Mút thích hợp cho cốt Zun Mizutani ZlC

truongpc

Trung Uý
Mình đang đánh combo Zunmizutani, FH 80fx, bh 05fx. Cảm giác tốt nhưng chậm quá. Các bạn có boeets nặt nào giật tốt nhưng tốc độ vẫn nhanh ko?

chaunguyen

Đại Tá
Mình đang đánh combo Zunmizutani, FH 80fx, bh 05fx. Cảm giác tốt nhưng chậm quá. Các bạn có boeets nặt nào giật tốt nhưng tốc độ vẫn nhanh ko?
Bac chon mat ten ko có chu FX di thi ok thoi. Nhanh hon chi có dong mat vot cua andro. Rasant thoi.

lion

Đại Tá

Ái chà, combo này tuy dùng FX nhưng cũng đã là nhanh rồi, còn đòi nhanh hơn thì
vãi chưởng nhỉ. Cá nhân em đã dùng qua Jun, thấy không hợp lắm còn Ten thì em
không hợp tí nào. Cốt thì hoặc Viscaria hoặc Maze, mút thì 90% là Rakza7 mà chiến
thôi.

viscariaaaa

Trung Sỹ
cho mình hỏi hơi nhạy cảm tí nhe! cốt vợt mizu của bạn có bị ghép lõi ko vậy cám ơn bạn nhiều? mình chỉ thắc mắc về công nghệ đó thôi mà!

lion

Đại Tá
cho mình hỏi hơi nhạy cảm tí nhe! cốt vợt mizu của bạn có bị ghép lõi ko vậy cám ơn bạn nhiều? mình chỉ thắc mắc về công nghệ đó thôi mà!

Chào bác, em tin tưởng hàng Butterfly dù mua mới (tất nhiên tại cửa hàng em tin tưởng)
hay mua lại của ae trên diễn đàn và không bao giờ quan tâm đến việc thớ gỗ bên ngoài
có vẫn hay không (em tin tưởng là dù hơi khác nhau nhưng chất lượng phải như nhau ạ)
hay lõi ghép hay không vì em lại tin tưởng là dù liền hay ghép thì chất lượng cũng chả có
gì thay đổi cả.

truongpc

Trung Uý
Không sao? Bạn đã hỏi được câu đó chứng tỏ bạn rất kinh nghiệm về cốt vợt. Cốt này hình như sản xuất năm 2009 hoặc 2010 gì đó. Quanh mép bị mẻ chút nhung mình đã đi hàn cho đẹp khoảng 2mm từ ngoài vào. Còn bạn nói là ghép lõi thì mình chưa nghe và thấy bao giờ. Công nghệ ZLC zylon carbon còn ghéo gì nữa?

tuankhoai

Đại Tá
theo m thấy combo này hơi mềm, bh thi có thể đc vơi 05fx, fh nếu chơi ten thì ít nhất cũng fải 64, ngon nhất là 05. Muốn tốc độ cao như bác thì 64 là hợp lý. M chơi cả jun cũ, superjun bây giờ thì là jun mới. Nói chung là như vậy, mà jun thường cho cảm giác mềm vì vậy chơi dòng fx thì cảm giác chậm là đúng.

Richard Tran

Trung Uý
Tùy lối đánh phải tự trãi nghiệm thôi cũng hơi khó tư vấn, jun giật bóng xoáy thì ngon chắc, còn bạt thì cho cảm giác ko phê mấy--->chia tay...

viscariaaaa

Trung Sỹ
Chào bác, em tin tưởng hàng Butterfly dù mua mới (tất nhiên tại cửa hàng em tin tưởng)
hay mua lại của ae trên diễn đàn và không bao giờ quan tâm đến việc thớ gỗ bên ngoài
có vẫn hay không (em tin tưởng là dù hơi khác nhau nhưng chất lượng phải như nhau ạ)
hay lõi ghép hay không vì em lại tin tưởng là dù liền hay ghép thì chất lượng cũng chả có
gì thay đổi cả.
Nhưng em hơi thắc mắc tại sao có mấy cốt ghép lõi và môt số cốt ko có ghép lõi(trong cùng một loại)?lý do tại sao ko để luôn 1 tấm gỗ nguyên si để cắt khuôn vợt mà ghép chi cho mắc công vậy anh ạ?hay chăng đó là công nghệ mới hay cây bị ghép đó làm riêng biệt(thiếu một tấm gỗ nguyên nên chúng ghép những miếng dư) mà ko làm chung một khối sản xuất(dây chuyền sản xuất).cám ơn anh đã chia sẻ với em. Nhưng nếu có ghép lõi thì làm sao nhận thấy được mối nối nhất là đối với gỗ ayous, kiri và butterfly thường nối ghép ở má cán hay ở đâu anh ạ.

lion

Đại Tá
Nhưng em hơi thắc mắc tại sao có mấy cốt ghép lõi và môt số cốt ko có ghép lõi(trong cùng một loại)?lý do tại sao ko để luôn 1 tấm gỗ nguyên si để cắt khuôn vợt mà ghép chi cho mắc công vậy anh ạ?hay chăng đó là công nghệ mới hay cây bị ghép đó làm riêng biệt(thiếu một tấm gỗ nguyên nên chúng ghép những miếng dư) mà ko làm chung một khối sản xuất(dây chuyền sản xuất).cám ơn anh đã chia sẻ với em. Nhưng nếu có ghép lõi thì làm sao nhận thấy được mối nối nhất là đối với gỗ ayous, kiri và butterfly thường nối ghép ở má cán hay ở đâu anh ạ.

Nếu bác kỹ tính vậy thì em nghĩ bác nên tự mình chọn và làm lấy vợt mà chơi ạ!

