Mặt vợt thường bị co bao nhiêu

PingPong9x

Đại Tá
Rakza 9 thì chưa, nhưng 7 thì có cả thường cả soft, nói chung là bám kém Ten, nên so với GT thì không có cửa rồi. GT nó bám hơn cả Ten đấy, dù GT mình dùng lại của @Trainee (nó bảo dùng hơn 4 tháng thì phải, hình như tuần fang 4 buổi, mỗi buổi 1 tiếng) còn Ten của mình cắt được 1 tuần (fang chưa quá 6 tiếng)

Mình 100% dùng máy sấy, nhưng loại mát nhé, nếu đồ tàu thì phải dùng loại to như phích mới có mát nhé, còn nếu muốn gọn nhẹ thì 900k con Philip mới gọn nhẹ, em lúc nào trong balo cũng có máy sấy đi kèm, 2 lọ keo và 1 lô giẻ rửa bát.

Cu @archer mới truyền cho quả lõi giấy của phim bảo quản thực phẩm, lăn ngon hơn đồ chuyên dụng nhiều, gần như không sợ ép lực quá, vì quá thì bẹp luôn cả con lăn, hiệu quả và tiết kiệm nhé. Cái này cũng trong balo luôn
Thì miếng Rakza9 nó khó ưa thế đấy ạ, đánh phải mạnh mới ra hồn, chứ khều khều toàn đi đâu.
Con máy sấy của em dùng ké các phụ nữ và bé gái trong nhà nên không biết làm sao cho nó mát.
Vụ lăn thì e hay dùng lõi giấy vệ sinh, chắc cũng tương đương của bác nhỉ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thì miếng Rakza9 nó khó ưa thế đấy ạ, đánh phải mạnh mới ra hồn, chứ khều khều toàn đi đâu.
Con máy sấy của em dùng ké các phụ nữ và bé gái trong nhà nên không biết làm sao cho nó mát.
Vụ lăn thì e hay dùng lõi giấy vệ sinh, chắc cũng tương đương của bác nhỉ.

Mọi người hay quote lại nguyên vẹn để làm gì nhỉ, trick gì đấy chia sẻ cái đi
Lõi giấy vệ sinh quá to, lại mỏng hơn lõi phim bảo quản thực phẩm nên không hiệu quả bằng, chưa kể lõi giấy vệ sinh ngắn hơn mặt vợt, còn lõi kia dài hơn cả chiều dài vợt, cực kỳ thích hợp

Trainee

Đại Tá
Anh đánh đen trên VIS, nhưng chắc hồi lại mày thôi.
Để anh thử Tàu với Ten lên Pure xem thế nào rồi gửi lại mày, nếu Pure cho cảm giác như Long thì nếu không tìm được Long 3 sẽ mua Pure thế chân tạm.
OK anh, máu thì mua luôn cây Long 3 mới đi, hê hê. Pure em chưa thấy ai đánh mặt Tàu cả đâu.
Còn bộ vợt test để qua tuần, bớt hơi bia rượu em bảo ông kia ới tên chỗ tuyển trẻ HN để bác liên lạc lấy đánh thử. Theo như lời HNT thì hắn đang đánh cây Glory chứ không phải Absolum.
@tosiosHD: Đạt muốn thế nào, sắm luôn cho Innerforce ZLC, hay đánh test. Nếu test thì đợi chút bác Cá bác ấy test xong cây Gatien Pure thì gửi cả combo ra Hải Dương cho Đạt. Còn nếu tính mua luôn cho máu thì chỉ có cách mua rẻ là mình gửi cây Hùng Ca ra cho Đạt, lấy mặt đỏ đó dán nếu vừa thì lấy luôn. Cây Hùng Ca đó form Viscaria, mặt thì vừa dán hôm ở HN (14/2), cắt không đẹp lắm vì cắt vội bằng dao lam, nhưng không quá tệ. Không biết form Viscaria dán có vừa Inner không, hên xui. Xui thì lại gửi trả lại mình. Còn hên vừa thì lấy mặt đỏ, phần còn lại có lẽ mình gửi cho quỹ MRVT của chú Út, rồi xẻo cây ZJK ALC của lão @Trạng .... CÁ :D

