Super ZLC Zhang Jike

aunhh

Đại Tá
Mới thay đổi thì sẽ thấy thế, muốn biết cốt hay mút hợp với mình không, nên đánh 1 time dài ngoài khoảng hai tuần, cảm giác cân bằng trở về sau khi hết hưng phấn với cái mới, thì mới chính xác được.
1: Ten của bản đã cũ không còn đủ ma sát và lực như mút mới. Cảm giác qua quen thuộc không tạo được hưng phấn
2: Mút mới ít nhiều lớp dầu tuned của hãng vẫn còn chút ít, lớp tacky cho độ ma sát cao- Tạo cảm giác hưng phấn tức thời.
Vài lời chia sẻ .
Cảm giác phấn khích có phần đúng như anh @docmaorg nói đó là dùng cái mới nhưng cái cảm giác phấn khích chính đó là cú BH và FH ngọt hơn. Quýnh bên BH cảm giác có lực hơn, lực giật mạnh hơn( lực giật của em mọi người hay chơi thì cho là mạnh, bóng đi nhanh), bóng vòng cung cao, vào bàn an toàn. Em đã từng quýnh Amultart BH với Ten 64FX, Ten 05 FX, SZLC ZJK với Ten 05 FX nhưng bóng vào bàn ko sướng như SZLC ZJK với R7 soft này. Có lẽ nó hợp với em. Giật FH với TEn 05 FX thì Amultart cho bóng đi ác hơn, nhanh, hiểm hơn SZLC ZJK với Ten 05 FX. Khi ráp R7 vào SZLC ZJK em thấy giật ko thiếu lực như trước nữa, độ xoáy thì thua Ten 05 FX chút, bóng đi nhanh, hiểm, độ ổn định tốt. Không biết quýnh vài tháng như thế nào. Đây là lần đấu thứ 2, có lẽ cảm giác bóng tốt hơn nên em cảm giác vậy.
Nếu điều kiện kinh tế cho phép thì em vẫn thích dùng Ten, có thể Ten 64 cho BH và Ten 80 cho FH. Tuy nhiên, Razka cũng đã cho mình một trải nghiệm, một sự lựa chọn tốt. :)

Last edited:

Trainee

Đại Tá
+ Vậy là bác thừa nhận 2 nhận xét của bác về TEN sai đúng ko? Không phải tự nhiên nó được ưa chuộng nhất trên TG đâu bác ạ!
Chả hiểu do cốt hay do cảm giác, ngày trc mình đánh Ten 05FX + TMB ALC cứ có cảm giác bóng nó tẹt một cái vào mặt vợt, làm cho bóng không bén, không bay. Để bữa nào mượn vợt Ten đánh lại, lâu quá rồi không có cảm giác đánh Ten.

xukaka

Đại Tá
Chả hiểu do cốt hay do cảm giác, ngày trc mình đánh Ten 05FX + TMB ALC cứ có cảm giác bóng nó tẹt một cái vào mặt vợt, làm cho bóng không bén, không bay. Để bữa nào mượn vợt Ten đánh lại, lâu quá rồi không có cảm giác đánh Ten.
...
Timo ALC cứ phải Ten 05 đánh mới thấy hay. Chứ Ten 05Fx mềm mà dòng AlC nữa xịt xịt sao ấy. Dòng Fx nên phối Tamca5000 hoặc Amul ZLC mới thích.

Trainee

Đại Tá
...
Timo ALC cứ phải Ten 05 đánh mới thấy hay. Chứ Ten 05Fx mềm mà dòng AlC nữa xịt xịt sao ấy. Dòng Fx nên phối Tamca5000 hoặc Amul ZLC mới thích.
Cuối tuần vào C.A giao lưu đi bác. Em vào Công An TP 2 cuối tuần này rồi mà bác mất hút. Nhậu tới rát cả họng ra mà không thấy bia của bác đâu, ka ka.
P/s: Mang theo 10 combo cho em mượn thử với ;)

xukaka

Đại Tá
Cuối tuần vào C.A giao lưu đi bác. Em vào Công An TP 2 cuối tuần này rồi mà bác mất hút. Nhậu tới rát cả họng ra mà không thấy bia của bác đâu, ka ka.
P/s: Mang theo 10 combo cho em mượn thử với ;)
. ..
Bác ra CLB Liên đoàn đi. Tiếp đón bác.

Trainee

Đại Tá
. ..
Bác ra CLB Liên đoàn đi. Tiếp đón bác.
Liên đoàn, sau 5h thì cao thủ nhiều quá, chẳng có bàn chơi. Trước 5h thì em ít đánh.
Ngoài ra, ở liên đoàn mấy ông già khề khà, chơi toàn láu cá, mô kích, thầy dùi, ... đợi 10 năm nữa, bao giờ em lên 4 bóng, hoặc lúc đó em cũng già già, em ra chơi cùng :)). Giờ thì, em tiếp xúc mấy lần ko hợp văn phong, ko đàm đạo được : ))

DYNATMT

Binh Nhì
Cốt vợt Amultar nặng hơn, cứng hơn, trong tâm thiên về đầu vợt nên tấn công có uy lực và đường bóng độ cong hơn.
Cốt vợt ZJK SZLC thì độ cứng trung bình, điểm ngọt rông hơn nên độ kiểm soát cao hơn. Uy lực tấn công cũng ok, còn tùy khả năng phát lực của mình nữa.

