SỐC - lần đầu tiên 1 giải đấu các tài năng trẻ toàn quốc không có 1 xu tiền thưởng

NDB55

Thượng Tá
Trong XH ông nào làm thơ giỏi cứ để ông ấy làm thơ, chị nào làm thợ may giỏi cứ để chị ấy làm thợ may chứ tại sao lại nhốt họ vào cái chỗ cần phải có tầm nhìn để làm gì nếu họ không có tầm nhìn (mà đa phần là như vậy, thiếu gì cách đãi ngộ)! chả trách họ nhìn vào đâu cũng tối mò mò không thấy lối thoát,vậy làm sao dẫn dắt bàn dân thiên hạ đế bến bờ vinh quang được.

QND

Binh Nhất
Trong XH ông nào làm thơ giỏi cứ để ông ấy làm thơ, chị nào làm thợ may giỏi cứ để chị ấy làm thợ may chứ tại sao lại nhốt họ vào cái chỗ cần phải có tầm nhìn để làm gì nếu họ không có tầm nhìn (mà đa phần là như vậy, thiếu gì cách đãi ngộ)! chả trách họ nhìn vào đâu cũng tối mò mò không thấy lối thoát,vậy làm sao dẫn dắt bàn dân thiên hạ đế bến bờ vinh quang được.

Bến bờ Vinh Quang ư?Còn xa vời lắm,xa xa lắm lắm í.

saigonfc.vn

Đại Uý
Chào cả nhà!

Đề tài này đã có lần mình viết với tựa đề :"có nên đưa người sang TQ học bóng bàn k?" và cũng liên quan đến giải thưởng -đầu tiên=tiền đâu !.
- Hiện tại có rất ít doanh nghiệp nhảy vào tài trợ cho bóng bàn- lý do đơn giản là thông tin về giải đấu ..... đến với người dân gần như không có!.
- Để nó có được sự đầu tư bài bản và lâu dài nếu làm được một việc: truyền hình nhảy vào, như vậy thì tiền xem như ta giải quyết được. Chứ như hiện tại thì .....
-Yếu tố con người: ở LĐBB VN phải có " phòng kinh doanh " ===>tiền.

Nên hiện tại các bạn cũng không nên trách các nhà tài trợ được, có là hay rồi!. Chỉ nêu lên ước muốn của "người dân" đối với "người dân" - chứ mấy vị ấy làm bb mà có chơi bóng bàn đâu!. <Luôn luôn lắng nghe và lâu lâu mới hiểu.>

Chào cả nhà!

Đề tài này đã có lần mình viết với tựa đề :"có nên đưa người sang TQ học bóng bàn k?" và cũng liên quan đến giải thưởng -đầu tiên=tiền đâu !.
- Hiện tại có rất ít doanh nghiệp nhảy vào tài trợ cho bóng bàn- lý do đơn giản là thông tin về giải đấu ..... đến với người dân gần như không có!.
- Để nó có được sự đầu tư bài bản và lâu dài nếu làm được một việc: truyền hình nhảy vào, như vậy thì tiền xem như ta giải quyết được. Chứ như hiện tại thì .....
-Yếu tố con người: ở LĐBB VN phải có " phòng kinh doanh " ===>tiền.