PingPong9x

Đại Tá
Mọi người hay quote lại nguyên vẹn để làm gì nhỉ, trick gì đấy chia sẻ cái đi
Lõi giấy vệ sinh quá to, lại mỏng hơn lõi phim bảo quản thực phẩm nên không hiệu quả bằng, chưa kể lõi giấy vệ sinh ngắn hơn mặt vợt, còn lõi kia dài hơn cả chiều dài vợt, cực kỳ thích hợp
Có chi dùng nấy bác ạ
Lõi giấy vệ sinh à? Haha. Bạn làm cái ống nhựa (ống nước) ấy, nhẹ và tròn hơn nhiều.
Ý bác Trạng là dùng lõi giấy sẽ hạn chế được vụ lăn quá tay, vì nếu lăn mạnh sẽ bẹp luôn cái lõi nên phải nhè nhẹ, như vậy mới không bị giãn mút

tosiosHD

Đại Tá
Cái này cứng, đè mạnh ống không bẹp và làm dãn mặt vợt, ống bằng giấy đè lực chỉ được vừa phải, mình thích dùng lõi giấy hơn
+ Oh, thực sự em chưa nhìn thấy anh và mọi người lăn mút thế nào mà cứ sợ con lăn làm giãn mút nhỉ? Trừ khi anh em lăn mạnh quá thì mới giãn thôi.
Cách làm của em thì thế này: Đặt tấm bóng kính lên cốt, cách cán khoảng 5mm. Sau đó đặt mút lên bóng kính và cốt, căn chỉnh cho hợp lý. Vuốt nhẹ cho mút bám chặt vào cốt (phần khoảng cách giữa bóng kính và cán). Sau đó, lật mút lên cao, từ từ rút bóng kính ra. Khi rút bóng kính ra rồi thì để con lăn ở đầu cán vợt, lăn nhẹ nhàng để cho mút tiếp xúc hết bề mặt cốt vợt. Như vậy mút rất ít bị co giãn mà ko bao giờ tạo ổ khí ở chổ tiếp xúc giữa mút và cốt.
Một số anh em đặt mút luôn lên cốt, rồi sau đó mới lăn, như vậy rất có thể tạo ổ khí không thoát ra được chỗ tiếp xúc giữa mút và cốt.
Vì vậy, mình nghĩ rằng con lăn nặng hay nhẹ ko ảnh hưởng nhiều bằng lực tay ấn xuống mút đâu. Trừ khi anh em dùng con lăn bằng sắt đặc thôi. Haha.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
OK anh, máu thì mua luôn cây Long 3 mới đi, hê hê. Pure em chưa thấy ai đánh mặt Tàu cả đâu.
Còn bộ vợt test để qua tuần, bớt hơi bia rượu em bảo ông kia ới tên chỗ tuyển trẻ HN để bác liên lạc lấy đánh thử. Theo như lời HNT thì hắn đang đánh cây Glory chứ không phải Absolum.
Phiền quá, đánh vớ vỉn lên tận tuyển mượn vợt test, cho qua vụ này đi @Trainee.
phần còn lại có lẽ mình gửi cho quỹ MRVT của chú Út, rồi xẻo cây ZJK ALC của lão @Trạng .... CÁ :D
Mày định đưa cây Hùng Ca của anh đi bụi à, anh can nhé, nếu không thích hoàn lại anh nhé, phương thức giao dịch giống như hạch toán hủy đỏ trong kế toán nhé, phí ship và phụ phí anh chịu hết.:)

Trainee

Đại Tá
Phiền quá, đánh vớ vỉn lên tận tuyển mượn vợt test, cho qua vụ này đi @Trainee.

Mày định đưa cây Hùng Ca của anh đi bụi à, anh can nhé, nếu không thích hoàn lại anh nhé, phương thức giao dịch giống như hạch toán hủy đỏ trong kế toán nhé, phí ship và phụ phí anh chịu hết.:)

Vấn đề thứ nhất thì người ta cần anh chứ không phải anh cần người ta, nên anh không phải ngại. Họ muốn quảng bá sản phẩm, anh đánh xong, đưa thông tin nó lên nhiều chút để nhiều người biết là họ muốn cảm ơn rồi.

