Miu Hirano - Không thể hay hơn.

lamtq

Đại Tá
phổ biến thật luôn. 1 PHẦN NGUYÊN NHÂN E NÓ ĐỘT BIẾN LÀ ĐÂY CHĂNG

hungvotdoc

Thượng Tá
@Trạng .... CÁ phân tích giúp trận này cái, sao Hirano lại thắng nhé. Cùng một đối thủ, cũng là năm 2017.
Cùng một đội, quá quen nhau lại trình độ tương đương kiểu 10 trận thì thắng 5 thua 5 hoặc thắng 6 thua 4 thì trong một trận cụ thể nào đó, ai có phong độ tốt hơn thì thắng thôi- tôi nghĩ thế!

ga mo

Đại Tá
Thấy mấy tay BLV cũng nhắc đến vấn đề bóng banh này, cũng nói là VĐV của TQ kêu ca rằng có ảnh hưởng. Nhưng vấn đề ko hẳn đã hoàn toàn là do bóng DHS hay Nittaku thì sao. Nói chung là phải qua thời gian kiểm nghiệm mới biết được bé Hirano sẽ đi được đến đâu. Tạm thời, thành tích ăn thịt cả 03 đại tướng của CNT trong cùng một giải thì từ lúc e biết chơi bóng đến giờ vẫn chưa thấy.
Hơn nữa, vấn đề tốc độ ở đây ko nằm ở tuổi tác, ko phải là cứ 17t thì nhanh hơn 24, 25t. Vấn đề ở kỹ thuật và lối chơi thôi. A có thấy là bố Trương Thời Nhiệm nhà ta bụng to như như cái trống, đi lại lạch bạch nhưng vào trận vẫn thấy bóng của ổng nhanh vù vù ko. Người ta chơi demi, cả đời chỉ ôm bàn, dứt khoát không lùi ra thì nhịp nó nhanh là dễ hiểu. Tất nhiên a Nhiệm vẫn chỉ là demi nửa chừng chứ chưa chơi đến cấp độ cao và toàn diện như VĐV quốc tế đc, ko thể so sánh.
Chơi demi khó ra sao thì a biết rồi. Nhưng ko chỉ đơn giản là vì trái bóng mà Hirano có thể đạt đến độ tinh chuẩn như vậy.
Thành tích ăn thịt cả 3 đại tướng của CNT thì trước đây cũng có người làm được, đó là Timo Boll tại giải World Cup 2005 tổ chức cũng ở China, giải đó Boll thắng WLQ ở tứ kết, thắng Ma Lin ở bán kết và làm thịt chú Wang Hao ở chung kết.

Huy Peo

Trung Sỹ
Thành tích ăn thịt cả 3 đại tướng của CNT thì trước đây cũng có người làm được, đó là Timo Boll tại giải World Cup 2005 tổ chức cũng ở China, giải đó Boll thắng WLQ ở tứ kết, thắng Ma Lin ở bán kết và làm thịt chú Wang Hao ở chung kết.
bên Nam có Timo Boll và Waldner. Còn bên Nữ thì theo em biết Miu là người đầu tiên ạ :D

Luong Pham

Đại Uý
Theo em Miu thắng là do lối chơi demi ôm bàn. Đây là khắc tinh của mặt Tàu - xịt, xoáy nhiều nên phải giật, mà giật thì cần biên độ đánh dài nên không theo kịp tốc độ của Miu. Em cũng từng chơi H3 hơn 2 năm, sau thấy nó nặng, bạt, đẩy kém, đánh là phải giật--> thấy nó dài dòng văn tự và mệt quá nên bỏ giờ chuyển sang mặt Đức, và chọn lối đánh ôm bàn :D

lumia520

Thiếu Uý
- Tại Liege (Bỉ), tháng 10 / 2005 Boll vô địch sau khi thắng 3 đại tướng China .
https://www.megaspin.net/articles/view.asp?id=316

- Trước đó vào tháng 5 / 2005 , tại Thượng Hải TQ, Boll đã thua Liu Guozheng 3/4 ở vòng 16.
http://www.old.ittf.com/competitions/competitions2.asp?Competition_ID=1507&category=WTTC
- Vậy duy nhất em Miu là thịt 3 nữ tướng China trên đất China trong cùng 1 giải đấu.

kythuatbongban

Thượng Tá
Nhận xét hay !
Không phài phong độ nhất thời , kỹ thuật của HIRANO Miu đã tới độ chín.
Như LQL nói NB đã nghiên cứu ra được 1 kỹ thuật tiên tiến để khắc chế TQ . nhìn lại Clip Ta thấy Miu đã đứng cự ly gần để giật đờ mi ,cánh tay ko kéo ra sau nhiều ,chân hơi khuỵ lưng hơi đứng giật bằng hông lừơn kết hợp bạt đờ mi . động tác rất gọn , nhanh có lực. BH cũng như vậy cộng với tốc độ nhanh . đây quả là sáng tạo tuyệt vời để chiến thắng CNT.

