Nhờ các bác so sánh 3 cây Jun Mizutani - Boll ZLC - Amultart

kienpt108

Thượng Sỹ
Nhờ các bác so sánh giúp em 3 cây Jun Mizutani - Boll ZLC - Amultart.
Các bác tư vấn luôn giúp em xem cây Jun Mizutani thì nên dán mặt nào cho FH và BH thì phù hợp nhé!

kienpt108

Thượng Sỹ
Ưng rồi anh ạ :D. Nhưng mặt Xiom4 của e cũ quá rồi, đang muốn thay mặt khác, Xiom4 Euro đánh BH cũng hay nhưng em muốn chơi thử các dòng khác nữa cho vui :D. Giờ combo của a ntn? E đang nghiện BTF nhưng giá cao quá, ko là em cũng múc con Bryce Speed hoặc Speed fx đánh thử rồi đấy :D.

langngoi

Đại Tá
Ưng rồi anh ạ :D. Nhưng mặt Xiom4 của e cũ quá rồi, đang muốn thay mặt khác, Xiom4 Euro đánh BH cũng hay nhưng em muốn chơi thử các dòng khác nữa cho vui :D. Giờ combo của a ntn? E đang nghiện BTF nhưng giá cao quá, ko là em cũng múc con Bryce Speed hoặc Speed fx đánh thử rồi đấy :D.
hi hi, anh đang xài bryce speed FX của con vịt số 7 để đánh BH đây, nhưng ko thấy hợp lắm có thích ko a để lại cho :cool:

lamtq

Đại Tá
Các bác tư vấn luôn giúp em xem cây Jun Mizutani thì nên dán mặt nào cho FH và BH thì phù hợp nhé!
Speed Amu>Jun>Bol ZLC
Control Bol ZLC>Jun>Amu
rung ZLC>Jun>Amu
cảm giác khi đánh thì Amu có vẻ ngọt hơn do lớp gổ hinoki bề mặt khá mềm tuy tốc độ cao nhất nhưng Amu lại ko =cây Jun, Jun lại cho ra đường bóng rất chụi hiểm và tốc độ 2(độ vọt) cao
e ZLC thì bóng an toàn và ít hiểm hơn tuy nhiên còn tùy vào kết hợp mút
theo mình nếu trừ mút Tàu ra(mình dùng Tàu bên FH) thì combo hợp nhất với Jun sẽ là FH :Vega pro,BH: Ten64

boy codon

Thượng Sỹ

lối đánh của mỗi người khác nhau , lối đánh của bạn th nào ? và bạn thấy bạn hợp với cây nào thì bạn chơi thôi chứ theo mình bạn lên hỏi như vậy thì cuối cùng bạn chẳng chon được cây nào đâu

kienpt108

Thượng Sỹ
thế ''thấy hợp'' = cách nào hả bạn :D. Nếu có điều kiện để đánh thử hết thì đã ko hỏi. Mình hỏi cũng là để ae đã chơi qua cây nào rồi thì giúp mình xem cây đó hợp với zơ như thế nào nhất, hoặc nếu đã thử cả 3 cây và đưa ra lời nhận xét như bác Lamtq thì mình thấy rất là chất lượng. Mình đang muốn đổi qua Amultart vì nó nảy hơn, nhưng đọc bài viết của bác lamtq thì có lẽ là mình sẽ gắn bó với Jun thôi. Đấy chính là điều mình hướng đến.

docmaorg

Đại Tá
Em ơi lại tìm cách đổi cốt à, ko có cái gì hoàn hảo đâu , a nghĩ là nên khắc phục bằng kỹ thuật thôi. Đánh cốt vợt mới cảm giác tự sướng, cốt này hay thế này thế nọ chỉ được vài hôm. Rồi nghiệm lại người nào mình thắng thì vẫn thắng, người nào thua thì vẫn thua. Bóng bàn mình có đánh nhất 1 sới nào đó, đi chỗ khác lại bị thịt thôi để vươn lên đỉnh cao thì chắc là ko đủ tuổi rồi. A nghĩ là đánh bb hay như vô địch Quốc gia rồi cũng tên là chỉ thế thôi.
Thế nên a nghĩ nên cân nhắc đây chỉ là trò chơi và mình tâm niệm mình chơi có tiến bộ là đủ rồi, còn để tinh thần làm việc khác.
Chúc e sớm tập chung vào những việc đúng đắn hơn. Và chơi bb luôn tiến bộ.

kienpt108

Thượng Sỹ
Em chơi vui là chính thôi anh ạ, nếu em có đổi cốt cũng là chỉ để tìm niềm vui thôi chứ ko mù quáng đến mức đổi cốt để lên trình đâu anh :D. Với lại lập topic để mọi người vào thảo luận cho vui, hơn nữa mặt BH của em hỏng rồi nên em cũng muốn tìm mặt khác thay anh ạ, tiện thể thì nhờ các bác tư vấn luôn, thế nên em mới hỏi là mặt vợt hợp với Jun Mizutani chứ anh, ko thì em đã hỏi mặt vợt phù hợp với Amultart hay Boll zlc rồi :D.

meoluoitmb

Đại Tá
Em chơi vui là chính thôi anh ạ, nếu em có đổi cốt cũng là chỉ để tìm niềm vui thôi chứ ko mù quáng đến mức đổi cốt để lên trình đâu anh :D. Với lại lập topic để mọi người vào thảo luận cho vui, hơn nữa mặt BH của em hỏng rồi nên em cũng muốn tìm mặt khác thay anh ạ, tiện thể thì nhờ các bác tư vấn luôn, thế nên em mới hỏi là mặt vợt hợp với Jun Mizutani chứ anh, ko thì em đã hỏi mặt vợt phù hợp với Amultart hay Boll zlc rồi :D.

Chủ thớt đang hoang mang và lăn tăn mấy cái cốt, đừng cố giấu diếm, phù hợp với lối chơi là yếu tố quan trọng nhất, cốt đắt tiền mà ko sử dụng được cũng chẳng để làm gì. Ai cũng như bạn thôi,đã chơi bóng bàn thì sẽ đam mê cốt mút thôi.

thuongtihar

Thượng Sỹ
Cây Mizutani đánh FH bằng dòng Tenery thì khỏi phải bàn rồi còn BH đánh Nitaku Flyatt Soft theo cảm nhận cá nhân là hợp nhất so với những mặt vợt đã từng đánh qua như: Vega Pro, Plasma470, Jo Gold, Acuda S3........

kienpt108

Thượng Sỹ
Chủ thớt đang hoang mang và lăn tăn mấy cái cốt, đừng cố giấu diếm, phù hợp với lối chơi là yếu tố quan trọng nhất, cốt đắt tiền mà ko sử dụng được cũng chẳng để làm gì. Ai cũng như bạn thôi,đã chơi bóng bàn thì sẽ đam mê cốt mút thôi.

bác suy bụng ta ra bụng người rồi ;). Em cũng ko có quan niệm càng đắt tiền càng hay đâu bác nhé. BH em đang chơi 729-2, hay tuyệt vời :).

taphuong

Binh Nhì
Em cũng đang dùng cây Jun Mizutani. FH: ter 05, BH: bryce speed. Theo cảm nhận của em là khá ổn, bác chủ thớt thử combo này xem sao. Nếu vẫn đắn đo thì qua em cầm vợt đánh thử :D

Last edited:

Bình luận từ Facebook