Về cây HC, em đang có ý nghĩ đó thôi, hê hê. Nếu có gửi chú Út thì cũng nói chú chuyển cho ai đó lớn tuổi thuộc clb nào đó lớn chút chơi, không quăng bừa bãi đi vùng sâu vùng xa. Nếu anh thấy không ổn, thì thôi em giữ lại.
Cây HC bị dở là mặt Hinoki tạo cảm giác bóng nảy ra nhiều, nhưng thực tế vợt không nảy lắm, thành ra đánh hay bị sai lực, không đánh kiểu tinh tế được.
3 cây ZJK mà Phúc nó rao bán là của anh à? Em đang đi hỏi mượn cây ZJK ALC đánh thử mà lão @xukaka dạo này không online thì phải.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vấn đề thứ nhất thì người ta cần anh chứ không phải anh cần người ta, nên anh không phải ngại. Họ muốn quảng bá sản phẩm, anh đánh xong, đưa thông tin nó lên nhiều chút để nhiều người biết là họ muốn cảm ơn rồi.
Nhưng mà cứ ngài ngại, đồ đi mượn, nhỡ đâu, mà anh thì khấu hao thường ... bất ngờ lắm, mình còn không biết mà.:p (Chỉ sợ fang vào bàn thôi)

Về cây HC, em đang có ý nghĩ đó thôi, hê hê. Nếu có gửi chú Út thì cũng nói chú chuyển cho ai đó lớn tuổi thuộc clb nào đó lớn chút chơi, không quăng bừa bãi đi vùng sâu vùng xa. Nếu anh thấy không ổn, thì thôi em giữ lại. Cây HC bị dở là mặt Hinoki tạo cảm giác bóng nảy ra nhiều, nhưng thực tế vợt không nảy lắm, thành ra đánh hay bị sai lực, không đánh kiểu tinh tế được
Không cần lớn, bé cũng được, nhưng tặng những ai biết chơi, hiểu vợt, đừng tặng cho TRẺ TRÂU, đau lòng lắm. Nó không đáng nhiều tiền, nhưng trong đó là tâm huyết của bác Hùng Ca, của anh, để không chơi nó phí, nhưng không có nghĩa là mang ra chẻ củi đun chè được.

3 cây ZJK mà Phúc nó rao bán là của anh à? Em đang đi hỏi mượn cây ZJK ALC đánh thử mà lão @xukaka dạo này không online thì phải.
Anh đâu có giàu thế mày, nếu thích thì anh bảo nó gửi cho cây 93.3, không cũ không mới, nhưng cây đấy anh bảo nó giữ không được bán, vì rất có thể anh sẽ quay lại dùng ZJK ALC, và anh đánh cây đó rồi, rất thích. Tiền thì đéo giầu, nhưng đủ tiền để giữ cái vợt mình thích.

Trainee

Đại Tá
@archer: cho anh mượn cây ZJK ALC, nếu mày không đánh tới, gửi vào cho @Trainee hộ anh nhé.
Từ từ xem sao anh, em không khoái mượn, vì em đánh hay băm vợt vào bàn. Anh nhìn cây Pure là biết, cây đó đánh từ rằm trung thu (mua ủng hộ event từ thiện). Tất nhiên phần vì cây đó đánh tập, mà đánh tập thì hay over control.
Em lấy thì sẽ mua luôn, mà bác thì lại vẫn muốn giữ lại đánh.
Về cây HC, hoặc là em giữ lại, hoặc nếu có chuyển cho chú Út thì dặn chú một chút, không dùng cây đó để hỗ trợ các trường hợp khó khăn. Có thể là tặng luôn chú Út nếu bộ sưu tập của chú ấy còn thiếu chẳng hạn.

