PG7 cốt vợt bóng bàn có chất lượng vượt trội với phân khúc giá thành dưới 1 triệu

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
''khu vung vợt thì vung theo chiều của cánh tay chứ đừng vung theo chiều của hướng vợt, có nghĩa đùng vung tay theo hướng 45 độ.'' câu này nghĩa la sao a, em ko hiểu lắm, anh mua h3 neo về có tune lên ko ạ ? em đánh rose 7 thấy cây này cứng hơn pg7, mà nặng phải tầm 97 98g :(

docmaorg

Đại Tá
Em cung nghĩ như bác độ con PG7 cho kích thướng giống dòng cốt nhật cho nhẹ, vì trước đây em tận dụng mút của dòng cốt nhật dán dồn lên đầu nên cảm giác lúc nào cốt cũng nặng. Nhưng từ khi dán mút đủ cốt thì thấy sự khác biệt, tuy cầm cốt có vẻ nặng nhưng khi đánh lại rất cân bằng. Nhưng phải thừa nhận PG7 quá ngon so với giá thành.

thelanqb

Moderator
''khu vung vợt thì vung theo chiều của cánh tay chứ đừng vung theo chiều của hướng vợt, có nghĩa đùng vung tay theo hướng 45 độ.'' câu này nghĩa la sao a, em ko hiểu lắm, anh mua h3 neo về có tune lên ko ạ ? em đánh rose 7 thấy cây này cứng hơn pg7, mà nặng phải tầm 97 98g :(
cần phải tập lâu dài thì cảm giác sẻ tốt lên và ổn định hơn.
Bạn hiểu như thế này nhé, đối với quả bóng giật, bạn tập giật với những quả bóng đôi công cho nhuần nhuyễn.
Để góc vợt so với mặt bàn là 45 độ, rồi tập vung cánh tay theo hướng 30 độ hoặc thấp hơn hay cao hơn còn tùy vào lực đánh của bạn, nhưng khi vung thì cẳng tay sẻ tạo ra một đường cắt thẳng chứ đừng cong cong là được.

thelanqb

Moderator
còn quả giật bạt dứt điểm thì sao hả a ? góc vợt vẫn chỉ là 45 độ? theo e quan sát thì hầu như góc rất lớn
cái này mình cũng dùng, thường để góc lớn như 90 độ, nhiều lúc nặng quá thì mở góc lớn hơn 90 độ nữa.
Nhưng vung tay thì cứ vung như quả giật bình thường, vì mình mở góc lớn như vậy + độ dính của H3 sẻ tạo nên sức nâng quả banh nên những quả này bóng banh nhanh và chuội.

Còn giật như kiểu nhật đức thì lấy độ lún của mặt vợt, ma sát của mặt vợt để tạo sức nâng banh lên nên bóng xoáy tít.
Còn anh H3 thì chuội, nên họ cắt được thường bóng nhổng rất cao.....

thelanqb

Moderator
quên mất 1 điều, bạn đang giật bằng kỹ thuật tàu đạo thì nhiều người nhìn vào cứ tưởng đang đôi công hay đang bạt vậy.
không sao bạn à, chỉ cần biết cảm xúc của mình thế nào thôi :)

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
thế thì quả giao banh của mút tàu cũng là ít xoáy hả a @@ e giao mút tàu thì thấy ko xoáy bằng mút nhật, dc cái bóng thấp hơn

thelanqb

Moderator
không hề có chuyện ấy đâu nhé, phải nói đây là sản phẩm rất xoáy, đánh càng lâu thì lớp tacky trên bề mặt vợt càng dính.
Mình thường giao quả chuội có tốc độ cao và quả ngang xuống ngắn bàn ( quả này chủ quan rúc lưới ngay), đặc biệt là quả Grip, cực kỳ xoáy, xoáy hơn so với giao bóng thông thường.

