Phú Sóc vs Thuận Lác vòng 1/8 giải các tay vợt xuất sắc TP HCM mở rộng năm 2013

Thanh Tùng

Trung Sỹ
set 4
[video=youtube;iHtZa8siwEQ]http://www.youtube.com/watch?v=iHtZa8siwEQ[/video]

set 5

[video=youtube;SnPSRmmOhiQ]http://www.youtube.com/watch?v=SnPSRmmOhiQ[/video]

tuankhoai

Đại Tá
hic....................tổng time bóng lăn trên bàn mỗi sec trung bình 2 phút, còn lại là time nhạt bóng + xô chậu, ô lê, tò le.............

Nhưng rất căng thẳng, một trận đấu hayBia

waa

Đại Uý
Thuận khống chế giao bóng của Phú không được ...
Phú sóc giao bóng phạm luật , che bóng , giao lòn dưới cánh tay đi ra làm Thuận mất phương hướng và không biết độ xoáy .

son_canloc

Đại Tá
Đẳng cấp Phú sóc nhỉnh hơn nhiều , phú hầu như đọc đc xoáy của thuận nên xử lý an toàn để đánh quả tiếp theo , còn Thuận kể cả khi chủ động tung ra xoáy nhưng khi Phú đỡ sang Thuận cũng không xử lý đc xoáy của mình , nếu vđv có tố chất thể thao thật sự họ sẽ thay đổi đấu pháp + chiến thuật ngay

LMC

Trung Tá
một ông chuyên nghiệp và một ông chuyên nghiệp nghỉ hưu đỡ giao bóng kém quá xem trận này không hay bằng mấy chú nghiệp dư từ sơn.

Coccon

Thượng Sỹ
Chuyên nghiệp và đỉnh cao nghiệp dư đánh ít cống hiến những pha đánh đep, còn đâu kêu hú nhiều quá,
khán giả thì hét như bị chọc tiết lợn,

Khán giả cổ vũ cho vđv họ yêu thích thì có gì là sai hả bạn? Câu nói của bạn xúc phạm nhiều người quá ...

seven25

Trung Uý
một ông chuyên nghiệp và một ông chuyên nghiệp nghỉ hưu đỡ giao bóng kém quá xem trận này không hay bằng mấy chú nghiệp dư từ sơn.

Phú còn biểu diễn dc kỹ thuật chứ như Thuận kia đánh chỉ chăm chăm biểu diễn giao bóng ăn trực tiếp :)).

hoangminhhau

Trung Uý
Mình không thấy đâu là cái chuyên nghiệp trong phong cách thi đấu của Thuân. Không biết là giải còi hay phong độ sa sút, hoặc đối thủ không xứng tầm hay thế nào nữa, xem mà chán quá

tranvietanh

Trung Tá
Mình không thấy đâu là cái chuyên nghiệp trong phong cách thi đấu của Thuân. Không biết là giải còi hay phong độ sa sút, hoặc đối thủ không xứng tầm hay thế nào nữa, xem mà chán quá

Thấy thắc mắc y chang bạn luôn ấy........................

khauvai

Binh Nhất
em đồng tình với nhận xét của bác, em thấy xem không hay bằng chú hưng khỉ đột đánh ( các bác cho em hỏi trình của hưng khỉ đột so với 2 bác trong video trên thì ai hơn ạ)

tuankhoai

Đại Tá
Cái mác " chuyên nghiệp" và "Nghiệp dư" ở Việt Nam mình chỉ là cái thuận mồm thích ai, thấy ai đánh hay thì gọi hay sao ý:confused:

Nghịch lý
- Được ăn học bài bản qua trường lớp vẫn gọi nghiệp dư
- Đánh hay vô địch này vô địch kia ko cần qua trường lớp thì gọi chuyên nghiệp

Việt Nam coi trọng bằng cấp lắm, nhưng xem ra bóng bàn nước nhà là môn thể thao đã có tư duy và suy nghĩ mới.

Em kiến thức nông cạn, mong các bác am hiểu giải thích cho em được tỏ ạBia

tranvietanh

Trung Tá
em đồng tình với nhận xét của bác, em thấy xem không hay bằng chú hưng khỉ đột đánh ( các bác cho em hỏi trình của hưng khỉ đột so với 2 bác trong video trên thì ai hơn ạ)

Hưng khỉ đột dưới bóng 2 đồng chí ấy tương đối nhiều đấy bạn ạ

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Cái mác " chuyên nghiệp" và "Nghiệp dư" ở Việt Nam mình chỉ là cái thuận mồm thích ai, thấy ai đánh hay thì gọi hay sao ý:confused:

Nghịch lý
- Được ăn học bài bản qua trường lớp vẫn gọi nghiệp dư
- Đánh hay vô địch này vô địch kia ko cần qua trường lớp thì gọi chuyên nghiệp

Việt Nam coi trọng bằng cấp lắm, nhưng xem ra bóng bàn nước nhà là môn thể thao đã có tư duy và suy nghĩ mới.

