Luận đàm về '' Cốt vợt ''

HOANG MINH

Đại Tá
Anh định lấy 05fx đánh BH cho Proloom hoặc Ludeak Power có ổn không, vì muốn đánh jeu BH mềm mại, uyển chuyển, điểm rơi và xoáy, lực thì từ trước đến giờ, BH FH đều thừa, nên không cần nữa, chỉ cần mặt bám xoáy, không bị dư nhiều khi chặn đẩy, thủ công, đối BH thôi, có phù hợp không ?
Mình thấy 05FX dành cho lối chơi trung và cận bàn. Nếu bạn có lối chơi này thì ok. Còn trung và xa bàn thì ko nên.

• Like
Reactions: w96

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Anh định lấy 05fx đánh BH cho Proloom hoặc Ludeak Power có ổn không, vì muốn đánh jeu BH mềm mại, uyển chuyển, điểm rơi và xoáy, lực thì từ trước đến giờ, BH FH đều thừa, nên không cần nữa, chỉ cần mặt bám xoáy, không bị dư nhiều khi chặn đẩy, thủ công, đối BH thôi, có phù hợp không ?
Hi ludeak power em chưa chơi nhưng proloom thì phải tầm ten 64 ,dán 05fx vô cũng tàm tạm ^_^

• Like
Reactions: w96

Zynzyn

Banned
Hôm trước chơi thử kiếm của Dũng Cửu thấy mê. Hôm qua đánh liều lấy một cây Janus Aramid carbon. FH chơi H3 neo, BH là Plaxon 450 thấy thích quá. Cảm giác thấy tự tin hơn, chơi hiệu quả hơn hẳn Combo đang dùng (ZJK T5000 + FH Plaxon 450 + BH Janus đỏ). Đúng là vua thua thằng liều. :D:D:D. Cám ơn Dũng Cửu nhé. Hợp với túi tiền của nhiều người chơi mà chất lượng chẳng thua kém gì.
Hôm trước tôi với Đức cùng lấy 1 cây Janus này, về dán mặt H8 với gai 338d-1 oánh nẩy thôi rồi (cốt trước là vis) thấy khác biệt rõ ràng luôn ấy, nếu ai cảm thấy đòn đánh yếu thì lên làm em này, thuần hóa đc nó thì bóng rất ác và rất dị bóng, kg cần sar với zlc làm gì mắc tiền làm em này vừa kinh tế vừa có đủ tính năng của mấy em kia

gaumeo

Đại Tá
Em thấy bác D9 và bác P500 ở diễn đàn bóng bàn sài gòn có tư tưởng giống nhau quá. Chắc 2 bác này trăn trở cho sự phát triển bóng bàn của VN lắm. Trước đây, em tin theo bác P500 nên chuyển từ chơi cốt cứng (sardius) sang cốt mềm, đàn hồi (fuga). Vừa tập vừa giao lưu được khoảng 4 tháng nay thấy đánh bóng vào bàn nhiều hơn hẳn, thỉnh thoảng còn thắng được mấy đối thủ mà trước đây khi chơi sar chưa sec nào mình lên được đến 8

Hôm trước tôi với Đức cùng lấy 1 cây Janus này, về dán mặt H8 với gai 338d-1 oánh nẩy thôi rồi (cốt trước là vis) thấy khác biệt rõ ràng luôn ấy, nếu ai cảm thấy đòn đánh yếu thì lên làm em này, thuần hóa đc nó thì bóng rất ác và rất dị bóng, kg cần sar với zlc làm gì mắc tiền làm em này vừa kinh tế vừa có đủ tính năng của mấy em kia
Mình thì lại khác, lúc trước chơi ZJK T5000, tự cảm thấy thừa lực, mất an toàn nên hiệu quả thi đấu kém. Chơi cây Janus này tự nhiên thấy hiện quả hơn hẳn, lực vừa phải vẫn đủ để kết thúc, BH thấy hiệu quả hơn hẳn vì cắt bóng ác hiểm hơn, búng thấy xoáy hơn, thủ an toàn hơn nên tự tin hơn không lo bị ép trái nhiều như trước. Như vậy là có 2 cái thích: hiệu quả hơn trong cách chơi và cũng hiệu quả hơn về kinh tế. Một lần nữa cám ơn Dũng Cửu.:):):)

tabletennis

Thượng Tá
Chú chuyển gai rồi à? Khiếp đây!

ducnm

Đại Tá
Hôm trước quái j..vừa sáng nay xong..ông này thời gian phi như ngựa...awn..iem vẫn thick em Vis hơn ^^!
Bác nào thick tàu cứ chơi hàng rẻ..hợp lý này nhé...đánh với H8 bóng bay như tên bắn..còn hơn cả ten + sar...và quan trọng hơn là..chả thấy nó bì, xịt...hay cứng gì cả...^^!