Trainee

Đại Tá
Nhưng mà cứ ngài ngại, đồ đi mượn, nhỡ đâu, mà anh thì khấu hao thường ... bất ngờ lắm, mình còn không biết mà.:p (Chỉ sợ fang vào bàn thôi)
Phang vào bàn thì không sợ, cần còn cái cán là được rồi :D
Bộ vợt test tránh sao được băm chặt. Để xem có gì em hỏi lại, tại không rõ trong tay tên kia giờ có cây Glory & Absolum hay không, Nguyên bộ 7 cây, gửi ra cho đội ngoài đó test có khi giờ nó cũng chia 5 xẻ 7.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Phang vào bàn thì không sợ, cần còn cái cán là được rồi :D
Bộ vợt test tránh sao được băm chặt. Để xem có gì em hỏi lại, tại không rõ trong tay tên kia giờ có cây Glory & Absolum hay không, Nguyên bộ 7 cây, gửi ra cho đội ngoài đó test có khi giờ nó cũng chia 5 xẻ 7.
ZJK ALC đã nói chuyện xong với @archer nhé, nhà nó đang có việc nên chỉ dám hứa là trong tháng sẽ cho em thử em nào ngon nhất trong 3 em đó (đích thân @archer lựa chứ anh thì đ... biết gì về vợt, dự là con số 2)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Từ từ xem sao anh, em không khoái mượn, vì em đánh hay băm vợt vào bàn. .
Không lo, khi đánh cứ giữ như giữ con ngươi trong mắt là được, anh sẽ làm khổ @archer dán đủ bảo vệ (nhìn VIS của anh chưa, đánh vào bàn thì thằng chủ sới nó sót chứ vợt anh chả si nhê gì)
Em lấy thì sẽ mua luôn, mà bác thì lại vẫn muốn giữ lại đánh
Cái này chưa biết xử lý thế nào, chả nhẽ nhường em con ngon thứ nhì thì anh đ ... mặt mũi nào, mà con ngon nhất thì anh muốn ... sướng. Mày ưng cái bụng thì cho một cái suggestion đi.

Có thể là tặng luôn chú Út nếu bộ sưu tập của chú ấy còn thiếu chẳng hạn.
Anh thích ý kiến này dù chú thiệt hại về kinh tế, nhưng tổng thể thì anh có lợi tí ... (được tiếng mà không mất miếng. SƯỚNG:p)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cái này chưa biết xử lý thế nào, chả nhẽ nhường em con ngon thứ nhì thì anh đ ... mặt mũi nào, mà con ngon nhất thì anh muốn ... sướng. Mày ưng cái bụng thì cho một cái suggestion đi.

Anh thích ý kiến này dù chú thiệt hại về kinh tế, nhưng tổng thể thì anh có lợi tí ... (được tiếng mà không mất miếng. SƯỚNG:p)
Giải thích lại tí, con ngon thứ nhì, theo anh được biết chính là con anh đánh, 93.3 con thứ 3, còn con ngon nhất là con thứ 2, chưa thằng nào được đánh, nếu mày thử sẽ là người bóc TRINH đấy

Trainee

Đại Tá

Vấn đề là em thấy bác rao bán thì em tính lấy cho tiện đôi đường. Còn bác không có ý định bán thì thôi, bác bảo ku kia xóa rao bán đi :). Giống ALC thì Gatien cũng có mấy cây mà.
Vì lý do đó, em lấy thì là mua cây cũ của bác, không lấy cây của Archer và nhất là không có nhu cầu với cây mới, lãng phí tiền bạc :D.
Lấy cây ZJK ALC em sẽ không giữ cây HC, gửi lại cho anh (nếu anh áy náy) hoặc chuyển quỹ MRVT.

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vấn đề là em thấy bác rao bán thì em tính lấy cho tiện đôi đường. Còn bác không có ý định bán thì thôi, bác bảo ku kia xóa rao bán đi :). Giống ALC thì Gatien cũng có mấy cây mà.
Vì lý do đó, em lấy thì là mua cây cũ của bác, không lấy cây của Archer và nhất là không có nhu cầu với cây mới, lãng phí tiền bạc :D.
Lấy cây ZJK ALC em sẽ không giữ cây HC, gửi lại cho anh (nếu anh áy náy) hoặc chuyển quỹ MRVT.
Thế thì ngon rồi

Bình luận từ Facebook