Nên hiện tại các bạn cũng không nên trách các nhà tài trợ được, có là hay rồi!. Chỉ nêu lên ước muốn của "người dân" đối với "người dân" - chứ mấy vị ấy làm bb mà có chơi bóng bàn đâu!. <Luôn luôn lắng nghe và lâu lâu mới hiểu.>
anh ơi kg hề trách nhà tài trợ, họ cho là quý lắm rồi, ở đây muốn góp ý là sao kg vận động thêm, còn khi tài trợ thì phải có quyền lợi tùy theo số tiền bỏ vào tài trợ mà được lên báo, lên truyền hình, các doanh nghiệp sẵn sàng bỏ tiền ra nhưng khán giả kg có, vị thế bóng bàn lại yếu, truyền hình trực tiếp tốn rất nhiều tiền vậy bỏ ra mà kg lợi ích gì nên doanh nghiệp kg mặn mà là đúng rồi, chỉ mong những doanh nghiệp đang đam mê bóng bàn có thật sự vì cái tâm chăm lo đội ngủ kế thừa hay không? vì thấy toàn tài trợ những giải toàn là sân chơi của người lớn nào là pre hn,tphcm, cup này cup nọ, mà bỏ rơi hẳn những giải học sinh sinh viên là nơi kế thừa và duy trì phong trào bb, olympic vừa rồi người mỷ thành công 80% là từ học sinh sinh viên, các nước khác cũng vậy, cho nên qua topic này chỉ mạo muội kêu gọi mọi người hãy làm việc thiết thực trước mắt đó là tài trợ những giải bb của HỌC SINH SINH VIÊN đừng chú trọng vào tài trợ nhiều của những giãi phong trào đang phát triển, dỉ nhiên những giải vừa rồi là nền tảng để có nhiều sân chơi của nhiều thành phần, mình thấy giải của anh chức sắp tổ chức ở Vũng tàu kêu gọi được đến 200t, với số tiền này nếu bỏ vào sân chơi HSSV mình nghỉ các e sẽ có ích hơn nhiều.

Last edited:

goodbye2romance

Binh Nhì
Cách đây nhiều năm có lần ngồi ăn cơm quán với thằng bạn. 5 phút sau thì có 1 thằng bạn của thằng bạn bước vào. Nó hỏi chúng mày đi đâu về? Thằng bạn đáp: đi đánh bóng bàn về. Nó cười sặc sụa: Tennis là môn thượng lưu, cầu lông là trung lưu còn bóng bàn là hạ lưu. Nó vừa nói xong mình ném cái bát xoảng 1 phát, đ.m mày nói câu khó nghe quá. Trước khi về nó bảo thằng bạn mình cho nó gửi lời xin lỗi.. nhưng mình chỉ muốn vả vào mặt nó mấy phát ...

Vài năm sau, mình tình cờ gặp nó ở 1 quán cafe. Nó nói: Golf mới được gọi là thượng lưu, Tennis là trung lưu, cầu lông là hạ lưu.
Mình bị ám ảnh về câu nói của nó suốt thời gian dài và giờ đây mình cũng hiểu rằng: Nó nói đúng.

hữu bằng

Trung Sỹ
Cách đây nhiều năm có lần ngồi ăn cơm quán với thằng bạn. 5 phút sau thì có 1 thằng bạn của thằng bạn bước vào. Nó hỏi chúng mày đi đâu về? Thằng bạn đáp: đi đánh bóng bàn về. Nó cười sặc sụa: Tennis là môn thượng lưu, cầu lông là trung lưu còn bóng bàn là hạ lưu. Nó vừa nói xong mình ném cái bát xoảng 1 phát, đ.m mày nói câu khó nghe quá. Trước khi về nó bảo thằng bạn mình cho nó gửi lời xin lỗi.. nhưng mình chỉ muốn vả vào mặt nó mấy phát ...

Vài năm sau, mình tình cờ gặp nó ở 1 quán cafe. Nó nói: Golf mới được gọi là thượng lưu, Tennis là trung lưu, cầu lông là hạ lưu.
Mình bị ám ảnh về câu nói của nó suốt thời gian dài và giờ đây mình cũng hiểu rằng: Nó nói đúng.

sao bác lại bảo ông kia nó đúng!!!!!!

trước thì cầu lông là trung lưu bóng bàn là hạ lưu

này cầu lông đã cướp mất danh hạ lưu thì nay bóng bàn của chung ta là gì ...........................................

là gì e cũng ko biết nhưng e biết bóng bàn với tất cả ae trên dd này thì khó có môn nào sánh đc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

vanuc

Đại Tá
Vô địch huyện được 70k, nhì 50k, ba thì 30k; đó là giải thưởng đó các bác à....... Gần đây thì tăng lên được 120k, 100k và 80k...........

goodbye2romance

Binh Nhì
Điều gì đã khiến cả cuộc đời bạn gắn chặt với bóng bàn? Vì yêu. Mà tình yêu thì mù quáng. Nói chung em cũng yêu bóng bàn lắm. Nhưng yêu bóng bàn là nỗi bất hạnh của đời em vì nghèo quá, hic hic

