Oldamultat - Lyon team D tham gia giải diễn đàn 2013

Dng6688

Thượng Sỹ
Sutuki oi bạn ngày xưa có đi học không vậy? Nếu có đo học thì cô giáo, thầy giáo của bạn dạy bạn nói chuyện kiểu mất dạy và láo toét đó à , hay bố mẹ , gia đình bạn dạy bạn nghĩ và nói những điều như thế. Nếu bức súc thì bạn lấy nick chính của bạn ra mà nói chuyện chứ sao fải dùng nick ảo làm gì rồi bị người khác chửi cho mà mang nhục vào ngươi. Vấn đề xếp hạng các vdv quảng ninh lên đánh D hn thì ai cũng biết và chắc chắn BTC cũng sẽ fải vào cuộc. Vậy thôi

Đề nghị chi Mai nhắc nhở ae đội lên bình tĩnh và hòa nhã, tôi thấy Topic này có chiều hướng đi xuống.
Bạn Macketoivoidoi lên có cư xủ đúng mực dù sao bác Thắng Râu là bậc đàn anh và Comment rất chận thành.
P/s: anh Hưng Mèo Lười và Thắng Xelu lên tập trung nhiều vào QN Preiership thì tốt hơn,

voanhvoanh

Binh Nhì
Xin lỗi anh nhé, tôi là 1 người của Plusssz, anh nên nói năng nghĩ trc nghĩ sau nhé. Anh có dám chắc đấy là người của Plusssz ko mà xúc phạm nhau thế. Anh có thể nói nick kia thế nào cũng đc nhưng đừng đụng chạm đến 1 cái tên cụ thể nếu mình ko biết chắc chắn nhé. Cái đấy thể hiện mình có học, cư xử có văn hóa ko đấy.
P/S : ah, có lẽ tôi phải xin lỗi anh lần nữa vì tôi hơi nóng vội. Đội tôi là Plusssz cơ, anh viết là pluzzz mà tôi đã vội vàng quy kết anh rồi. Một lần nữa xin lỗi anh nhé.
à chuồn chuồn rồi à :)).......hihi,,chết cười với ông thần này :)) để đến hôm đấu với pluzzz xem mặt mũi ông thân này ra làm sao :D

Last edited:

voanhvoanh

Binh Nhì
Cám ơn anh đã có lời nhưng xin lỗi anh là tôi ko chửi các anh kia anh nhé, tôi chỉ thấy hơi bức xúc một chút thì vào nói thôi. Tôi ko định nói gì cả nhưng có người nhắc đến đích danh tên đội tôi nên buộc tôi phải lên tiếng
Diễn đàn và giải HN Pre là nơi mở để các anh em có tinh thần thể thao giao lưu, cọ xát, kết nối tình bạn bè. Chúng ta ko nên vì một vài chuyện mà nói năng ko đúng chừng mực, xúc phạm đến nhau. Chuyện gì xảy ra thì cũng có cách giải quyết, chúng ta lời qua tiếng lại để làm gì. Mỗi câu chữ chúng ta nói ra đều thể hiện rõ bản chất con người, thế nên trc khi nói, khi viết thì hãy nghĩ đã. Nghĩ 1 giây thôi nhưng kết quả sẽ khác rất nhiều.
Những lời các anh nói ra mọi người đọc sẽ hiểu, bên chúng tôi chưa hề có một lời nói nào, chỉ là 1 vài người nào đấy lập nick mới vào nói thế mà các anh các chị đã bắt đầu quy chụp. Chúng tôi sai tới đâu chúng tôi sẽ tự chịu trách nhiệm, chúng tôi dám làm dám chịu. Còn vài lời các anh nói như cái bọn này, cái bọn kia, tôi mong các anh hãy tự nghĩ lại mình. Dù người ta có lớn tuổi hơn hay ít tuổi hơn mình thì người ta cũng là con người, các anh học cách tôn trọng người khác cũng là tôn trọng chính mình. Mình ko tôn trọng người khác thì đừng đòi hỏi người khác phải tôn trọng lại mình. Đừng ngụy biện rằng tôi thẳng thắn, tôi quang minh chính đại. Các anh sống ngoài đời thế nào thì người khác sẽ hiều.
Tôi ko biết anh sutuki là ai nhưng cũng cám ơn anh, tuy nhiên cũng mong anh cư xử cho đúng tinh thần thể thao. Cám ơn anh.

