Rio Olympic 2016 - Update danh sách VĐV

Nikoli Pham

Thiếu Uý
Vậy em bắt với bác 1 mặt Ten Japan kẹp nách nhé. Ngày 1/3 em đi công tác Japan
rồi, em rất hi vọng được thua bác! Nhờ ae DD chứng nhận trận độ này giúp em ạ!

OK. Nhận kèo!

Bác bảo Zhang Jike ko được đánh đơn Olympic 2016. Em bảo Zhang Jike sẽ được đánh đơn Olympic 2016. Không cần biết chúng nó làm bằng cách nào. Ai thua sẽ phải trả 1 mặt Ten Japan giá trị 1.4tr vnd. Chuyển khoản hay chuyển sản phẩm đều ok!

Bác thấy hợp lý thì confirm kèo này nhé. Hí hí. :D

backhand-ghost

Đại Tá
OK. Nhận kèo!

Bác bảo Zhang Jike ko được đánh đơn Olympic 2016. Em bảo Zhang Jike sẽ được đánh đơn Olympic 2016. Không cần biết chúng nó làm bằng cách nào. Ai thua sẽ phải trả 1 mặt Ten Japan giá trị 1.4tr vnd. Chuyển khoản hay chuyển sản phẩm đều ok!

Cho mình làm bên thứ 3 xác nhận vụ này nhé :D:D:D

lion

Đại Tá
OK. Nhận kèo!

Confirmed!

lion

Đại Tá
Cái file excel là em dùng cái file quy chế pdf giống bác dịch tổng hợp từ trên xuống ra tiếng Việt cho ae tham khảo thôi. Bác chịu khó đọc từ trên xuống đi, không khác nhau đâu.

Một lần nữa em confirm là đến thời điểm này chưa chốt hạ vì chưa là thời điểm cuối cùng, mọi chuyện đều có thể thay đổi tại thời điểm đó. Tuy nhiên, căn cứ theo quy chế, BXH của Olympic 2016 thì rõ ràng ai cũng thấy Ma Long và Fan ZhenDong đang đc bôi đậm chứ không phải tự em bôi đậm đâu nhé.

Cachua

Thượng Tá
Fan cuồng ZJK chém tí!
Có quá nhiều lí do khiến người TQ (UB Olympic TQ nói chung và LQL nói riêng) muốn sắp xếp ZJK và ML đánh đơn ở kì OLM này (Rio 2016):
- Kể từ sau khi WH giải nghệ, ML chưa thật sự được thử một liều thuốc mạnh để khẳng định là một "super Long", và ZJK là một thứ thuốc...cực độc.
- Nói như @backhand-ghost thì trận chung kết giữa Long-Dong chỉ là một màu, giống quy luật mâu thuẫn của hai mặt đối lập trong triết học thì ZJK sẽ là màu tương phản của bức tranh về môn thể thao bóng bàn.
- Nếu đặt lên bàn cân "so nắm đũa chọn cột cờ" của bro @lion thì người TQ hẳn là muốn tạo nên một kỉ lục có thể gọi là "vô tiền khoáng hậu" khi có một double Grandslammer hơn là có thêm một Grandslamer thứ 5, và ZJK có cơ hội rất lớn.
- Liên tưởng đến Linda trong môn cầu lông [người duy nhất đoạt 2 HCV Olympic, xếp hạng 286 mà vẫn đánh bại Lee chong wei cần mẫn, chăm chỉ (ML) ở giải VĐTG 2013], em cũng hy vọng ZJK được tôn vinh là "Super Ke".
- Và cuối cùng, nếu có một cuộc khảo sát thăm dò với những người có liên quan đến bóng bàn thì quá bán sẽ ủng hộ ZJK đánh đơn ở OLP 2016.

Vo Va

Trung Uý
Em thì em chọn 1 suất cho Xu Xin, đơn giản vì nó vợt dọc, xuất đánh đơn còn lại mấy chú vợt ngang tranh nhau.
Mà lại còn tay trái nữa chứ, khác biệt hoàn toàn với đám còn lại:))
Hi hi, tại em thích nó nên chém thế, chứ thực tâm em cũng đánh giá là 2 thằng Ma với Zhang xì ke cơ hội cao hơn đám còn lại:))

aunhh

Đại Tá
hay em bắt với bác 1 mặt ten nhé?

nguồn của em đã ghi ở trang 5, bác làm ơn xem lại.
File excel của bác là tiếng việt, chẳng rõ nguồn ở đâu nên em không coi là nguồn có giá trị.

Để em giúp bác học một ít tiếng anh:
Quy định chọn vdv tham dự Olympics RIO nguồn ITTF:
http://www.ittf.com/World_Events/2016OG/Regulations/Rio2016_QS_EN.pdf

Em trích câu chữ của nó ra thế này:
Singles qualification:
40 Continental qualification with a maximum of two (2) athletes per NOC qualified
22 ITTF Olympic Singles Ranking, not to exceed an overall maximum of two (2) athletes per NOC
1 Tripartite Commission Invitation place
1 Host Country place
64 Total - with a maximum of two (2) athletes from the same NOC to participate in singles events.

Câu đầu tiên có nghĩa là 40 suất đánh đơn là từ vòng sơ loại các châu lục, tối đa 2 vdv cho 1 quốc gia.
Câu thứ 2 là 22 người tiếp theo dựa theo bảng xếp hạng ITTF.

