RED MONKEY ( PHIÊN BẢN CỨNG 50*)

Trainee

Đại Tá
Mấy nay bận quá; qua nay mới lại đánh đc buổi trọn vẹn:
- chốt đây là mặt đáng tiền tầm dưới 1tr
- topsheet sau khi ăn ít mồ hôi thì thuộc loại bám dính rất xoáy (khi giao bóng hay quăng mỏng nhẹ?
- Vẫn chưa quen quả giật demi mất bóng, hơi khó thì phải
- bạt ok; bạt pha chút xoáy thì hoàn hảo
- Xứng đáng là một mặt Ten hơi kém thông minh tý
P/s: Lâu quá không chơi T05; anh em nào cho cảm nhận về tốc độ quả giật giữa mặt này với T05 chút; mình muốn đánh lại T05 vì nặng tương đương và thông minh/sửa lỗi tốt hơn; cứu đc tý bóng là thêm 020 đỡ mất thùng bia! :)

TOANKING

Trung Uý
Mấy nay bận quá; qua nay mới lại đánh đc buổi trọn vẹn:
- chốt đây là mặt đáng tiền tầm dưới 1tr
- topsheet sau khi ăn ít mồ hôi thì thuộc loại bám dính rất xoáy (khi giao bóng hay quăng mỏng nhẹ?
- Vẫn chưa quen quả giật demi mất bóng, hơi khó thì phải
- bạt ok; bạt pha chút xoáy thì hoàn hảo
- Xứng đáng là một mặt Ten hơi kém thông minh tý
P/s: Lâu quá không chơi T05; anh em nào cho cảm nhận về tốc độ quả giật giữa mặt này với T05 chút; mình muốn đánh lại T05 vì nặng tương đương và thông minh/sửa lỗi tốt hơn; cứu đc tý bóng là thêm 020 đỡ mất thùng bia! :)
Thực ra đợt so sánh với ten 05 là để mọi người dễ mường tượng, chứ RMK bản 50* chơi xoáy hơn và kiểm soát tốt hơn , còn độ nảy thì na ná vì ten05 là dòng Spring sponge , RMK thì thiên xoáy hơn, cũng như lớp topsheet nếu vệ sinh thường xuyên thì giữ bám lâu và bền hơn anh ah

Trainee

Đại Tá
Thực ra đợt so sánh với ten 05 là để mọi người dễ mường tượng, chứ RMK bản 50* chơi xoáy hơn và kiểm soát tốt hơn , còn độ nảy thì na ná vì ten05 là dòng Spring sponge , RMK thì thiên xoáy hơn, cũng như lớp topsheet nếu vệ sinh thường xuyên thì giữ bám lâu và bền hơn anh ah
Anh cũng cảm nhận là xoáy hơn; Chỉ có ý đổi lại Ten05 vì cái tính năng sửa lỗi của nó thôi; Ten nó vẫn có cái hay là mình đánh không cần góc vợt chuẩn lắm nó cũng không quá khác biệt quả bóng; Nói như thế không phải đánh giá thấ[ RMK, vì giá của nó có thế, nếu được thêm tính năng thông minh của Ten kia thì hóa lại thành mặt cao cấp hơn Ten rồi.

mcfly

Thượng Tá
Anh cũng cảm nhận là xoáy hơn; Chỉ có ý đổi lại Ten05 vì cái tính năng sửa lỗi của nó thôi; Ten nó vẫn có cái hay là mình đánh không cần góc vợt chuẩn lắm nó cũng không quá khác biệt quả bóng; Nói như thế không phải đánh giá thấ[ RMK, vì giá của nó có thế, nếu được thêm tính năng thông minh của Ten kia thì hóa lại thành mặt cao cấp hơn Ten rồi.
MK cứng hay mềm hơn Ten ạ? em thấy G-1 vẫn hơi mềm, nếu tương tự như G-1 như bác nào nói thì em chắc vẫn hơi lăn tăn

Trainee

Đại Tá
MK cứng hay mềm hơn Ten ạ? em thấy G-1 vẫn hơi mềm, nếu tương tự như G-1 như bác nào nói thì em chắc vẫn hơi lăn tăn
Lót nó cứng hơn Ten, mặt thì êm xoáy, mềm nhưng kiểu khá dai; So với Ten mình chỉ thấy nó thua cái tính năng thông minh/sửa lỗi/dễ đánh vào bàn một chút; Còn lại không chê gì cả, kỹ thuật tròn chút thì là hoàn hảo với cái giá đó!
Nói chung nó giống Ten, còn không cứng kiểu lai tàu hay 09C, ... đâu

TOANKING

Trung Uý
em nói thật thì Ten và Dig nó vẫn là đỉnh cao, nếu chơi được Dig thì ko có gì bàn, nhưng Monkey thì nó tổng hợp được nhiều cái hay vào 1 mút, mà giá thì lại quá rẻ, em cũng lưu ý anh em nên giữ vệ sinh vì mặt vợt này bám bụi cát rất dễ bị chai và xỉn, em đang thử 1 cái bóc dán 4 lần, chơi hơn 7 tháng vẫn bám xoáy và ngon, nhưng kém nảy đi tý

