Sự khác nhau giữa Super Jun và Super Jang

tosiosHD

Đại Tá
Mình đang phân vân lựa chọn 1 trong 2 siêu cốt này. Nhờ các bạn đã và đang chơi 1 trong 2 cốt này phân tích đặc điểm, tính năng, lối chơi phù hợp, ưu nhược điểm từng loại cốt để giúp mình lựa chọn cho hợp lý?!
Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

vankiem

Đại Uý
Mình đang phân vân lựa chọn 1 trong 2 siêu cốt này. Nhờ các bạn đã và đang chơi 1 trong 2 cốt này phân tích đặc điểm, tính năng, lối chơi phù hợp, ưu nhược điểm từng loại cốt để giúp mình lựa chọn cho hợp lý?!
Phải nói thế nào đây khi mỗi em 1 vẻ.

Daoky09

Đại Tá
Minh hiện đang chơi cả 2 cốt này, tuy trình còn kém nhưng cũng góp ý với bạn như sau:
Thứ nhất: Về tính năng chúng xấp xỉ như nhau; về đặc điểm thì Super Zhang khô, cứng và nảy hơn Super Jun, Super Jun mềm mại bám xoáy hơn Super Zhang; Cán cầm của Super Zhang to hơn; về cân nặng thì cả 2 cây của mình đều nặng 93g.
Thứ hai: Về phù hợp lối chơi, tuy chưa biết Đạt, cũng chưa biết trình của bạn ở mức nào nhưng chắc chắn bạn sẽ phù hợp với Super Jun hơn, bởi vì nó gần với các loại vợt bạn đang dùng gần đây. Chúc bạn chọn đươc vợt như ý.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Hội chứng loạn đao, sắp tẩu hoả nhập ma

QuangHung

Đại Tá
Thuần Jun rồi thì làm E Super Jun đi Đạt ;)

tosiosHD

Đại Tá
Hội chứng loạn đao, sắp tẩu hoả nhập ma
+ Haha. Anh hết thời loạn đao rồi. Chẳng qua CLB anh có thằng đang bán cây Super Jang giá cực yêu, mà anh lại đang nhăm nhe Super Jun của em, nên tìm hiểu xem anh em tư vấn xem như thế nào thôi. Anh đã định hình được lối chơi của mình rồi, nên chỉ cần anh em khác phân tích tính năng của cốt xem như thế nào là biết có hợp với mình hay không thôi. Giờ anh hết khái niệm mua cốt về đánh xem như thế nào, hợp thì dùng, không thợp thì bán đi rồi em nhé. Haha.

tosiosHD

Đại Tá
Thêm tí nữa: các cây bạn đã và đang chơi: Tosios; Jun ZLC; INer ZLC; Tenor đều thuộc dòng cốt rung, còn 2 cây SZLC đều không rung.
+ Trời ơi?! Bạn biết cả các cây mình đã và đang chơi rồi à? Hay thật đấy. Thực sự mình giờ lại thích lối đánh công thủ toàn diện (bản thân thì ko thể công thủ toàn diện, thích vậy thôi), nên thích và hợp với cốt vợt hơi rung rung 1 chút, bám xoáy bạn ạ!

tosiosHD

Đại Tá
Super Zhang đi anh, 2 cây mỗi cây có điểm mạnh khác nhau. Nhưng cán cầm con Zhang thích hơn nhiều
+ CLB anh có người đang gạ bán cho anh con Super Jang giá yêu lắm. Nhưng anh lại ko thích hình thức cán cầm của em nó. Với lại nghe anh em nói con này khô, nảy, hợp với lối tấn công bạo liệt. Anh đang nghiêng về Super Jun hơn. Nhưng giá mua mới thì CHÁT quá!

tosiosHD

Đại Tá
Minh hiện đang chơi cả 2 cốt này, tuy trình còn kém nhưng cũng góp ý với bạn như sau:
Thứ nhất: Về tính năng chúng xấp xỉ như nhau; về đặc điểm thì Super Zhang khô, cứng và nảy hơn Super Jun, Super Jun mềm mại bám xoáy hơn Super Zhang; Cán cầm của Super Zhang to hơn; về cân nặng thì cả 2 cây của mình đều nặng 93g.
Thứ hai: Về phù hợp lối chơi, tuy chưa biết Đạt, cũng chưa biết trình của bạn ở mức nào nhưng chắc chắn bạn sẽ phù hợp với Super Jun hơn, bởi vì nó gần với các loại vợt bạn đang dùng gần đây. Chúc bạn chọn đươc vợt như ý.
+ Mình trình Z diễn đàn thôi. Haha. Mình cho bạn biết lối chơi của mình nhé: FH chủ yếu là giật điểm rơi, giật moi, giật xoáy, ít giật xung và bạt... BH chủ yếu là kê, chặn, gò, thỉnh thoảng vảy cổ tay trên bàn tí xíu. Lối chơi đơn giản vậy thôi. Haha.! Có lẽ hợp Super Jun hơn bạn nhỉ?

docmaorg

Đại Tá
+ Mình trình Z diễn đàn thôi. Haha. Mình cho bạn biết lối chơi của mình nhé: FH chủ yếu là giật điểm rơi, giật moi, giật xoáy, ít giật xung và bạt... BH chủ yếu là kê, chặn, gò, thỉnh thoảng vảy cổ tay trên bàn tí xíu. Lối chơi đơn giản vậy thôi. Haha.! Có lẽ hợp Super Jun hơn bạn nhỉ?
Jun ST & ZJK ST ngày 8/10 có 2 em kekekeke

hoantopas

Đại Tá
Ông đã chơi Jun ZLC thường rồi thì ông nên chơi Super Jun

hoantopas

Đại Tá
Bảo anh Phan @docmaorg kiếm cho cây ST Super nữa thì nó là một sự câng cấp vũ khí đáng giá Ông ạ ;)

Bình luận từ Facebook