Mất cốt vợt Super Zhang Jike ZLC khi gửi DV vận chuyển của xe VietBus tuyến HN-Sapa

aunhh

Đại Tá
Mất Hàng gửi xe VietBus ( Nghi vấn ăn cắp đồ của NV xe VietBus )
Ngày 6/9 Mình có gửi một cốt vợt Super Zhang Jike từ Hanoi lên Sapa bằng dịch vụ vận chuyển của nhà xe VietBus, khi anh Phan @docmaorg mang cốt vợt ra 36 Phạm Hùng, Mỹ Đình, Từ Liêm, HN, để gửi anh Phan có nói với NV nhận hàng của VietBus tên loại hàng gửi, và giá trị của hàng gửi, và còn không quên dặn NV của VietBus là cẩn thận vì hàng dễ vỡ, gãy, sau đó VN VietBus ghi biên lai cho anh Phan. Đến sáng hôm sau Mình không thấy bên xe VietBus gọi ra lấy hàng và Mình đã ra tận văn phòng của VietBus trên Sapa để lấy hàng nhưng NV VietBus sapa nói là không thấy hàng của Anh, Mình gọi điện ra Văn phòng VietBus Laocai và Hà Nội thì họ nói là để họ kiểm tra rồi gọi lại, Mình đợi đến chiều ko thấy ai gọi lại, Mình gọi lại thì họ nói vẫn đang kiểm tra có gì đến tối họ báo lại, nhưng đến tối vẫn bặt vô âm tín, Mình lại gọi lại cho Vietbus LC một lần nữa thì vẫn nhận đc câu nói là ( đang kiểm tra ).
Đến sáng nay 8/9.2014 Mình gọi lại cho VietBus LC một lần nữa thì họ thông báo với Mình là: ( Hàng của Anh đã mất, Anh gọi cho lãnh đạo của Em để giải quyết ) và cho mình số của lãnh đạo, Mình gọi cho Ô lãnh đạo này thì Ô ý lại cho mình số của một Ô khác, mình lại gọi tiếp thì Ô này thì Ô ý bảo cầm Biên Lai đến VP ông ý 16 Phạm Hùng để giải quyết, sau đó Mình gọi điện cho anh Phan cầm biên lai ra văn phòng VietBus ở HN thì mới biết là trong biên lai NV VietBus hôm qua không ghi tên và giá trị hàng gửi vào biên lai, và nhận đc những sự đùn đẩy vô trách nhiệm của bên xe VietBus, và họ nói là đền lại với số tiền là 400.000 VND theo số tiền cước 40.000 VND phí vận chuyển ghi trên biên lai.
1. Vậy cứ mất đồ của khách hàng thì họ đền với số tiền 400.000 thì chắc chắn đồ của khách gửi còn mất rất nhiều,
2. Nhà xe VietBus không có trách nhiệm với hàng gửi của khách, và rất vô trách nhiệm trong khâu xử lý hậu quả
3. Thái độ của NV thì lấc cấc, người gửi có khai báo tên loại hàng gửi và giá trị của hàng gửi thì họ lại không ghi vào Biên Lai. Để đến khi mất hàng của khách thì đền với số tiền 400.000 VND
4. Ban lãnh đạo của nhà xe VietBus thì không hợp tác và cương quyết xử lý thì chỉ tạo điều kiện cho Nhân Viên của mình thực hiện hành vi ăn cắp đồ của khách.
Tóm lại Mình chân thành khuyên các Bạn từ nay hãy TẨY CHAY sử dụng dịch vụ vận chuyển của xe VietBus, không lại có ngày bị như Mình.
Nếu các bạn có gửi hàng qua các nhà xe thì hãy chú ý và đọc kỹ biên lai xem bên VietBus có ghi tên loại hàng gửi và giá trị tiền gửi vào biên lai không nhé, nếu không chúng nó ăn cắp đồ của Mình đấy :(
Và đây là biên lai khi bọn nhân viên VietBus giao cho anh Phan đây
View attachment 27221
Khi mình gửi bưu điện thì họ đền ko đến giá trị bao nhiêu vậy đâu. Với lại quan trọng là cây vợt của mình, họ đền ko tương xứng và mình ko có vợt để chơi, bao nhiêu háo hức va mong chờ để chơi cây vợt yêu thích của mình đã tan biến. Có lẽ bạn sẽ vô cùng khó chịu.
Để hạn chế tình trạng này thì mình gửi theo báo giá. Giá trị mình khai bao nhiêu thì họ sẽ đền bao nhiêu. Tuy nhiên, cước phí rất cao. Xem ra dịch vụ gửi bưu phẩm qua xe và bưu điện cũng rất phiêu lưu. Xin chia buồn cùng bạn vì đã mất cây vợt quý.

