Review 1 số loại cốt của Nittaku

boizach_cp

Trung Sỹ
Bốc phét, ông tướng kia, ông đánh bao nhiêu lâu rôì, có khi gần 3 năm rôì âý, mà ai bảo ông đánh fe, ông đánh LargeSpear cơ mà. biết sư phụ hay online mà toàn chém thôi, mai lên câu lạc bộ sự phụ bắt e tập vợt sắt 1 tiếng. Phạt

há há, tìh hìh là fải làm trận độ k no k về ms đc, e ms mua hồi tết mà đại ca, hôm nào a về mà cốt e k fải Fe thì e cho a ăn chè no nứt bụg luôn, còn nếu đúg là Fe thì a cứ TẬP XÁC ĐỊNH đi nhá hê hê hê

meoluoitmb

Đại Tá
há há, tìh hìh là fải làm trận độ k no k về ms đc, e ms mua hồi tết mà đại ca, hôm nào a về mà cốt e k fải Fe thì e cho a ăn chè no nứt bụg luôn, còn nếu đúg là Fe thì a cứ TẬP XÁC ĐỊNH đi nhá hê hê hê

E hèm, chú em ơi, hôm nọ ai bị thua 1-3 đấy nhỉ, chú hiện đang nợ anh 20K tiền chè nhé.

vipbigname

Trung Sỹ
Các bác có thể nói rõ đặc điểm của các cây vợt được không, các bài viết về dòng Nittaku hơi ít, điểm mạnh của dòng vợt gỗ ở chổ nào, dòng Nittaku có được dùng phổ biến trên thế giới hay không. Pro có thể lập bảng so sánh chỉ số của các cây Nittaku

Hình như Topic này bị bỏ rơi lâu quá, e mới sắm cây Ludeack Fleet , ko biết như thế nào
Các bác có thể nói rõ đặc điểm của các cây vợt được không, các bài viết về dòng Nittaku hơi ít, điểm mạnh của dòng vợt gỗ ở chổ nào, dòng Nittaku có được dùng phổ biến trên thế giới hay không. Pro có thể lập bảng so sánh chỉ số của các cây Nittaku

Ttfan2012

Đại Tá

Cảm giác bóng rất tuyệt và rất hợp với mặt Tàu.

vipbigname

Trung Sỹ
Mình đang cầm cây Nittaku Acoustic, ten 05, Joola rym, các bác có thấy cán vợt của acoustic hơi nhỏ không, mình thấy cầm vợt có cảm giác lỏng tay, mình thích cảm giác cầm cán vợt của Sardius, chỉ cán vợt thôi, còn vợt thì vẫn là acoustic, có cách nào cuộn cán vợt to ra được không, thanks.
Một cái nữa, mình hay xem clip của Ma Long, và học cách đánh của Ma Long luôn từ động tác và kỹ thuật, tư thế, vậy combo mút vợt trên có hợp không, hay chỉ nên đánh theo kiểu của châu âu.
Mình mới biết chơi bóng bàn, đôi công phải, trái, giật phải, giật trái, cắt bóng rất yếu.

Hoàng_Anh_KB

Binh Nhì
Mình đang dùng kon Nittaku large spear lúc mới đánh thì khó đánh nhưng khi đánh quen thì thích lém bác nào dùng em này lắp thử em Stiga BOSS TX nhóe đánh hơi bị chuẩn lun

duc1985

Binh Nhất
cốt tenor có hợp với H3 ko a ???... e thấy có cốt vợt tenor nặng 90 gr có loại 95 và 100gr... điều này thì nó thể hiện điều gì và sự khác nhau ntn ạ ??? ... e thấy mặt vợt này được làm bằng gỗ limba... nhưng gỗ limba từ đầu năm 2012 đã ko còn nữa đó là lí do mà cây darker L.P.S tuyệt chủng... vậy chất lượng của e này về sau có giảm hơn ko ạ

bachikho

Đại Tá
Mình đang cầm cây Nittaku Acoustic, ten 05, Joola rym, các bác có thấy cán vợt của acoustic hơi nhỏ không, mình thấy cầm vợt có cảm giác lỏng tay, mình thích cảm giác cầm cán vợt của Sardius, chỉ cán vợt thôi, còn vợt thì vẫn là acoustic, có cách nào cuộn cán vợt to ra được không, thanks.
Một cái nữa, mình hay xem clip của Ma Long, và học cách đánh của Ma Long luôn từ động tác và kỹ thuật, tư thế, vậy combo mút vợt trên có hợp không, hay chỉ nên đánh theo kiểu của châu âu.
Mình mới biết chơi bóng bàn, đôi công phải, trái, giật phải, giật trái, cắt bóng rất yếu.
bác có thể quấn cán thêm như kiểu tennis ấy
muốn đánh giống ML thì cốt acoustic + TG3/H3 NT blue sponge + ten 05/64 là giống thôi, nếu chơi ten 05 với Joola rym thì là đánh theo kiểu âu rùi còn j

phungducthang

Đại Tá
Nittaku mới cho ra một số sản phẩm mới
1, Acoustic Carbon (NAC)
Cây này hình thức giống Acoustic thường nhưng ngoài 5 lớp gỗ như trước NAC còn được tăng cường 2 lớp Carbon

2, GORIKI, đây là phiên bản limited số lượng hạn chế. 7 lớp gỗ với bề mặt rộng hơn 160*154, trọng lượng khá nặng ~100g mặc dù chỉ mỏng 4,9mm

Ngoài 2 mẫu mới trên Nittaku còn cho ra "Bộ tam Meister" sản xuất tại Đức, được giới thiệu là những siêu phẩm, 2 trong 3 cây Meister được ứng dụng công nghệ sợi Basalt (Bazan) là một loại sợi tổng hợp mới được cho là có nhiều ưu điểm hơn so với Carbon, kevlar...

