Mặt cho timoboll zlc

progacon

Binh Nhì
Em đang đánh cốt timoboll zlc với 1 mặt ten64fx và ten05fx vậy có được không các bác.em đanhs phải mặt 64fx và mới tập bong hơn 1 năm

Trainee

Đại Tá
Theo cá nhân mình thì bạn chọn sai Combo rồi. Mới tập chơi 1 năm mà chơi Combo này thực sự là lãng phí tiền và không hợp.
Lãng phí tiền thì đó là bệnh chung của anh em đi làm có ít nhiều điều kiện - tư tưởng đều là sắm một cái vợt sáng sủa, có tên.
Không hợp là do cảm nhận bóng chưa tốt, cần phải đánh Combo chú trọng vào Control như thế sẽ tốt cho lính mới tập luyện.

progacon

Binh Nhì
Kể ra lập topic có người vào chỉ cho là nhàn nhất. Nhưng nếu muốn từ từ cảm nhận thì bạn cần bỏ thời gian ra chút, tự mình tìm hiểu cho đã đi.
Bạn thử bỏ chút kiên nhẫn vào đây đọc xem sao, có khi giúp ích được ít nhiều.

http://bongban.org/threads/chuyên-mục-tư-vấn-mặt-vợt-cốt-vợt-định-hướng-lối-đánh-tại-dũng-cửu-shop.18350/page-18
Thanks bạn nhiều nhưng ý mình muốn hỏi 2 mặt trên mình để như vậy đc không hay là nên đanh phải ten05fx.mình đánh 1 càng bạo liệt trái chỉ kê đẩy

Trainee

Đại Tá
Thanks bạn nhiều nhưng ý mình muốn hỏi 2 mặt trên mình để như vậy đc không hay là nên đanh phải ten05fx.mình đánh 1 càng bạo liệt trái chỉ kê đẩy

:D Bạn hỏi thế là đã thấy phí tiền chưa. Đánh mặt nào hay thì bạn phải rõ hơn bất cứ ai chứ, vì vợt đang trong tay bạn mà !!!!
Nhưng cái phí tiền không hại bằng dùng Combo không hợp cho người mới chơi thì hiệu quả tập sẽ kém, đường lối phát triển e rằng hạn chế.
Bạn đánh bạo liệt 1 càng FH và chỉ kê trái BH một phần vì Combo của bạn đó. Combo này với người tập 1 năm thì kiểm soát không nổi. Thành thử xu hướng là bạt bóng nhiều hơn giật bóng, trái thì bó tay không control nổi để mà giật vì thế chỉ nhăm nhăm kê, chặn đẩy.
Bạn chọn Combo mềm mại hơn chút, control được bóng, khi đó kỹ thuật đánh sẽ dễ phát triển hơn.
Combom này của bạn, nên để dành cho người chơi nhiều năm rồi, thậm chí cỡ kiện tướng tỉnh đánh thì tốt hơn :D

bantaylua

Đại Uý
Bạn trainee nói có lí đấy. Công lực chưa đủ cao mà chơi xe phân khối lớn sẽ ảnh hưởng tới căn cơ sau này, rất khó thành cao thủ bb, còn nếu cgur topic chỉ chơi bóng mang tính chất cho ra mồ hôi lấy cớ uống bia thì kô sao cả, combo vậy là tuyệt rồi.
Nếu bạn chủ topic thực sự thích bóng bàn thì nên học tập căn bản, có thầy dạy chuyên môn tốt. Bắt đầu chơi bằng vợt thuần gỗ, nặng, mặt ít ma sát cho dễ đánh, khi kĩ thuật tốt rồi mới đánh combo hiện tại.
Mình nghĩ tập bóng bàn tương tự luyện võ thuật vậy, người mới học cứ nhăm nhăm dùng thần kiếm, bảo đao thì sớm muộn cững thui chột, đi vào ma đạo.

luckyluckedh

Đại Uý
Mình thấy trainee nói đúng đó, cây boll zlc đã nẩy rồi thêm dòng bọt khí ten cũng thuộc dạng nẩy nên mới tập mà đánh thì không kiểm soát được. Mà mình thấy cốt thuần gỗ kiểm soát cao đâu thiếu cốt chất lượng như acoustic, violin, các dòng stiga, dhs....mấy dòng này tạo xoáy tốt nữa

ngocanhk36cntt

Trung Uý
Mới tập em nghĩ bác nên đánh tmb zlc phải Donic blu m2 trái Donic blu m3 giá 2 em này chỉ hơn giá một mặt Ten thôi. Mặt m2 đánh bám xoáy tốt nổ cảm giác ổn đánh phải đôi công khá tuyệt vời còn mặt m3 mềm chặn đẩy ve vẩy gò bóng êm.Em chơi đuoc vài năm thấy combo này khá ưng ý. Bác đi mua chỉ mua mặt m2 m3 thường thôi đừng nghe tư vấn của quán mà mua bặt blu jp đanh rất chán nhé!

haboll

Đại Uý
bạn thích càng phải bạo lực nhưng là 1 đòn hay nhiều đòn dồn dập????
1 đòn thì dùng cốt cứng mặt mềm, VD: sadius+ Ten 64
Nhiều đòn thì nên chọn cốt mềm mặt cứng: VD : Vis + Ten 05
Chọn vợt đôi khi cũng dựa vào lối chơi! Còn cái chính vẫn là do kĩ thuật cá nhân, có kĩ thuật tốt thì vợt nào cũng chơi được hết!