Haha, có người chửi chúng mày rồi kìa, ta biết là thằng cu Thanh Tùng pê đê viết sai nhưng k nói vì mình lỡ sai rồi thì làm sao nói người ta đc, ta không như bầy đàn sư tử gian lận đăng ký thứ hạng rồi thế mà vẫn mở mồm kêu ca kiện cáo. Biết là há miệng mắc quai rồi mà vẫn cố tình há miệng thì đúng là chẳng ra gì. Ta k phải người của đội pluss mà cũng k phải cổ động viên của pluss mà đơn giản thấy bọn bầy đàn sư tử các ngươi k ra gì nên lên tiếng thôi. haha

XeLu3b@nh

Đại Tá
Xin lỗi anh nhé, tôi là 1 người của Plusssz, anh nên nói năng nghĩ trc nghĩ sau nhé. Anh có dám chắc đấy là người của Plusssz ko mà xúc phạm nhau thế. Anh có thể nói nick kia thế nào cũng đc nhưng đừng đụng chạm đến 1 cái tên cụ thể nếu mình ko biết chắc chắn nhé. Cái đấy thể hiện mình có học, cư xử có văn hóa ko đấy.
P/S : ah, có lẽ tôi phải xin lỗi anh lần nữa vì tôi hơi nóng vội. Đội tôi là Plusssz cơ, anh viết là pluzzz mà tôi đã vội vàng quy kết anh rồi. Một lần nữa xin lỗi anh nhé.
Bạn à, bạn bình tĩnh đi,,,hãy xem lại đi nha,,,mình không bảo ông này là người của pluzzz mà tôi chỉ bảo đến khi đụng pluzzz thì sẽ biết ông này là ai mà , chính ông sutuki nói mà..Bạn có thấy dòng nào tôi bảo ông sutuki là người của pluzzz chưa???? Đừng vì lúc thiếu bình tĩnh mà mất hết tỉnh táo nha bạn. Thân!

voanhvoanh

Binh Nhì
Vậy thì tôi xin lỗi anh vì đã nóng vội nhé. Nhưng đội tôi là Plusssz, ko phải Pluzzz, tôi mong anh hãy tôn trọng đội tôi, đầu tiên là thể hiện ở việc viết đúng tên đấy anh ah. Cám ơn.

Bạn à, bạn bình tĩnh đi,,,hãy xem lại đi nha,,,mình không bảo ông này là người của pluzzz mà tôi chỉ bảo đến khi đụng pluzzz thì sẽ biết ông này là ai mà , chính ông sutuki nói mà..Bạn có thấy dòng nào tôi bảo ông sutuki là người của pluzzz chưa???? Đừng vì lúc thiếu bình tĩnh mà mất hết tỉnh táo nha bạn. Thân!

XeLu3b@nh

Đại Tá
Cám ơn anh đã có lời nhưng xin lỗi anh là tôi ko chửi các anh kia anh nhé, tôi chỉ thấy hơi bức xúc một chút thì vào nói thôi. Tôi ko định nói gì cả nhưng có người nhắc đến đích danh tên đội tôi nên buộc tôi phải lên tiếng
Diễn đàn và giải HN Pre là nơi mở để các anh em có tinh thần thể thao giao lưu, cọ xát, kết nối tình bạn bè. Chúng ta ko nên vì một vài chuyện mà nói năng ko đúng chừng mực, xúc phạm đến nhau. Chuyện gì xảy ra thì cũng có cách giải quyết, chúng ta lời qua tiếng lại để làm gì. Mỗi câu chữ chúng ta nói ra đều thể hiện rõ bản chất con người, thế nên trc khi nói, khi viết thì hãy nghĩ đã. Nghĩ 1 giây thôi nhưng kết quả sẽ khác rất nhiều.
Những lời các anh nói ra mọi người đọc sẽ hiểu, bên chúng tôi chưa hề có một lời nói nào, chỉ là 1 vài người nào đấy lập nick mới vào nói thế mà các anh các chị đã bắt đầu quy chụp. Chúng tôi sai tới đâu chúng tôi sẽ tự chịu trách nhiệm, chúng tôi dám làm dám chịu. Còn vài lời các anh nói như cái bọn này, cái bọn kia, tôi mong các anh hãy tự nghĩ lại mình. Dù người ta có lớn tuổi hơn hay ít tuổi hơn mình thì người ta cũng là con người, các anh học cách tôn trọng người khác cũng là tôn trọng chính mình. Mình ko tôn trọng người khác thì đừng đòi hỏi người khác phải tôn trọng lại mình. Đừng ngụy biện rằng tôi thẳng thắn, tôi quang minh chính đại. Các anh sống ngoài đời thế nào thì người khác sẽ hiều.
Tôi ko biết anh sutuki là ai nhưng cũng cám ơn anh, tuy nhiên cũng mong anh cư xử cho đúng tinh thần thể thao. Cám ơn anh.

