nhờ anh em tư vấn về mặt gai

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
@PingPong9x . Hihi mình có bịp đâu bạn trước khi vào đánh mình cho họ xem vợt thậm chí còn nói rỏ tác dụng của từng phần trên mặt vợt và nhắc nhở đối thủ nhìn cho kỷ . Còn hơn cứ xoay vợt làm đối thủ chóng mặt nó chửi cho

PingPong9x

Đại Tá
Bạn có chắc là có thể nhìn rõ xem bóng tiếp phần nào trong khi thi đấu không??? Xét về mặt hợp lệ thì mặt vợt của bạn không đạt tiêu chuẩn thi đấu rồi, trong khi người ta lại không cấm xoay vợt đúng không.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Bạn có chắc là có thể nhìn rõ xem bóng tiếp phần nào trong khi thi đấu không??? Xét về mặt hợp lệ thì mặt vợt của bạn không đạt tiêu chuẩn thi đấu rồi, trong khi người ta lại không cấm xoay vợt đúng không.
Cái máy lửa còn đánh đc thì 1/2 mặt vợt kg khó .
Cực chẳng đã nên phải chế để chống lại cái bon chụp giật quăng ném mất nết thôi

huyducphamvn

Đại Uý
thích chú rồi, ủng hộ xoay vợt :))

Ex_Hai05

Đại Uý
Mình không biết bạn chơi gai lâu chưa, chơi giỏi hay dỡ, đã thử bao nhbài. loại gai nhưng cách nhận xét chung của bạn về gai mình thấy nó cứ vướng vướng thế nào ấy.
Gai ngắn không nhất thiết phải tấn công ầm ầm, không nhất thiết là phải "trẻ trâu" mới chơi được như bạn nói.
Gai dài này đâu phải là không chơi bạo lực được, đâu phải chơi gai dài là mau hỏng.
Thêm nữa bạn nói gai khó điều khiển hơn mút là sai hoàn toàn. Sở dĩ bạn thấy khó điều khiển là do bạn đã quá quen thuộc với cách xử lí của mút láng, trong khi gai nó có một quy luật riêng của nó đối với trái bóng, và nó gần như là ngược lại với mút láng nên ai chơi mút láng đổi sang chơi gai đều thấy khó là do ảnh hưởng của thói quen cũ.
Và cách bạn nói về phối hợp gai lót dầy mỏng với cốt chậm nhanh là hoàn toàn áp đặt. Nếu thích mình vẫn có thể phối hợp ngược lại với cách mà bạn nêu trên vẫn có thể đánh tốt, quan trọng là rơ đánh của bạn như thế nào thôi.
Còn về cái miếng gai độ chế của bạn mình thấy nó hơi phi thể thao quá, bạn nên làm hết cả mặt cho nó đồng nhất chứ làm nửa này nửa kia như thế chẳng khác nào lừa bịp đối thủ.
Vậy bạn đưa ra một số lựa chọn hay cách phối hợp của bạn. Bài viết trên là quan điểm cá nhân tôi. Tôi đã nói rõ ở cuối bài.
Bạn chú ý các từ "chủ yếu sử dụng để"; "có thiên hướng" trong bài trước khi đưa ra phản biện của mình nhé!
Còn về điều khiển nếu gai điều khiển dễ hơn như bạn nói thì tại sao người mới chơi ko tập gai luôn mà lại tập mút trước

Last edited:

huyducphamvn

Đại Uý
Vậy bạn đưa ra một số lựa chọn hay cách phối hợp của bạn. Bài viết trên là quan điểm cá nhân tôi. Tôi đã nói rõ ở cuối bài.
Bạn chú ý các từ "chủ yếu sử dụng để"; "có thiên hướng" trong bài trước khi đưa ra phản biện của mình nhé!
Còn về điều khiển nếu gai điều khiển dễ hơn như bạn nói thì tại sao người mới chơi ko tập gai luôn mà lại tập mút trước
vào góp ý cho vui :D
Thật ra gai và mút cái nào cũng có cái khó cả. Gai thì sử dụng phải dịu dàng và có nguyên tắc, thì những người nào có khả năng "dịu dàng" thì mới dễ đánh gai. Còn mút thì dựa vào lực và xoáy, thì người nào có thể lực thì mới có thể đánh mút hiệu quả. Có người từ đầu đã tập gai, và số đó cũng khá nhiều, nên không cần cứ phải tranh luận "tại sao không tập gai ngay từ đầu mà lại tập mút trước".
Lối dánh nào cũng đẹp, nếu người đánh có kĩ thuật và chơi bóng với niềm vui và muốn cống hiến.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá

