Mặt vợt nào bền nhất?

hoangtdsi

Đại Uý
Trên bạn hỏi, dưới người ta trả lời, lại phang ngược một câu thế này thì ai nói chuyện được nữa! :)
Đánh giống Ten thì rất khó, nhưng nhiều mặtG có thể đánh tốt về xoáy, lực, kiểm soát mà bền. Target Pro là một ví dụ như bạn trên nói.
Mình giờ cứ chơi Target Pro, xác định đánh tầm 3 tháng trở ra thì bán còn nửa tiền, lúc nào cũng chơi mặt gần như mới! :)

Giống giống Ten mà bền gấp đôi theo mình nên chới Evolution của Tibhar. Mình có chơi 1 mặt vài tháng cách đây 2 năm, sau nghỉ chơi vẫn để nguyên dán trên vợt. Giờ bóc ra dán lại vẫn chơi bình thường. Mình cũng ngạc nhiên.

backhand-ghost

Đại Tá
Mình đánh con bướm fx từ thời xửa xưa đến này ten các lọai. Nhược điểm là đánh đc tháng, đến 2 tháng là cảm giác hết mút, giật đau cả vai mới lên đc. Có loại mặt nào gần như ten 05.25.64 mà bền ko? Chứ chơi thế này 2-3 tháng đổi mặt 2,5tr tốn kém quá :(

Mặt bền nhất là mặt gai.
Đứng thứ hai có lẽ là mặt 729 ^\^

unlucky_child

Đại Uý
Bác xài fh gai tấn công,bh super anti.bảo đảm ko bao giờ bị hư.hihi.các bác chém nhẹ tay

Hồi năm 2009 mình mua 2 mặt sriver fx, dùng đến tận hè năm nay. Giật quả nào sang, đối thủ đỡ toàn giúc. Lý do là mặt để lâu biến thành mặt chuội :D

Về độ bền mình thấy ten vẫn là loại bền, mặc dù có bị bể rìa nhưng vẫn bám xoáy và có lực, nhiều loại mặt khác trông còn ngon, nhưng đánh cảm giác khác xa lúc mới mua.
Nói chung các loại mặt chơi hàng ngày chỉ ngon trong 2 tháng đầu.

BMW

Trung Sỹ
bác này sau mỗi trận hay lấy tay lau lau mồ hôi rồi vuốt vuốt cái mặt vợt nhiều quá, kiểu gì chả nhanh hỏng cơ! mất lớp nhám bám mặt ngoài chả tuột!

bác này sau mỗi trận hay lấy tay lau lau mồ hôi rồi vuốt vuốt cái mặt vợt nhiều quá, kiểu gì chả nhanh hỏng cơ! mất lớp nhám bám mặt ngoài chả tuột!

Cũng tùy từng loại mặt thôi.
VD như mặt bzit 2010 càng đánh càng bám, hơn 2 năm vẫn giật tốt.
Hiện tại mình đang chơi 64fx cho BH, được hơn 1 năm rồi mà vẫn bám xoáy lắm, nên chưa thay.

Last edited:

El Tigre

Binh Nhì
Mình dùng Palio Aeolus FH + Blit 2010 BH thấy nó bền đến phát bực. Cái tội duy nhất là bị co, muốn thay mặt vợt mà còn bám nên tiếc. :)

Refene

Trung Uý
Các bác cứ nói mặt Rakza 7 co chứ miếng của em bóc ra để đó mấy tuần dán lại vẫn ý nguyên. Co hay không là do lúc dán cắt lần đầu, các bác có làm miếng mút bị giãn ra không.
Kinh nghiệm của em là bôi keo sữa lên mút rồi để đó sang ngày hôm sau mới bôi keo sữa lên cốt rồi dán. Lúc dán thì nhẹ nhàng đặt phần sát cán vợt xuống trước, lấy ngón tay đè nhẹ để cố định. Trong lúc này nhiều bác bẻ cong miếng mút lại nên vô tình kéo dãn sponge ra, em chỉ dùng các đầu ngón tay nâng nhẹ lên để không chạm vào cốt thôi. Sau đó dùng con lăn, đặt lên mút rồi lăn rất nhẹ và thả từ từ phần còn lại của miếng mút xuống theo con lăn. Sau đó em úp mặt vợt vừa dán lại, kiếm cái gì đó nặng tầm 1kg để lên. 1-2 tiếng sau lôi ra cắt.
Cái này là do em để ý phần rìa sau khi cắt mút của nhiều người. Nếu sau khi cắt xong mà đặt mặt vợt vào phần bị cắt mà thấy mặt vợt to hơn thì sau này sẽ bị co.
Lần đầu em cắt phải nhờ đứa em giúp công đoạn dán mút vào cốt nhưng giờ có thể tự làm 1 mình.

Bình luận từ Facebook