Bạn này nói quá chuẩn:)) 1 like cho bạn :)

XeLu3b@nh

Đại Tá
Vậy thì tôi xin lỗi anh vì đã nóng vội nhé. Nhưng đội tôi là Plusssz, ko phải Pluzzz, tôi mong anh hãy tôn trọng đội tôi, đầu tiên là thể hiện ở việc viết đúng tên đấy anh ah. Cám ơn.

ừ thì đội plusssz:) được chưa nào :) ok nhé hê hê

voanhvoanh

Binh Nhì
Xin lỗi anh tôi ko phải vđv của Plusssz, tôi là CĐV. Anh dùng từ dám ở đây là hàm ý gì vậy anh ? Anh nói thế là có vẻ xúc phạm nhau rồi đấy. Tôi ko biết anh đó là ai thì tôi bảo tôi ko biết, biết thì bảo là biết. Sao phải dám hay ko.

Chứng tỏ CĐV Sutuki là người quá tử tế, quá có văn hóa nên VĐV của đội Plusssz không dám nhận là người quen của đội mình

voanhvoanh

Binh Nhì
Mọi chuyện đã có sự phán quyết của BTC, chúng ta nên dừng ở đây.
Chúc các anh chị thi đấu tốt và đạt kết quả như mong muốn.

XeLu3b@nh

Đại Tá
Dù cho BTC có phán quyết thế nào đi nữa thì xelu cũng chúc toàn thể anh em lyon khi ra quân thi đấu 200% công lực...chiến thắng nhé các bạn

metri

Binh Nhì
Có mấy lời với đội Lyon như sau:
Vòng trước đội mình (đội bét bảng Trắng) gặp Pluzzs, thua với tỷ số 4-5. Tuy nhiên, thua khá đáng tiếc bởi bên này thắng tới 4/6 trận đơn chủ lực. Thua 2 đơn, 1 thứ yếu và 2 trận đôi. Đội hình ra quân của bên mình là Bình Bắc giang, Duy Anh, Quân đốt, Thắng đốt. Đội bạn Minh công an, ngọc với điệp nhớ nhung gì đấy ( hai đồng chí được giải chụp ảnh)
Bình Bắc Giang D1 ăn 2 trận. Duy Anh ( ko biết D1 hay D2) ăn 2 trận, Quân đốt thua 2 trận đều trong thế dẫn trước
Như vậy có thể nói đội bạn không chênh lệch quá lớn so với trình độ những người đầu hạng D.
Hai người có một người moi rất chuẩn, một người đánh trái cực hay. Nếu khắc chế được những ưu điểm của họ thì cũng không phải là không có cơ hội, đặc biệt với dàn hảo thủ của Lyon
Tuy nhiên, đội bạn ( 2 vđv QN) có tật là giao bóng không tung và che bóng rất kỹ. Nếu đánh lại, đội Lyon nên mời giám sát của BTC để bắt lỗi trên, nếu không sẽ rất thiệt thòi cho các bạn.
Vài lời, mong các bạn đỡ nóng giận. Suy cho cùng, đội mình và Lyon cũng tham gia cho vui thôi, vào sâu thì được chơi nhiều, loại sớm thì kém vui, cửa vô địch chắc cũng khó, nên cũng không nên to tát quá làm gì, làm sao đội giữ được không khí vui vẻ là ok rồi

vietguider

Trung Sỹ
Bác ơi, đội em không hề nóng giận vì chuyện mình đang bàn, không khí căng thẳng là do các thành phần vớ vẩn vào chọc ngoáy phá thối. Bọn em trước giờ không hề quan tâm đến đội bổ sung thắng thua thế nào với các đội trong bảng. Vì sao? Vì nó có thể không phản ánh đúng thực lực của họ. Trong đấu giải người ta có thể chủ động thắng hoặc thua để thứ nhất có thể tránh bị tăng điểm, bị lên hạng, thứ hai không nhất thiết cứ phải thắng đậm để lộ bài, mà cứ thắng nhẹ, thậm chí thua nhưng đảm bảo suất đi tiếp. Nó giống hệt với việc sắp quân khi 2 đội thi đấu, không nhất thiết cứ lấy ông mạnh nhất ra để thắng ông mạnh của đội kia, mà có thể lấy mạnh thắng yếu, rồi ăn trận chốt thứ yếu.
Rất cảm ơn bác đã quan tâm góp ý cho đội em, đội sẽ luôn sẵn sàng chơi hết mình trong mọi tình huống.