Gai dể điều khiển . Chỉ đc cái bốc phét là giỏi , bóng giật xung kê chặn gần bàn nếu không cực kỳ mềm dẻo và dựng vợt đúng chiều Gai thì cả người tấn công lẫn người đở còn kg biết bóng bay hướng nào chứ đừng nói vào bàn

hungvotdoc

Thượng Tá
vào góp ý cho vui :D
Thật ra gai và mút cái nào cũng có cái khó cả. Gai thì sử dụng phải dịu dàng và có nguyên tắc, thì những người nào có khả năng "dịu dàng" thì mới dễ đánh gai. Còn mút thì dựa vào lực và xoáy, thì người nào có thể lực thì mới có thể đánh mút hiệu quả. Có người từ đầu đã tập gai, và số đó cũng khá nhiều, nên không cần cứ phải tranh luận "tại sao không tập gai ngay từ đầu mà lại tập mút trước".
Lối dánh nào cũng đẹp, nếu người đánh có kĩ thuật và chơi bóng với niềm vui và muốn cống hiến.
Rất đồng ý với quan điểm của bạn. Nhất là câu cuối:"Lối dánh nào cũng đẹp, nếu người đánh có kĩ thuật và chơi bóng với niềm vui và muốn cống hiến."

haibahaiba

Đại Uý
Mặt gai mới đưa 1 ông già Philipine 44 tuổi lấy huy chương bạc Seagames 28, hạ 3 cao thủ VN : Đạt, Quỳnh, Linh + 2 ông trong quá khứ nữa là Quốc, Nam Hải ...
Có bác nào chê ông này oánh xấu đâu (trừ bác CLB XuanDieu.)
Phen này đổi gai mà oánh thôi, chấp hết các bác công ầm ầm .

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mặt gai mới đưa 1 ông già Philipine 44 tuổi lấy huy chương bạc Seagames 28, hạ 3 cao thủ VN : Đạt, Quỳnh, Linh + 2 ông trong quá khứ nữa là Quốc, Nam Hải ...
Có bác nào chê ông này oánh xấu đâu (trừ bác CLB XuanDieu.)
Phen này đổi gai mà oánh thôi, chấp hết các bác công ầm ầm .
Ô Phi này đánh xấu vãi . Tôi chơi Anti hơn 1 năm sau đó chuyển gai dài hơn 12 tháng , thành tích so với dân pt thì cũng có cờ có huy chương . Tôi hơn cu này ở chổ tôi đã lấy đc 1 số cái Răng và tạo điều kiện cho 1 số đi chỉnh sửa CMND . Nhưng dù sao vẫn phải công nhận 1 điều Ô này đánh xấu hơn rất nhiều lần so với C D ORG nhất là những người chơi Vis - Timo - ZJK ...

huyducphamvn

Đại Uý
Ô Phi này đánh xấu vãi . Tôi chơi Anti hơn 1 năm sau đó chuyển gai dài hơn 12 tháng , thành tích so với dân pt thì cũng có cờ có huy chương . Tôi hơn cu này ở chổ tôi đã lấy đc 1 số cái Răng và tạo điều kiện cho 1 số đi chỉnh sửa CMND . Nhưng dù sao vẫn phải công nhận 1 điều Ô này đánh xấu hơn rất nhiều lần so với C D ORG nhất là những người chơi Vis - Timo - ZJK ...

Cứ nói gai là xấu, gai là không đẹp so với "những người chơi Vis- Timo- ZJK". "đẹp" theo nghĩa nào: "đẹp" theo cách tấn công đùng đùng, giật ào ào hay "đẹp" theo kiểu nhẹ nhàng, trả bóng vô bàn đều đều, sử dụng đầu óc tính toán để có điểm. Ông Phi giao bóng nặng, kĩ thuật xoay vợt cực điêu luyện, nhanh nhẹn nữa chứ (không thôi tốc độ sao theo kịp bọn giật đùng đùng). Thế thì đối với em ông ta đánh đẹp thât rồi, tinh khiết và hoàn hảo.

Bình luận từ Facebook