Mút thích hợp cho cốt Zun Mizutani ZlC

M.Hoang

Đại Tá
Jun zlc là cốt hay, tuy zlc nhưng không quá nảy. Đã từng chơi e Jun zlc với ten 1.9, fh 05, Bh 80 thấy rất hợp ( sau khi đã đối chiếu với vài cặp khác). B có thể tham khảo.
Bác so vs cốt zlc khác như thế nào ạ? Em cũng từng chơi thử nhưng thấy nó nảy vcđ @@

LongV

Thượng Tá
Bác so vs cốt zlc khác như thế nào ạ? Em cũng từng chơi thử nhưng thấy nó nảy vcđ @@
Nói chung đang đánh thuần gỗ hoặc ALC thì chuyển sang cốt ZLC nào cũng nảy vcđ cả, từ Tmb Zjk đến Jun (ngoại trừ cây Innerforce ZLC vì lớp ZLC nằm sâu sát lớp lõi). Mấy cây Super ZLC thì còn nảy hơn nữa, cốt cứng và rất ít rung.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Mình đang đánh combo Zunmizutani, FH 80fx, bh 05fx. Cảm giác tốt nhưng chậm quá. Các bạn có boeets nặt nào giật tốt nhưng tốc độ vẫn nhanh ko?

Tôi nghĩ là do kỹ thuật và sức khỏe của bạn thôi. Vì phối ghép này cho tốc độ tốt rồi.

M.Hoang

Đại Tá
Nói chung đang đánh thuần gỗ hoặc ALC thì chuyển sang cốt ZLC nào cũng nảy vcđ cả, từ Tmb Zjk đến Jun (ngoại trừ cây Innerforce ZLC vì lớp ZLC nằm sâu sát lớp lõi). Mấy cây Super ZLC thì còn nảy hơn nữa, cốt cứng và rất ít rung.
chắc do em toàn chơi thuần gỗ với ALC, trước mượn thằng bạn cây Jun ZLC với Boll ZLC, thấy 2 cây max nảy, nhưng cầm vào đánh lại rất vào tay, như cây jun thì bám xoáy, cây boll thì cảm giác cứng khô nhưng lại đánh khá chuẩn chứ ko kiểu vọt ra ngoài như 1 vài cây thuần gỗ cứng @@

M.Hoang

Đại Tá
chắc do bọn này ít rung, em cảm giác gần như là ko rung luôn so với thuần gỗ nên đường bóng chuẩn xác hơn @@

jincheonlong

Trung Sỹ
Bác đang nói đến bản 1.9 hay 2.1 ạ. Thank.
theo như kinh nghiệm của mình đã từng trải thì bác nên mua cả 02 bản 1.9 và 2.1 về dán mà chơi tự cảm nhận sẽ đúng theo sở trường của bác nhất nhé, vì người khác hợp với 1.9 thì chưa chắc bác cũng giống họ, kiểu như mình ăn uống cũng vậy đó bác, đâu ai ăn món này thấy ngon là người khác cũng thấy ngon ! chúc bác tìm dc chân ái của chính mình !

M.Hoang

Đại Tá
Anh đang đánh 05, do cần trọng lượng cao, với hôm mua hết 80/64 :D
Chứ anh đánh 05 thấy hơi cứng!
Nhưng còn tuỳ mặt trái nữa, em biết mà; trái anh đang đánh mặt gai khá cứng!
Con szlc ljmba mà cũng khá cứng ấy anh ạ. Đánh k3 phải vào chuẩn tay ko là xịt. Mà nó hơi nặng đầu đâm ra khó xuay trở

Trainee

Đại Tá
Con szlc ljmba mà cũng khá cứng ấy anh ạ. Đánh k3 phải vào chuẩn tay ko là xịt. Mà nó hơi nặng đầu đâm ra khó xuay trở
Có lẽ em bị cảm giác/ấn tượng không tốt nên cứ nhấn nhá mãi về cái nặng đầu!
Nhưng đúng là ở góc độ khác, anh thấy vợt nhẹ cũng dễ bị cảm giác nặng đầu!
nếu em chú trọng đòn phải, khi đổi lại từ cốt bản lớn qua chuẩn, chưa chắc đã thoải mái! ….
Limba so Koto, Hinoki thì ai mềm, ai cứng? Cái này anh thấy tranh cãi, nhưng nói Limba mềm, nhất là Super, anh chưa thấy đúng bao giờ :D. Chính Hinoki mới tạo cảm giác êm, mềm, z

Bình luận từ Facebook