Super ZLC Zhang Jike

Tachoi BB

Trung Sỹ
Từ lúc mình học lớp 9 đến giờ (hiện giờ 33 tuổi) mình đã từng chơi quan các cốt vợt như sau: +7OFF, +9OFF, ALL, PRIMORAC CACBON (dòng cacbon), Petr Korbel (OFF thuần gỗ), M. Maze (dòng ALC), ANDRO FIBERCOMP (Def, cốt này chơi mẵt gai tốt), XIOM ZETRO QUAD (dòng ZLC), AMULTART ZLC, Timo boll ZLC.

Tức là mình đã từng chơi các dòng cacbon (Tamca), dòng thuần gỗ, dòng ALC, dòng Fiber (công nghệ sợi thủy tinh), dòng ZLC. Hiện tại mình đang chơi 2 cây AMULTART ZLC, Timo boll ZLC như chữ ký của mình. Trong đó thường chơi nhất là Timo boll ZLC.

Do đó ai muốn biết cảm nhận các dòng cốt thế nào mình chia sẻ cho.
Bạn cho cảm nhận cốt M.Maze ALC so sánh với TB ZLC với nhé. Tks Bạn

bocau

Đại Tá
Hi.................mình cũng mê vũ khí BB lắm .......có thể giới thiệu một số cốt phù hợp với sở thích của mình để tham khảo đc ko vì mình mua cốt xong là giữ ko bán lại (đôi khi tặng lại bạn bè thôi) nên ko có đk mua nhiều. Tks Bạn
Bác làm con này nhập hội luôn; không chơi .... tặng bạn bè .... chắc ít ai từ chối:D

Trainee

Đại Tá
Em này so sánh với JM Super ZLC thế nào bocau? Tks
Cứng hơn, lực hơn tuy nhiên kém tý về kiểm soát và xoáy một chút anh ạ! Cây này đắt hơn vì ZJK có bảng xếp hạng trên ITTF cao hơn Jun Mizutani ! :)
Nếu thích tính năng cây này hay S.Jun, mà lại không muốn mất nhiều tiền thì anh chơi Victas Fire Fall VC hoặc VFC (VFC chưa thấy có ở VN nên em chỉ đoán thôi, kê kê).

cofferlait

Thượng Sỹ
Hi bantaylua! mình cũng mê vũ khí BB lắm nhưng nhà ko có điều kiện nên ko thể dùng thử nhiều cốt đc. Mình thích lối đánh tấn công (vì chơi chủ yếu cho mục đích rèn luyện sức khoẻ và phản xạ) nên hiện nay sở hữu cốt đều có 7 lớp (ko thuần gỗ mà có thêm lớp carbon hay gì gì đó). Theo mình tìm hiểu thì mặt vợt chính là lớp 8,9 của mình và nhà SX để như vậy để cá nhân hoá vợt của từng người.
Bạn sử dụng nhiều cốt có thể giới thiệu một số cốt phù hợp với sở thích của mình để tham khảo đc ko vì mình mua cốt xong là giữ ko bán lại (đôi khi tặng lại bạn bè thôi) nên ko có đk mua nhiều. Tks Bạn
Đang cần kiếm 1 cây này để đánh. Ai có cây nào cũ pm nha

Kun

Binh Nhì
Đùa, dạy hay với cao thủ roài!
Nhưng chém thì cũng cẩn thận tý nhé bạn. 05 cứng lắm, ko mềm đâu, trong họ nhà này!
Đấy là do những thông số mà mình đọc dc và cũng đang chơi. Nào giám so với cao thủ hay dậy hay ai. Nếu bạn cho mình là cao thủ thì bạn là cao thủ vậy.

Trainee

Đại Tá
Đấy là do những thông số mà mình đọc dc và cũng đang chơi. Nào giám so với cao thủ hay dậy hay ai. Nếu bạn cho mình là cao thủ thì bạn là cao thủ vậy.
- Cái người mà bạn comment trả lời ấy, trình bóng rất cao. Chứ có lẽ không phải bạn! ;)
- Ten 05 là cứng nhất chứ không phải mềm nhất.
- Hoặc là mình có vấn đề trong viết lách, hoặc là bạn có vấn đề trong đọc hiểu. Hoặc là cả 2 đều có vấn đề! ;)

• Like
Reactions: Kun

phuongnguyen

Đại Tá
Cứng hơn, lực hơn tuy nhiên kém tý về kiểm soát và xoáy một chút anh ạ! Cây này đắt hơn vì ZJK có bảng xếp hạng trên ITTF cao hơn Jun Mizutani ! :)
Nếu thích tính năng cây này hay S.Jun, mà lại không muốn mất nhiều tiền thì anh chơi Victas Fire Fall VC hoặc VFC (VFC chưa thấy có ở VN nên em chỉ đoán thôi, kê kê).
Có khi làm em VC để vớt vát vài sec nhở. Thắng gì mà k thả 1 sec để có xăng về..kk

Tachoi BB

Trung Sỹ
Đang cần kiếm 1 cây này để đánh. Ai có cây nào cũ pm nha
Mua cốt second hand cũng phải lưu ý cách bảo quản cốt của chủ cũ Coffelait. Theo tôi được biết thì cốt bị hút ẩm và nếu bảo quản kém tính năng sẽ giảm nhiều đấy:)

Tachoi BB

Trung Sỹ
Đồng ý với Trainee. Cả hai em ZJ SZLC và JM SZLC đều nhằm vào phân khúc khách hàng có điều kiện. Cốt VFC bạn giới thiệu thông số KT khá tương đồng nhưng mình thấy Treiber Z gần hơn nên có KH lấy em này để ra nhập hội Treiber.

