Phú Sóc vs Thuận Lác vòng 1/8 giải các tay vợt xuất sắc TP HCM mở rộng năm 2013

khauvai

Binh Nhất
BQT vui lòng đóng topic này dùm em, để tránh mất lòng anh em, e post chủ yếu để nhưng anh em chưa xem thì xem, còn chúng ta bình luận thì có lẻ chưa đủ đẳng để mà bình luận cho chính xác. mong BQT giúpBia
em chẳng biết bác là ai, cái sự nhiệt tình pos bài của bác cho anh em tham khảo thì em công nhận nhưng các phản hồi của bác thì công nhận là không ngửi được cứ như đấm vào tai, cứ topic nào bác nhiệt tình phản hồi là topic đó hỏng

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Cám ơn bác đã giải thích dùm em, cũng có vài người cũng nói thế. nhưng e đã gặp vài trường hợp ăn lương chỉ để chơi bóng trong các công ty, cơ quan nhà nước vẫn thấy họ chị được gọi là nghiệp dư (mấy bác này trình B. vẫn thấy bị gọi là B nghiệp dư ko thấy đc gọi chuyên nghiệp)

ví dụ thử: Như em trình E, chỉ ăn lương chỉ chơi bóng bàn ở 1 cơ quan nào đó thì chắc cũng đc xếp E chyên nghiệp đấy nhỉ:D. Cho lên em thấy bác giải thích là kiếm tiền bằng tiền lương bóng bàn gọi là chuyên nghiệp có lẽ vẫn không đc thuyết phục lắm, như thế vẫn là do chúng ta tự ngầm đặt mác chứ không phải có một thước đo chuẩn trong việc đặt mác chuyên nghiệp hay nghiệp dư của nhà nước cũng như bộ TDTT. mà cũng phải ở VN mình thì cách đặt mác nói riêng, còn nhiều cái khác nói chung nó vẫn mông lung kiểu đó (đây cũng là 1 nét văn hoá người Việt có từ lâu đời lên cần đc bảo tồn và gìn giữ:eek:)

Người ta thuê vô để chỉ đánh giải cho cơ quan, nhưng không phải sống chính bằng bóng bàn bạn à, khi vào trong cơ quan thì cũng làm 1 công việc đó là bảo vệ hay gì đó... còn chuyên nghiệp thì chỉ suốt ngày cầm vợt tạp luyện và luyện tập.

Thanh Tùng

Trung Sỹ
em chẳng biết bác là ai, cái sự nhiệt tình pos bài của bác cho anh em tham khảo thì em công nhận nhưng các phản hồi của bác thì công nhận là không ngửi được cứ như đấm vào tai, cứ topic nào bác nhiệt tình phản hồi là topic đó hỏng

Bác nói chuyện cứ như 1 người uyên bác lắm ấy, nhưng sử dụng tử ngửi có vẻ không thích hợp cho con người cho lắm. Em xin BQT đóng topic chủ yếu là không để nhiều phần tử thiếu hiểu biết mà tỏ vẻ nguy hiểm thôi. thật sự trên diễn đàn rất nhiều bậc tiền bối, anh em giỏi chuyên môn nghiệp vụ bóng bàn, nhưng người ta không lên tiếng chẳng qua cái nhìn nhận nó khách quan hơn. Còn có 1 số người cứ cho mình hiểu biết rồi chỉ biết nhìn theo 1 chiều hướng ngu muộiBia

tuankhoai

Đại Tá
Bác nói chuyện cứ như 1 người uyên bác lắm ấy, nhưng sử dụng tử ngửi có vẻ không thích hợp cho con người cho lắm. Em xin BQT đóng topic chủ yếu là không để nhiều phần tử thiếu hiểu biết mà tỏ vẻ nguy hiểm thôi. thật sự trên diễn đàn rất nhiều bậc tiền bối, anh em giỏi chuyên môn nghiệp vụ bóng bàn, nhưng người ta không lên tiếng chẳng qua cái nhìn nhận nó khách quan hơn. Còn có 1 số người cứ cho mình hiểu biết rồi chỉ biết nhìn theo 1 chiều hướng ngu muộiBia

hic....................mong là trong số anh ám chỉ ko có em:(

em chỉ chưa biết các thông tin dẫn đến hai chữ "Chuyên nghiệp" lên mới hỏi:(

son_canloc

Đại Tá
Khi xem video ai cũng mong muốn tìm ra cho mình một cía gì đó để học hỏi ... và cũng nhìn nhận các pha bóng xem đúng sai , học hay không nên học ... và để bình loạn nhằm tru dồi kiến thức , không nên nặng nề về chuyên hay không chuyên vì có những vđv đẳng cấp thế giới khi thua cuộc còn ném cả vợt lên trần nhà hay về phìa HLV hoặc trọng tài ... cho nên theo tôi AE cứ thả phanh bình luận , chém gió khi đó mới ngộ ra nhiều điều . Sợ nhất là mấy người ngu mà tỏ ra nguy hiểm chỉ nhăm nhe bắt lỗi chính tả của người khác trong khi mục tiêu chính là BB thì lại bỏ qua . Hehe run quá

