Sự khác nhau giữa Super Jun và Super Jang

Daoky09

Đại Tá
+ Cháu đang dùng Combo Iner zlc như dưới chữ ký. Lúc đầu cốt hơi nặng đầu, vì là cán ST, và 2 mút kia nặng kinh khủng (khoảng 50g/mut); nhưng sau đó cháu dùng dây quấn cán vào, tổng trọng lượng chính xác là 200g. Tưởng là nặng, nhưng mà khi cầm tay thấy rất cân bằng. Cháu ko chơi được 2 càng, nhưng xoay sở 2 càng thấy ok chứ? Sao bác lại bảo là khó xoay sở 2 càng???
Nếu Đạt là người chơi 2 càng (cả công và thủ nhé) và trải nghiệm qua cả Inner ZLC và GA thì sẽ thấy kết quả rõ rệt ngay,

Daoky09

Đại Tá
Phức tạp, mất thời gian!
Chỉ cần tưởng tượng vợt tiêu chuẩn như Mizutani Jun ZLC có thêm viền dày 1mm xung quanh thôi mà. Bản vợt to hơn, đồng nghĩa là dán mặt lên sẽ nặng hơn.
To và nặng hơn thì khó xoay xở hơn. Vậy có gì là thiếu logic nhỉ?
Bạn Đạt nói đúng đấy Bạn à. Nếu bản vợt mà đồng dạng phối cảnh thì lập luận như bạn tuy đơn giản nhưng rất chính xác và dễ hiểu, đằng này mỗi loại cốt có hình dạng của bản vợt lại không giống nhau đâu. Có loại đầu hơi thon, có loại đầu hơi bằng, cũng vậy đối với phần mang cá.

tosiosHD

Đại Tá
Nếu Đạt là người chơi 2 càng (cả công và thủ nhé) và trải nghiệm qua cả Inner ZLC và GA thì sẽ thấy kết quả rõ rệt ngay,
Bác ơi! 101% là GA nhỏ hơn Inez zlc về kích thước và trọng lượng, vì vậy rõ ràng GA xoay sở 2 càng tốt hơn Iner rồi mà!

xukaka

Đại Tá
@tosiosHD ah. Mấy thằng Supper ZLC không hợp với em đâu, vì cây nào cũng trên 90g không, thường 92g. Phải nói rất ít tìm được cây tầm 88g, nên hên xui lắm.
-Đang chơi avx tosios và Bf mà chơi supper ZLC nhanh lắm.

tosiosHD

Đại Tá
@tosiosHD ah. Mấy thằng Supper ZLC không hợp với em đâu, vì cây nào cũng trên 90g không, thường 92g. Phải nói rất ít tìm được cây tầm 88g, nên hên xui lắm.
-Đang chơi avx tosios và Bf mà chơi supper ZLC nhanh lắm.
+ Anh ơi, topic này em lập ngày 02/11/2014, tức là trước ngày em mua Barwell fleet của anh mà.
Điều thứ 2 là Jun zlc, iner zlc và Jang jike super zlc đều qua tay em rồi. Em chơi được hết, ko sợ nhanh đâu. Điều quan trọng là giá em nó ko được YÊU lắm thôi.

Bình luận từ Facebook