Rio Olympic 2016 - Update danh sách VĐV

bachikho

Đại Tá
tụi tàu chả biết đâu đc, như Hao Shuai đó, đánh trial lần nào chả thứ hạng cao mà vẫn bị gạt đó thôi, đó là vd về việc phải ngồi yên chấp nhận sự sắp xếp của BHL đó

bachikho

Đại Tá
trước tới h vì chỉ được chọn 2 nên tiêu chí hàng đầu của cnt vẫn là chọn ku nào là khắc tinh của tụi tây nhất để đảm bảo 2 suất ck toàn tàu, time gần đây ZJK cho thấy dễ bị đánh bại bởi tụi tây hơn trước nên tui vẫn nghiêng về XX hơn (cnt hiện nay tụi tây sợ ML và XX hơn FZD và ZJK nhiều)

backhand-ghost

Đại Tá
Em nghĩ thằng nào được chọn, thằng nào không được chọn nó cũng phải có tiêu chuẩn nhất định. Ko lẽ mấy thằng đấy nó ngồi yên cho HLV tự chọn à.
Nhất định là phải có tiêu chuẩn rồi, làm sao BHL thích chọn ai thì chọn đâu.
Buôn thêm chút chuyện ngoài lề. ở TQ, các môn thể thao hot như BB, BĐ, BR, nhảy cầu, cầu lông... đều có mặt trái của nó. Cực nhiều tiêu cực.
Muốn lên dự tuyển, đội tuyển thì bước đầu tiên là gia đình phải có Tiền. Ko có tiền, miễn bàn đi (đặc biệt là trong BB, BĐ, BR, Cầu lông). Cái gì cũng phải có tiền, có quan hệ mới được còn tài năng thì bàn sau vì TQ nó thừa VĐV tuyến trẻ, thừa thãi năng khiếu BB, cầu lông... Ko có tiền, ko có quan hệ, ko có cơ hội để thành danh và kiếm lại "nhiều tiền" ở TQ đâu.:)

Last edited:

namvietinbank

Đại Uý
Nhất định là phải có tiêu chuẩn rồi, làm sao BHL thích chọn ai thì chọn đâu.
Buôn thêm chút chuyện ngoài lề. ở TQ, các môn thể thao hot như BB, BĐ, BR, nhảy cầu, cầu lông... đều có mặt trái của nó. Cực nhiều tiêu cực.
Muốn lên dự tuyển, đội tuyển thì bước đầu tiên là gia đình phải có Tiền. Ko có tiền, miễn bàn đi (đặc biệt là trong BB, BĐ, BR, Cầu lông). Cái gì cũng phải có tiền, có quan hệ mới được còn tài năng thì bàn sau vì TQ nó thừa VĐV tuyến trẻ, thừa thãi năng khiếu BB, cầu lông... Ko có tiền, ko có quan hệ, ko có cơ hội để thành danh và kiếm lại "nhiều tiền" ở TQ đâu.:)
bác đi làm bị sếp đì nhiều quá hay sao mà tiêu cực vậy. ở đâu cũng có luật và theo chủ quan của em luật lệ mà ban huấn luyện đội tuyển trung quốc áp dụng cực kỳ nghiêm khắc và chuẩn mực. có như thế mới khuyến khích vận động viên chăm chỉ tập luyện để đạt thành tích cao.

backhand-ghost

Đại Tá
bác đi làm bị sếp đì nhiều quá hay sao mà tiêu cực vậy. ở đâu cũng có luật và theo chủ quan của em luật lệ mà ban huấn luyện đội tuyển trung quốc áp dụng cực kỳ nghiêm khắc và chuẩn mực. có như thế mới khuyến khích vận động viên chăm chỉ tập luyện để đạt thành tích cao.
Ko, mình ko nói toàn bộ. Mình chỉ nói tuyến hai thôi, ko có tiền khó được lên tuyến một lắm. Bạn biết đội tuyển QG 2 của TQ có bao nhiêu VĐV trẻ tài năng như FZD cách đây 3-4 năm ko. Bạn có biết FZD đã từng bị đội tỉnh Quảng Đông trả về, rồi lại xoay sở để quay về Bát Nhất, rồi lại có cơ hội từ năm 15-16t ko. Chuyện ngoài lề về CNT, đội QG, các tuyến tỉnh mình kể cả ngày ko hết. Phức tạp và ngang trái lắm ^\^
Lên tuyến một mới được có cơ hội rèn dũa, phát triển. Nó là một bước chuyển cực quan trọng của VĐV mà.
Còn về tiêu cực ở TQ, mình hiểu rõ lắm, ở đó lâu + làm việc nhiều mình thấm lắm. Nó khủng khiếp hơn ở VN mình gấp trăm ngàn lần, không thể tưởng tượng nổi đâu bạn.
BB nhiều tiêu cực, nhưng ko bằng bóng đá và bóng rổ.
Nói chuyện bên lề thôi, bạn ko tin cũng là bình thường ^\^

