Nhờ các bác so sánh 3 cây Jun Mizutani - Boll ZLC - Amultart

M.Hoang

Đại Tá
Em thì lại thấy Alc giật gai dễ, xoáy hơn con giun này :D
Tại alc nó lưu bóng lâu hơn zlc ấy bác, em cảm giác nó như thế, chơi cây boll alc lúc đánh lực mạnh cảm giác như bóng có hơi lún 1 chút vào vợt cơ. Còn jun zlc chơi cảm giác nó bám hơn do lớp limba chứ bóng ko lún vào đc. E chỉ biết miêu tả vậy, cho nên bác timing chuẩn thì sẽ thấy jun giật nó khá xoáy hơn alc đấy.

LongV

Thượng Tá
Tại alc nó lưu bóng lâu hơn zlc ấy bác, em cảm giác nó như thế, chơi cây boll alc lúc đánh lực mạnh cảm giác như bóng có hơi lún 1 chút vào vợt cơ. Còn jun zlc chơi cảm giác nó bám hơn do lớp limba chứ bóng ko lún vào đc. E chỉ biết miêu tả vậy, cho nên bác timing chuẩn thì sẽ thấy jun giật nó khá xoáy hơn alc đấy.
Cảm giác lún đó a nghĩ phần lớn là do độ uốn cong (rung, đàn hồi) của cốt => giúp lưu bóng lâu hơn trên vợt => có thêm thời gian để điều chỉnh và truyền lực vào bóng. Về độ ôm bóng thì a thấy cây Nittaku Acoustic Carbon còn ôm hơn cả Tmb alc. Ae đánh cây NAC sẽ hiểu thêm tại sao em Mima Ito có những quả bạt bão lửa mọi góc độ như thế o_O NAC bạt thực sự phê.

archer

Đại Tá
Cảm giác lún đó a nghĩ phần lớn là do độ uốn cong (rung, đàn hồi) của cốt => giúp lưu bóng lâu hơn trên vợt => có thêm thời gian để điều chỉnh và truyền lực vào bóng. Về độ ôm bóng thì a thấy cây Nittaku Acoustic Carbon còn ôm hơn cả Tmb alc. Ae đánh cây NAC sẽ hiểu thêm tại sao em Mima Ito có những quả bạt bão lửa mọi góc độ như thế o_O NAC bạt thực sự phê.
Vậy e đoán cây Michael Maze/Freitas sẽ còn ôm bóng hơn TmB và có khi hơn cả NAC phải ko ạ

truongpc

Trung Uý
Chào các bác,
Em có cây Zhang JiKe ZLC FL, nặng 88Gr, đã dán viền chống va đập trong, xịt sơn cán ATM chống mồ hôi (không trơn tay) cẩn thận, vừa dán 2 mặt Yasaka Rakza 7, X muốn để lại hoặc đổi sang cây Mizutani Jun ZLC cùng đời mắt ngọc, mới tương đương, nặng tầm 85-88Gr, nếu bác nào thiện chí thì giao dịch nhé.
Lion (Zalo: 0918404334)
Giao lưu sang Amutart ko bạn? Đời khong mắt ngọc, không sứt mẻ. Ok LH 0359148882

lamtq

Đại Tá
Ôm bóng mà lại cho ra những quả bạt bão lửa hả b. Có j đó sai sai nhỉ o_O:confused:

LongV

Thượng Tá
Ôm bóng mà lại cho ra những quả bạt bão lửa hả b. Có j đó sai sai nhỉ o_O:confused:
Sai như nào bạn? Khi bạt hoặc giật lai bạt bằng cây NAC sẽ vung tay thoải mái không sợ dư lực như khi dùng các cốt cứng, nảy. Do ôm bóng nên giúp kiểm soát tốt đường bóng mà vẫn truyền được nhiều lực vào bóng => bóng vào bàn và lực mạnh.

Bạn có nhiều kinh nghiệm cốt mút có thể chia sẻ để anh em thảo luận thêm :)

M.Hoang

Đại Tá
Sai như nào bạn? Khi bạt hoặc giật lai bạt bằng cây NAC sẽ vung tay thoải mái không sợ dư lực như khi dùng các cốt cứng, nảy. Do ôm bóng nên giúp kiểm soát tốt đường bóng mà vẫn truyền được nhiều lực vào bóng => bóng vào bàn và lực mạnh.

Bạn có nhiều kinh nghiệm cốt mút có thể chia sẻ để anh em thảo luận thêm :)
Chắc ý bác lamtq bạt là dùng lực xuyên tâm là chủ yếu nên cốt càng cứng dày nảy kiểu sadius thì mới ngon á bác. Còn bác thì lại muốn cốt bạt phải an toàn nữa hiểu nhầm ý nhau thôi :))) bác lamtq nhiều kinh nghiệm lắm, khéo chơi cả nghìn cốt rồi ấy chứ. @@ em vào diễn đàn từ lâu lắm rồi nhưng ms lập nick đc mấy năm. Nhớ hồi trc có nhiều nguời chém rôm rả lắm :))) giờ còn lác đác à

noblerboy2004

Binh Nhì
Em dùng sơn ATM này này, ngoài cửa hàng bán tấm 30K/Lọ, chắc cả lọ xịt được 100 cây quá :)

Em quyết định dùng sơn móng tay sơn thử. Cũng đep bác ạ.
Em quét cho nhấp nhô tí, cầm cũng không trơn gì cả.

Trainee

Đại Tá
Em quyết định dùng sơn móng tay sơn thử. Cũng đep bác ạ.
Em quét cho nhấp nhô tí, cầm cũng không trơn gì cả.

Sơn phủ móng tay vốn dĩ vẫn được ưu tiên xếp trên ATM mà, chỉ có điều nếu sơn xịn thì nó đắt, ko cẩn thận vợ nó vả cho sưng mặt thôi! :D

Daoky09

Đại Tá
Thực ra anh từng chơi một cây 5.3mm mà bạt rất tốt, vì nó không rung, nhả bóng tương đối nhanh, đó là cây Victas VFC đời đầu, đời sau anh chưa thử chơi nên không rõ.
Cây Victas VFC đời sau thấy ghi là Madein China ( giá thấp hơn cây đời đầu kha khá ). Mình cũng chưa thử.

Bình luận từ Facebook