Show:Combo Gai (ngắn, trung, dài) & Phản xoáy các loại Update !

thaythuydn

Đại Tá
Gai dài 388D-1 mua ở Hoả châu có mút lót mỏng Một loại gai :ngon bổ rẻ Mại dô

thaythuydn

Đại Tá
Gai dài Donic Alligator def gai bố trí DỌC như gai Number 1 nên tấn công khá tốt Một trong các loại gai đã đem BIA về cho mình Gai này do mình trao đổi tù binh 1 đổi 1 với bạn ThinhNguyen Đồng tháp

thaythuydn

Đại Tá
Gai dài Fighter của Dr Nebauer gai bố trí Ngang gai có bám friction tấn công dể hơn Grass và Superblock nhưng chận đẩy không độc bằng

thaythuydn

Đại Tá
Tất cả các ảnh trên được úp lúc 2g30 sáng sau một đêm mất ngủ "Vì GAI nên phải đánh đường tìm GAI "(Vì HOA nen phải đánh đường tìm HOA"(Kiều)

thaythuydn

Đại Tá
TSP P-1r ghép - Butterfly Joo Se Hyuk ST chắp vá - Tenergy 64 ghép
Ngoài ra còn vô số gai dài độ chế " made by @huyducphamvn ". Anh Huy đầu tư hẳn một hệ thống thiết bị tối tân để độ chế gai, từ cứng thành mềm, từ bám xoáy sang hoàn toàn phản xoáy, gai sau khi làm xong độ bền tăng lên mà cũng độc hơn hẳn gai zin.
View attachment 36581
xin hỏi anh Khuong defensive có phải anh Huy là người đã độ chế gai cho anh không? Lúc ra Đà nẵng khuongdefensive sử dụng gai đã độ chế có lẻ là gai Cloud and Fog thì phải Đúng là rất độc Bóng qua lắc dử đội Đêm giao lưu hôm anh ra Đà nẵng Tôi nhớ anh thắng 4-5 cao thủ B1 Đà nẵng.Jeu anh Khương đúng là defensive như nịckname của anh Kỷ thuật anh đánh hoàn toàn khác với năng khiếu như cú giật chẳng hạn Anh trả lời là nếu giật hoặc cắt như năng khiếu thì đối thủ sẽ biết mà đối phó ,nên phải có động tác khác người mới được Như vậy là cố ý đánh PHỦI chu không phải không biết bài bản Một ý tưởng lạ của đồng bằng sông Cửu Long

Last edited:

huyducphamvn

Đại Uý
Gai 1615 của hảng Double fish TQ có mút lót mỏng đã được chế cho thật chuội bằng tia cực tím Gai này do TT Anh B tặng mình cách đây 1-2 tháng Mình đã nhờ cao thủ lảo gia Cường Đà Nẵng gở mút lót nhưng không thành công Nhờ quái kiệt An còi gở thì phải thưởng 200 K đắt hơn gai Hiện nay block khá tốt gần giống Superblock Mình chưa thử trước khi chế nên không so sánh trước và sau chế được View attachment 36666
Cai dau gai giong nhu quet 502 nhi, bong bong va nhin ko deu lam thay oi

PingPong9x

Đại Tá

xin hỏi anh Khuong defensive có phải anh Huy là người đã độ chế gai cho anh không? Lúc ra Đà nẵng khuongdefensive sử dụng gai đã độ chế có lẻ là gai Cloud and Fog thì phải Đúng là rất độc Bóng qua lắc dử đội Đêm giao lưu hôm anh ra Đà nẵng Tôi nhớ anh thắng 4-5 cao thủ B1 Đà nẵng.Jeu anh Khương đúng là defensive như nịckname của anh Kỷ thuật anh đánh hoàn toàn khác với năng khiếu như cú giật chẳng hạn Anh trả lời là nếu giật hoặc cắt như năng khiếu thì đối thủ sẽ biết mà đối phó ,nên phải có động tác khác người mới được Như vậy là cố ý đánh PHỦI chu không phải không biết bài bản Một ý tưởng lạ của đồng bằng sông Cửu Long
Bác sĩ Khương ở Cần Thơ, còn anh Huy em nói ở Sài Gòn nhé thầy