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
Nếu như chỉ tiêu của tq là có 2 vđv vào ck đơn thì e vẫn đánh giá zjk thấp hơn 3 ng còn lại.. Vì vẫn thiếu sự ổn định và sự khát khao vđ cũng k nhiều hơn 2012... Còn cá nhân e vẫn muốn nó đc tham gia mà nói thật thì bác nào chả thích xem trận ck.. Zjk - Ml hihi

backhand-ghost

Đại Tá
Người hâm mộ ở VN yêu thích ZJK một thì ở TQ nó còn được hâm mộ gấp nhiều lần.
Nhớ lại hồi 5/2015, trước khi trận BK WTTC giữa ZJK - Fang Bo diễn ra thì giá vé chợ đen cho một tấm vé xem trận CK khoảng 1000 - 1100 tệ, còn mình bán cho dân phe cũng được khoảng 750 - 800 tệ (vé loại 1 - khán đài giữa giá gốc 680 tệ).
Thế nhưng sau khi ZJK thua trận, dân tình đều thất vọng vì ko được xem "đại chiến Ke - Long" nên giá vé xuống thảm hại. Mình cũng định ko xem nữa, mang vé ra bán nó chỉ trả có 150 - 200 tệ. Rẻ quá nên đưa cho bạn đi xem nó cũng chẳng đi, nên lại lóc cóc đi xem.
Có thể thấy là nếu ZJK ko được đánh đơn TVH thì tỷ dân TQ sẽ thất vọng đến nhường nào. Hi vọng là vẫn còn cơ hội cho cu cậu, mình vẫn thích xem ZJK dù đối thủ trong trận CK là ML, XX, FZD hay thậm chí là .... Mizutani cũng được :):)

aunhh

Đại Tá
Nhớ lại hồi 5/2015, trước khi trận BK WTTC giữa ZJK - Fang Bo diễn ra thì giá vé chợ đen cho một tấm vé xem trận CK khoảng 1000 - 1100 tệ, còn mình bán cho dân phe cũng được khoảng 750 - 800 tệ (vé loại 1 - khán đài giữa giá gốc 680 tệ).
Thế nhưng sau khi ZJK thua trận, dân tình đều thất vọng vì ko được xem "đại chiến Ke - Long" nên giá vé xuống thảm hại. Mình cũng định ko xem nữa, mang vé ra bán nó chỉ trả có 150 - 200 tệ. Rẻ quá nên đưa cho bạn đi xem nó cũng chẳng đi, nên lại lóc cóc đi xem.
Có thể thấy là nếu ZJK ko được đánh đơn TVH thì tỷ dân TQ sẽ thất vọng đến nhường nào. Hi vọng là vẫn còn cơ hội cho cu cậu, mình vẫn thích xem ZJK dù đối thủ trong trận CK là ML, XX, FZD hay thậm chí là .... Mizutani cũng được :):)
Cong nhan Zhang Jike co phuoc that. Vua hay, vua noi tieng vua duoc nhieu nguoi ham mo. Xem ZJK danh Trials WTTTC 2016 vua roi, co rat nhieu nu khan gia vo tay rat ...dau tay:D, vi vo qua to va manh:D- chung to anh ay rat duoc ham mo. ZJK rat khat khao vo dich Olympic lan 2... Tinh cach cua cau nay rat manh me- da noi la lam. Hihi. ZJK Co len em giai!!!:)

HUNGdla

Trung Uý
Cong nhan Zhang Jike co phuoc that. Vua hay, vua noi tieng vua duoc nhieu nguoi ham mo. Xem ZJK danh Trials WTTTC 2016 vua roi, co rat nhieu nu khan gia vo tay rat ...dau tay:D, vi vo qua to va manh:D- chung to anh ay rat duoc ham mo. ZJK rat khat khao vo dich Olympic lan 2... Tinh cach cua cau nay rat manh me- da noi la lam. Hihi. ZJK Co len em giai!!!:)
Trong đời đàn ông thích một cái ở nhiều người đàn bà,còn đàn bà thích nhiều cái ở một người đàn ông.Vì thế cu Zang được chị em hâm mộ nhiều là phải.

