Review 1 số loại cốt của Nittaku

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Đang có em này - Nitaku Wang Liqin - hàng cổ :D

Ngoc Minh

Thượng Sỹ
E mới chơi lại từ Tết sau 10 năm giã từ, và có lấy con Barwell Fleet ở HH, dán T05 và T80. Do em đi làm xa nên ko chọn đc cân kĩ lưỡng nên cháu nó hơi thừa cân. Cảm giác hơi nặng đầu, giật bóng vô cùng tốt, giật điểm rơi bóng đi xiết cắm vút xuống kể cả gặp bóng xoáy xuống nặng. Giật trái thì ko phải thế mạnh nên e ko nhận xét j. Trái của e chủ yếu chỉ block thôi. Quả nào nhô cao lắm mới giật. Gò bóng ngắn và bỏ nhỏ tốt, thả đâu được đấy. Service bóng ngắn, xoáy nhưng hơi chậm. Bạt thì lại khó vào bàn kinh khủng. Hơi khó đổi trái - phải vì thừa cân quá.
Giờ em đã phẫu thuật thẩm mỹ gọt đầu gọt má mỗi chiều 5mm. Em cũng tính cho đi viện thẩm mỹ cho nó tròn đều cơ nhưng đi làm xa quá, phải tự mổ ở nhà nên nhìn nó vuông luôn =)) Giờ cháu nó ko còn nặng đầu và tổng khối lượng cả mặt còn 179g. Oánh rất sướng. Tuy giật không phê như trước nhưng gò cắt cảm giác đã tốt nay còn tốt hơn, và đặc biệt là quả bạt dễ vào bàn hơn hẳn. Chiến đấu tốc độ cao đổi bên đánh trái-phải linh hoạt hơn trông thấy. Ảnh đính kèm trông cháu nó hơi giống zombie do rơ em tham giật cả bóng ngắn và flick trên bàn, lại mới chơi lại nên có cho hôn bàn 2 phát. May mà chỉ vỡ mặt chứ xương xẩu ko vấn đề gì =))
So với con Carbon em đã chơi, em thấy con này dù tốc độ không thể bằng nhưng kiểm soát bóng rất tốt, vợt hơi rung. Nói là tốc độ không bằng nhưng dán T05 và T80 lên cũng vẫn nhanh lắm, (cũng có thể tay em có tí trẻ trâu) chỉnh bóng tốt thì đối thủ cũng khó đỡ. Tay cầm rất vừa vặn (cán FL), hình thức quá đẹp.
Ban đầu đi học, em nông dân cũng chỉ chơi 1 con DHS dán sẵn của ông anh cho (năm 2000) sau đó 2003 dồn tiền mừng tuổi mua con Butterfly dán sẵn, oánh 1 thời gian mặt mòn đi đánh như Anti. Sau đó từ 2004 em bỏ chơi vì có đam mê mới. Năm 2010 có mua 1 con Primorac Carbon kèm 2 mặt Yasaka Mark V (nay vẫn còn), chơi đc 3 tháng xong toàn đi làm ko chơi cùng đc. Giờ ở chỗ làm mới có hội chơi nên tập chơi lại. Kinh nghiệm sử dụng kiếm cũng ít, cũng chỉ chia sẻ đc ít cảm nhận về cây Barwell Fleet này với ae :)
Bác cho em hỏi tý??? Ten 05 và 80 thì Bác sử dụng cái nào cho FH vậy???

hehe.Ma Long cầm acoustic lâu lắm rồi anh nhỉ.công nhận acoustic đánh hay thật.cảm giác tốc độ nói chung là ổn.được cái nhẹ nữa.hihi.chúc Hùng Hà luôn phát triển
A có thể cho em ít cảm nhận vè nittaku acoustic được không phiên bản thuần gỗ với phiên bản có thêm cacbon thì có những ưu nhược điểm gì ạ

lion

Đại Tá
Thấy bảo cây Barwell Fleet hay nhưng chưa dùng thử bao giờ, tuy nhiên bản vợt hơi to, hơi lăn tăn.

Bình luận từ Facebook