E da doc wa het nhung bai cua cac bac ma e thay buon cho cac vdv bong ban vn noi rieng va cho vdv the Thao vn noi Chung. Chung ta phai hoan nghenh va bieu duong nhung vdv cua bb va cac mon khac. Vi tinh than va y tri cua cac vdv da vuot Len tren tat de cong hien Tuoi tre Tuoi thanh xuan... De nhan lai dc su bac beo tu cac lien doan the thao cac mon, cac Anh em tren d d b b phai lam gi do di chu, [ ko lam thi Sao biet Minh co the lam nhung viec ko the ]. Chung ta co the lap quy dc ma,

chonmylac2

Trung Sỹ
ko hiểu sao các nhà lãnh đạo của bộ môn bóng bàn nghĩ gì ?sao họ có thể thờ ơ với bb như vậy nhỉ?

Các bác ấy nghĩ: " mình còn nghèo quá!" Ha ha ha ha
Các bác ấy có thờ ơ gì đâu bác! Bóng bàn là cần câu cơm, xe hơi, nhà lầu mà????????/KKKKKKKK

Last edited:

chonmylac2

Trung Sỹ
Một VĐV đã cống hiến gần 20 năm, mang về biết bao vinh quang cho bóng bàn nói riêng, thể thao Việt Nam nói chung vậy mà nay, muốn có tấm bằng HLV để tiếp tục cống hiến lại phải nộp gần 300 triệu đồng. Xét cho cùng, Kiến Quốc cũng chỉ là một trong hàng nghìn nạn nhân bị ngành thể thao đối xử theo kiểu “vắt chanh bỏ vỏ”. Và nếu lãnh đạo thể thao cứ thờ ơ, đùn đẩy “quả bóng trách nhiệm” cho cơ quan chủ quản thì không biết, liệu còn VĐV nào muốn theo đuổi nghiệp thể thao?

Nhiều lắm! Nhiều lắm! ĐKQ chỉ là trường hợp điển hình thôi các bác ạ! Từ nhà trường, Phòng GD, Sở GD, Sở TDTT, đều thất tính với chính các VĐV của mình chứ đừng nói của người khác! Ngoại trừ trường hợp đó chính là con cái của họ! Còn ngoài ra thì làm ơn tự lo đi! Có trường hợp VĐV phải thi đấu giải cho Sở TDTT nên thiếu bài kiểm tra do đó thiếu điểm, mặc dù xách một rổ huy chương, giấy khen lên phòng GD, Sở GD giải trình nhưng mấy ông nhà mình đùn đẩy nhau nên phải ở lại lớp, mất cả năm uổng phí! Giờ đây VĐV này không muốn chơi đỉnh cao nữa! Nản quá mà!

cắt khéo

Binh Nhất
Không phải nản,cũng không phải chán,mà thật sự lòng tin của VĐV cũng như người hâm mộ cũng đã mất rồi.

bác mà còn nói như vậy thì em xin chịu -vì bác là người hâm mộ và nhiệt huyết nhất mà em từng thấy ,như bác mà còn vậy thì BÓ TAY .COM
PHẢI KO BÁC :rolleyes:

chonmylac2

Trung Sỹ
I. Trẻ Nam

1. Phạm Thanh Sơn (BCA)
2. Ngô thành Nam (QĐ)
3. Nguyễn Xuân Hiện (Hải Dương)
4. Lê Tuấn Anh (BCA)
5. Trần Hoài Nam (HCM)
6. Bùi Trung Kiên (T&T)
7. Thiều Công (T&T)
8. Đoàn Bá Tuấn Anh (Hải Dương)
9. Bùi Anh Kiệt (HCM)
10. Trần Vị Phát (HCM)
11. Bùi Thế Nghĩa (QĐ)

II. Trẻ Nữ

1. Nguyễn Ngọc Yến Nhi (HCM)
2. Hà Bảo Xuyên (VL)
3. Đinh Thị Hằng (Hải Dương)
4. Trần Nguyễn Thanh Trúc (HCM)
5. Nguyễn Thị Việt Linh (BCA)
6. Ngô Thị Ngọc Trâm (HCM)
7. Phạm Minh Hằng (HN)
8. Nguyễn Hồng Tâm (Đà Nẵng)
9. Nguyễn Thị Nga (HN)
10. Mai Trần Khánh Quân (Đà Nẵng)
11. Nguyễn Thị Bích Tuyền (Vĩnh Long)
12. Nguyễn Bạch Thanh Thứ (HCM)