thinhnguyen

Đại Tá

.......................
mấy cái gai chế độ chẳng khó gì đâu @thaythuydn ơi. chỉu yếu là đồ bỏ đi rồi mới độ chế mà thành thôi. thấy ít ai chịu chơi mua miếng gai khoảng 1 triệu rồi chế tác dán vào đánh luôn. mà là mua rồi đánh ko được mới chế cháo này nọ...vd như :
1. lót vải da yên xe.
2. vải mùng
3. phim chụp hình x quang.
4. quét keo 502 lên đâu gai thành ko bám.
5. keo xịt tóc xịt lên cũng làm gai ko bám.
6. dùng bàn ủi hay phơi nắng làm gai mềm hơn ( giống kiểu làm mút chai )
7. có thể dùng dầu tune làm nở chân gai...
gở lót gai 1615 thì cũng tương đối khó vì nhưng vẫn dùng bàn ủi là xong thôi. hay dùng xăng thơm nhật sẽ xong thôi.
=========
nói chung chơi gai là cả một nghệ thuật , mỗi loại có cái hay riêng vì vậy mà chế cháo trên bề mặt thì mất cả cái hay của nhà sx mà thể hiện cái tệ của mình.
gai công bên phải @thaythuydn đã dùng 802 spong donic chưa? ngon bổ rẻ hơn cả hexer pips

thaythuydn

Đại Tá
.......................
mấy cái gai chế độ chẳng khó gì đâu @thaythuydn ơi. chỉu yếu là đồ bỏ đi rồi mới độ chế mà thành thôi. thấy ít ai chịu chơi mua miếng gai khoảng 1 triệu rồi chế tác dán vào đánh luôn. mà là mua rồi đánh ko được mới chế cháo này nọ...vd như :
1. lót vải da yên xe.
2. vải mùng
3. phim chụp hình x quang.
4. quét keo 502 lên đâu gai thành ko bám.
5. keo xịt tóc xịt lên cũng làm gai ko bám.
6. dùng bàn ủi hay phơi nắng làm gai mềm hơn ( giống kiểu làm mút chai )
7. có thể dùng dầu tune làm nở chân gai...
gở lót gai 1615 thì cũng tương đối khó vì nhưng vẫn dùng bàn ủi là xong thôi. hay dùng xăng thơm nhật sẽ xong thôi.
=========
nói chung chơi gai là cả một nghệ thuật , mỗi loại có cái hay riêng vì vậy mà chế cháo trên bề mặt thì mất cả cái hay của nhà sx mà thể hiện cái tệ của mình.
gai công bên phải @thaythuydn đã dùng 802 spong donic chưa? ngon bổ rẻ hơn cả hexer pips
Cám ơn bạn ThinhNguyen đã bật mí cho mình biết kỷ thuật độ và chế Nói chung anh em Đà nẵng chưa ai làm được điều này .Một phản biện khá lý thú là có nên độ và chế hay không.Mình chưa dùng gai công ngon bổ rẻ 802sponge Donic

xtung78

Trung Uý
Gai 1615 của hảng Double fish TQ có mút lót mỏng đã được chế cho thật chuội bằng tia cực tím Gai này do TT Anh B tặng mình cách đây 1-2 tháng Mình đã nhờ cao thủ lảo gia Cường Đà Nẵng gở mút lót nhưng không thành công Nhờ quái kiệt An còi gở thì phải thưởng 200 K đắt hơn gai Hiện nay block khá tốt gần giống Superblock Mình chưa thử trước khi chế nên không so sánh trước và sau chế được View attachment 36666
Thật sự gỡ cái lót tiền thưởng hay tiền công cũng thế thôi. Chặt chém cũng kinh. Chỗ em, e làm miễn phí từ sửa cốt vệ sinh, tặng keo, tập luyện, tư vấn... nhất là cho các bác có tuổi. Em ko hiểu sao có giá 1 két bia hay là 200n cho thầy. Chứng tỏ tiền ở Đà nẵng ko có giá trị j