Em kiến thức nông cạn, mong các bác am hiểu giải thích cho em được tỏ ạBia

Bác này nói năng có cái đúng, nhưng cũng có 1 tý thiếu suy nghĩ nè, 2 người Thuận và Phú đều là học bóng bàn từ nhỏ, chẳng qua Thuận theo nghiệp bóng bàn đánh tuyển, Phú chọn con đường khác nên người ta mới phân ra chuyên nghiệp và nhiệp dư, bác cứ ngẫm đi. Ví dụ : sư phụ tui Lê Trọng Nghĩa cũng từng là tuyển trẻ quốc gia, nhưng do chọn 1 con đường khác nên giải giáp về ăn học, giờ đi đánh người ta vẫn gọi là nghiệp dư. Vấn đề ở đây là chuyên nghiệp và nghiệp dư khác nhau ở chỗ : - chuyên nghiệp thì người đó kiếm tiền bằng tiền lương từ bóng bàn. - nghiệp dư là chơi bóng bàn là 1 môn thể thao và kiếm tiền chính từ nghề khác. Theo ngu ý của em là thếBia

PackEunHee

Ceo of Stiga

Trình hưng khỉ đột thì phú sóc tặng 4 quả. Thuận lác ít tập nên chỉ đc 3 quả thôi

PackEunHee

Ceo of Stiga
Chuyên nghiệp và đỉnh cao nghiệp dư đánh ít cống hiến những pha đánh đep, còn đâu kêu hú nhiều quá,
khán giả thì hét như bị chọc tiết lợn,

Vđv đánh bạn nói mình ko nói làm j. Nhưng bạn nói khán giả như thế thì bạn xúc phạm toàn thể khán giả tp này đấy bạn nhé. Uốn lưỡi 7 lần trc khi phát ngôn bạn nhé

Thanh Tùng

Trung Sỹ
BQT vui lòng đóng topic này dùm em, để tránh mất lòng anh em, e post chủ yếu để nhưng anh em chưa xem thì xem, còn chúng ta bình luận thì có lẻ chưa đủ đẳng để mà bình luận cho chính xác. mong BQT giúpBia

luanvuong2910

Trung Uý
em thấy Thuận đánh kiểu như cho là mình trên cơ nhưng do chủ quan hay gì đó thua, kiểu đánh làm người xem bất mản nhìn set cuối cùng 11-1,tuy là dẫn gần 10 điểm nhưng quả bóng nào Phú cũng đánh hết mình,tập trung cao độ,cái này gọi là tôn trọng người xem,tôn trọng đối thủ và ý chí chiến đấu... Bia like Phú điều này, còn ông kia thì ngược lại hoàn toàn...

tuankhoai

Đại Tá
Bác này nói năng có cái đúng, nhưng cũng có 1 tý thiếu suy nghĩ nè, 2 người Thuận và Phú đều là học bóng bàn từ nhỏ, chẳng qua Thuận theo nghiệp bóng bàn đánh tuyển, Phú chọn con đường khác nên người ta mới phân ra chuyên nghiệp và nhiệp dư, bác cứ ngẫm đi. Ví dụ : sư phụ tui Lê Trọng Nghĩa cũng từng là tuyển trẻ quốc gia, nhưng do chọn 1 con đường khác nên giải giáp về ăn học, giờ đi đánh người ta vẫn gọi là nghiệp dư. Vấn đề ở đây là chuyên nghiệp và nghiệp dư khác nhau ở chỗ : - chuyên nghiệp thì người đó kiếm tiền bằng tiền lương từ bóng bàn. - nghiệp dư là chơi bóng bàn là 1 môn thể thao và kiếm tiền chính từ nghề khác. Theo ngu ý của em là thếBia

Cám ơn bác đã giải thích dùm em, cũng có vài người cũng nói thế. nhưng e đã gặp vài trường hợp ăn lương chỉ để chơi bóng trong các công ty, cơ quan nhà nước vẫn thấy họ chị được gọi là nghiệp dư (mấy bác này trình B. vẫn thấy bị gọi là B nghiệp dư ko thấy đc gọi chuyên nghiệp)

ví dụ thử: Như em trình E, chỉ ăn lương chỉ chơi bóng bàn ở 1 cơ quan nào đó thì chắc cũng đc xếp E chyên nghiệp đấy nhỉ:D. Cho lên em thấy bác giải thích là kiếm tiền bằng tiền lương bóng bàn gọi là chuyên nghiệp có lẽ vẫn không đc thuyết phục lắm, như thế vẫn là do chúng ta tự ngầm đặt mác chứ không phải có một thước đo chuẩn trong việc đặt mác chuyên nghiệp hay nghiệp dư của nhà nước cũng như bộ TDTT. mà cũng phải ở VN mình thì cách đặt mác nói riêng, còn nhiều cái khác nói chung nó vẫn mông lung kiểu đó (đây cũng là 1 nét văn hoá người Việt có từ lâu đời lên cần đc bảo tồn và gìn giữ:eek:)

Bình luận từ Facebook