Còn đây là thông tin về vòng sơ loại Olympics Rio khu vực Châu Á sẽ diễn ra ở Hong Kong vào tháng 4.

http://www.ittf.com/stories/Stories_detail.asp?ID=42719&Category=&General_Catigory=&
http://tabletennista.com/2016/1/china-announces-basic-olympic-lineup/

Cụ thể nó viết gì thì mời bác vào đọc, nếu bác đọc xong vẫn giữ ý kiến thì em cũng chịu.
Tháng 4 sẽ rõ, nếu không có vòng sơ loại này, em sẽ viết một bài nhận lỗi không biết tiếng Anh và xin lỗi bác đàng hoàng. Nhưng không biết nếu đúng như em đã viết thì bác sẽ nói thế nào.
Xin lỗi bác vì bác làm mình quá... vui. hehe. Quả thật là quá vui mừng khi bác đã viết ra bài viết này và dịch theo mình là chuẩn. hehe. Theo bài báo bác dẫn chứng thì quả là bằng chứng hùng hồn là ZJK có cửa tham dự single và thiển ý của mình và theo Google translate:)D) thì "khác với London 2012, các đội tuyển cử ra 2-4 VĐV tham dự vòng loại thay vì tham dự để chọn người thứ ba đánh nội dung đồng đội"
Mới sáng mà đọc tin này thấy phấn chấn hẳn bác ạ. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.
@backhand-ghost , em thấy dẫn chứng này đã làm cho ae mình hết (chứ ko còn đỡ) hụt hẫng vì quá hum mộ ZJK. E giỏi tiếng TQ, e tìm các bài báo nói về vụ này nhé để thuyết phục hơn. Xem ra bác nào cá độ theo "phe" ZJK ko quýnh đơn là "teo chi," rồi. :D:D:D

bachikho

Đại Tá
cá nhân tui thì vẫn nghiêng về ML, XX đánh đơn (vì ưu tiên hàng đầu của tụi tàu là 2 ku tàu vào CK, mà trong CNT thì tụi Âu thì sợ nhất là 2 ku này)

lion

Đại Tá
Chúng nó là China, em chả bênh ai, chả dìm ai, em cứ thấy cái quy định nó thế nào
thì chiểu theo thế đó mà nói cho khách quan thôi, chứ cuối cùng ai đánh đơn, đánh
đồng đội thì liên quan gì đến mình đâu.

Có điều, hễ là người chơi BB và có thần tượng hay yêu thích VĐV nào đó thì thường
thích người đó được chơi giải nọ giải kia, giành cái nọ cái kia thôi. Em cũng chả khác
gì các bác đâu, có điều phải để cái lý lên tiếng, không để sở thích tình cảm của mình
lên tiếng được.

HaQuocLinh

Thượng Tá
Nếu đã đánh giá thì phải khách quan mới có ý nghĩa, còn không thì phán đại đi ai chẳng nói được thì là vô nghĩa. Nếu đặt tình cảm quá nhiều thì chỉ có ý nghĩa về mặt tinh thần!

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Tất nhiên là phong độ nó hơi phập phù, nhưng trong khoảng thời vừa qua và một khoảng ngắn sắp tới thì hi vọng nó sẽ hồi phục. So với Tây thì ko cần nói, còn xét về đai đẳng thì Zjk nó hơn XX một trời một vực rồi.
Sao có thể bỏ ĐKVĐ vẫn đang ở độ chín sự nghiệp ở nhà để cho XX (ko có vị thế gì ở các giải đỉnh cao) đi chiến đấu được. BHL nó làm vậy thì ăn nói làm sao với người hâm mộ, với kỳ vọng của cả hơn tỷ người về một cơ hội hiếm có lần thứ hai về một"song đại mãn quan" vô tiền khoáng hậu.

Last edited:

namvietinbank

Đại Uý
Tất nhiên là phong độ nó hơi phập phù, nhưng trong khoảng thời vừa qua và một khoảng ngắn sắp tới thì hi vọng nó sẽ hồi phục. So với Tây thì ko cần nói, còn xét về đai đẳng thì Zjk nó hơn XX một trời một vực rồi.
Sao có thể bỏ ĐKVĐ vẫn đang ở độ chín sự nghiệp ở nhà để cho XX (ko có vị thế gì ở các giải đỉnh cao) đi chiến đấu được. BHL nó làm vậy thì ăn nói làm sao với người hâm mộ, với kỳ vọng của cả hơn tỷ người về một cơ hội hiếm có lần thứ hai về một"song đại mãn quan" vô tiền khoáng hậu.
em nghĩ ml xx zjk ngang nhau fzd dưới 1 chút còn về độ lì lơm thì zjk là số 1 rồi

backhand-ghost

Đại Tá
em nghĩ ml xx zjk ngang nhau fzd dưới 1 chút còn về độ lì lơm thì zjk là số 1 rồi
Tất nhiên, mình ko nói đến trình độ, bởi khác biệt nó ko đáng kể đâu.
Cái mình nói là trải nghiệm ở những giải đấu lớn (nhất là TVH), rồi bản lĩnh vững vàng ở những trận đấu quan trọng (cả sự nghiệp chỉ có vài ba trận) thì ZJK nó đứng đầu, ML có thể kém hơn một tẹo, XX và FZD thì ko khác biệt mấy, đứng cuối. Cái này cũng là một yếu tố quan trọng và chắc chắn người ta phải xem xét, nhất là với một kỳ Olympic.

Bình luận từ Facebook