progacon

Binh Nhì
bạn thích càng phải bạo lực nhưng là 1 đòn hay nhiều đòn dồn dập????
1 đòn thì dùng cốt cứng mặt mềm, VD: sadius+ Ten 64
Nhiều đòn thì nên chọn cốt mềm mặt cứng: VD : Vis + Ten 05
Chọn vợt đôi khi cũng dựa vào lối chơi! Còn cái chính vẫn là do kĩ thuật cá nhân, có kĩ thuật tốt thì vợt nào cũng chơi được hết!
Mình đánh 1 đòn thôi và cũng có thầy dạy trước mình cũng đã đánh sar + ten64 rồi nhưng nảy quá nên chuyển sang timo zlc cho có cảm giác hơn.mình hỏi thế là do mình thấy ten05 nó cứng hơn 64 hay sao ý(do mình cảm giác thôi).chứ mình đánh vui không thi thố gì cả

ngocanhk36cntt

Trung Uý
Mình đánh 1 đòn thôi và cũng có thầy dạy trước mình cũng đã đánh sar + ten64 rồi nhưng nảy quá nên chuyển sang timo zlc cho có cảm giác hơn.mình hỏi thế là do mình thấy ten05 nó cứng hơn 64 hay sao ý(do mình cảm giác thôi).chứ mình đánh vui không thi thố gì cả
Bác kia tư vấn toàn combo cho người chơi thạo đánh thôi. Sar mới chơi ko nên dùng vì đa phần người chơi sar sẽ mất hoàn toàn quả trái vì quá đam mê về tốc đo của quả phải, về gò bóng và kiểm soát thì ai cũng biết sar nó tồi tệ thế nào rồi. Về vis thì kiểm soát tốt nhưng tốc độ thì hơi chậm người chơi phải biết phát lực thì bóng mới đi hiểm và khó đc. Cây zlc của bác đang chơi là rất chuẩn để phát triển kĩ thuật cả 2 càng rồi. Nhưng mới chơi thì ko nên chơi ten vội vì tốc đo của em nó khá cao bác nên kiếm 2 mặt như em tư vấn vừa đo lãng phí dễ tập luyện khi nào kĩ thuật tốt thì quay về Ten cho sát thủ rồi đi kiếm bia thôi ^^!

haboll

Đại Uý
Bác kia tư vấn toàn combo cho người chơi thạo đánh thôi. Sar mới chơi ko nên dùng vì đa phần người chơi sar sẽ mất hoàn toàn quả trái vì quá đam mê về tốc đo của quả phải, về gò bóng và kiểm soát thì ai cũng biết sar nó tồi tệ thế nào rồi. Về vis thì kiểm soát tốt nhưng tốc độ thì hơi chậm người chơi phải biết phát lực thì bóng mới đi hiểm và khó đc. Cây zlc của bác đang chơi là rất chuẩn để phát triển kĩ thuật cả 2 càng rồi. Nhưng mới chơi thì ko nên chơi ten vội vì tốc đo của em nó khá cao bác nên kiếm 2 mặt như em tư vấn vừa đo lãng phí dễ tập luyện khi nào kĩ thuật tốt thì quay về Ten cho sát thủ rồi đi kiếm bia thôi ^^!
Về việc đánh sar mà mất quả trái thì mình k đồng tình :) mình thấy sar đôi công chặn đẩy bên trái khá hay, có chăng thì quả giật mới khó điều khiển

ngocanhk36cntt

Trung Uý
Về việc đánh sar mà mất quả trái thì mình k đồng tình :) mình thấy sar đôi công chặn đẩy bên trái khá hay, có chăng thì quả giật mới khó điều khiển
Bạn cứ đi tham khảo đi nhé sar quả nẩy nên muốn ve trái thì phải tiếp bóng cực mỏng. Còn chặn đẩy thì vs cốt cứng nếu bạn chọn đc điểm rơi tốt để chặn vs đam thì cây nẩy như sar đánh cực ác nhưng mình thấy những người làm đc điều đó đa số là những người có cơ bản cực tốt còn hạng gà hay mới tập 1 2 năm thì mình nghĩ chẳng ai làm đc. Có thể trình độ kĩ thuật bác hoàn thiện tốt nên thấy đánh sar là hay nhưng giờ em thấy người dậy bóng bàn ko mấy người tư vấn cho học trò choi sar nữa!

haboll

Đại Uý
Bạn cứ đi tham khảo đi nhé sar quả nẩy nên muốn ve trái thì phải tiếp bóng cực mỏng. Còn chặn đẩy thì vs cốt cứng nếu bạn chọn đc điểm rơi tốt để chặn vs đam thì cây nẩy như sar đánh cực ác nhưng mình thấy những người làm đc điều đó đa số là những người có cơ bản cực tốt còn hạng gà hay mới tập 1 2 năm thì mình nghĩ chẳng ai làm đc. Có thể trình độ kĩ thuật bác hoàn thiện tốt nên thấy đánh sar là hay nhưng giờ em thấy người dậy bóng bàn ko mấy người tư vấn cho học trò choi sar nữa!
mình không đánh sar :)) mình cầm amutart cơ, công nhận sar đánh giật trái khó thật, nhưng chặn đẩy thì bình thường

Bình luận từ Facebook