trung2409

Trung Uý
Cám ơn bác đã giải thích dùm em, cũng có vài người cũng nói thế. nhưng e đã gặp vài trường hợp ăn lương chỉ để chơi bóng trong các công ty, cơ quan nhà nước vẫn thấy họ chị được gọi là nghiệp dư (mấy bác này trình B. vẫn thấy bị gọi là B nghiệp dư ko thấy đc gọi chuyên nghiệp)

ví dụ thử: Như em trình E, chỉ ăn lương chỉ chơi bóng bàn ở 1 cơ quan nào đó thì chắc cũng đc xếp E chyên nghiệp đấy nhỉ:D. Cho lên em thấy bác giải thích là kiếm tiền bằng tiền lương bóng bàn gọi là chuyên nghiệp có lẽ vẫn không đc thuyết phục lắm, như thế vẫn là do chúng ta tự ngầm đặt mác chứ không phải có một thước đo chuẩn trong việc đặt mác chuyên nghiệp hay nghiệp dư của nhà nước cũng như bộ TDTT. mà cũng phải ở VN mình thì cách đặt mác nói riêng, còn nhiều cái khác nói chung nó vẫn mông lung kiểu đó (đây cũng là 1 nét văn hoá người Việt có từ lâu đời lên cần đc bảo tồn và gìn giữ:eek:)
Dùng tiền giải thích e không hợp..... đầy người kiếm tiền bằng bóng bàn mà có ăn lưong đâu... các bác vào xới phủi coi...vỡ mồm....
họ ăn lưong theo giờ công đấy... he he

bachikho

Đại Tá
Ông bạn Thuận còn biểu diễn giao bóng khi biết sẽ thua trận. Mình không thích cái phong cách này.
có mỗi quả cuối thôi mà bác, các bác nặng nề quá, cứ thử, nếu thành công thì sẽ nổi tiếng như cú này:

[video=youtube;1t9k8ImNYBI]http://www.youtube.com/watch?v=1t9k8ImNYBI[/video]

quanghuy1974

Trung Sỹ
em thấy Thuận đánh kiểu như cho là mình trên cơ nhưng do chủ quan hay gì đó thua, kiểu đánh làm người xem bất mản nhìn set cuối cùng 11-1,tuy là dẫn gần 10 điểm nhưng quả bóng nào Phú cũng đánh hết mình,tập trung cao độ,cái này gọi là tôn trọng người xem,tôn trọng đối thủ và ý chí chiến đấu... Bia like Phú điều này, còn ông kia thì ngược lại hoàn toàn...
m mới chơi bb,nhưng m thấy a đánh tay trái rất tập trung từng quả 1, cái này rất quan trọng trong môn bb..

FUJISANCO

Trung Sỹ
m mới chơi bb,nhưng m thấy a đánh tay trái rất tập trung từng quả 1, cái này rất quan trọng trong môn bb..

Đây là nét riêng của Phú, tập trung từng trái banh.
Nếu nói về thời điểm hiện tại thì Phú sóc nhỉnh hơn Thuận, điều này không có gì phải bàn cãi. Phú đã tiến bộ rất nhanh những năm trở lại đây. Những giải Đà Nẵng Open, KTS ... Phú đều thể hiện rõ sự tiến bộ của mình, VDV chuyên nghiệp cũng bại dưới tay Phú vài người.
Xem clip thấy rõ càng phải của Thuận bị Phú khai thác triệt để. Mặt khác, cú giao bóng của Phú không đúng luật, điều này làm Thuận ức chế.
Đây là tâm lý chung khi thi đấu thôi, không phải ko đỡ đc giao banh của Phú mà là ko thấy, ko phán đoán được banh của Phú giao thì trả lại thế nào? Giao bóng là lợi thế, Phú thắng giao bóng nhiều thì kết quả Phú thắng không có gì là lạ.
Thuận đã qua thời đỉnh cao rồi. Bây h còn thời gian tập bóng bàn nữa đâu, 2 đứa con bắt đầu lớn, phải lo mưu sinh.... Bây giờ đánh giải chỉ để biết trình độ mình đang ở vị trí nào thôi.
Theo mình đánh giá, anh Thuận vẫn hay, nhưng hay về giao bóng và càng trái, quả phải giờ đánh kém uy lực quá.
Mình chỉ nói trên tinh thần công bằng. Mặc dù đang là đệ tử của a Thuận nhưng tính mình có sao nói vậy, mình thấy Phú sóc thắng là điều bình thường ở hiện tại.