SM5

Administrator
Một lũ tạp nham vào sủa, hic. Hic, cái điều, cái ý nghĩa cần nói thì k nói vào soi lỗi chính tả, hehe. Ta nói cho các ngươi biết: dù các ngươi có học đại học, cao học tiến sĩ hay giáo sư mà tư cách không ra gì cũng vứt thôi. Đúng là một lũ tạp nham, mang bố mẹ mình ra để chửi đc thì chỉ có loài súc vật thôi.

Nick sutuki mới tạo, vào topic viết bài xúc phạm với ngôn từ vi phạm nội quy diễn đàn. nội dung kích động gây cãi nhau.
BQT ban nick sutuki 2 tuần.
BQT cảnh cáo, các nick Thanh Tung, macketoivoidoi-hd,... và 1 vài thành viên khác không nên quá bức xúc mà đáp trả thiếu kiềm chế.

Vấn đề bổ sung VDV Đội Plusssz. admin đã có quyết định cuối cùng. Chúng ta cần tuân thủ cuộc chơi. không nên tranh luận thêm nữa.
Chúc cho đội Lyon team tiếp tục thi đấu đạt kết quả tốt ở những vòng tiếp theo.

KunKa

Binh Nhất
Có mấy lời với đội Lyon như sau:
Vòng trước đội mình (đội bét bảng Trắng) gặp Pluzzs, thua với tỷ số 4-5. Tuy nhiên, thua khá đáng tiếc bởi bên này thắng tới 4/6 trận đơn chủ lực. Thua 2 đơn, 1 thứ yếu và 2 trận đôi. Đội hình ra quân của bên mình là Bình Bắc giang, Duy Anh, Quân đốt, Thắng đốt. Đội bạn Minh công an, ngọc với điệp nhớ nhung gì đấy ( hai đồng chí được giải chụp ảnh)
Bình Bắc Giang D1 ăn 2 trận. Duy Anh ( ko biết D1 hay D2) ăn 2 trận, Quân đốt thua 2 trận đều trong thế dẫn trước
Như vậy có thể nói đội bạn không chênh lệch quá lớn so với trình độ những người đầu hạng D.
Hai người có một người moi rất chuẩn, một người đánh trái cực hay. Nếu khắc chế được những ưu điểm của họ thì cũng không phải là không có cơ hội, đặc biệt với dàn hảo thủ của Lyon
Tuy nhiên, đội bạn ( 2 vđv QN) có tật là giao bóng không tung và che bóng rất kỹ. Nếu đánh lại, đội Lyon nên mời giám sát của BTC để bắt lỗi trên, nếu không sẽ rất thiệt thòi cho các bạn.
Vài lời, mong các bạn đỡ nóng giận. Suy cho cùng, đội mình và Lyon cũng tham gia cho vui thôi, vào sâu thì được chơi nhiều, loại sớm thì kém vui, cửa vô địch chắc cũng khó, nên cũng không nên to tát quá làm gì, làm sao đội giữ được không khí vui vẻ là ok rồi

Rất đầy đủ và khách quan trong bài viết của bác metri về trình độ hiện tại cũng như tật giao bóng không đúng luật của 2 vdv mới bổ xung trong đội Plusssz. Tuy nhiên ban tổ chức đã đưa ra quyết định cuối cùng và em cũng là người trong đội Plusssz nên em không nhắc đến nữa.

Nếu xét về giao bóng ở lượt đi giữa 2 đội Plusssz và Lyon thì em nhớ không nhầm có 1 vdv đội Lyon đánh ở vị trí X ( gặp anh Hùng ở trận 1 và anh Minh ở trận 7) cũng có thói quen giao bóng không tung và che bóng khá kỹ, nhưng trọng tài và ae Plusssz cũng không khiếu nại gì cả. Hôm nay anh Hùng ( đội trưởng đội Plusssz) đã thông báo sẽ mời trọng tài của BTC để trận đấu diễn ra công minh và vui vẻ nhất rồi. Vậy nên các bác Lyon cứ yên tâm đến làm khách không cần mời trọng tài nữa và thi đấu không sợ thiệt thòi gì đâu.
Đôi lời vui vẻ mong rằng trận đấu lượt về giữa 2 đội sẽ tránh khỏi không khí căng thẳng không đáng có. Cuối cùng, xin chúc đội Lyon thi đấu thành công và đạt kết quả cao !