hungtv2002

Đại Tá
cho e hỏi e hay gửi bên bưu điện e ghi giá trị vào nó bảo xóa đi, k cần ghi giá trị? nếu xẩy ra mất hàng thì có đòi được theo giá trị ko bác?
Nói chung là khó đòi, hôm trước đc gửi tặng cái logo của otofun qua ems, mãi kg nhận đc,gọi thì nó bảo đã phát và có người nhận rồi, cũng đành chịu. Lần 2 cũng vậy, lại gọi điện và chửi bố cả cái thằng lãnh đạo chúng nó lên thế là chiều trả hàng. Mịe kiếp bọn ăn cướp....

o3ma

Đại Tá
cho e hỏi e hay gửi bên bưu điện e ghi giá trị vào nó bảo xóa đi, k cần ghi giá trị? nếu xẩy ra mất hàng thì có đòi được theo giá trị ko bác?
Chú hỏi ai ở đây? câu này mang ra bưu điện hỏi nhá. Về luật thì bên vận chuyển phải đàm phán với bên gửi để đền bù, trong trường hợp không đàm phán thì phải nêu rõ các vấn đề rủi ro có thể xảy ra và khi xảy ra mức đền bù ra sao ngay từ ban đầu để 2 bên cùng thỏa mãn.

QuangHung

Đại Tá
Theo E thì chúng ta làm 1 buổi OFF rồi cùng nhau ra Mỹ Đình uy hiếp trực tiếp cái bọn cướp này..Khoảng vài chục người..ai có thuần gỗ cầm thuần gỗ..ai có ALC cầm ALC..ai có ZLC cầm ZLC ..nói chung là mang theo Kiếm..để khi cần thì Fang luôn cho nó máu..ức cái kiểu làm ăn của bọn này lắm .. thành thật chia buồn !

o3ma

Đại Tá
Nói chung là khó đòi, hôm trước đc gửi tặng cái logo của otofun qua ems, mãi kg nhận đc,gọi thì nó bảo đã phát và có người nhận rồi, cũng đành chịu. Lần 2 cũng vậy, lại gọi điện và chửi bố cả cái thằng lãnh đạo chúng nó lên thế là chiều trả hàng. Mịe kiếp bọn ăn cướp....
Nghe "còi" của chú ai cũng khiếp, vô phúc cho cái thằng định ăn không cái logo kia. 25/10 làm trận nha. Tôi mới chơi trình Z, chưa biết cách đối phó gai nhưng vẫn phải máu. Ngày đẹp trời hội Ham Vui có thể lướt qua Phúc Yên mà lên thẳng Vĩnh Phúc đấy.

hungtv2002

Đại Tá
Nghe "còi" của chú ai cũng khiếp, vô phúc cho cái thằng định ăn không cái logo kia. 25/10 làm trận nha. Tôi mới chơi chưa trình Z, chưa biết cách đối phó gai nhưng vẫn phải máu. Ngày đẹp trời hội Ham Vui có thể lướt qua Phúc Yên mà lên thẳng Vĩnh Phúc đấy.
oai...dạo này máu roài đây, có thể trình lên nên ủ mưu hại em hả... các bác đi sơn tây qua vy hả???