III. NAm thiếu niên 14-15

1. Nguyễn Đức Tuân (Hải Dương)
2. Nguyễn Trung Kiên (T&T)
3. Vũ Mạnh Duy (T&T)
4. Phạm Thịnh Vượng (BCA)
5. Vũ Quang Hiền (Hải Dương)
6. Đặng Trần Sơn (HN)
7. Huỳnh Ngọc Duy Anh (Tiền Giang)
8. Tạ Hồng Khánh (T&T)
9. Quan Trần Tiểu Long (Lâm Đồng )
10. Nguyễn Trường Giang (VPhuc)
11. Nguyễn Hùng Anh (T&T)
12. Trần Hữu Nam (Quân Đội).

IV. Nữ thiếu niên 14-15

1. Phạm Thị Thu Hương (T&T)
2. Nguyễn Khoa Diệu Khánh (Ninh Thuận)
3. vũ Thị Thu Hà (Hải Dương)
4. Lương Thảo Vy (Vĩnh Long)
5. Huỳnh Mai Hân (Lâm Đồng )
6. Nguyễn thị Phương Linh (T&T)
7. Trần Nguyễn Bảo Thy (Tiền Giang)
8. Nguyễn Khánh Linh (Vĩnh Long)
9. Nguyễn Thị Hương Thy (Tiền Giang)
10. Vương Quỳnh Anh (Hải Dương)

V. Nam 12-13 & Nhi đồng

1. Lê Anh Đức (T&T)
2. Cao Huỳnh Minh Tiến (Lâm Đồng)
3. Đặng Việt Anh (T&T)
4. Võ Hữu Quốc (Đà Nẵng)
5. Hoàng Ân (HCM)
6. Vũ Minh Hoàng (Hà Nội)
7. Nguyễn Anh Đức (T&T)
8. Nguyễn Quốc Huy (T&T)
9. Đinh Lê Tuấn Khôi (Lâm Đồng)
10. Khâu Vũ Ngọc Lân (HCM)

VI. Nữ 12-13 & Nhi đồng

1. Chung Thị Mỹ Huyền (Tây Ninh)
2. Nguyễn thị Kiều My (BCA)
3. Võ Ngọc Quý (Long An)
4. Đinh Thị Huệ (Hải Dương)
5. Mai Tú Uyên (HCM)
6. Phạm Thị Ngọc Hoàn (BCA)
7. Trần Tuyết Sương (Hưng Yên)
8. Tô Gia Mỹ (HCM)
9. Nguyễn Lê Bảo Trân (HCM)

64 vận động viên chứ ít ỏi gì hả các bác!! Tương lai của Tổ Quốc là đây đó!
Đứt ruột thật các bác ạ! Làm đau lòng cả 1 thế hệ chứ đâu phải chuyện chơi hả các bác! Đâu phải chuyện tới tháng lãnh lương là xong đâu????????????
Không biết mấy ông tai to mặt lớn của Liên đoàn bóng bàn Việt Nam hàng tháng lãnh lương được bao nhiêu nhỉ? Không biết sẽ nghĩ có xứng đáng lãnh đồng lương đó không? Lương thì lãnh mà có lẽ không có lương tâm hả cá vị? Mặt mủi vậy mà cũng lên TV phỏng vấn tùm lum, lên chính diễn đàn này kể chuyện um tỏi đó các bác ạ! Như em là em đào cái hang thật sâu để dấu cái mặt dầy của em để đừng cho vợ con thấy nói chi thiên hạ! Mà có lẽ anh em mình nhục giùm rồi hay sao ấy nên các vị mặt lớn ấy không biết áy náy trong lòng đâu nhệ? Tội nghiệp thật! Cái gì các vị ấy cũng biết nhưng có một điều không biết ...........! Thiện tai thiện tai! Âu cũng là cái nghiệp!

chonmylac2

Trung Sỹ
.

Sáng nay,dưới sự điều hành của TTT Phan Anh Tuấn, cuộc họp bốc thăm và tập huấn trọng tài đã diễn ra tại trường đại học TDTT Từ Sơn - Bắc Ninh.

