng hàng đầu. Nhưng mình nghĩ dụng cụ nó hỗ trợ mình nhiều cho lối đánh, sở thích đánh của mình.
Vũ khí tất nhiên quan trọng rồi, trình còi thì ít ra vũ khí phải coi được, thua kĩ thuật chứ kô thể thua trang bị được, hehe. Bác cứtf từ mà tìm hiểu, mình chơi bóng cũng được 3,4 năm, 2 năm gần đây mới thay có 19 cốt thôi, và tương lai....chưa biết. Hì mỗi lần thay cốt lại có niềm vui mới, hi vọng mới....rồi...thất vọng....lại hi vọng....

aunhh

Đại Tá
Vũ khí tất nhiên quan trọng rồi, trình còi thì ít ra vũ khí phải coi được, thua kĩ thuật chứ kô thể thua trang bị được, hehe. Bác cứtf từ mà tìm hiểu, mình chơi bóng cũng được 3,4 năm, 2 năm gần đây mới thay có 19 cốt thôi, và tương lai....chưa biết. Hì mỗi lần thay cốt lại có niềm vui mới, hi vọng mới....rồi...thất vọng....lại hi vọng....

Ai da, bác thay cốt nhiều thế? Chưa có cây nào ưng ý hả? Hihi. Nếu thay cốt nhanh như bác thì cũng khó quính. Mình nghĩ 1 cây quính phải 3-6 tháng mới quen quen được. hồi mới chuyển Sadius qua Amultart, mình không giật chuẩn được vì dễ ra ngoài. :O

tuankhoai

Đại Tá
Nói chung nếu dư $$ thì mua tất cả các loại có trên thị trường. việc thay đổi cốt cũng ko hẳn ko có cái hay của nó, bản thân mỗi loại cho ta 1 cảm giác khác nhau, được chơi nhiều sẽ cho cảm nhận nhiều từ đó sẽ có những thay đổi trong tư duy và kỹ thuật của bản thân:D cái này thì bố thầy cũng ko chỉ dạy cho ta được;)

cttuan

Moderator
Có shop bán 24.300 yên kìa bác, nhưng có điều đang hết hàng. Hic, chắc vài ngày nữa họ có hàng lại
Giá bán tại shop Tomioka tại Nhật Bản ( shop này ship toàn thế giới, một số forum nước ngoài, chụp hình mua cây Zhang Jike có người gửi là Tomioka), giá bán là 29.700 Yên. Có shop bán 29.100Y ( tròn số), thậm rẻ hơn 1 tí. Theo giá này thì tương đương 6,4tr.đ ( tỷ giá 214VND/ Yên)
Mình hỏi thăm Take bóng bàn, thì họ nói ~ 7tr.đ

cttuan

Moderator
Mình đã mua rất nhiều món trên đó.
Cây ZJK mình ko thích cán màu đen nen ko có ý dinh mua, neu ko da lam 1 em roi.
Đợi khi nào có TMB SZLC thì mua luôn
Shop nao ma chi co 24.300 yen ha ban? vay chua toi 5tr
BAn da tung mua shop do chua

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Từ lúc mình học lớp 9 đến giờ (hiện giờ 33 tuổi) mình đã từng chơi quan các cốt vợt như sau: +7OFF, +9OFF, ALL, PRIMORAC CACBON (dòng cacbon), Petr Korbel (OFF thuần gỗ), M. Maze (dòng ALC), ANDRO FIBERCOMP (Def, cốt này chơi mẵt gai tốt), XIOM ZETRO QUAD (dòng ZLC), AMULTART ZLC, Timo boll ZLC.

Tức là mình đã từng chơi các dòng cacbon (Tamca), dòng thuần gỗ, dòng ALC, dòng Fiber (công nghệ sợi thủy tinh), dòng ZLC. Hiện tại mình đang chơi 2 cây AMULTART ZLC, Timo boll ZLC như chữ ký của mình. Trong đó thường chơi nhất là Timo boll ZLC.

Do đó ai muốn biết cảm nhận các dòng cốt thế nào mình chia sẻ cho.

xukaka

Đại Tá
Ở chỗ mình chưa có bán Zhang Jike ZLC, nhưng các bác nói giá trên 6,4tr nhiều tiền quá, +2 mặt Ten nữa phê quá, cao hơn cả Timo Boll ZLC. Mắc sắt ra miếng vì kiểm soát tốt hơn Timo Boll ZLC.

Bình luận từ Facebook