iso9000

Thượng Tá
Cái này nếu có thời gian bác phải làm cho đến cùng. Bác thử tìm một đơn vị nào bảo vệ người tiêu dùng hay tờ báo mạng nào ấy cho lên đó thì nó mới chừa đc chứ ở góc độ forum mình có lẽ nó vẫn ườn ra đó...
Chuẩn luôn đề nghị bác nào là nhà báo cho bọn này một bài đi.

hungtv2002

Đại Tá
Ko, ai đi đường vòng thế. Sau Sơn Tây thì 1 ngày đẹp trời có thể đi Vĩnh Yên. Có đón tiếp được ko?
đón típ thì okie, chỉ có bàn bóng thì hơi khó vì đặc thù vy clb chỉ có 1 bàn, duy nhất trên cung vh thì có đâu 2 3 bàn xấu, ánh sáng kém và khó hơn là kg cho thuê. Để e hỏi xem sao?

phungducthang

Đại Tá
Trong việc gửi hàng hiện nay, kể cả EMS cũng không có gì là chắc chắn. Việc căn cứ để bồi thường lằng nhằng lắm, vì hàng hóa không kê khai rõ ràng...
Nhưng theo anh là không chấp nhận bồi thường 400k. Kinh doanh nói gì cũng vẫn sợ mất uy tín, nếu việc đàm phán bồi thường không thỏa đáng thì đưa việc này lên báo chí hoặc gì đó đại chúng hơn...
Cứ làm hết nhẽ, dù xác định là có thể vẫn vẫn không đòi được.
Lưu ý là thái độ đàm phán và lý lẽ rất quan trọng, nếu xử lý đúng mực có khi lại đạt kết quả tốt hơn là kiểu dẫn đến cãi nhau. Ồn ào quá cũng chả chắc đã giải quyết được gì, quá lắm làm mất uy tín của họ chút ít thôi.

Last edited:

vietcan

Đại Tá
Ngày 6/9 Mình có gửi một cốt vợt Super Zhang Jike từ Hanoi lên Sapa bằng dịch vụ vận chuyển của nhà xe VietBus, khi anh Phan @docmaorg mang cốt vợt ra 36 Phạm Hùng, Mỹ Đình, Từ Liêm, HN, để gửi anh Phan có nói với NV nhận hàng của VietBus tên loại hàng gửi, và giá trị của hàng gửi, và còn không quên dặn NV của VietBus là cẩn thận vì hàng dễ vỡ, gãy, sau đó VN VietBus ghi biên lai cho anh Phan. Đến sáng hôm sau Mình không thấy bên xe VietBus gọi ra lấy hàng và Mình đã ra tận văn phòng của VietBus trên Sapa để lấy hàng nhưng NV VietBus sapa nói là không thấy hàng của Anh, Mình gọi điện ra Văn phòng VietBus Laocai và Hà Nội thì họ nói là để họ kiểm tra rồi gọi lại, Mình đợi đến chiều ko thấy ai gọi lại, Mình gọi lại thì họ nói vẫn đang kiểm tra có gì đến tối họ báo lại, nhưng đến tối vẫn bặt vô âm tín, Mình lại gọi lại cho Vietbus LC một lần nữa thì vẫn nhận đc câu nói là ( đang kiểm tra ).
Đến sáng nay 8/9.2014 Mình gọi lại cho VietBus LC một lần nữa thì họ thông báo với Mình là: ( Hàng của Anh đã mất, Anh gọi cho lãnh đạo của Em để giải quyết ) và cho mình số của lãnh đạo, Mình gọi cho Ô lãnh đạo này thì Ô ý lại cho mình số của một Ô khác, mình lại gọi tiếp thì Ô này thì Ô ý bảo cầm Biên Lai đến VP ông ý 16 Phạm Hùng để giải quyết, sau đó Mình gọi điện cho anh Phan cầm biên lai ra văn phòng VietBus ở HN thì mới biết là trong biên lai NV VietBus hôm qua không ghi tên và giá trị hàng gửi vào biên lai, và nhận đc những sự đùn đẩy vô trách nhiệm của bên xe VietBus, và họ nói là đền lại với số tiền là 400.000 VND theo số tiền cước 40.000 VND phí vận chuyển ghi trên biên lai.
1. Vậy cứ mất đồ của khách hàng thì họ đền với số tiền 400.000 thì chắc chắn đồ của khách gửi còn mất rất nhiều,
2. Nhà xe VietBus không có trách nhiệm với hàng gửi của khách, và rất vô trách nhiệm trong khâu xử lý hậu quả
3. Thái độ của NV thì lấc cấc, người gửi có khai báo tên loại hàng gửi và giá trị của hàng gửi thì họ lại không ghi vào Biên Lai. Để đến khi mất hàng của khách thì đền với số tiền 400.000 VND
4. Ban lãnh đạo của nhà xe VietBus thì không hợp tác và cương quyết xử lý thì chỉ tạo điều kiện cho Nhân Viên của mình thực hiện hành vi ăn cắp đồ của khách.
Tóm lại Mình chân thành khuyên các Bạn từ nay hãy TẨY CHAY sử dụng dịch vụ vận chuyển của xe VietBus, không lại có ngày bị như Mình.
Nếu các bạn có gửi hàng qua các nhà xe thì hãy chú ý và đọc kỹ biên lai xem bên VietBus có ghi tên loại hàng gửi và giá trị tiền gửi vào biên lai không nhé, nếu không chúng nó ăn cắp đồ của Mình đấy :(
View attachment 27221
nghĩ cũng hú vía , lần trc mình cũng có bán 1 máy bắn bóng, họ cũng chỉ tính tiền đền bù bắng 1\5 thực tế, cầm biên lai của họ xong mà nghĩ mình dại, từ nay xin cạch hình thức này(may là cái máy băn bóng nó to)