Các bác bớt giận, tóm lại là có khiếu nại gì thì gửi lên BTC, không nên ngồi đây đấu khẩu rồi dùng những lời lẽ hơi có phần mãnh liệt mà ảnh hưởng đến hòa khí của các CLB.

metri

Binh Nhì
Bác ơi, đội em không hề nóng giận vì chuyện mình đang bàn, không khí căng thẳng là do các thành phần vớ vẩn vào chọc ngoáy phá thối. Bọn em trước giờ không hề quan tâm đến đội bổ sung thắng thua thế nào với các đội trong bảng. Vì sao? Vì nó có thể không phản ánh đúng thực lực của họ. Trong đấu giải người ta có thể chủ động thắng hoặc thua để thứ nhất có thể tránh bị tăng điểm, bị lên hạng, thứ hai không nhất thiết cứ phải thắng đậm để lộ bài, mà cứ thắng nhẹ, thậm chí thua nhưng đảm bảo suất đi tiếp. Nó giống hệt với việc sắp quân khi 2 đội thi đấu, không nhất thiết cứ lấy ông mạnh nhất ra để thắng ông mạnh của đội kia, mà có thể lấy mạnh thắng yếu, rồi ăn trận chốt thứ yếu.
Rất cảm ơn bác đã quan tâm góp ý cho đội em, đội sẽ luôn sẵn sàng chơi hết mình trong mọi tình huống.

Em coi thường đội anh quá. Nên nhớ là Pluzzs cũng khát điểm như bọn em để giành vị trí số 3. Ăn được là ăn khẩn trương và họ cung cho ra đội hình mạnh nhất đó thôi. Nếu hôm đấy Tùng kiến trúc đánh tốt và bọn anh ăn 1trong 2 trận đôi thì đã có chiến thắng trước đội Pluzzs rồi. Trận Quân đốt đánh với Kiên hay Ngoc nhớ gì đấy, Quân dẫn 2-0, sec 3 dẫn 10-8, cầm giao bóng, giao luôn 2 quả ra ngoài thì chỉ biết trách mình chứ trách ai bây giờ. Nói chung, đôi Pps thua khá đáng tiếc. Với đội hình như vậy hình như họ cũng thua Cổ Nhuế thì phải. Thôi kệ đi, chịu khó tập tành để giành kết quả cao trước đội Pluzzs.
p/s: Hôm nào đội PPS đủ đội hình mời Lyon xuống giao lưu một trận rồi bia bọt nhé

Mọi sự nghi ngờ sẽ có đáp án ở thứ 7 tới khi Pluzz gặp Duy Hưng
Em nói thật, nếu Pluzz ra quân với đội hình mạnh nhất thì Duy Hưng khó có cửa ![/
Đội Duy Hưng bọn em tham gia giải chỉ với tinh thần muốn chơi fair,ko quan tâm thắng thua,chả cần bổ xung thêm người mới,vẫn chỉ là cây nhà lá vườn.Hi vọng trần lượt về gặp Plussz sẽ là 1 trận hay để đội quân Duy Hưng có thể rút ra thêm 1 vài điểm yếu của VDV bên em để có phuơng án bổ khuyết.Tuy đội em toàn những tay vợt mới biết chơi bóng bàn nhưng mà cũng may mắn được các đội dạy dỗ đào tạo qua từng vòng đấu nên bây giờ mới có tí thành tích nhưng chúng em chưa lấy đó làm mục tiêu.Thay mặt đội em xin gởi lời cảm ơn chân thành tới các đội cùng bảng đã tạo điều kiện cho chúng em được học hỏi.

Drhongson

Đại Tá
Hầy zà, em vừa quét đi một cơ số rác bẩn trong chuồng Sư tử. Các bác sư tử tiếp khách khứa thế nào mà để họ bầy ra bẩn quá làm em dọn mệt muốn chết :zingme36:

Ruahoguom

Thiếu Uý
Hi chị Mai-thank Bác đã H.B em sớm ngày 09/08
Lâu roài ko vào ném vài viên đá dăm nên trình ném đá cũng đi xuống!
Đọc qua gần vài chục trang về vụ A-B-C-D thấy nan giải quá>>khả năng sau 1 vài mùa giải nữa thì HN pre sẽ chỉ còn hạng...C-D-E-F-G-H....
Lan man chút vì mọi sự so sánh đều ko chuẩn!
Chúc Chị và toàn đội Lyon thi đấu tốt và thể hiện đúng khả năng của mình!!!

Bình luận từ Facebook