Zynzyn

Banned
Hôm trước quái j..vừa sáng nay xong..ông này thời gian phi như ngựa...awn..iem vẫn thick em Vis hơn ^^!
Bác nào thick tàu cứ chơi hàng rẻ..hợp lý này nhé...đánh với H8 bóng bay như tên bắn..còn hơn cả ten + sar...và quan trọng hơn là..chả thấy nó bì, xịt...hay cứng gì cả...^^!
Anh đánh đc 2 hôm rồi, phải nói là cây này dành cho ae còn lăn tăn về kinh tế thì quên luôn mấy thằng sar + zlc gì gì đó

ducnm

Đại Tá
Em nghĩ anh không nên so với Sar và zlc (butter) làm j cho nó khập khiễng ^^! chỉ nói khía cạnh dùng được/không dùng được..đối với nghiệp dư như ae mềnh thôi.
Theo em đánh giá thì em Janus j đó này là: dùng được, vậy thoai!
Anh đánh đc 2 hôm rồi, phải nói là cây này dành cho ae còn lăn tăn về kinh tế thì quên luôn mấy thằng sar + zlc gì gì đó

drsan

Thượng Tá
Nói thêm với @tosiosHD, lý do là anh đi tập, đứng tập chặn cho thầy giật chùn cả tay, lực mạnh, bóng xoáy không thể kém hơn anh Trung giật. Nên thành thói quen nhìn người giật trái, phải mạnh không lạ nữa. Chỉ là trình cao, họ càng giật càng chuẩn và càng mạnh lên, do mình chặn ko tốt, bị họ ổn định bộ lại sau 2, 3 quả giật vừa phải lực. Anh ít đánh trận nên ngán người giao bóng hay rồi đánh tréo giò mình, hay rơ thủ dai như đỉa đói hoặc rơ đánh mặt gai, chuội, cốt xịt,... họ tấn công mình đỡ toàn rúc :(
Hi, lúc tập thường giật từ cự trung bình hoặc xa, giật với lực và độ xoáy tương đối ổn định, điểm rơi ổn định thì chặn đẩy mới ổn...@trainee chặn đẩy cho đối phương quả thì lỏng xoáy, quả thì lực nhiều, lúc bên phải, lúc bên trái, thỉnh thoảng bạt vù cái...có lẽ cũng vui nhỉ! :)

Trainee

Đại Tá
Hi, lúc tập thường giật từ cự trung bình hoặc xa, giật với lực và độ xoáy tương đối ổn định, điểm rơi ổn định thì chặn đẩy mới ổn...@trainee chặn đẩy cho đối phương quả thì lỏng xoáy, quả thì lực nhiều, lúc bên phải, lúc bên trái, thỉnh thoảng bạt vù cái...có lẽ cũng vui nhỉ! :)
Mình không hiểu ý Trung nói lắm, nhưng Đạt có ý kiến là tập và đánh thực nó khác xa nhau -> mình không bàn thêm nữa :)
Thực tế tập và đánh trận giống nhau 7, 8/10. Còn cái khác biệt 2, 3 phần kia là cái biến tấu tùy tình huống mà không sức đâu có thể tập hết được thôi.
Mình chọn combo giờ hơi chậm lại chút, đánh cho quen lối đánh, rồi có thể sau sẽ chọn cứng hơn. Chứ như hồi trước đánh Ten 64 với con Inner thấy bóng nó ra nhanh quá, không cảm nhận được nhiều, không thích!
Combo chậm lúc đầu đánh trận với người ngang hoặc hơn cơ chút cũng ức chế lắm vì hay bị đánh lại, nhưng quen dần rồi thì cũng ổn, cứ xác định là phải đánh dai, chuẩn, hiểm. Ngoài ra có một ưu điểm thấy rõ là trả giao bóng đỡ vất vả hơn.

Bình luận từ Facebook