Còn H3 NT thì càng khỏi phải bàn, xoáy rất ác, đôi khi giao xoáy lên đỡ banh không cẩn thận cũng bị bay ra ngoài là bt

docmaorg

Đại Tá
thế thì quả giao banh của mút tàu cũng là ít xoáy hả a @@ e giao mút tàu thì thấy ko xoáy bằng mút nhật, dc cái bóng thấp hơn

Mút tầu giao giao banh mà ko xoáy thì hơi lạ, mút tầu chém càng mỏng càng xoáy. Nhưng cổ tay phải tốt, tôi giờ mút tầu giao được mỗi quả xuống nặng, quả ngang pha lên pha xuống vẫn hơi kém.

thelanqb

Moderator
Theo mình thì cùng 1 kỹ thuật quả giao bóng. Thì mút tầu vẫn xoáy và khó chịu hơn dòng mút khác.
Chính xác là như vậy, với lại đánh cổ tay trên bàn rất hay, đôi lúc mình đổi sang dùng BH moi ngắn bàn OK lắm đúng theo ý mình, tranh moi lên thường xoáy nhưng không lực nên banh đi ngắn bàn và rất chậm. mà đánh hai mặt H3 luôn thì mình không đủ thể lực
he he he

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
e cũng từng chơi mút tàu khoảng nửa năm rồi, giờ sang mút nhật có thể giao lên xuống đủ kiểu, mút tàu giao lên mà xoáy yếu lắm :( để giao mút tàu xoáy thì cần cổ tay thật khỏe, nhưng mút nhật thì lại ko cần ! e còn 1 thắc mắc nhỏ nữa là cách vào bóng của quả giật, ta vào tiếp tuyến hay cứ phang như 1 quả bạt bóng kéo lên ?

thelanqb

Moderator
mút có thể cứng, nhưng tùy vào kết hợp với cốt mà độ nãy sẻ khác nhau, cái này nhiều người đã chứng thực rôi.

Riêng hai con RS 5&7 thì khác nhau ở chổ, nó thiết kế cho 2 đối tượng với hai thể lực khác nhau, 1 mạnh, một yếu nên nếu là mình thì cây RS7 sẻ hợp với mình hơn, còn bạn cứ đánh một thời gian nữa đi rồi hẵng tính lâu dài, mút có thể thay, nhưng cốt thì khuyên bạn nên đánh ổn định 1 cây là hay nhất.
Trước mình dùng BH bằng Giantdragon silver, 729 FX, ter05fx, utim, yasaka, và cuối cùng tìm được em baracuda là hợp nhất.
chúc bạn thành công

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
mút có thể cứng, nhưng tùy vào kết hợp với cốt mà độ nãy sẻ khác nhau, cái này nhiều người đã chứng thực rôi.

Riêng hai con RS 5&7 thì khác nhau ở chổ, nó thiết kế cho 2 đối tượng với hai thể lực khác nhau, 1 mạnh, một yếu nên nếu là mình thì cây RS7 sẻ hợp với mình hơn, còn bạn cứ đánh một thời gian nữa đi rồi hẵng tính lâu dài, mút có thể thay, nhưng cốt thì khuyên bạn nên đánh ổn định 1 cây là hay nhất.
Trước mình dùng BH bằng Giantdragon silver, 729 FX, ter05fx, utim, yasaka, và cuối cùng tìm được em baracuda là hợp nhất.
chúc bạn thành công
e đang hỏi cách vào bóng tiếp xúc bóng mà a :(

thelanqb

Moderator
e đang hỏi cách vào bóng tiếp xúc bóng mà a :(

thường những quả bóng lỏng và chuội thì tiếp súc dày, lúc này mình thường để gốc vợt là 45 độ.
Đối với những quả nặng có những cách tấn công như sau
- giật moi, điểm tiếp súc ngang bóng và càng mỏng càng tốt, thường bóng đi xuống rồi mình giật moi là hay nhất.
- giật sung, đánh chủ yếu vào góc 2h của quả bóng so với hương mình và thường phải cuộn tròn tay ôm trên đầu bóng hoặc đánh ngang bóng nhưng vẫn phải cuộn trên đầu bóng để tạo ra quỹ đạo khác hơn.
- giật ngữa vợt >=90 độ, cách này mình giải thích rồi, chỉ việc vung tay theo hướng cẳng tay thôi, nhưng phải dừng ở bên trái và cánh tay có xu hướng lao về phía trước

Bình luận từ Facebook