So sánh 3 cây ZLC cua BTY ( TMB, Mizutani Jun, Innerforce )

wh_qn87

Đại Tá
xin phép lục lại chủ đề này 1 chút. mình có 5 cây nên bị loạn đao: amultar, GA, Jun mizutani, Sar. Các mặt mình dùng là ten 05, ten 64fx, ten 80 và target. Muốn trung thành với 1e. Rơ mình thiên về bóng chậm, hợp với bóng nặng, Giật vồng gần bàn. phản xạ của mình khá chậm cả về cảm giác và di chuyển. Theo các anh em mình nên chọn loại nào Là hợp nhất ?

Trainee

Đại Tá
xin phép lục lại chủ đề này 1 chút. mình có 5 cây nên bị loạn đao: amultar, GA, Jun mizutani, Sar. Các mặt mình dùng là ten 05, ten 64fx, ten 80 và target. Muốn trung thành với 1e. Rơ mình thiên về bóng chậm, hợp với bóng nặng, Giật vồng gần bàn. phản xạ của mình khá chậm cả về cảm giác và di chuyển. Theo các anh em mình nên chọn loại nào Là hợp nhất ?
Thế thì giữ Vis và bộ Ten mà chơi ! Mặt phải Ten 80, mặt trái Ten 64. Nhặt ở mỗi combo giờ một mảnh ghép lại !

Cuongngoquyen

Trung Uý
Nên tập luyện để tìm ra cái hay của kiếm và yêu kiếm chứ đừng nên chạy theo mốt, cốt nào rồi cũng na ná giống nhau cả thôi. Cuối cùng vẫn là kỹ thuật bác à.
Trước kia lúc em sắm Amultart em nghĩ rằng cưới em này về để em ấy giúp mình tỏa sáng nhưng sau đó em mới nhận ra em cânf nỗ lực để giúp em Amultart tỏa sáng. Bác nói đúng lắm, quan trọng nhất là kỹ thuật. Khi kỹ thuật tròn rồi thì dùng kiếm nào cũng được ạ

bantaylua

Đại Uý
Mình đã đi con qua con đường bạn băn khoăn. Mình từng chơi các cốt bani nêu ra, và kô ít coota khavs nữa. Lời khuyên là jun FL, trái ten 64, phải ten 05fx. Nếu bạn chậm thì nên sài mặt mềm, vì nó hỗ trợ tốt kĩ thuật giật moi xoáy, ma sát. Mặt khác cốt jun mỏng nên hỗ trợ kĩ thuật giật ma sát, moi. Gỗ limba của Jun cũng bám xoáy hơn gỗ hinoki của các cốt kia.
Chúc bạn sớm tìm được cốt vợt ưng ý.

tosiosHD

Đại Tá
Mình đã đi con qua con đường bạn băn khoăn. Mình từng chơi các cốt bani nêu ra, và kô ít coota khavs nữa. Lời khuyên là jun FL, trái ten 64, phải ten 05fx. Nếu bạn chậm thì nên sài mặt mềm, vì nó hỗ trợ tốt kĩ thuật giật moi xoáy, ma sát. Mặt khác cốt jun mỏng nên hỗ trợ kĩ thuật giật ma sát, moi. Gỗ limba của Jun cũng bám xoáy hơn gỗ hinoki của các cốt kia.
Chúc bạn sớm tìm được cốt vợt ưng ý.
+ Đúng rồi đấy. Jun zlc đi bạn. Hoặc là bán 1 số cốt đi và múc em Iner zlc như của mình này. Haha.

attack01

Đại Uý

Amul quá nhanh, GA ít cảm giác khi bóng chạm vợt, Sar vừa nhanh vừa hợp rơ ngày xưa....Jun là tốt nhất, công nghệ ZLC mới, tốc độ vừa phải, cảm giác bóng tốt.....cứ 05fx hoặc 64fx mà đánh FH thì giật vồng thoải mái bạn ạ !

Heo con

Đại Tá
để rẻ combo amul đê @wh_qn87

wh_qn87

Đại Tá
để rẻ combo amul đê @wh_qn87

Apis

Thượng Sỹ
Nên tập luyện để tìm ra cái hay của kiếm và yêu kiếm chứ đừng nên chạy theo mốt, cốt nào rồi cũng na ná giống nhau cả thôi. Cuối cùng vẫn là kỹ thuật bác á.
Cai này là vô kiếm thắng hữu kiếm của Kim Dung. Luyện đến mức cầm cộng cỏ cũng giết được người.
Em chưa thử nhiều dòng nhưng dòng tmb zlc em thấy hoàn hảo. Ai có nên trân trọng.

Profess.medical

Đại Uý
So sánh 4 cây ZLC cua BTY ( TMB, Mizutani Jun, Innerforce, Amutart )

Không biết đã có Toppic so sánh về 4 cây này chưa? mình chỉ thấy so sánh về 2 cây Mizutani Jun và Innerforce, nay mạo muội lập toppic để so sánh về 4 cây ZLC này của Butterfly. Không biết 4 cây trên khác nhau ở điểm nào? Mà khi Em hỏi tư vấn mua Cốt thì ai cũng khuyên lấy TMB??
Các Bác nào đã dùng qua 4 cây ZLC trên cho Em xin ít Review. Em Cảm Ơn
mạo muội cho Amutart 1 phiếu.

Bình luận từ Facebook