Nhờ ae xem và chỉnh giúp động tác , chân , tay khi đánh đôi công

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Cháu nó đánh đòn bộ nhìn đẹp, chuẩn rồi, già bóng chút thì đầy nam thua.
Nhưng chỉ xíu ý kiến cá nhân của em là, nếu chọn đánh đôi công, lên xoáy, đấm, bạt, ôm bàn đúng như phong cách cơ bản của nữ thì cần chọn combo chậm, ngậm bóng chút. Hoặc cũng combo này thì giật quả đầu thôi, quả sau đấm, bạt. Do combo hơi nhanh, nên cháu nó phải lùi ra đánh quả sau, đáng ra với lối đánh định là ôm bàn, đôi công thì nhịp đánh bóng là điểm 2->3 thì nay lại có xu hướng đánh sau 3, hơi moi. Về cơ bản nhịp đánh bị lỡ, một phần nhỏ là do combo nhả bóng nhanh, nếu giật sớm nhịp dễ bị dính vợt, tụt bóng, hụt lực -> Thành thử hay tự nhiên bị đẩy ra xa bàn, giật hơi moi, lấy xoáy là chính, theo một rơ khác hẳn.
Đúng là mình chả biết cái gì , cháu đánh Nittaku đôi công ôm bàn khá tốt . Nhưng do quả giật moi xoáy chống lại quả cắt rất xoáy , nhưng có vẻ thiếu lực :D , toàn đánh với Nam ,( họ nhận xét nếu quả giật mà mạnh tý nữa thì hoàn hảo ) Nên mình mới chuyển sang cốt mut tốc độ hơn . Mình sẽ hoàn thiện từ từ cho cháu . Rất mong tìm đc nhiều lời khuyên bổ ích từ AE .

Last edited:

đức cương

Đại Uý
Đúng là mình chả biết cái gì , cháu đánh Nittaku đôi công ôm bàn khá tốt . Nhưng do quả giật moi xoáy chống lại quả cắt rất xoáy , nhưng có vẻ thiếu lực :D , toàn đanhí Nam ,( họ nhận xét nếu quả giật mà mạnh tý nữa thì hoàn hảo ) Nên mình mới chuyển sang cốt mut tốc độ hơn . Mình sẽ hoàn thiện từ từ cho cháu . Rất mong tìm đc nhiều lời khuyên bổ ích từ AE .
E biết ngay lý do là như vậy mà. Cốt sadiu đánh quả đầu moi xoáy an toàn. Bóng vọt. Nhưng nữ giới đánh với nam giới thì dù có mạnh thêm tý thì có vẹo gì đâu bác. Nhưng cũng nên thử nghiệm. Biết đâu lại hợp. Hợp vợt quan trọng lắm. E đánh từ sadiu đến các loại cốt đắt tiền khác nhau. Cuối cùng lại hợp con thuần gỗ bản to rẻ tiền.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
E biết ngay lý do là như vậy mà. Cốt sadiu đánh quả đầu moi xoáy an toàn. Bóng vọt. Nhưng nữ giới đánh với nam giới thì dù có mạnh thêm tý thì có vẹo gì đâu bác. Nhưng cũng nên thử nghiệm. Biết đâu lại hợp. Hợp vợt quan trọng lắm. E đánh từ sadiu đến các loại cốt đắt tiền khác nhau. Cuối cùng lại hợp con thuần gỗ bản to rẻ tiền.
Vợt cũ Nittaku Violin - FH Donic F1 , BH Ten 05 FX . Sau khi chuyển vơt mới , quả phải có vẻ uy lực hơn . Quả trái chặn đẩy tạm đc .
Lo nhất hiện nay là quả vẩy móc trái chống Séc vít , tiếp dày thì ra ngoài , tiếp mỏng thì sụp lưới . Mình phải tập kỷ quả đặt trái điểm rơi an toàn giữa bàn > chuẩn bị đôi công .
Kể cũng lạ , tự nhiên thấy cháu đánh quả giật trái tầm trung khá an toàn và vòng cung tốt :D , vì chưa bao giờ tập quả này .
Mình thấy đánh vợt mới rất hợp với quả giật lao dốc và quả giật moi xong né , bạt . Mình đang hình thành cho cháu tư tưởng - MOI BỀN , NÉ BẠT , BẠT XONG NẾU HỌ ĐỠ ĐC VÀO BÀN CHO HỌ ĂN , DỒN LỰC BẠT , BAT XONG KG CẦN NHÌN BÓNG ĐI ĐÂU VỀ ĐÂU . Theo ae liệu có nên chăng ?