thaythuydn

Đại Tá
Thật sự gỡ cái lót tiền thưởng hay tiền công cũng thế thôi. Chặt chém cũng kinh. Chỗ em, e làm miễn phí từ sửa cốt vệ sinh, tặng keo, tập luyện, tư vấn... nhất là cho các bác có tuổi. Em ko hiểu sao có giá 1 két bia hay là 200n cho thầy. Chứng tỏ tiền ở Đà nẵng ko có giá trị j
Cám ơn thịnh tình của bạn Như vậy bạn sống theo triết lý:"Sống nghĩa là cho".To live is to Give,to Give is to Receive"

thinhnguyen

Đại Tá
Mình nghe anh TT Anh B nói dùng tia cực tím ultraviolet do một đệ tử của anh tặng Không rõ đệ tử của anh có giấu nghề không?
...............
đèn tia cực tím có tác dụng gì???? có phải là tạo nhiệt nóng lên ko?
có khác gì dùng bàn ủi hay phơi nắng ko?
thầy thử dùng keo 502 chế ra cái gì đó rồi dùng tâm bông dáy cái lổ .... rồi quét đều lên gai và đem phơi nắng xem.
hay mua chai keo xịt tóc xịt lên rồi đam phơi thành mực một nắng cũng ok.

thinhnguyen

Đại Tá
Cám ơn bạn ThinhNguyen đã bật mí cho mình biết kỷ thuật độ và chế Nói chung anh em Đà nẵng chưa ai làm được điều này .Một phản biện khá lý thú là có nên độ và chế hay không.Mình chưa dùng gai công ngon bổ rẻ 802sponge Donic
=========
cái đơn giản thôi : nếu như ko có thì nên chế độ lại thì cũng hay cũng đáng khen.
độ dầy mỏng của spong thì tùy theo mỗi người thì ko bàn.
còn đàng này là có sẳn và được nhiều người tin dùng mà mình xài ko được thì phải xem lại mình.
có ai thử chế supper block thành 388D-1 chưa? mới là đỉnh.. của đỉnh.

huyducphamvn

Đại Uý
...............
thầy thử dùng keo 502 chế ra cái gì đó rồi dùng tâm bông dáy cái lổ .... rồi quét đều lên gai và đem phơi nắng xem.
Mình nghe anh TT Anh B nói dùng tia cực tím ultraviolet do một đệ tử của anh tặng Không rõ đệ tử của anh có giấu nghề không?
Thưa thầy và thưa anh, vụ tia cực tím là làm cho cao su bị "chai" và lão hoá. Theo diễn đàn nước ngoài ở các nước châu Âu người ta để các mặt vợt ở ngoai 2 trời, trong dashboard của xe hơi, vì trong mặt trời có tia cực tím. Tuy nhiên, không phải loại gai nào cũng có thể làm được như vầy, ví dụ các gai 755, galaxy/yinhe 955, để ở ngoài nắng 1 thời gian trong nắng còn có thêm tia hồng ngoại làm cho gai "khô" và trở nên "brittle" (bở). Một số gai có thể làm được, như Neptune của Yinhe, để ngoài nắng 5 ngày thì lên màu cực đẹp, mất ma sát, em thấy nó hao hao giống gai Scanpel.
Còn cái 1615 của chú Tuấn Anh cháu biết của ai làm rồi :D :D :D :D. Người đó là học trò của chú TA, và cũng là thầy dạy của cháu.

huyducphamvn

Đại Uý
...............
em chỉ thấy loại 388D-1 (Quattro càng tốt) thì phơi nắng mới chịu nổi chứ 755 mà lên nắng là xong, cực mau hư. Em xài 1 mặt để ngoài nắng 1 thời gian cho thằng kia nó giật chưa tới 10 phút nó gẫy lỗ chỗ luôn
Bàn ủi làm "chẩy" gai, mất độ đàn hồi, nếu áp dụng với keo 502 nữa thì cũng tạm ổn, nhưng độ bền thì chỉ được khoảng 1 tháng thôi anh à.

Bình luận từ Facebook