PG7 cốt vợt bóng bàn có chất lượng vượt trội với phân khúc giá thành dưới 1 triệu

thelanqb

Moderator
tất nhiên tay đánh phải đi theo hình vòng cung nếu lấy vai làm tâm và vợt là ngòi bút trong cái compa.

đánh theo đường thẳng nghĩa là như thế này.
điểm về của tay để dùng cú giật là điểm A và điểm kết thúc của cú giật là điểm B, vậy từ A và B bạn sẻ có 1 đường thằng.
chỉ vậy thôi bạn à.

Còn giật cuộn lại trên đầu bóng có nghĩa là kiểm xoáy độ cao của quả bóng trong những cú giật moi để tránh tình trạng giật sung quá banh đi ra ngoài.

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
tất nhiên tay đánh phải đi theo hình vòng cung nếu lấy vai làm tâm và vợt là ngòi bút trong cái compa.

đánh theo đường thẳng nghĩa là như thế này.
điểm về của tay để dùng cú giật là điểm A và điểm kết thúc của cú giật là điểm B, vậy từ A và B bạn sẻ có 1 đường thằng.
chỉ vậy thôi bạn à.

Còn giật cuộn lại trên đầu bóng có nghĩa là kiểm xoáy độ cao của quả bóng trong những cú giật moi để tránh tình trạng giật sung quá banh đi ra ngoài.

cuộn tay là để giật những cú banh lỏng ngắn và thấp ! e hôm qua mới đánh với đối thủ cực khó chịu, cắt trái toàn đợi bóng rơi rồi bấm đít bóng sang siêu siêu siêu nặng luôn, nhưng lại có quả cực lỏng thấp ngắn, em ra đi 3-1, ông ý yếu càng phải, toàn đứng lệch trái, bỏ hẳn 1 góc trái trống để cắt, e chưa khai thác đc hết điểm yếu của ng ta :(

docmaorg

Đại Tá
Hôm nay vừa mài cây cổ PG7 bớt đi khoảng 3 mm đầu, dán mút vào cảm giác cân bằng rất tốt không còn bị nặng đầu, giật trái phải đều ngon, còn em cán có khi hôm nào sử lý 1 tý mưa La OK.

thelanqb

Moderator
Hôm nay vừa mài cây cổ PG7 bớt đi khoảng 3 mm đầu, dán mút vào cảm giác cân bằng rất tốt không còn bị nặng đầu, giật trái phải đều ngon, còn em cán có khi hôm nào sử lý 1 tý mưa La OK.
cây này chỉ chê 1 điểm duy nhất của em nó là nặng do kích thước vợt lớn.
Ngoài ra thì tất cả đều OK.
Nếu bác nào không thích tàu đạo thì cứ thử dùng Baracuda cả FH và BH, tốc độ banh sang bàn rất cao, nhưng mang lại cảm giác bóng rất tốt vì vợt rung.
Còn sadius thì banh sang nhanh hơn chút đỉnh ( chênh lệch không là bao) nhưng banh chạm vào rồi bay nhanh ra nên cảm giác bóng hơi khô.
:zingme14:

danhbongban

Trung Tá
em đang chơi cây này
phải nói là tuyệt vời.
em nghe nói các bác hay bảo là đánh cốt gỗ thuần, nên đánh cốt nặng 1 tẹo... nên PG7 đối vs em là chuyện nhỏ
em cũng mới đánh tàu được khoảng 3 hay 4 tháng
em chưa đánh cây gỗ thuần nào mà có tốc độ kinh khủng như PG7 ( ngoài long 2 )... phải nói con này đánh với TG3 và trái là ten 05 thì vô cùng mê li
tuyệt vời
1 vote cho PG7

tiachop

Thượng Tá
cần phải tập lâu dài thì cảm giác sẻ tốt lên và ổn định hơn.
Bạn hiểu như thế này nhé, đối với quả bóng giật, bạn tập giật với những quả bóng đôi công cho nhuần nhuyễn.
Để góc vợt so với mặt bàn là 45 độ, rồi tập vung cánh tay theo hướng 30 độ hoặc thấp hơn hay cao hơn còn tùy vào lực đánh của bạn, nhưng khi vung thì cẳng tay sẻ tạo ra một đường cắt thẳng chứ đừng cong cong là được.
Thanks bác, em đã đọc hết các bài của bác! Theo em hiểu là thế này: góc vợt là 45 độ( tức là góc giữa mặt đất và mặt vợt) còn góc giật là 30 độ ( tức là góc giữa đường vung tay, quỹ đạo của tay so với mặt đất) phải k ạ!

Hnay cầm cầmy PG7 - H3 pro 39* , giật toàn rúc lưới , thiếu lực trầm trọng, có thể trước kia m đánh với KING III nảy hơn, cây PG7 của m khá nhẹ, ( nhẹ hơn KING III )

ducnm

Đại Tá
Hic, Mình tập giật mặt tầu cũng kha khá thời gian rồi, nhưng h vẫn chả đâu vào đâu. Ai biết kỹ thuật chuẩn chỉ mình giúp cái. Giờ đọc lắm loạn quá :((

ThaihungDN006

Binh Nhì
PG7 cot thuan go , toc do cao , nhung kiem soat thap , bong vao kho lam , cac bac nen dung voi mat vot co do KS cao de bu lai thi do xit hon , e truoc cung dung cay nay roi , nay dang danh PG8 luon , toc do cham hon 1 xiu ...

bachikho

Đại Tá
nói chung làm quen với PG7 hơi mất time nhưng khi kiểm soát đc nó rùi thì khá hay đó, PG8 dễ đánh hơn PG7

traihalinh

Trung Sỹ
Các bác nào muốn mua và chọn nhiều cốt vợt bóng bàn hơn thì có thể tham khảo bên em nhé. Bên công ty dụng cụ thể thao Thiên Trường chúng e chuyên phân phối dụng cụ này
Mã:
http://www.thethaothientruong.vn/mon-bong-ban/vot-va-mat-bong-ban/

Bình luận từ Facebook