hermesqn

Trung Uý
Vợt cũ Nittaku Violin - FH Donic F1 , BH Ten 05 FX . Sau khi chuyển vơt mới , quả phải có vẻ uy lực hơn . Quả trái chặn đẩy tạm đc .
Lo nhất hiện nay là quả vẩy móc trái chống Séc vít , tiếp dày thì ra ngoài , tiếp mỏng thì sụp lưới . Mình phải tập kỷ quả đặt trái điểm rơi an toàn giữa bàn > chuẩn bị đôi công .
Kể cũng lạ , tự nhiên thấy cháu đánh quả giật trái tầm trung khá an toàn và vòng cung tốt :D , vì chưa bao giờ tập quả này .
Mình thấy đánh vợt mới rất hợp với quả giật lao dốc và quả giật moi xong né , bạt . Mình đang hình thành cho cháu tư tưởng - MOI BỀN , NÉ BẠT , BẠT XONG NẾU HỌ ĐỠ ĐC VÀO BÀN CHO HỌ ĂN , DỒN LỰC BẠT , BAT XONG KG CẦN NHÌN BÓNG ĐI ĐÂU VỀ ĐÂU . Theo ae liệu có nên chăng ?
Bác cứ cho cháu nó tập chiến thuật công tốt thủ tốt, giao bóng biến hóa là ăn :d. Đùa tí cho vui nha bác :d

đức cương

Đại Uý
Theo như bác nói thì quả moi của cháu quá xoáy và lỏng. Như vậy sẽ có 2 cách đỡ an toàn là chặn giảm lực gần bàn và đứng ra xa lốp xoáy lại (không tính dùng mặt gai cắt lại bác nhé). Với quả chặn giảm lực thì quả bạt sẽ hiệu quả hơn với cốt thuần gỗ còn sadiu thì vẫn phải giật ép. Còn quả lốp nếu cốt thuần gỗ bạt sẽ ổn định nhưng không mạnh, còn nếu dùng sadiu thì nên tập giật ép liên tục cho đối thủ tự chết bác à. E thấy cháu chịu khó học sao bác không phát triển theo hướng chuyên nghiệp gửi tại các lò đào tạo chuyên nghiệp. Ở đó vấn đề tập thể lực, tập bổ trợ được đề cao. Nhìn video bác thắng lốp từ trai tới gái ai cũng có thân pháp và lối đánh hiện đại. Nghe bảo bác ấy tập thể lực và động tác cho học sinh rất nhiều.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Theo như bác nói thì quả moi của cháu quá xoáy và lỏng. Như vậy sẽ có 2 cách đỡ an toàn là chặn giảm lực gần bàn và đứng ra xa lốp xoáy lại (không tính dùng mặt gai cắt lại bác nhé). Với quả chặn giảm lực thì quả bạt sẽ hiệu quả hơn với cốt thuần gỗ còn sadiu thì vẫn phải giật ép. Còn quả lốp nếu cốt thuần gỗ bạt sẽ ổn định nhưng không mạnh, còn nếu dùng sadiu thì nên tập giật ép liên tục cho đối thủ tự chết bác à. E thấy cháu chịu khó học sao bác không phát triển theo hướng chuyên nghiệp gửi tại các lò đào tạo chuyên nghiệp. Ở đó vấn đề tập thể lực, tập bổ trợ được đề cao. Nhìn video bác thắng lốp từ trai tới gái ai cũng có thân pháp và lối đánh hiện đại. Nghe bảo bác ấy tập thể lực và động tác cho học sinh rất nhiều.
Con gái mình nghĩ đúng 1 năm rồi mới đánh lại. Vì hè cháu mới rảnh. Sắp tới có 2 giải . Giải toàn quốc và giải Thái Lan .không dám tập căng. Sợ bể cơ hỏng hết

Trainee

Đại Tá
- Về nhất thời, giải sắp tới, bác cho nó đánh sardius chả sao cả, miễn là thấy thoải mái nhất vì là ngắn hạn mà.
- Lâu dài, nếu bác thấy con gái có khiếu đánh trái, thực ra 8/10 con gái được tập thì moi trái đều hay hơn phải, bác tập cho em nó theo rơ của Minh TB, MHMT, ... ấy; lên xoáy khéo, ÔM BÀN chặn đẩy đều điều góc, đấm phản công nếu ngon. Mà như thế không nên dùng sardius, có chăng dán mút khác cho FH cây Nittaku kia thôi.
Con gái vẫn là con gái, nó không thể hùng hục lao giật như con trai được. Còn phải đẻ đái, kiêng cữ, ...