ngtrantoan

Đại Tá
Hỏi bác 1 câu, đương thời Wang Liquin thì Wang Liquin có đc cổ động viên thích bằng ZJK như bây giờ k?

backhand-ghost

Đại Tá
Hỏi bác 1 câu, đương thời Wang Liquin thì Wang Liquin có đc cổ động viên thích bằng ZJK như bây giờ k?
Sự nghiệp thi đấu của WLQ kéo dài suốt từ thời kỳ của KLH cho đến tận thời kỳ của ZJK, ML. Khoảng thời gian đỉnh cao của WLQ là 2001 - 2009 với 03 lần VĐ WTTC còn có WH và Ma Lin cũng vô cùng xuất sắc.
Thực ra mà nói ở TQ, trong giai đoạn này người ta hâm mộ Ma Lin và Wang Hao hơn. Ma Lin thu hút người hâm mộ bởi lối chơi nhanh - hiểm rất TQ , rất đúng chất vợt dọc truyền thống với sự ranh mãnh, cách chơi ào ạt, cách xử lý nhiều biến và một phản ứng não bộ tuyệt hảo. Ma Lin đẹp theo kiểu dị biệt và tràn đầy cá tính.
Wang Hao thì khỏi nói rồi, với quả trái vợt dọc cải tiến anh là người đưa "C-pen" lên một tầm cao mới, trở thành biểu tượng thượng đỉnh của vợt dọc. Một "Wang Hao hoàn mỹ, có một không hai" là thần tượng của người hâm mộ TQ.
Wang Liqin tất nhiên cũng được hâm mộ, nhưng ko được người ta cuồng ái theo một cách gì đó bảo thủ, ko cần xem xét như người ta yêu thích Ma Lin và Wang Hao. Có thể do phong cách của anh nó hơi nhạt, ko cuồng bạo và "quái quỷ" như Ma Lin, hoặc không thể vừa mạnh mẽ pha chút lãng mạn như Wang Hao. WLQ tròn trịa, chỉn chu, đầy sức mạnh với đòn phải liên miên như thác lũ nhưng có cảm giác phong cách của anh có cái "màu sắc" ko khiến người ta cuồng mê được.
Điều này nó không xem xét đến thành tích hoặc kỹ thuật hoặc trình độ gì cả, vì cả 03 người đều cũng ko có khoảng cách gì quá lớn về những thứ đó, chỉ đơn giản là người TQ thích theo kiểu của họ thôi.
Nếu bắt buộc phải tìm một lý do để thuyết phục ai đó thì có lẽ đó là do 02 người kia chơi vợt dọc.

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Dân số TQ giờ đông hơn trước đây, nên đương nhiên là ZJK được....bác BHG nhỉ? Haha.
Nói là nhiều hơn ít hơn thì khó lắm, nhưng có cảm giác là ZJK được hâm mộ nhiều hơn vì khoảng thời gian 2011 - 2014, ML hay XX so với nó mờ nhạt nhiều hơn quá. Vậy đương nhiên thị phần của ZJK là lớn hơn so với hồi WLQ chiếm lĩnh thị trường ^\^

tosiosHD

Đại Tá
Nói là nhiều hơn ít hơn thì khó lắm, nhưng có cảm giác là ZJK được hâm mộ nhiều hơn vì khoảng thời gian 2011 - 2014, ML hay XX so với nó mờ nhạt nhiều hơn quá. Vậy đương nhiên thị phần của ZJK là lớn hơn so với hồi WLQ chiếm lĩnh thị trường ^\^
Sự hâm mộ đôi khi vì tình yêu và sở thích chứ ko đặt nặng thành tích lên trên hết bác nhỉ? Em thấy bb nghiệp dư VN rất nhiều người hâm mộ ZJK mặc dù phong độ của cu cậu có thế này, thế khác!

push

Trung Uý
ZHANG JIKE MÀ KO ĐƯỢC ĐÁNH ĐƠN THÌ ĐÓ THỰC SỰ LÀ MỘT TỘI ÁC ^^

Tớ thấy cu JK này đánh tốt nhưng ko đẹp, cả về lối đánh lẫn ứng xử nữa!

Cá nhân thấy kém Mã Long nhiều lắm, kể cả khi cu cậu thắng được Mã....

Hi, thôi ko lại tranh luận dài, vì là ý kiến riêng, mỗi người mỗi khác; Mà đã bàn về bb thì chủ yếu là chuyên môn thôi nhỉ.

Bình luận từ Facebook