Luong Pham

Đại Uý
Trên diễn đàn này có bài viết nào của VĐV chuyên nghiệp không nhỉ ?
Có phải bạn mong chờ bài viết hay về bb của vđv chuyên nghiệp? Theo tôi thì vđv chuyên nghiệp chưa chắc đã viết hay về bb. Viết là kỹ năng đòi hỏi kiến thức và khả năng diễn đạt, ở đây thì cần cả khả năng sư phạm.
Những người ko phải vđv chuyên nghiệp vẫn có thể có kiến thức và viết hay về bb, đôi khi họ mới là hlv phù hợp nhất cho bạn chứ ko phải vđv chuyên nghiệp

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có phải bạn mong chờ bài viết hay về bb của vđv chuyên nghiệp? Theo tôi thì vđv chuyên nghiệp chưa chắc đã viết hay về bb. Viết là kỹ năng đòi hỏi kiến thức và khả năng diễn đạt, ở đây thì cần cả khả năng sư phạm.
Những người ko phải vđv chuyên nghiệp vẫn có thể có kiến thức và viết hay về bb, đôi khi họ mới là hlv phù hợp nhất cho bạn chứ ko phải vđv chuyên nghiệp
bác nói có vẻ hơi đúng

dạo này, em hay lên sới @Dũng Cửu chơi, phần vì tiện, và anh em SK có thể ôm bàn mà không lo bị làm phiền. Hôm qua, mới thấy nhiều cái lợi hơn. Hôm qua, đúng theo lệ, @Dũng Cửu nó lượn qua chém gió, thấy anh em chơi, nó vào thử vợt của anh em, và chém gió

Các anh nghiệp dư mà toàn chơi vợt chuyên nghiệp, toàn chơi ALC, xịt, khó tăng xốc và ... nói chung mình nghe thấy được, nhưng chả quan tâm. Cuối cùng, nó nói về độ xốc, đánh bóng, phải đưa bóng vào cuối bàn, tăng độ xốc khi đối phương phải thủ.

Cái cuối, em thấy đúng thật, hiện tại, em FH BH chả kém gì, lực thì chắc tầm ngang, chả ai hơn, đánh đều được, làm nhiều trò được, nhưng cứ cảm thấy bị mắc ngẵng ở cái gì đó, mà không vượt lên được.

@Dũng Cửu nó nói, vỡ ra, à, để bứt lên, khi tới hạn hiện tại, là phải đánh bóng vào khu vực, chứ không được dừng lại ở tình trạng hiện tại, có thể bẻ bóng sang trái sang phải được, nhưng mới dừng lại ở hướng, và tình huống để bẻ, cần phải hướng tới đánh bóng tới các khu vực mình muốn, và phải làm được ở các tình huống đa dạng hơn, chứ không phải chỉ ở các tình huống cá biệt.

phải lang thang ra các sới của trình cao, nghe nó chém gió, chọn lọc mà học, thì mới vỡ ra được, khi tới hạn

Luong Pham

Đại Uý
bác nói có vẻ hơi đúng

dạo này, em hay lên sới @Dũng Cửu chơi, phần vì tiện, và anh em SK có thể ôm bàn mà không lo bị làm phiền. Hôm qua, mới thấy nhiều cái lợi hơn. Hôm qua, đúng theo lệ, @Dũng Cửu nó lượn qua chém gió, thấy anh em chơi, nó vào thử vợt của anh em, và chém gió

Các anh nghiệp dư mà toàn chơi vợt chuyên nghiệp, toàn chơi ALC, xịt, khó tăng xốc và ... nói chung mình nghe thấy được, nhưng chả quan tâm. Cuối cùng, nó nói về độ xốc, đánh bóng, phải đưa bóng vào cuối bàn, tăng độ xốc khi đối phương phải thủ.

Cái cuối, em thấy đúng thật, hiện tại, em FH BH chả kém gì, lực thì chắc tầm ngang, chả ai hơn, đánh đều được, làm nhiều trò được, nhưng cứ cảm thấy bị mắc ngẵng ở cái gì đó, mà không vượt lên được.

@Dũng Cửu nó nói, vỡ ra, à, để bứt lên, khi tới hạn hiện tại, là phải đánh bóng vào khu vực, chứ không được dừng lại ở tình trạng hiện tại, có thể bẻ bóng sang trái sang phải được, nhưng mới dừng lại ở hướng, và tình huống để bẻ, cần phải hướng tới đánh bóng tới các khu vực mình muốn, và phải làm được ở các tình huống đa dạng hơn, chứ không phải chỉ ở các tình huống cá biệt.

phải lang thang ra các sới của trình cao, nghe nó chém gió, chọn lọc mà học, thì mới vỡ ra được, khi tới hạn
Chúc mừng bác đã đến bước đổi về chất. Đôi khi luyện lâu mà thấy bí bí, có duyên gặp được người khai thông chỗ tắc thì dòng nước lại tuôn chảy ào ào ngay.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chúc mừng bác đã đến bước đổi về chất. Đôi khi luyện lâu mà thấy bí bí, có duyên gặp được người khai thông chỗ tắc thì dòng nước lại tuôn chảy ào ào ngay.
chỉ chơi tầm khoảng 3 tháng, chuyên chú, sẽ bị tắc

cảm giác rất bế tắc, không thấy tiến bộ, lúc đó mà không đi lang thang, là sẽ chán bóng ngay, vì không thấy mình tiến bộ gì cả.

cần bọn cao là vì thế, học nó tí ti thôi, nhưng về, có đủ món để luyện

nb.toan

Thượng Tá
...
...
...
cần bọn cao là vì thế, học nó tí ti thôi, nhưng về, có đủ món để luyện
Loanh quanh luẩn quẩn thế này mãi thì Cá không có cửa hóa Rồng rồi.
Thấy Cá đã mở được cánh cửa bước đến chỗ sáng rồi mà. Hihi.
Đáng tiếc! Đáng tiếc!

Bình luận từ Facebook