DYNATMT

Binh Nhì
Sau khi đã trang bị vũ khí cho Zhang Zhike ALC, hình em nó như ảnh

Sau 2 ngày đánh thử để xem Zhang Zhike ALC có khác gì Tim Boll ALC, điều đầu tiên nhận thấy khi cầm combo Zhang ALC + 2 Ten 80 trên tay cảm giác thấy hơi nặng so với Timo ALC, bản vợt nhìn có vẻ tạo cảm giác to hơn mặc dù cả 2 đều bằng nhau chắc có lẽ do cái cán vợt Zhang ALC to hơn nên khi cầm tạo cảm giác thế, điều mà cảm nhận các cốt vợt là khác nhau do phân bố trọng tâm khác nhau.

Khi đánh bóng, do có lẽ đã quá quen thuộc với Timo ALC, nên khi chơi Zhang ALC cảm thấy như sau: Khi chơi được 30 phút với Zhang ALC thấy nhanh mệt và mỏi tay do cốt vợt nặng hơn Timo ALC, độ linh hoạt cũng có phần kém hơn Timo ALC.

Khi đánh đều thì Zhang ALC cho tốc độ bóng chậm hơn 1 tý so với Timo ALC chắc có lẽ đo Zhang ALC nặng hơn nên vào lực tạo cảm giác ít hơn. Khi giật bóng Zhang ALC cho bóng đi cũng chậm hơn, chuội hơn so với Timo ALC. Có lẽ Zhang ALC giật bóng đòi hỏi người chơi có sải tay rộng sẽ hợp lý hơn (sải tay kiểu Ma Long, Zhang Zhike), mà mình thì có sải tay không rộng.
Khi gò bóng, cắt bóng thì chưa thấy có sự khác nhau nhiều do có 2 buổi để thử nhiệm. Về kiểu giật trái thỉ Timo ALc có vẻ chuẩn và dễ dàng hơn do nhẹ hơn nên cảm giác linh hoạt hơn. Kiểu Flick thì Zhang ALC là đúng kiển hơn cả do cảm giác nặng đầu, bóng lưu vợt lâu hơn nên quả giật có ma sát hơn.
Về quả bạt thì Timo AlC rất kém, điều này Zhang ALC có vẻ nhỉnh hơn.

Có thể thấy mới người chơi có sức khỏe tốt, nội công tốt, lối đánh sải tay rộng thì Zhang ALC sẽ hợp lý hơn, đường bóng sẽ rất chuội với sải tay dài giật bóng. Còn mình thì chắc vẫn thấy Timo ALC hay hơn. Nếu bạn phối lực đúng lúc thì Timo ALc sẽ rất lợi hại.
Còn về phối mút tàu với Zhang ALC thì mình chưa đánh, do mình không quen chơi mặt tàu. Trên đây là 1 chút cảm nhận về Zhang ALC không biết có bác nào cũng cảm nhận vậy không. Mình trình còi nên chưa cảm nhận được hết.
ZJK ALC đáng trái dễ hơn, bạt bóng tốt hơn, thích hợp cho cự ly trung bình. Tuy nhiên cốt vợt có vẽ nặng là do trong tâm hơi dịch về phía đầu vợt. Còn TMB ALC thì ngược lại và tốc độ kém hơn một chút thôi.

xukaka

Đại Tá
ZJK ALC đáng trái dễ hơn, bạt bóng tốt hơn, thích hợp cho cự ly trung bình. Tuy nhiên cốt vợt có vẽ nặng là do trong tâm hơi dịch về phía đầu vợt. Còn TMB ALC thì ngược lại và tốc độ kém hơn một chút thôi.
...
Zhang Zhike ALC đánh trái rất thích và bạt rất tốt như bạn nói. Còn nặng đầu là do mút và cốt của bạn trên 92g sẽ cảm nhận như thế. Cốt tầm 86g sẽ rất cân bằng. Dòng Zhang Zhike cốt có tâm rất đều không như dòng khác nên cảm giác bóng an toàn khi phòng thủ.

viscariaaaa

Trung Sỹ
cho hỏi bạn đánh zhang jike alc bao nhiêu gram ? cám ơn

namvietinbank

Đại Uý
các cụ cho em hỏi đánh con zjk zlc này có ổn không. em đang đoánh almuntart có nên chuyển không ạ, zở em giơ công ạ, ah cho em hỏi thêm con này so với con supper jun thì thế nào ạ

Last edited:

hoangtdsi

Đại Uý
cụ cho em hỏi con này so với super mitzutani jun thì thế nào ạ
Anh chưa đánh con đấy. Lúc đầu cũng định chơi con đó vì đẹp mà cũng nhiều người khen, nhưng vì bản thân trước đó đã có lần đánh thử con SZLC thấy ok rồi nên không mạo hiểm lấy con kia. Hôm qua mấy bác ở clb mình sau vài hôm đánh thử cây này đã quyết định chiến liền, mặc dù mới thay vợt ít bữa.

namvietinbank

Đại Uý
Anh chưa đánh con đấy. Lúc đầu cũng định chơi con đó vì đẹp mà cũng nhiều người khen, nhưng vì bản thân trước đó đã có lần đánh thử con SZLC thấy ok rồi nên không mạo hiểm lấy con kia. Hôm qua mấy bác ở clb mình sau vài hôm đánh thử cây này đã quyết định chiến liền, mặc dù mới thay vợt ít bữa.
tóm lại là xúc. thanks bác

namvietinbank

Đại Uý
tiện đây cho em hỏi super và không super nó khác gì nhau ạ. đánh 2 cốt zjk zlc và szlc cảm nhận con nào hay hơn ạ, và so với armultat thì sao

Bình luận từ Facebook