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Đây là nét riêng của Phú, tập trung từng trái banh.
Nếu nói về thời điểm hiện tại thì Phú sóc nhỉnh hơn Thuận, điều này không có gì phải bàn cãi. Phú đã tiến bộ rất nhanh những năm trở lại đây. Những giải Đà Nẵng Open, KTS ... Phú đều thể hiện rõ sự tiến bộ của mình, VDV chuyên nghiệp cũng bại dưới tay Phú vài người.
Xem clip thấy rõ càng phải của Thuận bị Phú khai thác triệt để. Mặt khác, cú giao bóng của Phú không đúng luật, điều này làm Thuận ức chế.
Đây là tâm lý chung khi thi đấu thôi, không phải ko đỡ đc giao banh của Phú mà là ko thấy, ko phán đoán được banh của Phú giao thì trả lại thế nào? Giao bóng là lợi thế, Phú thắng giao bóng nhiều thì kết quả Phú thắng không có gì là lạ.
Thuận đã qua thời đỉnh cao rồi. Bây h còn thời gian tập bóng bàn nữa đâu, 2 đứa con bắt đầu lớn, phải lo mưu sinh.... Bây giờ đánh giải chỉ để biết trình độ mình đang ở vị trí nào thôi.
Theo mình đánh giá, anh Thuận vẫn hay, nhưng hay về giao bóng và càng trái, quả phải giờ đánh kém uy lực quá.
Mình chỉ nói trên tinh thần công bằng. Mặc dù đang là đệ tử của a Thuận nhưng tính mình có sao nói vậy, mình thấy Phú sóc thắng là điều bình thường ở hiện tại.
Bác nói hayBia, mình thì thấy trận này Phú thắng là xứng đáng, vì dạo này anh Thuận đã xa xút, Phú thì sức trẻ đang lên

Clipper_R

Binh Nhì
VDV chuyên nghiệp hạng A mà thấy đánh giống như hạng F hoặc D vậy, đánh gì mà giao bóng qua đỡ kg đc hoặc giật ra ngoài, giật hỏng .....
Nói theo quan điểm khách quan thì bác Thuận thua là do qua thời đỉnh cao rồi, chơi thể thao thì ai cũng có tuổi nghề, chỉ 1 số người qua tuổi nhưng vẫn giữ đc phong độ.
Giống như hồi xưa chắc khoảng 5-10 năm về trước thời bác Thuận đỉnh cao phong độ Vô địch giải trẻ , lúc đó có ai biết Phú sóc là ai đâu.
Rồi sau này 5-10 năm nữa thì chắc Phú sóc cũng về vườn giống bác Thuận bây giờ. Nhiều người comments quá khích chắc không thích tính bác Thuận đó mà :)

saigonfc.vn

Đại Uý
ông thuận lác này thì chỉ nói phét vs chê người là giỏi thôi
kiện tướng hết thời
h cũng đánh mấy cái giải phủi thôi mà

Các Bạn thân mến.

Khi bàn 1 đề tài nào thì cũng không nên chê bai hay nêu tên một người ra để làm gì, Kiện tướng hay ......tướng tá gì nó cũng là 1 thời thôi. Sức, tuổi ... của con người là có giới hạn!.

Các bạn xem có để ý 1 điều là Thuận không hề di chuyển khi đánh với Phú. Lý do giờ nói ra không phải để bào chữa cho Thuận nhưng sáng hôm thi đấu - Thuận nhờ Vợ chở đi do đêm trước bị trúng gió và đau cổ(giống như các bạn ngủ bị kê gối cao ).
Xét toàn giải đấu là Thuận k phải vào tới vòng này mà có thể thua tại trận với Vòng Bảo Bảo.

Ai cũng vậy thôi, khi sức khỏe không tốt, ít đánh và tập luyện thì có thể thua bất kỳ đối thủ nào. Nghĩa bụm nổi như thế nào năm 2011 thì ngay sau đó không tập gì thì có thể thua B- rất bình thường!

Phú chơi lên tay và có độ máu lửa đó là điều đáng khen. Phú cũng đã đánh lên tay mấy năm gần đây và theo mình là thời kì đỉnh cao.

Kết lại: không ai tự nhiện thành công, không ai tự nhiên thành kiện tướng v.v.... và cũng không ai suốt đời đánh như kiên tướng.

ThanhEoDi

Trung Sỹ
Hôm nào có dịp đớ thử giao bóng của 2 người này là hiểu tại sao ngay, có điều cảnh báo trước là coi chừng cắm đầu vào bàn thì khổ đấy bác ợ.

Bình luận từ Facebook