BASALTEC OUTER, Cây này lớp sợi Basalt nằm khá sát với lớp mặt ngoài để tăng cường độ cứng uy lực cho cốt vợt

BASALTEC INNER, với lớp sợi Basalt nằm sâu hơn bên trong để tăng độ kiểm soát

HOLZ SIEBEN, là cây cuối cùng trong bộ tam Meister với 7 lớp gỗ

Hi vọng đây sẽ là những sản phẩm đối trọng xứng đáng của Nittaku với dòng cốt ZJK mới của đối thủ Butterfly

ga_coi

Binh Nhì
Ở mình số lượng ng dùng Nitaku ít nên nhiều ng ko hiểu đc giá trị của mấy e này.E từng sở hữu 3 e nitaku (acoustic-> ludeck fleet -> Tenor) cảm giác rung rất phê, khó quên.

tosiosHD

Đại Tá
Ở mình số lượng ng dùng Nitaku ít nên nhiều ng ko hiểu đc giá trị của mấy e này.E từng sở hữu 3 e nitaku (acoustic-> ludeck fleet -> Tenor) cảm giác rung rất phê, khó quên.
Nếu mà nói về cảm giác thì ít cốt của hãng nào so sánh được với Nittaku lắm bác nhỉ?

vthoang1986

Trung Uý
E mới chơi lại từ Tết sau 10 năm giã từ, và có lấy con Barwell Fleet ở HH, dán T05 và T80. Do em đi làm xa nên ko chọn đc cân kĩ lưỡng nên cháu nó hơi thừa cân. Cảm giác hơi nặng đầu, giật bóng vô cùng tốt, giật điểm rơi bóng đi xiết cắm vút xuống kể cả gặp bóng xoáy xuống nặng. Giật trái thì ko phải thế mạnh nên e ko nhận xét j. Trái của e chủ yếu chỉ block thôi. Quả nào nhô cao lắm mới giật. Gò bóng ngắn và bỏ nhỏ tốt, thả đâu được đấy. Service bóng ngắn, xoáy nhưng hơi chậm. Bạt thì lại khó vào bàn kinh khủng. Hơi khó đổi trái - phải vì thừa cân quá.
Giờ em đã phẫu thuật thẩm mỹ gọt đầu gọt má mỗi chiều 5mm. Em cũng tính cho đi viện thẩm mỹ cho nó tròn đều cơ nhưng đi làm xa quá, phải tự mổ ở nhà nên nhìn nó vuông luôn =)) Giờ cháu nó ko còn nặng đầu và tổng khối lượng cả mặt còn 179g. Oánh rất sướng. Tuy giật không phê như trước nhưng gò cắt cảm giác đã tốt nay còn tốt hơn, và đặc biệt là quả bạt dễ vào bàn hơn hẳn. Chiến đấu tốc độ cao đổi bên đánh trái-phải linh hoạt hơn trông thấy. Ảnh đính kèm trông cháu nó hơi giống zombie do rơ em tham giật cả bóng ngắn và flick trên bàn, lại mới chơi lại nên có cho hôn bàn 2 phát. May mà chỉ vỡ mặt chứ xương xẩu ko vấn đề gì =))
So với con Carbon em đã chơi, em thấy con này dù tốc độ không thể bằng nhưng kiểm soát bóng rất tốt, vợt hơi rung. Nói là tốc độ không bằng nhưng dán T05 và T80 lên cũng vẫn nhanh lắm, (cũng có thể tay em có tí trẻ trâu) chỉnh bóng tốt thì đối thủ cũng khó đỡ. Tay cầm rất vừa vặn (cán FL), hình thức quá đẹp.
Ban đầu đi học, em nông dân cũng chỉ chơi 1 con DHS dán sẵn của ông anh cho (năm 2000) sau đó 2003 dồn tiền mừng tuổi mua con Butterfly dán sẵn, oánh 1 thời gian mặt mòn đi đánh như Anti. Sau đó từ 2004 em bỏ chơi vì có đam mê mới. Năm 2010 có mua 1 con Primorac Carbon kèm 2 mặt Yasaka Mark V (nay vẫn còn), chơi đc 3 tháng xong toàn đi làm ko chơi cùng đc. Giờ ở chỗ làm mới có hội chơi nên tập chơi lại. Kinh nghiệm sử dụng kiếm cũng ít, cũng chỉ chia sẻ đc ít cảm nhận về cây Barwell Fleet này với ae :)

Attachments

253.1 KB · Đọc: 0
Last edited:

sardius0114

Đại Tá
các bro chắc đã sử dụng NA từ lâu lắm rồi. giờ mình mới dùng em nó, lắp 2 mặt Rakza 9 (max và thick), cảm giác rung, thật tay, đánh bóng rất ngọt, rất phê, quá phù hợp với jo ôm bàn đôi công, giật nhanh. :D

Bình luận từ Facebook