Ông Nguyễn Đức Long Trưởng bộ môn bóng bàn TC TDTT tham dự và phát biểu tại cuộc họp.​
:
Không có tiền! Không có tiền! Không có tiền! Không có tiền! Không có tiền! Không có tiền!

minhdc

Trung Sỹ
Chào cả nhà. Em theo dõi toppic này và thấy thực sự cũng bức súc. Thực ra LDBBVN là một tổ chức nhà nước, mà đã nói đến nhà nước là nói đến cơ chế là cơ chế xin cho .... trình duyệt...đấu đá(7 môn phối hợp )..tham nhũng.... an phận v v..v. Theo em được biết thì lãnh đạo liên đoàn và Ô Long cũng không ngô ngọng gì. Họ biết hết họ hiểu hết thậm chí họ còn biết làm gì để BBVN phát triển và cần những điều kiện gì.
Tuy nhiên trong bối cảnh hiện tại với cơ chế chỉ có vậy xin không được để an thân người ta đâu dám quyết liệt theo đuổi những gì mà họ nghĩ là tốt cho BBVN, họ chỉ nghĩ : ĐẤU TRANH = TRÁNH ĐÂU. Họ có cái khó trong khuôn khổ có vậy mà vẫn phải có thành tích có phong trào và có cả phong bì nữa nên họ chỉ làm vậy thôi, họ làm với quan điểm LÀM ÍT THÌ ÍT LỖI, LÀM NHIỀU LỖI NHIỀU --> VỀ HƯU, MẤT CHỨC...
Thử hỏi một giải đấu họ không biết huy động tài chính bên ngoài để có phần thưởng cho các vận động viên sao ? Họ biết đó nhưng họ sợ không dám làm vì khi làm phe cánh nọ kia lại có cơ hội soi mói. Nỗi khổ của VDV Quốc và nhiều VDV khác họ biết không ? Biết chứ các bác, nhưng không có cơ chế rõ ràng thì ai dám đứng ra mà lo liệu chứ, ví dụ : Ô Long không thể dùng mối quan hệ cá nhân với Hiệu Trưởng để đặt vấn đề cho Quốc vì : Chẳng nhẽ tiền túi hay lo hộ Quốc lúc đó Ô Long lại bị soi mói... Còn về cơ cấu tổ chức thì Ông Thể Thao đâu nói được Ông Giáo Dục .
--> Thiệt hại lớn nhất là sự phát triển của BBVN, sau đó là thiệt thòi các VDV.
Nhưng tại sao lại có những con người không dám làm, dám nhận phong bì, sợ trách nhiệm đó...? Theo suy nghĩ của em Hệ thống cơ chế xã hội VN đào tạo ra những con người như vậy. Em tin chắc rằng vẫn cơ chế như vậy nếu đặt một ai đó trong số chúng ta vào làm vị trí đó thì các bác có niềm tin rằng có sự thay đổi tốt lên không ?
Để thay đổi được thì LDBB có làm được nhiều không và được bao lâu ? Cần thay đổi là thay đổi chung và một cách tổng thể . KHÓ QUÁ , QUÁ KHÓ ....

Sromaxlv

Binh Nhất
Các bác muốn biết thì cứ hỏi bác Hunghanoi đó bác y là trưởng ban tài chính của liên đoàn bóng bàn việt nam ,mọi chi tiêu của liên đoàn bác hunghanoi nắm rõ mà

thanhtqvn123

Binh Nhất
ko đầu tư...lấy đâu phát triển...
lấy vd như ở bộ môn tennis
có 1 vđv trẻ....gđ có đk...tự vun đưps vào e ấy hàng chục tỷ đồng....giải vừa rồi mới vô dịch giải trả...
nn ở đâu??? ở đâu?
3 tháng tr..trên e có giải bb dành cho gđ...bố con mẹ con anh em...
giải nhất 200k =)) nhưng vđv rất máu...lặn lội từ mãi tít Nghệ An...Thanh Hóa....về thi đấu......
phải nói nhân dân ta rất yêu thik thể thao...nhưng đk có giới hạn...nhà nc ko quan tâm...nên trình độ đi sau các nc trong khu vực kahs nhiều....đáng buồn

Bình luận từ Facebook