TOANKING

Trung Uý
Monkey 2 phiên ban 50* và 46*, dù bản nào thì nó cũng thoát lực hơn G1 , nếu G1 mềm mình chơi bản RMK 50* là ok, nảy thì nó na ná Ten05 nhưng xoáy và êm bóng hơn

Monkey 2 phiên ban 50* và 46*, dù bản nào thì nó cũng thoát lực hơn G1 , nếu G1 mềm mình chơi bản RMK 50* là ok, nảy thì nó na ná Ten05 nhưng xoáy và êm bóng hơn
Xoáy hơn, này tương đương mà vẫn chặn tốt hơn ten05 à bác, vậy thì nó phải xoáy cỡ dig64 chứ nhỉ.
Con này dán super zlc ổn không ạ

TOANKING

Trung Uý
Xoáy hơn, này tương đương mà vẫn chặn tốt hơn ten05 à bác, vậy thì nó phải xoáy cỡ dig64 chứ nhỉ.
Con này dán super zlc ổn không ạ
Bộ RMK và RMK Spin, nó dán cốt nào cũng được, như kiểu Ten05-64 ngày xưa ý, dán ZLC cũng tùy loại, nên dán thử bản Spin trước, nếu đánh thấy ổn thì ko sao còn thiếu lực dán RMK 50* vào là vừa

Kỳ Nguyễn

Trung Sỹ
Mút RMK này nó làm cao su có chất dính hay sao mà đánh xong thấy mút dính dơ dã man mà lau bằng nước lau mút ko ra các bác nhỉ.

Kỳ Nguyễn

Trung Sỹ
Mút nhìn dơ quá

Attachments

2.3 MB · Đọc: 121

TOANKING

Trung Uý
Clb sạch bác ơi, mặt Ten thì ko sao, chỉ mặt này nó bị thôi. Dig c09 cũng ko sao
Nếu chỉ bẩn quanh vùng đánh bóng thì ko nói, nhưng mút của bạn bẩn đều, khả năng liên quan bảo quản hoặc lau nước máy đúng ko? Vì một số bạn cũng báo mình rằng mút bị xỉn hoá ra do lau nước máy ( nước bị khoáng nhiều và bắm cặn sau khi khô)

Kỳ Nguyễn

Trung Sỹ
Nếu chỉ bẩn quanh vùng đánh bóng thì ko nói, nhưng mút của bạn bẩn đều, khả năng liên quan bảo quản hoặc lau nước máy đúng ko? Vì một số bạn cũng báo mình rằng mút bị xỉn hoá ra do lau nước máy ( nước bị khoáng nhiều và bắm cặn sau khi khô)
Em sài nước lau mút cua Nittaku thôi bác ơi. Em nghĩ mút này nó có chất gì dính lau ko ra. Chứ mặt kia sài ten thì ko sao

TOANKING

Trung Uý
Em sài nước lau mút cua Nittaku thôi bác ơi. Em nghĩ mút này nó có chất gì dính lau ko ra. Chứ mặt kia sài ten thì ko sao
hic thế lạ nhỉ, vì mình vẫn đang là người theo dõi độ bền của mút Monkey, mình chia làm 3 đợt, 1 mút dùng 7 tháng, vệ sinh hàng ngày sau mỗi lần chơi, dán lại 4 lần và hiện mút bị co tầm 10%, độ nảy chỉ còn tầm 70%, độ xoáy vẫn phải trên 85%,
Đợt 2 là cách đây 4 tháng, dùng bản Spin, mút vẫn mới 98% mặc dù chơi trái khá nhiều, ko xuất hiện bám ố và bẩn, chỉ nổi gai vùng hay chạm bóng
Đợt 3 là cách đây 2 tháng, ít chơi và vệ sinh thường xuyên, mút vẫn như mới

tiếp đó là một số người mình mua hộ đang chơi, xuất hiện y hệt bẩn như bạn kèm theo xỉn mặt, 3 nguyên nhân là do vệ sinh ít, để bụi bẩn bám lâu rồi mới lau, khi đó mút bị mài mòn do sân xi măng toàn bát bẩn
tiếp theo là dùng khăn bị bẩn và dính bụi lau ( khăn lau bàn), đang chơi lấy luôn luôn và chà mạnh, cuối cùng là dùng nước máy ( Khu Long Biên-Hà Nội), bên này nước bị khoáng rất nhiều, vẩy lên gương khi khô còn đóng cặn dày, do đó khi lau mặt vợt bị chà sát và lúc khô cặn bám vào mặt vợt

Vì vậy cậu em mình trên diễn đàn bóng bàn từng có bài khuyến cáo vệ sinh mặt vợt, để mình copy lại up lên cho mọi người theo dõi,

Bình luận từ Facebook