VnLegend

Binh Nhì
Nếu muốn tốc độ cao thì bác nên tìm mút cứng tầm 47,5 °. như DOnic Bluefire M1, JP01, DOnic acuda S1, Andro Rasant, Tibhar evolution Mx-S :)

viscariaaaa

Trung Sỹ
Nếu bác kỹ tính vậy thì em nghĩ bác nên tự mình chọn và làm lấy vợt mà chơi ạ!
Nhưng mình có đọc trang "cảm giác trong bóng bàn và cách lựa chọn cốt vợt của forum bóng bàn TRUNG QUỐC" bọn nó nói chỉ có thị trường nội địa(nơi sản xuất vợt chính hãng butterfly) hàng chất lượng ko bị ghép lõi... bọn nó nói butterfly lựa chọn những mặt hàng ngon ko xuất ra , mà những mặt hàng ngược lại thì đem đi xuất khẩu(kể cả ở VN, thị trường cHÂU ÂU, CHÂU MĨ, ÚC "bọn nó nói") , .vậy theo bác khi đi mua vợt có nhất thiết mua hàng nội địa "quê hương" nó ko và thường cây butterfly nào hay bị ghép lõi nhất ạ (bác có bao giờ thấy mối ghép cây của mình ở lõi chưa vậy).

Last edited:

attack01

Đại Uý

Bạn thử HexerHD sẽ thấy tốc độ giật tăng lên mà vẫn bám xoáy tương đối tốt...hoặc Target pro xem sao (cái này mình chưa dùng nhưng thấy nhiều phản hồi tốt)

lion

Đại Tá
Nhưng mình có đọc trang "cảm giác trong bóng bàn và cách lựa chọn cốt vợt của forum bóng bàn TRUNG QUỐC" bọn nó nói chỉ có thị trường nội địa(nơi sản xuất vợt chính hãng butterfly) hàng chất lượng ko bị ghép lõi... bọn nó nói butterfly lựa chọn những mặt hàng ngon ko xuất ra , mà những mặt hàng ngược lại thì đem đi xuất khẩu(kể cả ở VN, thị trường cHÂU ÂU, CHÂU MĨ, ÚC "bọn nó nói") , .vậy theo bác khi đi mua vợt có nhất thiết mua hàng nội địa "quê hương" nó ko và thường cây butterfly nào hay bị ghép lõi nhất ạ (bác có bao giờ thấy mối ghép cây của mình ở lõi chưa vậy).

Em đã sống và làm việc ở Nhật 6.5 năm, không thể gọi là sành, nhưng tin chắc là có khá nhiều
thông tin và kiến thức sưu tầm được về bóng bàn. Em cũng từng chơi cốt mua tại Việt Nam và
tại Nhật thì có cảm nhận là, nếu là hàng Butterfly (chính hiệu) thì mua ở đâu cũng như nhau cả
có khác nhau tí ti về giá tiền thôi.

Với em, một khi đã là công nghệ hàng đầu thì việc ghép hay không ghép chả liên quan gì vì họ
phải đảm bảo rằng dù thế nào thì tấm gỗ, lớp carbon đều phải đồng nhất và ít sai số. Với bóng
bàn phong trào, hay kể cả đỉnh cao thì cũng chả phân biệt được cảm giác ghép hay không ghép
nó khác nhau thế nào (em đảm bảo luôn), cho nên mình không cần phải quan tâm đến điều đó
làm gì cho mệt.

Nếu đã là hàng chính hãng thì mua ở đâu cũng thế mà thôi!

viscariaaaa

Trung Sỹ
Em đã sống và làm việc ở Nhật 6.5 năm, không thể gọi là sành, nhưng tin chắc là có khá nhiều
thông tin và kiến thức sưu tầm được về bóng bàn. Em cũng từng chơi cốt mua tại Việt Nam và
tại Nhật thì có cảm nhận là, nếu là hàng Butterfly (chính hiệu) thì mua ở đâu cũng như nhau cả
có khác nhau tí ti về giá tiền thôi.

Với em, một khi đã là công nghệ hàng đầu thì việc ghép hay không ghép chả liên quan gì vì họ
phải đảm bảo rằng dù thế nào thì tấm gỗ, lớp carbon đều phải đồng nhất và ít sai số. Với bóng
bàn phong trào, hay kể cả đỉnh cao thì cũng chả phân biệt được cảm giác ghép hay không ghép
nó khác nhau thế nào (em đảm bảo luôn), cho nên mình không cần phải quan tâm đến điều đó
làm gì cho mệt.

Nếu đã là hàng chính hãng thì mua ở đâu cũng thế mà thôi!
(nhưng em lại ko biết tại sao hãng butterfly nó ghép chi ta? cài này khó hiểu quá...?cảm ơn bác lion đã chia sẻ. tại vì mình định làm em innerfore zlc or innerfore layer zlc hay vis cũng dc bác có thể biết 2 em này khác nhau chỗ nào ko ạ? mà sao trên trung quốc bán cây vis tới 4tr-5tr còn nhật, vn lại lệch giá lớn vậy bác (2.300.000).quạ chăng là có vấn đề về chất lượng hay thị hiếu hoặc là nhu cầu cần....

Last edited:

QuangHung

Đại Tá
cảm ơn bác lion đã chia sẻ. tại vì mình định làm em innerfore zlc or innerfore layer zlc hay vis cũng dc bác có thể biết 2 em này khác nhau chỗ nào ko ạ?
Cứ cây nào đẹp mắt. .thích. .là nhích thôi Bác. .làm cây innerfor layer zlc đi. .mới ra k sợ lỗi mốt. Bán lại cũng rẽ .cơ bản nó đắt tiền nên sẽ hơn rẻ tiền..cứ fang tới đi Bác. .:D

Bình luận từ Facebook