Linh69

Đại Tá
View attachment 27221
Chia buồn cùng 2 ae trong vụ mất vợt này! Theo a cũng là cty vận chuyển có uy tín, nhưng "con sâu bỏ dầu nồi canh " thôi! A thấy bác PĐT nói đúng - cứ nhẹ nhàng, khéo léo nhưng phải làm ra vụ này- cũng có thể qua đây các vị lãnh đạo bên VietBus sẽ hiểu và thay máu những trường hợp như vậy!

tuyetvu79

Đại Tá
thành thật chia buồn cùng gia quyến..
em nó đã ra đi vĩnh viễn
vĩnh biệt em.....súp-bơ dét-lờ-xê...thân iu
:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:
..tẩy chai lun cái nhà xe này, k bao giờ gửi đồ nó nữa các Bác ợ...

sonkotia

Đại Tá
Nghe "còi" của chú ai cũng khiếp, vô phúc cho cái thằng định ăn không cái logo kia. 25/10 làm trận nha. Tôi mới chơi trình Z, chưa biết cách đối phó gai nhưng vẫn phải máu. Ngày đẹp trời hội Ham Vui có thể lướt qua Phúc Yên mà lên thẳng Vĩnh Phúc đấy.
??????????????????????

tosiosHD

Đại Tá
Xin chia buồn cùng Hoàn topas. Thực ra mỗi 1 hàng hoá gửi đi có biên lai kèm theo, trên đó ghi rõ điều khoản giữa 2 bên khi có sự cố xảy ra. Mình nghĩ rằng tất cả hãng xe hoặc bưu điện làm dịch vụ chuyển phát họ ko cố tình làm những điều như vậy đâu. Có khi vì 1 sự cố hi hữu nào đó, hoặc 1 số nhân viên tham lam thôi. Bạn nên bình tĩnh trao đổi với đội ngũ quản lý, lãnh đạo để kiểm tra lại nhân viên chuyến xe đó, rà soát lại những ai đã gửi hàng và nhận hàng xem có tình huống nào cầm nhầm hoặc có sự cố gì ko? Nếu họ hợp tác với mình thì tốt, nếu họ cố tình ko hợp tác với mình, cố tình đền bù mình 400 ngàn thì lúc đó mới cần....làm dùm beng lên, đằng nào cũng mất hàng, mất tiền rồi thì bằng mọi hình thức chửi bỏ mẹ chúng nó đi cho đỡ tức!!! Haha!

Bình luận từ Facebook