Trainee

Đại Tá
Có khi làm em VC để vớt vát vài sec nhở. Thắng gì mà k thả 1 sec để có xăng về..kk
Hê hê, chơi mà thua lần nữa, sợ anh bảo không nhiệt tình, lần sau chả buồn rủ giao lưu nữa thì sao. :D
Qua cuối tháng 9, sau giải gà qué nội bộ công ty, em sẽ xếp cây VC lại, kiếm 1 cây chậm hơn để đánh. Hôm qua cầm cây Gatien Vision đánh thử, thấy lực chỉ giảm tý ty, mà giao bóng dễ chịu hơn hẳn, bóng đi thấp hơn, rất dễ giao, đặc biệt quả giao sốc, mà độ xoáy tương tự anh ạ.

Trainee

Đại Tá
Đồng ý với Trainee. Cả hai em ZJ SZLC và JM SZLC đều nhằm vào phân khúc khách hàng có điều kiện. Cốt VFC bạn giới thiệu thông số KT khá tương đồng nhưng mình thấy Treiber Z gần hơn nên có KH lấy em này để ra nhập hội Treiber.
Thông số cho vui thôi anh, cây Z em đánh rồi, cây này khô và trơ, độ lưu bóng kém. Nếu so với Super nó như so cá Trạch với cá Trình ấy. Z cho nữ đánh ôm bàn, gai công có lẽ hợp.

lamtq

Đại Tá
Thông số cho vui thôi anh, cây Z em đánh rồi, cây này khô và trơ, độ lưu bóng kém. Nếu so với Super nó như so cá Trạch với cá Trình ấy. Z cho nữ đánh ôm bàn, gai công có lẽ hợp.
Chạch . Chình
Hê hê, chơi mà thua lần nữa, sợ anh bảo không nhiệt tình, lần sau chả buồn rủ giao lưu nữa thì sao. :D
Qua cuối tháng 9, sau giải gà qué nội bộ công ty, em sẽ xếp cây VC lại, kiếm 1 cây chậm hơn để đánh. Hôm qua cầm cây Gatien Vision đánh thử, thấy lực chỉ giảm tý ty, mà giao bóng dễ chịu hơn hẳn, bóng đi thấp hơn, rất dễ giao, đặc biệt quả giao sốc, mà độ xoáy tương tự anh ạ.
xoáy tương tự hay ko thì phải thử với bạn chơi, cảm giác nhiều khi nó đánh lừa mình, ko chuẩn lắm đâu e

Tachoi BB

Trung Sỹ
Chắc do mặt ngoài em Z là gỗ Hinoki:). thực ra em này mình có rồi chỉ chờ dịp bay về HN thôi Trainee. Tks nhiều

Trainee

Đại Tá
Chạch . Chình :)

xoáy tương tự hay ko thì phải thử với bạn chơi, cảm giác nhiều khi nó đánh lừa mình, ko chuẩn lắm đâu e
Nhưng em giao quả bóng sốc thấy thoải mái tay quá, cứ thế thúc phát tới là bóng đi tà tà mép lưới và vụt đi. Còn cầm cây kia thì phải ghìm nhiều, cổ tay phải xung thật gọn. Đánh dợt tầm 15' cũng thấy ổn. Đại thể là sẽ lại thử combo chậm lại tý, còn cây VC thì chắc chắn chưa tính bán rồi anh!

Trainee

Đại Tá
Công nhận cây VC đánh chỉn chu, bóng vẫn xoáy, lực tốt thật. Nay em đánh với 2 rơ lạ, 1 hơn hẳn cỡ 3 bóng, 1 kém độ 2-0-2. Cả 2 tên đều giật mình ở một vài quả giao, đánh!

Tachoi BB

Trung Sỹ
Công nhận cây VC đánh chỉn chu, bóng vẫn xoáy, lực tốt thật. Nay em đánh với 2 rơ lạ, 1 hơn hẳn cỡ 3 bóng, 1 kém độ 2-0-2. Cả 2 tên đều giật mình ở một vài quả giao, đánh!
Blade /Speed/Control/Stiffness/Hardness/Consistency/ Overall Rating Price
16. Butterfly Zhang Jike Super ZLC 9.4 9.5 6.3 6.8 10.0 9.6 24 $ 413.00
17. Victas Fire Fall FC 8.5 9.5 5.2 5.5 8.3 9.6 14 $ 101.00
18. Butterfly Zhang Jike ALC 9.4 9.2 5.9 5.4 10.0 9.6 14 $ 189.00

em VFC trainee giới thiệu có phải đây ko?

Bình luận từ Facebook