Mất cốt vợt Super Zhang Jike ZLC khi gửi DV vận chuyển của xe VietBus tuyến HN-Sapa

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Gọi thằng nhân viên ra một chỗ,lấy số đt của nó và hỏi địa chỉ nhà nó cẩn thận,yêu cầu nó phải có trách nhiệm với hàng hoá khi mình gửi(một khi lãnh đạo cứ trả lời vòng vo).nó ko nhận thì đánh cho nó mấy cái vào mặt cho nó nhớ,bạn Hiền với nó quá nên chúng nó Nhờn

phungducthang

Đại Tá
Thế là cái thằng chuyển phát nó có đủ máy bắn bóng và cốt xịn rồi,...
Nó còn thiếu mấy thứ, 2 cái mặt với mấy chục quả bóng tập nữa. Khả năng phải làm chuyến vờ gửi mấy thứ đó rồi úp sọt nó một thể?

o3ma

Đại Tá
Nó còn thiếu mấy thứ, 2 cái mặt với mấy chục quả bóng tập nữa. Khả năng phải làm chuyến vờ gửi mấy thứ đó rồi úp sọt nó một thể?
Bác có muốn e gửi cái em của bác về Thanh Sơn bằng hãng xe này không? về đó bác tha hồ úp sọt. :D:D:D
Quên đấy, thứ 7 này e sẽ cho e nó hồi hương. Để ở nhà e e toàn mất ngủ vì lo canh giữ e nó.

phungducthang

Đại Tá
Bác có muốn e gửi cái em của bác về Thanh Sơn bằng hãng xe này không? về đó bác tha hồ úp sọt. :D:D:D
Quên đấy, thứ 7 này e sẽ cho e nó hồi hương. Để ở nhà e e toàn mất ngủ vì lo canh giữ e nó.
Ư, vậy gửi nó cho anh, lâu ngày chẳng có lý do gì ra thăm bé bưu điện cả.

Profess.medical

Đại Uý
Mất Hàng gửi xe VietBus ( Nghi vấn ăn cắp đồ của NV xe VietBus )
Ngày 6/9 Mình có gửi một cốt vợt Super Zhang Jike từ Hanoi lên Sapa bằng dịch vụ vận chuyển của nhà xe VietBus, khi anh Phan @docmaorg mang cốt vợt ra 36 Phạm Hùng, Mỹ Đình, Từ Liêm, HN, để gửi anh Phan có nói với NV nhận hàng của VietBus tên loại hàng gửi, và giá trị của hàng gửi, và còn không quên dặn NV của VietBus là cẩn thận vì hàng dễ vỡ, gãy, sau đó VN VietBus ghi biên lai cho anh Phan. Đến sáng hôm sau Mình không thấy bên xe VietBus gọi ra lấy hàng và Mình đã ra tận văn phòng của VietBus trên Sapa để lấy hàng nhưng NV VietBus sapa nói là không thấy hàng của Anh, Mình gọi điện ra Văn phòng VietBus Laocai và Hà Nội thì họ nói là để họ kiểm tra rồi gọi lại, Mình đợi đến chiều ko thấy ai gọi lại, Mình gọi lại thì họ nói vẫn đang kiểm tra có gì đến tối họ báo lại, nhưng đến tối vẫn bặt vô âm tín, Mình lại gọi lại cho Vietbus LC một lần nữa thì vẫn nhận đc câu nói là ( đang kiểm tra ).
Đến sáng nay 8/9.2014 Mình gọi lại cho VietBus LC một lần nữa thì họ thông báo với Mình là: ( Hàng của Anh đã mất, Anh gọi cho lãnh đạo của Em để giải quyết ) và cho mình số của lãnh đạo, Mình gọi cho Ô lãnh đạo này thì Ô ý lại cho mình số của một Ô khác, mình lại gọi tiếp thì Ô này thì Ô ý bảo cầm Biên Lai đến VP ông ý 16 Phạm Hùng để giải quyết, sau đó Mình gọi điện cho anh Phan cầm biên lai ra văn phòng VietBus ở HN thì mới biết là trong biên lai NV VietBus hôm qua không ghi tên và giá trị hàng gửi vào biên lai, và nhận đc những sự đùn đẩy vô trách nhiệm của bên xe VietBus, và họ nói là đền lại với số tiền là 400.000 VND theo số tiền cước 40.000 VND phí vận chuyển ghi trên biên lai.
1. Vậy cứ mất đồ của khách hàng thì họ đền với số tiền 400.000 thì chắc chắn đồ của khách gửi còn mất rất nhiều,
2. Nhà xe VietBus không có trách nhiệm với hàng gửi của khách, và rất vô trách nhiệm trong khâu xử lý hậu quả
3. Thái độ của NV thì lấc cấc, người gửi có khai báo tên loại hàng gửi và giá trị của hàng gửi thì họ lại không ghi vào Biên Lai. Để đến khi mất hàng của khách thì đền với số tiền 400.000 VND
4. Ban lãnh đạo của nhà xe VietBus thì không hợp tác và cương quyết xử lý thì chỉ tạo điều kiện cho Nhân Viên của mình thực hiện hành vi ăn cắp đồ của khách.
Tóm lại Mình chân thành khuyên các Bạn từ nay hãy TẨY CHAY sử dụng dịch vụ vận chuyển của xe VietBus, không lại có ngày bị như Mình.
Nếu các bạn có gửi hàng qua các nhà xe thì hãy chú ý và đọc kỹ biên lai xem bên VietBus có ghi tên loại hàng gửi và giá trị tiền gửi vào biên lai không nhé, nếu không chúng nó ăn cắp đồ của Mình đấy :(
Và đây là biên lai khi bọn nhân viên VietBus giao cho anh Phan đây
View attachment 27221
Haizz.không biết anh nhân viên lấy vợt đấy dùng SP zJK để chiến đấu hay để cho con tập chơi.ko loại trừ khả năng ổng bán lấy 1 triệu:)).tiếc quá.hix

hoantopas

Đại Tá
Chờ xem sáng nay ông quản lý văn phòng VietBus Lào Cai đi Hanoi giải quýêt về gọi cho Mình xem thế nào? Có gì Mình sẽ thông tin cho mọi người biết.
Xin chân thành cảm ơn tất cả những lời động viên của A,E

Mark V

Đại Uý
Mình toàn ship hàng máy ảnh với đồ Audio qua các cty chuyển hàng chuyên nghiệp bao năm nay, chưa hề có sự cố.
Với những loại hàng nhỏ nhẹ như cốt/mút thì sao các cụ không dùng EMS?, gửi khai giá có hồi báo đâu có đắt hơn bao nhiêu. Gỉa sử cước có cao hơn tý thì thỏa thuận cưa đôi

lion

Đại Tá
Em từ trước đến giờ không gửi đồ hãng xe, bọn nó vô trách nhiệm lắm,
đôi khi nhận tiền cước 2 đầu luôn, đừng nói là mất đồ rồi không chịu bỏ
tiền bồi thường khi hàng mất.

Tốt nhất là cứ bưu điện, nếu không thì dùng dịch vụ của các hãng tên
tuổi uy tín mà phang các bác ợ.

Bình luận từ Facebook