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
- Về nhất thời, giải sắp tới, bác cho nó đánh sardius chả sao cả, miễn là thấy thoải mái nhất vì là ngắn hạn mà.
- Lâu dài, nếu bác thấy con gái có khiếu đánh trái, thực ra 8/10 con gái được tập thì moi trái đều hay hơn phải, bác tập cho em nó theo rơ của Minh TB, MHMT, ... ấy; lên xoáy khéo, ÔM BÀN chặn đẩy đều điều góc, đấm phản công nếu ngon. Mà như thế không nên dùng sardius, có chăng dán mút khác cho FH cây Nittaku kia thôi.
Con gái vẫn là con gái, nó không thể hùng hục lao giật như con trai được. Còn phải đẻ đái, kiêng cữ, ...
Cây Nittaku là kỹ vật vô giá của BB ORG tặng nhân dịp đánh giải Thái Lan kỳ trước .
Nếu đánh cây này cháu như được tiếp thêm tự tin .Tiếc khả năng bố có hạn nên hay bị lung lay theo các kiểu xoáy

kprimorac

Binh Nhì
Xin chao bac CLB Xuan Dieu,

Minh coi video cua chau danh, theo nhan xet cua minh, co 2 diem neu chau sua duoc thi FH se tien bo dat nhieu :

1. Khi chau chuan bi, chan phai hoi truoc chan trai, nhu vay se thieu luc, hieu qua cua luc chan và eo se giam di kha nhieu.
2. Cang tay cua chau da gap lai truoc khi giat, chau nen de cang tay hoi thang ra hon trong tu the chuan bi, bong se co do xoay và toc do hon

Vai nhan xet theo kinh nghiem cua ca nhan, chuc chau mau tien bo.

Than chao.

Last edited:
Em thấy đa số con gái oánh trái rất dẻo tay, nhưng fh thường hiền như hoa hậu. Mấy em nữ u15 ở quê em gần như ai cũng có bh đều nhưng k sát thủ, nếu moi bóng thì hay bị đối phương ép bóng, ai có bh bền hơn là thắng chứ e k thấy fh ai mạnh như Nam giới. Nên cho tham gia giải bb ở các nơi có nhiều cao thủ em nghĩ thế, còn mấy giải mời lung tung hay là giải hội khoẻ phù đổng chất lượng kém nhiều khi k thể hiện bản chất đc, có chăng tham gia cho vui thì được. Ví như em có đợt về Lai Châu oánh giải có khi là vào sâu nhưng ở quê chưa đc xếp vào hàng đi nhặt bóng cho hạng 1 nó đánh, xuống Hà Nội chỉ giám oánh D mà còn căng đó ạ.
Không ngờ bác chủ thớt có con lớn tướng rùi!
Muốn nâng trình thì phải giao lưu với cao thủ hơn, tập với hlv có tay nghề mới lên nhanh, còn tự tập thì xác định là chơi cho vui thôi, nếu có đk thì xin vào học ở T&T với cao thủ Vũ Mạnh Cường khoảng độ 1 năm để nắm sơ sơ bí quyết chắc nhanh hơn 10 năm mò mẫm.

Last edited:

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Xin chao bac CLB Xuan Dieu,

Minh coi video cua chau danh, theo nhan xet cua minh, co 2 diem neu chau sua duoc thi FH se tien bo dat nhieu :

1. Khi chau chuan bi, chan phai hoi truoc chan trai, nhu vay se thieu luc, hieu qua cua luc chan và eo se giam di kha nhieu.
2. Cang tay cua chau da gap lai truoc khi giat, chau nen de cang tay hoi thang ra hon trong tu the chuan bi, bong se co do xoay và toc do hon

Vai nhan xet theo kinh nghiem cua ca nhan, chuc chau mau tien bo.

Than chao.
Cảm ơn bạn , mình có liên lạc và gửi clips tới HCĐ Segem , bạn ấy cũng nhận xét về bộ chân tương đối giống bạn . Mình đang tập bộ chân , và mở rộng cánh tay như bạn nói . Hy vọng bố con đi đúng hướng .

Bình luận từ Facebook